-->

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่นคือ จ่ายมากได้น้อย นะครับ  (อ่าน 340 ครั้ง)

hunsuke55

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
หล่นคือ จ่ายมากได้น้อย นะครับ
« เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 00:19:20 »

"หล่น" มาจาก เงินหล่น แปลง่ายๆ ว่า ไม่คุ้มค่า
ผมไปเที่ยวมาหลายที่ น้องๆมักจะเล่าให้ฟังว่าพวกเธอเจอแต่พวก จ่ายน้อยอยากได้มาก (เช่น จ่ายดริ๊ง ชม.ละ 200 ขอหอมแก้มหรือจับนม)
มันก็อารมณ์เดียว กับที่ เราๆท่านๆ ไปแล้วโดนรีดไถ จ่ายมากแต่ได้น้อย (เช่น จ่ายไปเป็นหมื่น แต่ยังไม่ได้หอมแก้มหรือจับนม)
ผมสนับสนุน ให้คนเราไม่เอาเปรียบกันครับ อยากได้เยอะๆต้องจ่ายเยอะๆครับ ... ไม่อยากให้เอาก็อย่าหลอกให้เสียเงินเยอะครับ