-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะบอกอย่างไง  (อ่าน 431 ครั้ง)

where

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้จะบอกอย่างไง
« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 23:52:01 »

ช่วงนี้ไม่รู้จะบอกไง ว่าหล่นก็ หล่นกันติดๆไปเลย หลังจากจันทร์ - ศุกร์ ซ้อมคอกินเหล้า
ทุกวันเพิื่อเตรียมพร้อมวันเกิดในวันศุกร์ที่ผ่านมา ก็นัดกับ ผู้จัดการที่สนิทกันว่า ไปเที่ยว
แบบชายโสดดีกว่า ก็เดินทางเป้าหมายตามหาฝัน กะว่าไปนั่งกินอะไรชิลๆ แถวหาดวอน
บางแสน ก็ได้เลือกร้าน Harem บรรยากาศ ก็โอ แต่เด็กเสิร์ฟ น้อยไปหน่อย แต่คนที่
เข้ามากินที่ร้าน ก็ค่อนข้างน่ารัก แต่ช่วงนี้ร้าน soul มาแรงกว่าหน่อยไงใครชอบก็ลอง
แวะทักทายได้ แต่เหตุการณ์หล่นมันเกิดขึ้น จากโต๊ะที่ผมนั่งอยู่ มีสาวออฟฟิศ ในนิคม
อมตะมานั้่งอยู่ ด้วยความเมาบวกคะนองปากก็นั่งแซวกันไปจนได้นั่งรวมโต๊ะกับน้องๆเขา
รวมถึงแอบแตะนิดแตะหน่อยได้โดยที่น้องเขาไม่ว่าทุกอย่างก็น่าจะไปด้วยดี จึงได้ชวนน้อง
เขาไปนั่งกินเหล้าต่อ แถวร้านเบอด๊อก แถวหน้ามอบูได้ แต่เนื่องจากทั้งผม และผู้จัดการหลัง
จากที่ออกจากโรงงานมายังไม่ได้อาบน้ำ จึงได้ขอตัวน้องเขาไปเจอกันที่แถวร้านโรงเตี๊ยม
โดยผมกับผู้จัดการขอตัวไปหาที่พักแถว ซอยเทศบาล 1 ก่อน หลังจากหาหอพัก ได้แล้ว
ก็ให้ผู้จัดการอาบน้ำ ส่วนผมนอนรอ ก่อน แต่เนื่องจากการกรรมศึกหนักมาทั้งอาทิตย์
รวมถึงฤทธิ์ ของ Gold lable (supplier ให้มา) ทำให้เผลอหลับไป ตื่นมาอีกทีเช้าเลยครับ
พี่น้อง เปิดโทรศัพท์ดูสายเข้าเกือบสิบของน้องเขาโทรมาแต่ผมเผลอหลับไป ผมถึงได้
ถามพี่ผู้จัดการว่า พี่ไม่ปลุกผมอะ กลับได้รับคำตอบมาว่า กะรูปลึกมึงแล้ว หลับเป็นตายเลย
เขาจะไปเองก็ไม่รู้จักว่า ร้านมันอยู่แถวไหน เลยรับโทรแทนผมแล้วตอบปฏิเสธไป

เลยหล่นแบบว่ามาแบบติดๆๆกันเลย
ปล สำหรับใครที่จะไปเที่ยวแถวหาดวอน ผมแนะนำครับว่า นั่งแถวริมทะเลตรงฟุตบาทดีกว่า
แบบว่า ออกมาเอารถ เห็นน้องๆเขาเอาเสื่อมานั่งปูกินเหล้ากันแถวจะตลอดแนวเลย น่ารักๆ
ทั้งนัน จนเผลอคิดไม่ได้ว่า ตูจะไปนั่งกินในร้านให้หมดสามพันทำไม ตูมานั่งข้างนอกดีกว่าเยอะ
เหอๆๆ วันเกิดปีนี้เลย หล่นตั้งแต่วันแรกเลย เศร้าใจจัง vbnn

noikasu

Re: ไม่รู้จะบอกอย่างไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 17:23:12 »

ท่านแวร์หล่นเหรอ......มะค่อยเท่าไหร่นะท่านแหะๆๆกรำศึกหนักไป fdgdfdfป่าว

tamon9

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 21:07:51 »

หลับจนหล่น ทีหน้าก็มีคับท่าน

superman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 21:21:38 »

คงต้องฟิตให้ดีนะท่าน ครั้งหน้าค่อยเอาใหม่ ว่าแต่จะมีอีกไหมหนอ??? .,mn

j007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 22:09:21 »

เบอด๊อก ยังเปิดอยู่หรือครับ คิดถึงความหลังที่นี่จัง ประมาณ 8 ปีเหนจะได้มั๊ง
ไม่ได้ไปนานหล่ะ

อย่าคิดมากครับ วันเกิดหน่ะ มักจะหล่นก่อนที่จะได้อะไรดีๆ เก็บตามมา..... 09876

riviara

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 11:14:31 »

หลับลึกแบบนี้ ระวัง ผจก. แอบลักหลับนะท่าน

shoots

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 13:22:40 »

บอกไม่ถูกเลยนะท่าน     jljhl

Phate

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 14:53:50 »

พลาดแบบไม่น่าให้อภัยตัวเอง.......

แล้วได้โทรไปขอโทษน้องเค้าไหมครับ

where

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 15:06:25 »

พลาดแบบไม่น่าให้อภัยตัวเอง.......

แล้วได้โทรไปขอโทษน้องเค้าไหมครับ

เรียบร้อยแล้วครับ ท่าน ขอโอกาส แก้ตัว แต่น้องเขาขอดูก่อน
คงต้องรอต่อไป ว่าแต่ท่านมาแถวนี้เมื่อไร PM บอกกันบ้างนะ

gosty

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 15:33:18 »

คอแบบนี้มากินกับผมดีกว่าอิอิ

vrc

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 16:26:23 »

ก็คงเป็นบางช่วงของชีวิตมั้งครับ
แต่ก็สู้ต่อไปไอ้มดแดง  gsdgdgs