-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจพะเยา รอบสาม 9/11/56 มามุกขนาดนี้ หนูคืนเงินเจ้า  (อ่าน 6038 ครั้ง)

shotgunman

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

ไม่รู้เป็นไงพักนี้ไปพะเยาบ่อยจริง  ใจไม่อยากไปแต่มีเหตุต้องไปเสมอ  ไม่รู้เจ้าที่เจ้าทางท่านนำพาเราไปหรือเราไปทำอะไรผิดไว้ก็ไม่รู้  ถึงต้องไปบ่อย ถ้าคนเคยอ่านกระทู้ผมคงทราบว่าเพื่อนผมคนหนึ่งถูกจับคดีเกี่ยวกับไม้ที่พะเยา  ตอนนนี้สู้คดีหลุดออกมาแล้วครับ ทั้งวิ่ง ทั้งเต้น หลายจังหวะ หลายสนาม แต่สรุปคือรอด ออกมาได้สองวันละ แต่วันแรกพาทนายไปเลี้ยง  วันที่สองก็สืบชะตาตามหลักความเชื่อ คืนเสาร์นี่เลยคืนปล่อยน้ำ kjhg kjhg kjhg เพื่อนเก่าจากเชียงรายคือพวกผมเองมากันสี่คนเต็มรถ กินกันที่บ้านเพื่อนสักสองทุ่มเหล่ตามองเมียเพื่อนแล้วปลอดโปร่ง  พากันออกมาล่าตามแบบฉบับ  ไล่กินไก่   jljhl  เจ้าถิ่นผู้น้ำขังมาหลายเดือน  พาไปลุยหน้าโลตัส  แหล่งรวมไทยใหญ่  มีทั้งร้านนวด ร้านเหล้าดองยา ร้านเกะ ร้านอาหาร สารพัด เรียกได้ว่าครบวงจร ดำเนินงานโดยไทยใหญ่ร้อยเปอร์เซ็นตั้งแต่เจ้าของร้าน เด็กเสริฟ เด็กดริ้ง ยันเอ  แต่คนเที่ยวเป็นคนเมืองเราล้วน ๆ จอดเสร็จจามร้านเเรกก่อนเลย  มุมกิ๊ก  ถูกใจชื่อร้านมาก ๆ เบียร์ลีโอ 89 น้ำแข็ง 15 หม้อไฟ 150 ยำอื่น ๆ 69-99 เด็กเสริฟเป็นทอมอายุคงสัก 16-17 บริการดี  เมียมันเดินขายขนมพวกเฉาก๊วย ทองหยอด เป็นกับ ๆ ละ 20 พวกผมโดนไปหลายกับเหมือนกัน กินได้สักยี่สิบนาที  ขอตัวไปนวดก่อนเน้อเห็นร้านนวดอยู่ฝั่งตรงข้าม สองร้าน  กำลังปวดเมื่อย  มีแนวร่วมไปด้วยหนึ่งคน นวดตัวชั่วโมง 120 ราคาถูกใจจริง ๆ นวดดีเป็นห้องรวมหมดสิทธิ์ลุ้น  หมอนวดแก่ได้เรื่อง อีกไม่กี่ปีก็ได้กินเงินเดือนผู้สูงอายุ  เลยลองแย็ปเล่น ๆ ว่าหมอสาว ๆ มีก่อ  มีกะเจ้าแต่มีแม่วันเน้อ ตอนแม่แลงผัวมันขาง ห้าโมงแลงมันก็มาฮับเมียมันปิ๊กแล้ว แม่คืนมันไม่ฮื้ออยู่ขี้เหล้านัก  แล้วร้านนวดฝั่งโลตัสละป้า ๆ แกเหมือนจารู้ทัน บอกเลยพะเยาเนี่ยน้องจะเอาหมอสาว ๆ มานวดแล้วมีพิเศษกันแบบเมืองใหญ่ ๆ นะ บ่อมีหรอกบ่อต้องกิ๊ดหา มีก่านวดอย่างเดียว  ไอ้หมู่ตี้มันชอบเอาไปโพสต์ในเน็ตว่าร้านนั้นมีจะอั้นจะอี้หนา  เปิ้นไล่ออกร้านหมดแล้ว  scary scary scary ตะก่อนมีไผก็บ่อฮู้กำกึดมันง่าวมาเปิดร้านนวดขะหลำปู้จาย  เสียโดนสั่งปิดไปเหียกำลังเปิดได้มะขี้วัน  ซอบง่าว  ghjk ghjk ghjk ฟังแล้วเสียวสันหลังวาบ ๆ หรือว่าเเอร์มันเย็นก็ม่ายรู้  เลยต้องออกตัวไปว่าแม่นละป้า  ผมก็ว่ามันไม่ดี นวดก็คือนวดนะกะ  จะไปเอาอะหยังนัก   dsgjsd dsgjsd dsgjsd  นวดเสร็จ 120 ให้ทิป 30 แล้วไปกินกันต่อ  ดูท่าพะเยาเนี่ยจะกลายเป็นเมืองคนดีต้นแบบ  ของภาคเหนือไปซะแล้ว  ถึงว่าพักนี้ได้มาบ่อย  สงสัยเราก็คงจาใกล้ได้เป็นคนดีกับเขาแล้ว kjhg kjhg kjhg
                 ttu ttuขอคั่นกลางนิดหนึ่ง  มีคนถามมาว่าพะเยาโฮเต็ลอยู่ไหน  ขออภัยผมใช้ศัพท์คนพะเยา  พะเยาโฮเต็ล  ก็คือพะเยาคอนโดเท็ล  เลยซอยเทคนิค นิดเดียว ยูเทรินแต่ไม่กลับรถเพราะทางเข้าตรงยูเทรินพอดี บังเอิญเพื่อนที่พะเยาเรียกพะเยาโฮเต็ล ผมก็เลยติดปากตามมัน  ต้องขออภัยจริง ๆ   eta08 eta08 eta08 อีกอย่างหนึ่งถนนสุสานเนี่ย  คนพะเยาเรียกบ้านซ่อง  ส่วนใครที่ขับผ่านกว๊านช่วงตั้งแต่สามทุ่มขึ้นไปแล้วรู้สึกว่าเงียบเหงา  นั้น เป็นเพราะเขาสั่งห้ามคนมานั่งกินเหล้าเบียร์ฝั่งที่ติดกว๊าน  ถ้าจะกินต้องเข้ามากินในร้านอาหาร  ห้ามนั่งสะเปะสะปะกินเหล้ากินเบียร์  และห้ามจับกลุ่มกันมานั่งในเชิงอ่อย  หรือก็คือ มาขายบริการนั่นเอง  ดังนั้นช่วงคึกคักของกว๊านก็เริ่มตั้งแต่หกโมงเย็นถึงสองทุ่มครึ่งเท่านั้น  ที่จามีสิทธิ์จาจับกิน.... นอกนั้นม่ายมี ไปหาตามมีตามเกิดกันเอาเอง eta08
            กลับมาที่โต๊ะ  เรียกไอ้หนูทอมมาถามเฮ้ยน้องเด็กนั่งหน้าร้านน้องเนี่ยออฟได้ปะ  ได้คำตอบว่าม่ายได้แค่เด็กนั่งดริ้ง ชั่วโมงละ 130 ถ้าอยากได้ต้องไปร้านนู้นมีเป็นบางคนพี่ไปถามเอง   ขอโทษทีจำชื่อร้านไม่ได้ แต่เป็นร้านที่อยู่ตรงกลางที่จอดรถพอดีเป็นร้านที่สาว ๆ เยอะที่สุดแล้ว  อืมงั้นน้องเก็บเงิน  ออกมาถือเหล้ามาด้วย ไปร้านเป้าหมาย  ค่าเปิดเหล้า 30 บาท ถูกแต้ๆ  hgjhg hgjhg hgjhg กับก็ไม่แพง นั่งกินด้วยเอาสาวไทยใหญ่มาหวันกันด้วยเลย ห้าคน ห้าคู่  ต่อสองโต๊ะ  หน้าตาน่าฮักแต้ ๆ อายุ 18-22 ไม่เกินนี้  แถมเวลาน้อง ๆ กลับเข้าร้านเวลาออกไป...กับแขก พวกที่เหลือที่ยังไม่นั่งกับเเขกจะมายืนคุยกับน้องที่เพิ่งกลับสักสองสามคำหัวเราะแล้วก็เต้นพร้อมกันทุกคนๆละ สองสามทีดูแล้ว  น่ารักออกแนวขำนิด ๆ ไม่รู้ว่าเป็นธรรมเนียมอารายของน้องเขา  บังเอิญน้องคนที่นั่งกับผมน้องเขาไม่รับ  ก็เลยเรียกเพื่อนที่ว่างอยู่มานั่งกับผมแทน  ก็ราคา 1 เทา ออกไปกับเจ้าถิ่น ทิ้งที่เหลือสามคนเฝ้าโต๊ะ  เข้าฮาเร็ม  ค่าห้อง 150 ออกแนวเดียวกับถนนสุสานเลย ชงกินเองตาลอด เลยเสียรมไม่ให้ทิปสักบาท  พอเสร็จกิจโทรหาเพื่อนว่าเสร็จยังได้คำตอบว่ากลับมานั่งกินที่โต๊ะตั้งนานแล้ว  ขับรถมาถึงโต๊ะ  เฮ้ยมึงทำไมเร็วนักเพื่อนชักว่าวในนั้นนานจนเป็นลมปากอ่าวละดิ jljhl jljhl jljhl  ได้คำตอบว่าน้องคืนเงินว่ะ  ทำไมวะ  ตูอยู่ในนั้นว่าง ๆ ผ่าเบ๊นซ์กับใส่มุกมาห้าเม็ดว่ะ  น้องเห็นแล้วคืนเงินบอกไม่อาวอะ   ouiy ouiy ouiy  สมน้ำหน้าใส่มาทำเหี้ยอาไร  กูเห็นพวกใส่มุกนะไม่เคยได้กินของดี ๆ กับเขาหรอกได้กินแต่ของเก่าแก่ ๆ ทั้งนั้นแหละ  แล้วเมียมีงไม่บ่นกะ  มันบอกเมื่อคืนเอากันในห้องไม่เปิดไฟ  เมียมันโดนเข้าไปสองสามที  ถีบมันออกเลย   kjhg kjhg kjhg ขอสมน้ำหน้ารอบสอง  ติด...มาตั้งนานนึกว่ามึงจะฉลาดขึ้น  แม่งง่าวกว่าเก่าอีก  เอ้าไม่เป็นไร จูลีน่า กับ ปุ๊กกี้ คงพอได้  น้อง ๆ ร้านนี้คงยากเพราะตอนนี้คงเล่ากันปากต่อปากเรียบร้อยเเล้ว  ผมเลยพามันไปปล่อยที่ถนนสุสานเหลือเพื่อนกินกันต่อ  เข้าจูลีน่า เลือกน้องเข้าห้อง 600  เข้าไปสองนาที  ได้เงินคืนมา 600 พร้อมกับคำตอบว่าหนูต้องนั่งถึงตี 4 นะ มุกแบบนี้หนูไม่อาวหรอก  พาไปปุ๊กกี้  ก็เหมือนเดิมได้เงินคืน 600 ภายในห้านาทีพร้อมคำตอบเดิม  หนูไม่อาว เจ็บ ไม่ชอบ นู้นเลยพี่  แฮ้ปปี้  เลยพี่แก่นิดหนึ่งแต่เขาคงเอา  ผมเลยต้องบากหน้าพามันเข้า แฮ้ปปี้ตรงข้ามปุ๊กกี้  ราคา 400 หมดร้านคิดดูว่าระดับไหน  ถ้าลอกเเป้งที่หน้าออกมาทำเครปญี่ปุ่น  ผมว่าคงผมคงอิ่มแน่ ๆ เข้าห้องไปแล้วผ่านไปสิบนาทีไม่ออกมาสงสัยคงได้ปล่อยน้ำแล้วเพื่อนเรา   kjhg kjhg kjhg   สักยี่สิบนาทีออกมาถามเป็นไงมั่ง  ได้ยินว่าสบายน้องขอพิเศษสามร้อย เลยให้ไป   lkkjjh lkkjjh lkkjjh โหไอ้เหี้ย  กระหรี่ราคา 400 ยังขอพิเศษ 300 ถึงให้เอาคิดดูเต๊อะ  มึงรีบไปเอาออกเลย  ไม่งั้นชาตินี้มึงได้กินแต่ของเกรดต่ำ ๆ แน่นอน  แล้วจะต่ออีกยกเปล่า ได้ยินว่า พอแล้ว  สงสัยจะสำนึกได้  เลยพากันกลับร้านโหมืดสนิท  เพื่อนทั้งสามนั่งรอในรถ  ถามทำไมปิดเร็ววะ  นี่กำลังเที่ยงคืนนะ  ได้ยินคำตอบว่าเดี๋ยวนี้พะเยาเที่ยงคืนเขาให้ปิดกันหมดแล้ววะ   scary scary scary เลยแยกย้ายเจ้าถิ่นขับรถกลับส่วนพวกผม   roister roister roister พะเยาโฮเต็ล เอ้ย พะเยาคอนโดเท็ลก็ได้อะ  ระหว่างขับรถเพื่อนทั้งสามถามเป็นไง  ผมก็บอกตามจริงที่ประสบมาคือ จูลีน่า กับ ปุ๊กกี้  คืนเงิน  มีใครบ้างเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้  สุดท้าย แฮ้บปี้  สมชื่อร้านจริง ๆ คนแบบไหน ก็ แฮ้ปปี้  เข้าพะเยาคอนโด เจอพี่หัวล้านกำลังยืนอยู่ที่ลานจอดรถพอดี  เข้าไปบอกเลยวันนี้พาเพื่อนมาด้วย  จัดมาสี่คนแหล่ม ๆ  ได้คำตอบว่า  พักนี้เป็นไรไม่รู้น้อง ๆ ไม่ยอมออกมากันเลย ไม่รู้กลัวอะไรกัน  แต่เดี๋ยวพี่ลองโทรให้นะ  รอพี่แกโทรสักสิบนาทีได้คำตอบคือ  น้องไม่ออกมา หยุดรับงานกันชั่วคราว พี่เองก็งง  พักก่อนเนี่ยเรียกง่าย  สองสามอาทิตย์เนี่ยเรียกออกมายากมาก ๆ ไม่รู้น้องเป็นอะไรกันกลัวอะไรก็ไม่รู้   eta20 eta20 eta20 คงไม่ใช่กระทู้ผมทำพิษใส่พะเยานะเนี่ย  คงไม่ใช่น่า  คิดในใจไม่บอกใคร  แต่ไม่เป็นไรเราไปภูทองเพลสดีกว่า  ขับรถตรงไปเกะ  บอกถ้าจาออฟก็ออฟเด็กพี่ในเกะเนี่ยแหละ  น้องนักศึกษา  ไม่ออกมาพักนี้ไม่รู้เป็นอะไรน้อง ๆ ไม่ยอมรับงานกันเลย  น้องในเกะมีหน้าตาพอกินได้สามคน  ผมเลยสละสิทธิ์  ให้เพื่อนเพราะผมปล่อยไปแล้วหนึ่งน้ำ  นั่งกินเบียร์รอ พอเพื่อนเสร็จกิจก็กลับ   
                  สรุปเลย  รอบนี้สำรวจหน้าโลตัส  สรุปว่าค่าเหล้าเบียร์มิกเซอร์กับเเกล้มราคาถูกกินแล้วคุ้มค่าสุด ๆ เหมาะที่จะมานั่งกินบ่อย ๆ เสียอย่างเดียววัยรุ่นเยอะ  ถ้าแย่งเด็กหรือเดินเหยียบตีนกันโอกาสมีเรื่องสูงมาก ๆ ดังนั้นควรมากันหลาย ๆ คนเข้าไว้  ออกเถื่อน ๆ นิดหนึ่งแต่ราคาโดนใจ  นั่งสามชั่วโมงไม่มีตำรวจผ่านมาซักคน ทั้ง ๆ ที่บรรยากาศชวนให้เกิดเรื่องได้  ทุกเวลา  น่าจะมีขับรถมาผ่าน ๆ บ้าง  เพราะวัยรุ่นเยอะจริง ๆ ส่วนเด็กไทใหญ่ที่ออฟได้ก็หน้าตาไม่เท่าไหร่  ที่สวย ๆ ไม่ยอมทั้ง ๆ ที่ลองเสนอให้ 2 เทาก็ยังปฏิเสธ ที่สำคัญเล่นนอนอย่างเดียวแบนถนนสุสานเป๊ะเลย  หน้าตาก็พอ ๆ กันเลยนะผมว่าไปถนนสุสานดีกว่า  ส่วนไซด์ไลน์พะเยาตอนนี้ไม่รู้น้อง ๆ กลัวอะไรเรียกไม่ออกมาเลย  ไม่รู้เป็นเพราะกระทู้ผมอะเปล่า  แต่คงไม่ใช่  อาจมีสาเหตุอื่น ไว้ว่าง ๆ จะให้เพื่อนที่พะเยาลองสืบดู  ส่วนนวดแผนโบราณที่พะเยาเนี่ย  เลิกคิดได้เลย  ยากมาก ๆ  คิดไปคิดมาพะเยาเนี่ยไม่จำเป็น  ก็เว้นไว้ก่อน  เพราะสถานการณ์ไม่ดีเลย   yellow001 yellow001 yellow001
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

yoneo

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: สำรวจพะเยา รอบสาม 9/11/56 มามุกขนาดนี้ หนูคืนเงินเจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 23:10:31 »

เยี่ยมมากครับ  นันสิ พะเยาเกิดอะไรขึ้น ห้ามนูนนี้นั้นไปหมดเลย สงสัยตำหนวดกวาดล้างslอ่ะเปล่าครับ

somchay19

• เด็กทะลึ่ง
Re: สำรวจพะเยา รอบสาม 9/11/56 มามุกขนาดนี้ หนูคืนเงินเจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2013, 21:04:37 »

ljhgfช่าวร้ายของผมเลย กำลังจะไปธุระตอนธันวา แย่เลย piuyty

mintada9

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 00:45:01 »

ลำบากขนาดนั้น
ขับกลับมาหากินเชียงรายเถอะ
ชั่วโมงเดียวเอง
 kjhg kjhg kjhg kjhg

หน้าม.พะเยา ลองไปหาข้อมูลยัง
อาจจะมีช้างเผือกอยู่

mbanana

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2013, 09:27:06 »

ลำบากจริงๆ   eta07

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 15:39:01 »

ผมว่า ต้องหลังไมค์แล้วมั้งครับ แบบนี้

จากที่ผมอ่านการบ้านท่านเทพ ผมว่า สาวในพะเยา ไม่ได้กลัวอะไรนอกจาก กลัว คนแปลกหน้า แหงๆ ตามประสา เมืองที่ไม่มีที่เที่ยวเท่าไหร่ครับ

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

ท่านพี shotgunman เนี่ย เขียนเรื่องราวได้ต่อเื่นื่องน่าอ่านมาก และยังได้ความรู้เสริมเพียบเลยครับ ขอบคุณครับ

pana.sakchai

;khhg ขอบคุณครับ hgjhg

Jokerhiphopbase

• *

ขอบคุณครับ

XXXXXXX

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2016, 00:31:52 »

รีวิวกี่ืีทีก็ฮาเหมือนเดิมอย่าลืมมาอัพเดทปี 16 ด้วยนะครับ

game55nu

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 13:36:23 »

พะเยาเป็นเมืองเล็กๆครับ บางครั้งอาจจะกลัวเจอคนรู้จัก

pom24985

• *

ยังไม่เคยไปสำรวจคับ เคยแต่ผ่านๆ