-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รถ 10 ล้อวิ่งผ่านหอแล้วตึกเหมือนโยกครับ จะถล่มไหมครับ  (อ่าน 1373 ครั้ง)

boyzzz

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ผมอาศัยอยู่หอพัก ตึกมี 4 ชั้น ผมอยู่ชั้น 4

เวลารถ 10 ล้อวิ่งผ่านหน้าหอ ตอนนอนรู้สึกเหมือนตึกโยกครับ

อยากรู้ว่ามันอันตรายหรือป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2013, 15:23:10 โดย ka12345 »

tokto1234

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ไม่เป็นไรหรอกเพราะ วิศวกรจะทำการคำนวณ (ตามที่กฎหมายกำหนดไว้ ) และแนบรายละเอียดการคำนวณไว้ที่แบบอาคารด้วย ซึ่งการคำนวณจะเป็นไปตามหลักสากล
ขนาดแผ่นดินไหว 5 แมกนิจูด ห่างจากเชียงใหม่ร้อยโล ตึกยังไม่ค่อยเป็นไร  eta32

ROMEO

eta20ถ้าพบมีรอยร้าวที่โครงสร้างไปจนเห็นเหล็กเสริมควรแจ้งเจ้าของอาคารครับ piuyty

don

• กรรมการเวป
  • แตกหนุ่ม
  • *

piuytyน่ากลัวห่อสมัยนี้

boyzzz

• คะแนนจิตพิสัย +0/-1

eta07 eta07 eta07  ย้ายหอด่วน