-->

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่นกับ Miss..... Y  (อ่าน 1481 ครั้ง)

kong000

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
หล่นกับ Miss..... Y
« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 11:08:05 »

ปกติจะเป็นคู่หูออกลุยกับป๋าเจมส์ตลอดแต่เป็นคนขี้เกียจพิมพ์เลยไม่ค่อยได้ส่งการบ้านเท่าไหร่ แต่การบ้านนี้คงลงห้องไหนไม่ได้นอกจากห้อง "หล่น"ร้านที่เริ่มต้นจากการเป็นนวดแผนโบราณ เคยไปใช้บริการตั้งแต่มีแค่นวดน้ำมัน(ปัจจุบันเป็นร้านนวดแบบจัดเต็ม) ถามข้อมูลมาจากทั้งป๋าเจมส์เเละคนรู้จักที่ไปใช้บริการมาหมดแล้วว่างานป็นยังไงน้องคนไหนโอเคสุด สรุปได้ลายเเทงเป็นน้องใบเฟิร์นมา ก็ดูรูปน้องก็โอเคจริง ถามโปรด์ไฟด์มาหมดว่าน้องเค้ารูปร่างยังไง สีผิวอะไร เรียนทีไน คนที่ไหน เพราะไม่อยากพลาด พอวันไปจริงโทรถามก่อนว่าน้องมาทำงานไหม ได้ความว่าน้องมาทำงานกันครบ เลยจองน้องไป พอไปถึงร้านทางร้านก็เอารูปจากในโทรศัพย์น้องมาให้ดูอีกรอบก็สรุปว่าใช่คนเดียวกัน ก็ตัดมารอที่ห้องแต่พอน้องเข้ามาสิ่งแรกที่แว้บเข้ามาเลยคือ "ไม่ใช่ล่ะ"รูปร่างหน้าตา สีผิว นี่มันคนล่ะคนกันเลยนี่ พยายามไม่คิดเข้าข้างตัวเอง(เผื่อน้องเค้าอาจเป็นคนถ่ายรูปขึ้น) ลองถามชื่อดูอีกที

น้องชื่ออะไรค่ะ  น้องก็ยืนยัน ชื่อใบเฟิร์นค่ะ อืม....แอปแต่งรูปเดี๋ยวนี้แต่งให้คนไม่มีดั้งให้มีดั้งได้ด้วย แต่งคนหน้าหักเป็นคนรูปไช่หน้าเรียวได้ด้วยเนอะ สีผิวนี่ไม่ต้องพูดถึงมันคนล่ะสีอย่างสิ้นเชิงครับ ลองลงรายล่ะเอียดอีกหน่อย ถามถึงเป็นคนที่ไหน อายุเท่าไหร่ เรียนที่ไหน มันคนล่ะโปรไฟด์จนกลายเป็นหนังคนล่ะเรื่องไปเลย(ก็เข้าใจครับว่าทั้งชื่อ อายุและข้อมูลพวกนี้มันมีทั้งจริงและไม่จริง แต่ไม่ใช่โดยสิ้นเชิงแบบนี้)

เอาจริงๆน่ะครับ คนเที่ยวแบบผมแบบนี้คอนเนคชั่นมันเยอะ เรื่องการแลกเปลี่ยนข้อมูลในวงการมันมีอยู่แล้วเป็นเรื่องปกติ ไม่รู้ว่าที่ร้านมีการจัดคิวน้องเหมือนวินมอเตอร์ไซด์หรือเปล่า แต่ถ้าลูกค้าระบุว่าเป็นคนไหนก็ขอเป็นคนนั้นได้ไหมครับ ถ้าน้องไม่อยู่หรือไม่ว่างก็บอกจะได้เลือกคนอื่น ไม่ใช่ย้อมแมวขายกันแบบนี้ ไม่มีใครชอบหรกครับสั่งพิซซ่า แล้วได้ปลาร้ามาแล้วจะแฮปปี้ ไม่เกี่ยวหรกครับว่าราคาเท่านี้จะเอาอะไรมากแพงแค่ไหมก็จ่ายมาแล้วประเด็นไม่ใช่เรื่องของราคาแต่มันคือความซื่อตรงต่อลูกค้า

แต่ก็โอเคครับเห็นตอนหลังมาทางร้านโพสว่าตอนนี้ให้เลือกน้องจากตัวจริงได้แล้ว .......(แต่คงไม่มีผมในนั้น)

Adepoju

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
Re: หล่นกับ Miss..... Y
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 11:15:28 »

ทำกันขนาดนี้เลยเหรอทางร้านชี้แจงหน่อยครับ yellow001
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-1
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 11:29:30 »

แล้วยังไงต่อครับ เป็นผมคงไม่ยอมละ ออกไปคุยแน่
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

ดวงโชติ

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 12:48:05 »

ผมก็คิดเหมือนพี่เฒ่าครับ ถ้ามั่นใจว่าไม่ใช่ผมออกไปโวยเลยครับ

kong000

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 14:59:07 »

แล้วยังไงต่อครับ เป็นผมคงไม่ยอมละ ออกไปคุยแน่
ก็ไม่ได้ยังไงต่อครับ ผมไม่ได้ไม่พอใจในเนื้องาน วันนั้นผมเพิ่งกลับจากฟิตเนส อยากหาที่อาบน้ำมีน้องน่ารักๆนวดให้ แล้วก็กินตับก็แค่นั้น แต่เมื่อน้องที่ได้มาไม่ตรงกับที่เลือกใว้อารมณ์ตรงนั้นมันก็หมดไปแล้วล่ะครับ ต่อให้ร้านเปลี่ยนคนใหม่ให้ก็คงได้อยากทำอะไรแล้วล่ะ ก็อาบน้ำให้น้องนวดให้ตามที่ทางร้านโฆษณาใว้ ซึ่งน้องก็นวดตามมีตามเกิดเพราะน้องไม่ได้มีความรู้เรื่องนวดอะไร(ตั้งใจมาให้นาบอย่างเดียว)

kong000

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 15:12:32 »

ผมก็คิดเหมือนพี่เฒ่าครับ ถ้ามั่นใจว่าไม่ใช่ผมออกไปโวยเลยครับ
ก็เพราะคนเรามันไม่เหมือนกันไงครับ ผมไม่ใช่คนที่จะชอบออกไปโวยวายอะไรกับเรื่องพวกนี้ แล้วถ้าทางร้านจะสีข้างเข้าใส่มันก็ได้นี่ครับ ว่าน้องคนนี้แหระเพียงแต่ช่วงนี้น้องเค้าผอมไปมากกกกกกกกกกกกหรือคนกับรูปไม่เหมือนกันมันก็ได้หมดนี่ครับ ผมไม่ได้ไม่พอใจในเนื้องาน เพราะสุดท้ายผมก็นวด ในทางกลับกันการโวยวายสำหรับผมมันก็ทำร้ายจิตใจน้องเค้าพอสมควร น้องเค้าก็คุยดีครับไม่ได้ติเตียนเรื่องงานน้องเค้ายิ่งน้องเค้าบอกนวด 1500 น้องได้ 1000 ร้านได้ 500 ก็ถือซะว่าให้เงินค่าขนมน้องผมก็ไม่ได้คิดลบอะไรน่ะครับ

ผมไม่ได้เรียกร้องอะไรครับเพราะถ้างั้นคงไปตั้งในห้องร้องเรียนไปแล้ว  แล้วถ้าจะถามว่าถ้าไม่ได้เรียกร้องอะไรแล้วตั้งกระทู้ทำไมก็ห้องนี้มันชื่อ"ห้องหล่น"ไม่ใช่เหรอครับ เพราะถ้าร้านเห็นอย่างน้อยเค้าจะได้ปรับปรุงหรือร้านอื่นเห็นก็จะได้ไม่เอาเปรียบลูกค้าอย่างเราไม่ใช่เหรอครับ

Simple_Man

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2013, 13:22:39 »

เป็นกำลังใจให้ครับ
แค่คนเดินดิน คนธรรมดา..

drjj

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2013, 17:42:13 »

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ ...ผมก้อเคย ว่าจะไปหาน้องนักสาตามโฆษณา เจอ สว   มานวดเฉยเลย ..... ljhgf ljhgf

sbomax

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: ar
  • คะแนนจิตพิสัย +4/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2013, 16:41:37 »

อืม คอนเซ็ปร้านผิดจากตอนเปิดใหม่ ๆ เยอะเลยนะเนี่ย
ทำงาน หาเงิน พาน้อง ไปร้องไห้

หมูอยู่ตึก

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มกราคม 2014, 12:06:04 »

เรามันคน ซื่อ นายหมายถึงคิดถึง นวดแผนไทยใช่ไหม เรามันคนตรงๆ ทางร้านเขาจะได้ปรับปรุงไง