-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ดินแดนลับแล ชื่อนี้ได้มาเพราะฝีมือจริงๆ  (อ่าน 2202 ครั้ง)

Universal-BUG

• Let's makes some rendezvous
  • ว๊องแมน
  • *
  • Country: au
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

(Intro) ... เพลงมา
ไอ้ตัวเราจะว่าเป็น Baby ในวงการก็คงไม่ใช่ เพียงแต่ว่าช่วงนี้ขอ...
FADE ..... ตัวเองออกจากรัตติกาล สักพัก ..ทำตัว LAY LOW สักปีสองปี

มีอยู่ค่ำคืนหนึ่ง จิตใจว้าวุ่นอยากลองของใหม่ ที่ที่ไม่เคยมีบุรุษเข้าไปแล้วกลับออกมา..
ด้วยความอิ่มเอิบใจเลย ถึงจะมีก็อาจจะน้อยคนนัก ยิ่งกว่ารอดมาจากสมรภูมิเวียดกงเลยทีเดียว

ช่วงหัวค่ำขอคืนหนึ่ง ได้ Line ไปถามเด็กๆกับทางร้าน M.....ว เจอ PR ผญ ตอบ
ถามรายละเอียดของน้องๆไม่มีห่าเหวอะไรเลย ได้แต่จะคะยั้นคะยอให้เราจองผ่านทาง Line ลูกเดียว
OK. ในเมื่อคะยั้นคะยอก็ไม่ว่ากัน เลยบอก '' เดียวสัก xx.xx น. เสร็จธุระแล้วจะโทรไปถามอีกทีครับ ''
เป็นอันเข้าใจ แล้วก็จบบทสนทนาทาง Line

After busy ....

ถึงเวลา on time ที่นัดไว้ว่าจะโทรไป ก็โทรไปถามว่าน้องคนที่เราสนใจอยู่ไหม ..
แต่สิ่งที่ได้ยินจากปลายสายเป็นเสียงของ ผญ PR (คงมีคนเดียว) ที่มีอารมณ์ประมาณว่า...
เม้นไม่มา หรือไม่ก็ไม่โดนสามีแทงรูมาสัก 18ล้านปีเห็นจะได้
'' พี่ที่ถามทาง Line ใช่ป่ะ , พี่ถามในLineแล้วจะโทรมาถามอีกทำไม '' O M G oh my godness ''
คือ I.SASSS นี่คุณมรึงตอบลูกค้าแบบนี้ทุกคนไหมว่ะครับ
ที่กูโทรไปถามนี่ก็เพราะมันผ่านมาสักพักแล้ว เกิดคนที่กูสนใจขึ้นงานไป
กูจะได้หาเวลาใหม่หรือมาวันอื่น FAKKKKER

ผมนี่บอกตรงเลยว่าอึ้งกับคำตอบที่โคตรจะไร้ซึ่งความ Professional มาก
กูเที่ยวมาไม่รู้กี่ร้านไม่รู้กี่ปีบอกเลยไม่เคยเจอ PR ที่พูดจาได้ส้นตีนแบบคุณ..ีงเลย

หลังจากนั้นเราก็ยังใจดีสู้เสือถามเป็นพิธีแต่ก็เ..ือกถามคำตอบคำ
เออ...จบ THE END เลยมึง สมแล้วที่พระอาทิตย์มันไปอัสดงที่ร้าน M... ตลอด
ใน Line มีหน้ามาบอก จะมาให้จองก่อนลูกค้าเยอะ
เยอะทำส้น..Teen อะไรขับรถผ่านที่ไรเงียบหยั่งกะป่าช้า สตรอเบอร์รี่มาทั้งสวน

ทั้งเชียงใหม่มีอยู่ร้านเดียวนี่แหละที่กูไม่เคยไปเหยียบ
ส่วนหนึ่งเพราะ feedback ชื่อเสียที่มันเยอะกว่าชื่อดี
อีกส่วนอยากจะรู้ดำรู้แดงไปเลยว่ามันอาจจะไม่ได้แย่ขนาดตามที่เขา (บุคคลอื่น) เล่ามาก็ได้

แต่แค่เพียงเจอ...การบริการต้อนรับทุกระดับประทับใจเข้าไป
บอกเลย ... ร้านคุณ..ึง หาหลอกแดกได้แต่พวกขาจรแค่นั้นแหละ

เลยกลับมานั่งคิด ... เป็นไงละกูคิดจะลองของแปลก(ที่คนส่วนใหญ่ไม่ลองกัน)
โดนอิ PR เล่นเข้าให้ ...
ร้านประจำ ร้านเดิมก็ดีอยู่แล้ว คือยังไงมาตรฐานร้านประจำมันก็ Standard ชัวร์ๆ

หึ หึ หึ ..... คือได้ยินชื่อมานานเจอกับตัวเหมือนกูบรรลุทางสว่างเลยทีเดียว

คือก็ไม่รู้นะ เหนือสิ่งอื่นใด เด็กในร้านมันอาจจะบริการดีหรือไม่ดีก็ได้อันนั้นไม่รู้
แต่ที่รู้เลยคือ ... ..ึงไม่ควรมาทำอาชีพการบริการเลยแม้แต่น้อย
0 คะแนน นี่ยังเยอะไปด้วยซ้ำ
-10 คะแนน นี่คือบุญโขมากละแสรด....

ปอลิง.ใครสนใจก็เชิญไปสำรวจแล้วเอา feedback มาแปะไว้ให้ด้วยจะดีมาก
อาจจะต่างการกระทำต่างผลลัพท์ก็ได้ อันนี้ก็แล้วแต่บุญวาสนาที่ได้กระทำตามแต่ชาติปางก่อน กระมั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม 2017, 00:12:58 โดย Universal-BUG »

MaskedRiderBB

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
Re: ดินแดนลับแล ชื่อนี้ได้มาเพราะฝีมือจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017, 18:27:59 »

ouiy
ร้านไหนครับพี่
ผมมือใหม่ในเชียงใหม่
PM บอกกันหน่อยน้า

doggyrun

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ดินแดนลับแล ชื่อนี้ได้มาเพราะฝีมือจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2017, 01:59:31 »

อิอิ ร้านแถวประตูเชียงใหม่แน่นอน

MaskedRiderBB

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2017, 21:04:17 »

อิอิ ร้านแถวประตูเชียงใหม่แน่นอน
\

ร้านนนนหนายยยยย

ลาวลาว

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2017, 14:06:22 »

แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นเงียบไปเยอะ

VALHALLA

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2017, 18:40:13 »

เคยแวะไปดู เด็กหน้าตาแหล่มหลายคน
แต่ไม่ได้ใช้บริการ กลัวหล่น ยังไม่อยากเสี่ยง *0*

skeleton

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2017, 08:18:10 »

ร้านไหนครับ PM บอกทีกลัวไปตำใส่เข้าให้ 555

เด็กฝาง

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2018, 10:56:58 »

ขอบคุณข้อมูลนะครับ  mbvc

ืn66n

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2018, 11:38:43 »