-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วันหลังไม่ไปแล้ว จีน่า ลำปาง  (อ่าน 863 ครั้ง)

j007

• บุคคลทั่วไป
วันหลังไม่ไปแล้ว จีน่า ลำปาง
« เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 08:55:36 »

เริ่มจาก เพื่อนเจ้ากรรม มันหายตัวไปในวันศุกร์แบบยกแก๊งไม่มาทำงานกันหมด หัวหน้าตามตัวบางคนไม่เจอแต่บางคนเจอก็ลากเข้ามาทำงานช่วงบ่าย ทำให้ต้องมีการมีตติ้งนอกรอบในวันเสาร์เย็นๆ ที่บ้านเพื่อนในลำปาง โดยเชิญผมเข้าไปเปนที่ปรึกษาเพราะวันจันทร์หัวหน้าใหญ่เรียกคุยทั้งแก๊ง(คิดในใจ เรียกไปทำไม จิงๆ ไม่เกี่ยวเพราะไม่ได้ปายกะพวกมัน)
พอไปถึงก็กินข้าวคุยกันไป สักพักก็เหล้า + โซดา + น้ำแข๊ง ในที่สุดที่ประชุมก็สรุปว่า อะไรจะเกิดก็เกิด ช่างมัน เอ้าชน.. ผ่านไป 3 ชม. หมดไปแล้ว 2 กลม
L ก ฮ เริ่มลง...ผมเลยถามเพื่อนทีไปด้วยว่า ลำปางมีอะไรแจ่มบ้างฟร่ะ มันบอกว่า ไป จีน่า กัน

พอไปถึง จีน่า ประมาณ 5 ทุ่มก่าๆ เข้าไปถึง มาม่าบอกว่า เหลือน้องอยู่แค่ 2 คน(คิดในใจจะหล่นไหมเนี๊ยะ) แต่ไอ้เพื่อนที่มันพาไปบอก แจ่มแน่นอน นั่งไปสักพัก น้องที่ขึ้นมานั่งกะเพื่อนคนนึง นั่งกะเราคนนึง ตอนแรกๆ ก็มันดีครับ คุยกันไป กินกันไป แต่ส่วนใหญ่ผมนั่งร้องเพลงแล้วก็กระดกเหล้า
จุดวิกฤติมันเกิดตอนประมาณ ตี3 ครับ เพื่อนไปเข้าห้องน้ำหายไป แล้วน้องก็ไปตาม ตามไงก็ไม่รู้ หายหมด แถมเจ้าเพื่อนก็กลับมาสภาพเมาสุดๆ พูดก็ไม่รู้เรื่อง(ก็น่าจะใช่เพราะกินหมดไป 1 กลมแล้ว ส่วนกลมที่สองก็เหลือครึ่งขวด นี่ไม่รวมกับ 2 กลมที่กินบ้านเพื่อน) แล้วก็นั่งร้องเพลงรอน้องครับ
พอมาถึงก็อะไรก็ไม่รู้ เพื่อนแม่งก็เมา ส่วนผมหรือครับคิดอย่างเดียวอยากมีเมียเปนสาวลำปาง แล้วสุดท้ายไม่ได้คุยอะไรกะน้องเค้า เพราะต้องรีบเช๊คบิลพาเพื่อนกลับ แถมดูท่าทางน้องเค้าก็คงไม่ขายด้วยอ่ะ

หมดไป 3600 บาท แล้วน้องยังขอ ทิป เลยให้ไปคนละ 100 บาท(หมดตูดเลย) ตอนนี้ยังเคืองไม่หาย ไหนแม่งบอกว่า ได้แน่นอนเพราะถ้าได้จิงๆ ถึงแม้เพื่อนจะเมาไง ก็ไปส่งมันก่อนแล้วค่อยมารับน้องเค้า...แต่นี่ไม่ได้อะไรสักอย่าง แถมตอนถึงบ้านมัน มันก็ไขกุญแจปิดห้องเฉย(คิดในใจ อ้าวเอี๊ยะแล้ว) เข้ามานอนในรถก็นอนไม่หลับ เพราะแม่งเจือกเปิดไปทำซากอะไรก็ไม่รู้ที่หน้าบ้าน

สรุปขับรถกลับลำพูนตอนตี 4 แล้วก็มานอนที่ลำพูน...เศร้าชิบ หล่นกระจาย
 พพำ uyi 

mommamman

Re: วันหลังไม่ไปแล้ว จีน่า ลำปาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 09:02:49 »

ไป ลาบศรีชุม ก็ม่ายไป นิ ครับ  0okl

jiggolord

Re: วันหลังไม่ไปแล้ว จีน่า ลำปาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 09:48:38 »

ลำพูนมีให้หล่นก็ไม่หล่นนะท่าน ไปหล่นซะไกลเชียง อิอิ ijn

ปล. นี่แหละไม่ขอลายแทงเทพไปก่อน ijhgvf

j007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 11:57:37 »

เพิ่งมารู้อีกว่า หอยแพ้ หงส์ก็แพ้อีก.....
 uilo

วันนั้นไม่ได้ดู เพราะมัวแต่เปนที่ปรึกษาให้เพื่อนกับหื่นขึ้นแล้วก็อดแหลก
สุดท้ายเพิ่งรู้ข่าวจากพวก พลพรรคผีแดง(เมื่อตะกี้นี้) เจ็บใจสุดๆ

บอลก็แพ้ เงินก็เสีย แถมโดนประนามอีก(หล่นที่จีน่า ไม่เท่าไหร่ แต่เรื่องบอลแพ้นี่สุดๆ ครับ)
วันอาทิตย์นี้ ขอเชียร์ หงส์(เกี่ยวกับกระทู้นี้หรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ผมตั้งกระทู้เอง คงท่ายเปนไร)
 >:(

shoots

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 12:07:22 »

เป็นข้อมูลเก็บไว้ครับ     เดด

pete99

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 17:06:32 »

เพิ่งมารู้อีกว่า หอยแพ้ หงส์ก็แพ้อีก.....
 uilo

วันนั้นไม่ได้ดู เพราะมัวแต่เปนที่ปรึกษาให้เพื่อนกับหื่นขึ้นแล้วก็อดแหลก
สุดท้ายเพิ่งรู้ข่าวจากพวก พลพรรคผีแดง(เมื่อตะกี้นี้) เจ็บใจสุดๆ

บอลก็แพ้ เงินก็เสีย แถมโดนประนามอีก(หล่นที่จีน่า ไม่เท่าไหร่ แต่เรื่องบอลแพ้นี่สุดๆ ครับ)
วันอาทิตย์นี้ ขอเชียร์ หงส์(เกี่ยวกับกระทู้นี้หรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ผมตั้งกระทู้เอง คงท่ายเปนไร)
 >:(

เศร้าคือกันเลย แฟนหงษ์

แหม หัวเราะเยาะ แฟนหอย ไปหลายดอก

สุดท้าย เราก็ชี้ช้ำพอกัน.... เศร้าจังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

popcorn4202

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 19:11:48 »

เจอแบบนี้ผมก็เซ็งเหมือนกันครับ
ทั้งบอล ทั้งเรื่องอย่างว่า
เอาน่า โอกาสครั้งหน้ายังมีครับ

noikasu

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 20:58:04 »

เหอๆๆๆน่าสงสารหัวอก..ผมก็เคยแบบเนี้ยเมาม่างไม่รู้อะไรเลย..น้องเขาต้องมาหาผ้าร้อนมาเช็ดหน้าให้...เซงขนาด ;lkjnเลยครับ

mousejet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 12:07:01 »

โสน้าหน้าไปไม่ชวน rgb

hi_power

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มกราคม 2010, 18:07:09 »

แย่เลยนะครับ  zad

bestv7

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 09:59:42 »

เก้บความเจ็บ เป็นประสบกามเอ้ยการณ์ครับพี่น้อง

lankhuchong

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 19:38:05 »

ลาบ ศรีชุมนี่  จะหล่นมั้ยน้อ

riviara

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 11:19:37 »

ถึงหล่น แต่ก็ไม่ถึงกับหัวแตกนะท่าน..
แต่ว่า..ลาบศรีชุม มีอะไรให้ค้นหาหรือ ?