-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบโดนหลอก หัวแตก จาก แฟชั่น สู่ เกะ  (อ่าน 56881 ครั้ง)

yama_run

• บุคคลทั่วไป
เกือบโดนหลอก หัวแตก จาก แฟชั่น สู่ เกะ
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 12:36:21 »

เมื่อคืนก่อน แอบ ผบ ทบ ได้

โทรหาเพื่อน โหล ๆ ไป จับสาว ๆ ที่แฟฯ กันดีกว่า

ตี 1 เพื่อนมารับ มุ่งหน้าสู่แฟชั่น

เที่ยวไปจีบสาวไป แห่ม มีความสุขจริง ๆ (จีบน้องคนนึงได้ น่ารักมากเรียน โท มช)  inlove

แต่เสียดายน้องมากับเพื่อน ต้องส่งเพื่อนกลับ แต่ไม่เป็นไร เอาเบอร์ไว้ละ เด๋วค่อยโทรหาละกัน

สักพัก ประมาณ ตี 3 เปิดไฟ เอ๊ะ ทำไมวันนี้ปิดเร็วจังฟระ  (ได้ยินข้างนอกคุยกันว่า ตำรวจลง) อ่าว เซ็งดิ ยังจับสาวคนต่อไปไม่ได้เลย

แล้วเหมือนฟ้าประทานมา มีน้องสองคนเข้ามาชนแก้ว  บอกว่าเป็นเด็กลำปาง มาเที่ยวไม่กี่วันก็จะกลับแล้ว

บอกยังไม่อยากกลับเลย พี่มีที่เที่ยวต่อมั้ย

เราก็แห่มน้อง เสนอพี่ก็สนองสิจ๊ะ  ลืมบอกไป น้องน่ารักมาก ๆ ขาว สวย หุ่นดี ที่สำคัญ น่งสั้นมากกกกกกกกกกกกกกกก
 [poiuy

รับน้องขึ้นรถบอกไปไหนดี  น้องบอก เด๋วขอแวะหาพี่สาวก่อน ที่ (ชื่อเมือง ๆ นึงของเมกา) คาราโอเกะ (อยู่ถนนเส้นช้างคลาน) พี่สาวน้องมาสมัครเป็น มาม่า วันนี้

เราก็โอเค ไปแป๊ปนึง ส่งน้องคุยก่ะพี่สาวแล้วค่อยไปต่อกันนะจ๊ะ 

ไปถึงเกะ น้องก็บอกว่า พี่สาวให้เข้าไปรอข้างใน พี่สาวไปซื้อของที่เซเว่น เด๋วกลับมา  เราก็เอ้ ชักแปลก ๆ เฮะ

เพื่อนก็บอกว่า เอ้าลองดู เอาวะ ไปก็ไป

ไปถึงห้องน้องก็บอกว่า กินเหล้ากันเหอะพี่ ยังติดลมอยู่เลย  น้องบอกว่า นะพี่เด๋วหารกันก็ได้

ว่าแล้วน้องก็สั่ง red มาขวดนึง ราคา 1,450 บาท mix  อย่างละ 100

มาม่าบอกว่า เอาเด็กนั่งมั้ยคะ เราบอกไม่ต้อง มีน้องมาด้วย 

มาม่าทำหน้าหงิก  แล้วบอกว่า ค่าห้อง ชมละ 300 ค่ามาม่า 300 ตลอดคืน  เราก็ถามว่า ต้องเสียค่ามาม่าด้วยเหรอ

มาม่าบอก เอาไว้ดูแล เราบอก ไม่ต้องก็ได้ พี่ดูแลตัวเองได้ 555 เค้าบอกว่าเป็นกฎ เราก็เอาวะ

น้อง ๆ ที่มาด้วย เริ่มสั่งกับแกล้ม เราก็ เอาแล้วโว้ย น้องรู้มั้ยว่า กับแกล้มที่นี่ ราคาเท่าไหร่ เริ่มรู้สึกแปลก ๆ อีกครั้งนึง เลยถามน้องว่า

พี่สาวน้องยังไม่มาเหรอ  น้องบอกพี่สาว รถเสีย ยังมาไม่มา ผมก็อืม แปลกเกินไปแล้ว เลยกระซิบก่ะ เพื่อนว่า ท่าทางจะไม่ดีแล้วหละ เผ่นเหอะ

หันหน้ากลับไป มีเด็กเข้ามานั่งคนนึง ผมก็ถามว่า อ่าว ไม่ได้เรียกหนิ น้องเข้ามาได้ยังไง  น้องบอกว่า มาม่าส่งมาบริการค่ะ

ผมเลยเอาล่ะ โดนหลอกหัวแตกแน่  ๆ กู ผมคำนวณค่าใช้จ่ายในหัวอย่างเร็ว

ค่าเหล้า 1,450 + ค่าห้อง 300 มิกเซอร์ 10 ขวด 1,000 ค่ามาม่า 300 กับแกล้ม 300 ค่าเด็กนั่ง 200 รวมเบ็ดเสร็จ น่าจะ 4 พันกว่า ๆ

นี่ขนาดนั่งไป สิบกว่านาทีเองนะเนี้ย

ผมเลยแกล้งว่าเมียโทรตาม ให้เพื่อนผม เอาเงินส่วนนึงให้น้อง (เผื่อว่าน้องไม่ได้หลอกเรา จะได้มีเงินพอจ่ายเค้า)

น้องก็ถามพี่จะไปไหน น้องยังไม่อยากกลับ ผมบอก ไม่ได้แล้ว เมียพี่อาละวาดใหญ่เลย พี่ให้เพื่อนไปส่งบ้านแป๊ปนึง แล้วเด๋วให้เพื่อนกลับมา

พอออกจาก ร้านปุ๊ป ก็มีการ์ด เดินตามเลย ถามพวกผมว่า "พี่จ่ายบิลรึยังครับ"

"ผมฝากเงินไว้ที่น้องแล้วครับ"

แล้วก็รีบขับรถออกมา อย่างไว

เพื่อน ๆ ว่า

เด็กสาว ๆ กล่มนี้ เตี๊ยมกันกับทางร้าน รึเปล่า ประมาณว่า หาคนมานั่ง แล้วให้ส่วนแบ่ง

รึไม่ก็ เป็นเด็กของที่ร้านอยู่แล้ว

เศรษฐกิจไม่ดี เลยต้องหาจับแขกจากข้างนอกให้เข้าร้านรึเปล่า

เพื่อน ๆ ยังไงก็ระวังตัวไว้ก็ดีนะครับ

lunaG

Re: เกือบโดนหลอก หัวแตก จาก แฟชั่น สู่ เกะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 12:52:27 »

เป็นข้อมูลที่ดีมากครับท่าน

ขอบคุณมากครับ

ฝากสำหรับท่านเทพแฟร์ ช่วยจัดการดัดนิสัยหน่อย 555+

Amateur

Re: เกือบโดนหลอก หัวแตก จาก แฟชั่น สู่ เกะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 13:07:31 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ เป็นประโยชน์มาก ๆ คับท่าน  hgjhg

เดี๋ยวนี้เศรษฐกิจไม่ดี เลยต้องหาลูกค้าแบบนี้ น่ากัว จิง ๆ  ghjk

DectraO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 13:12:19 »

เดี่ยวนี้ เล่นแบบนี้กันแล้วเหรอนี่ >:(

FAT-BOY

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 13:34:45 »

ต้องดูให้ดีๆซะแล้ววววววววว

ขอคุณข้อมูลคร๊าบบบบบบบบบบบบบ

;khhg

donsong

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 13:37:31 »

ผมว่าน้องเขาน่าจะรู้กับที่ร้านแน่ ๆ เลยคร้าบ มีผลประโยชน์กันแน่นอน

ขอบคุณข้อมูลอันเป็นประโยชน์ครับ จะได้ระมัดระวังตัวกันไว้  ;khhg

paholkarn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 14:13:49 »

dsgjsd อืมๆ ช่วงนี้ จาเที่ยว ต้องระวัง "หน้า" ด้วยนะคับ จาระวัง "หลัง" อย่างเดว ม่ะได้แระ

suphap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 14:32:12 »

ดีนะคับ ท่านเทพยังมีไหวพริบทัน ตอนนี้สถานการณ์เศรษฐกิจมันบังคับ สงสัยจะเตี๊ยมกันไว้เเน่คับ ดูจากที่ท่านเล่าน่ะ เอาใจช่วยคับพี่น้องในบอร์ดจะได้เป็นวิทยาทาน  uhb uyhgb fds fdgdf ss

asus16x

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 14:43:07 »

...สมัยนี้มันเอากันทุกทางเลยฟระ....น่ากัวจิงๆ.... sgsdgas...10นาทีก่าโดนไป 4000...หัวแตกยับเยิน... sgsdgas

yothekop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 14:50:55 »

ทำกันไปได้นะ แย่จังเลยร้านนี้ ไม่คิดจะเข้าไปเลย กลัวหัวแตก  >:D

rookie

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 14:55:46 »

ดีนะ ที่ไหวตัวทัน  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

nuttyorion

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:04:32 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลแน่นๆอย่างนี้.... ijhg

jiggolord

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:07:37 »

อืมมม น่ากลัวจริงๆ ความหื่นทำพิษอีกแล้ว uhb

ALONE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:09:22 »

ขอบคุณในข้อมูลคับ
  สมัยนี้ เที่ยวที่ไหน ก็น่ากัวท้างนั้น
  ยกเว้น ร้านเอียคิม เนอะๆๆๆ mnb

manspringer

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:25:39 »

ระวังกันหน่อยละกาน  เอิ้กๆๆๆ

3p

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:39:01 »

น่ากัวๆ
ดีนะที่มีสติ +ไหวพริบดี
เที่ยวช่วงนี้ระมัด ระวังกันบ้างนะครับ
 ;khhg

cmman573

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:39:07 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากมาย ถือว่าเป็นประโยชน์สุดๆๆกับพี่น้องชาวเว็บ Xseed มากๆคับท่าน

Lanna

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:43:23 »

นรี ขอบคุณมากครับ
อย่างนี้เค้าเรียก "หล่น" อะเปล่า ! ;khhg

sonor

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:51:21 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเตือนๆสมาชิกในเว็ปด้วยก็แล้วกัน

keaw99th

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 15:54:03 »

sdf เดี่ยวนี้หากินกันแบบไปตามเหยื่อเลยแฮะ เหอ เหอ ไปหาเหยื่อกลับมาเชือดถึงที่ ดีนะคับ ยังไหวตัวทัน อิอิ

tak2000

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:08:48 »

แค่ราคามิกซ์ก็หนาวแล้วครับ..เหอเหอ

แว่บๆว่ามีคนเคยมาลงเหมือนกับที่ จขกท. โดนนะครับ

รายนั้นเจอไปเป็นหมื่น  หายหื่นทันทีที่บิลมา

virgin_killer

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:21:28 »

เมื่อคืนผมก้ไปแถวนั้นมาครับ แต่ไม่ใช่ร้านนี้
หมดไป แปดพัน ชีวาส 1 ขวด น้อง 6 คน ลูกค้าคนเดียว..
 เขิน

Keijikung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:22:06 »

โห แบบนี้ตายเลย ไปเที่ยวแต่ละครั้งไม่เคยเอาไปเกิน 200 เลย อ่ะ เจอแบบนี้ซี๊ดดดดดดดด  vbnn  vbnn 890 890

zero_1

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:27:39 »

เครือเดียวกะ v club ม่ายใช่เหรอคับ เกะนี้ เดี๋ยวนี้เล่นหาลูกค้าวิธีนี้เลยเหรอเนี่ย  jbv

marathoner9

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:51:17 »

เมื่อคืนผมก้ไปแถวนั้นมาครับ แต่ไม่ใช่ร้านนี้
หมดไป แปดพัน ชีวาส 1 ขวด น้อง 6 คน ลูกค้าคนเดียว..
 เขิน

6-1  uhb uhb  เทพ เท่านั้น ที่ทำได้

จัดการยังไงล่ะเนี่ย ช่วยชี้แจง oijuhgfd

ผมแค่ 2 ก้อจาแย่อยู่แล้ว uhbgv

puma555

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 17:12:24 »

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ อย่างนี้ ผมว่า ต้องไป รินแก้ว อย่างเดียว คอนเฟิม!  gjgf

หัวไม่แตก มีแต่อย่างอื่นจะแตก.....

cmaaa

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 17:59:46 »

เล่นกันอย่างนี้เลยหรือครับ

น่าจะมีเตรียมกันไว้นะ 

ได้ข่าวมาว่าไม่ใช่ที่แฟร์อย่างเดียวนะครับ   

ให้สังเกตเด็กพวกนี้อีกอย่าง จะแต่งตัวจัดเกิน  แต่งหน้าก็จัดด้วย 

prince

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 19:14:08 »

;khhg สำหรับ ข้อมูลดีๆ ;khhg
อย่างงี้ต้องประจาน kjhgf kjhgf

ERIC

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 22:44:51 »

เขิน
     หน่ายว่าเปนคนดีเเล้ว  อิอิ rgb

devilleang

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 23:37:13 »

เล่นกันแบบนี้ก็แย่เลยนะครับ ถ้าน้องๆเป็นใจกับทางร้านจริง นับว่า ร้านนี้แย่มาก ๆ ujh

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 00:11:53 »

ตูว่าแล้วเครือ VClub jbv

โดนแล้วละท่าน uhbgv

หัวแตกบานเลย พพำ

Sylar

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 00:28:22 »

หุหุ เอาทุกรูปแบบเรยวุ้ย

ZOIDS

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 00:48:28 »

รอดไปนะครับ

คราวหน้าต้องระวังให้มากกว่านี้  ijn

สมัยนี้ไว้ใจไม่ได้จริง ๆ

smallworm

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 07:42:38 »

น่ากลัวจังเยย  uyt  ราคาแบบนี้ออนได้หลายรอบเลยนะเนี่ย l,l,   ท่านช่างมีไหวพริบเป็นเลิศจริงๆ หุหุ jhkll
หัวข้อนี้น่าจะปักหมุดนะท่าน  จะได้ระวังตัวกันทั่วหน้า

mommamman

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 08:53:21 »

เท่าที่ทราบมา น้องๆ ที่ทำงานตามสถานบริการ คาราโอเกะ พีจี ถ้าจะไปเที่ยวก็มั้งจะหยุดงานไปเที่ยวกันเลย

ไม่คิดว่าจะมีกลยุทธ ดึงลูกค้าแบบนี้ด้วยนะครับ

อันตรายมากๆ สำหรับคนเที่ยวอีกแล้ว

ถ้าเกิดเป็นคนต่างถิ่นมาเที่ยวเชียงใหม่ แล้วเจอแบบนี้เขา แล้วไปหัวแตกในร้านคาราโอเกะอย่างนี้ ก็คงเข็ดไปอีกนาน ทำลายการท่องเที่ยวเชียงใหม่หมดเลย

โชคดีที่ผมไม่เที่ยวแบบนั้นตอนกลางคืน  ส่วนมากจะไปนั่งวิบัสนา ตามแบบลุงเบียร์

cmman573

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 09:15:24 »

uyhgb เอิ๊กหม่อมพี่ป๋ามอมไม่ชอบเที่ยวกลางคืนหรือครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

เหมือนผมเลยหลังๆนั่งสมาธิเล่นอยู่กับบ้าน ไม่ค่อยออกไปไหน

kon62

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 15:11:10 »

ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่จะได้ระวังตัวไว้  นรี   นรี

wonderkid

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 15:22:22 »

ขอบคุนคับ
ระวังตัวด้วยนะคับพี่น้อง
เป็นความรู้ที่ดีคับ jhg

pirap

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 00:51:03 »

การตลาดแนวใหม่.....น่ากลัวมักๆๆ

arsenal_fc

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 04:48:16 »

ทำกันไปได้นะ แย่จังเลยร้านนี้ ไม่คิดจะเข้าไปเลย กลัวหัวแตก  >:D

หัวแตกอยู่บ่อยๆ ไม่ใช่เหรอท่าน 555 uhgv

rapinrapin

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 14:33:50 »

เฮ้อ อันตรายแท้ ๆ

batman

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 15:17:56 »

เขิน

เมพจริงๆเลยท่าน ของผมแปดพัน นี่ลากเลือดแล้วละท่าน uhbgv

cmaaa

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 16:00:49 »

และแล้วผมก็โดนจนได้  แต่ก็ขอบคุณท่าน  yama_run มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
โดนมาเมื่อคืนเลย ก็ไปที่แฟร์มาครับ  ผมไปถึงก็ ตี 1กว่าแล้ว  พอเริ่มกริ่มๆ ก็มองสาวๆโต๊ะข้างๆเพื่อนขอเบอร์ ผูกปิ่นโตกันไป
แล้วก็ไปสะดุดกับโต๊ะๆ นึง แต่งตัวจัด  มากัน 3 คน ก็เข้าไปคุย เล่นๆ เพราะตอนนั้น ตี2กว่า แฟร์เปิดไป เพราะตำรวจกำลังจะลงครับ 
ถามไปถามมา  คุยเล่นๆกันไป  ก็ถามเล่นๆว่าจะไปไหนต่อ   เธอ 3คนก็บอกว่าจะไปต่อที่ร้าน ....(ชื่อเหมือนชายทะเลแถบ XXX).... ร้านอยู่ใกล้ๆกับร้านที่ท่าน  yama_run โดนมา  เห็นว่ามีโปร ค่าอะไรไม่รู้ฟรี เปิดถึงเช้าด้วย  ผมก็เลยขอบายครับ  ไม่งั้นโดนหนักอยู่ 
ปล. แต่ 3 คนนั้น สวยอยู่  น่าม๊ากมาก    hgjhg

mcfly

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 21:59:25 »

ขออนุญาติปักหมุดนะคับ จขกท.

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 01:29:45 »

คาริบเบียน เกะ ชัว

จากผู้รอบรู้ในเครือ VClubครับ

อีโต้

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 09:39:54 »

เฮ้ยยย จะเอากันให้ตายเลยเหรอ อะไรกันนักหนา บ้านนี้เมืองนี้ เขิน

ZOIDS

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 10:07:04 »

กลายเป็นกระทู้ ฮ็อตไปแล้ว  :-X

ใครเจออีกก็มาแชร์กันได้นะครับ  urhys

doctorX

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 11:38:47 »

ขอบคุณครับ

จะได้ระวังๆไว้ ;lkjn

where

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 12:42:15 »

หึหึ ว่าแล้วจัดทีมล่าเลยดีไหมครับขึ้นรถแล้วจับกดเลย ไม่ต้องถึงร้าน  ijn

sama

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 14:21:42 »

ขอบคุณที่บอกครับ ลาขาด เกะ