-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้วฮอลลีวูด เด็กเสริฟยืนเป็นค...ย โคเต้นไร้อารมณ์ ใครไปก็เซ็ง  (อ่าน 2470 ครั้ง)

shotgunman

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

วันนี้มาบ่นก่อนเริ่มภาระกิจตะเวณแดกฟรี ประจำสงกรานต์ 57  jljhl jljhl jljhl  บอกข่าวสถาณการณ์เชียงราย ณ วันนี้ 11 เมษา  เซ็นทรัลบิ๊กซียังพอหาที่จอดซ้อนคันได้  ถนนตั้งแต่สี่แยกแม่กรณ์ไปจนถึงบ้านดู่  ไม่ถึงกับติดแต่กว่าจะผ่านไฟแดงได้แต่ละที่รอนานเอาเรื่องหลายขะยักกว่าจะผ่านได้  อาบอบนวดอย่าคิดไปกลับบ้านหมดเหลือแต่พวกที่มองแล้วเห็นวัดเห็นวาอยู่รำไร  ไซด์ไลน์นั้นกลับบ้านใครบ้านมันเหลืออยู่ไม่กี่คน  ไปหากินเอาตามเกะเถอะแต่ชาร์จเอาเรื่องแน่นอน   ส่วนด่านตรวจแอลปีนี้ท่าทางจะไม่เข้มเหมือนปีที่แล้ว คิดว่าอาจมีน้อยพอเป็นพิธี 
           วันนี้ขอบ่นเรื่องความโง่หรืองี่เง่าของการเที่ยวฮอลลีวูดพะเยาหน่อยใต้โรงแรมเกทเวย์นั่นแหละ  ไปนั่งกินบ้านเพื่อนที่พะเยาตั้งแต่ทุ่ม วันที่ 10 เมษา เพื่อนบอกวันนี้จาจัดเด็กให้ฟรีๆ ให้ครบคน แบบว่าเพื่อนแอบเลี้ยงไซด์ไลน์ไว้เป็นขาประจำไว้คนหนึ่งเป็นกลุ่มเด็กวัยรุ่นชอบเที่ยวขอแค่มีคนพาไปเที่ยวเลี้ยงเหล้าขากลับพาไปไหนก็ได้ เงินไม่ต้อง น้องให้ฟรี  fdgdfdf  เลยไม่ปฏิเสธ ตอนนั้นห้าทุ่มเพื่อนบอกให้พวกผมไปรอที่ฮอลลีวูดเลย  เดี่ยวไปรับน้อง ๆ ก่อน มีประมาณ 6-7 คน บังเอิญมีน้องคนหนึ่งเกิดวันนี้ด้วยกะว่าวันนี้น้อง ๆ เมากันเต็มที่แน่ ๆ  dgd dgd พวกผมสี่คนเลยเข้าไปเปิดโต๊ะรอพร้อมสั่งเครื่องดื่มกับมิกไว้เต็มโต๊ะเปิดซีแกรมลิตรไว้สองขวด เอาโต๊ะมาต่อกันไว้สามโต๊ะถึงพอวาง  ความโง่ที่นี่ก็คือไม่มีเก้าอี้ให้นั่งเลย  มีคนเที่ยวแค่ครึ่งเดียวเก้าอี้มีไม่ถึงสามสิบตัว โต๊ะหนึ่งมีแค่ตัวสองตัวนอกนั้นยืนกันสลอน  แต่ก็อะนะวัยรุ่นชอบยืนเต้นอันนี้พอเข้าใจ  แต่มันโง่กันทั้งฮอล พวกผมอายุ 40 กว่าใส่สร้อยทอง นาฬิกา แหวนทอง แต่ละคนก็มาดเสี่ยกันทั้งนั้น (ถึงแม้ความจริงจะไม่ใช่ก็เถอะ) เด็กเสริฟกับกัปตันก็ยืนว่างงานกันเต็มไปหมดไม่มีใครคิดหาเก้าอี้มาให้เลยปล่อยพวกผมยืนอยู่เกือบครึ่งชั่วโมงสั่งเด็กเสริฟที่เดินผ่านไปมาว่าหาเก้าอี้ให้หน่อย  แม่งสั่งหายสั่งหาย  ผมทนไม่ไหวเดินไปกวักมือเรียกเด็กเสริฟมาที่โต๊ะคนหนึ่งหยิบแบงค์ห้าร้อยใส่มือมันกะให้มันรู้ว่าใครเป็นใคร roister roister roister บอกให้มันหาเก้าอี้มาให้นั่งเดี๋ยวนี้  พริบตาเดียวได้นั่งกันหมด  แถมไอ้เด็กเสริฟยังมายืนอยู่หลังโต๊ะเรียกได้ว่าคอยบริการสอดส่องเก็บขวดเปล่าเอย เติมน้ำแข็งให้ตลอด  สักพักโคโยตี้ขึ้นเต้น  จะบ้าตาย  เขาเรียกว่าเต้นหรือว่ายืนสั่นผีเข้า  ขึ้นทีเดียวสิบคนพร้อมกัน  เต้นหรือว่ายืนสั่นแข้งก็ไม่รู้  ไร้อารมณ์เป็นที่สุด  ไอ้เด็กเสริฟมากระซิบข้างหลังบอกพี่สนใจคนไหนเดี๋ยวผมเรียกให้  ผมเลยถามไปว่าเรียกมานั่งด้วยไม่เอา  แต่อยากเรียกไปคุยกันในห้องได้ปะ  มันบอกได้เป็นบางคน  ผมเลยถามเท่าไหร่ มันบอกห้าพัน  ผมเลยถามค่าห้องต้องเสียด้วยหรือรวมแล้ว  มันบอกค่าห้องต่างหากชั่วคราว 700  ผมเลยบอกเพื่อน ๆ ว่ามีใครสนใจโคบ้างปะ  ส่วนผมสละสิทธิ์แค่ดูตอนเต้นยังอืดขนาดนี้ตอนเอามิยิ่งเป็นนางไม้หรือวะเนี่ย   รอลุ้นเด็กเพื่อนดีกว่า  ปรากฏเพื่อนผมคนหนึ่งชื่อต่ายละกัน  สนใจโคเสื้อลาย  เลยถามเด็กเสริฟว่าคนนี้ได้ปะมันบอกได้ครับพี่  สักพักโคคนที่เพื่อนเรียกมานั่งด้วยสักพักก็พากันไปเปิดห้อง  ส่วนพวกผมนั่งได้สักแป๊ปเพื่อนพาเด็กมาหกคนกระเทยอีกสอง  เชื่อปะโต๊ะอื่นประมาณ 4-7 คน มีเก้าอี้แค่สองตัวสามตัว  โต๊ะผมมีกันสิบสามคน  มีเก้าอี้ครบได้นั่งกันทุกคน (แต่ส่วนใหญ่ไม่นั่งกันมัวแต่เต้น) ไอ้พวกเด็กเสริฟคนอื่นคงพอเริ่มรู้ละว่าใครเป็นใคร เริ่มมาสอดส่องอยู่ใกล้ ๆ สักพักเพื่อนกลับมาจากไปเลี้ยงโค  เลยถามเป็นจะได  มันบอกเสียดายเงิน  ไม่ได้เรื่องนอนอย่างเดียว  ที่สำคัญดูตอนอยู่บนเวทีสวยมาก ๆ เข้าไปในห้องแล้วยังกะคนละคน  แป้งหนาเต๊อะ  เครื่องในโทรมมาก ๆ  ผมเลยบอกแล้วเด็กน้อยพวกนี้ละ  มีหกคนหน้าตาบ้าน ๆ แต่ท่าเต้นแดนซ์กระจาย  แบบว่าพวกผมนั่งใกล้ไม่ได้  ต้องมานั่งรวมกันหัวโต๊ะ  เพราะแต่ละคนลีลาสุดยอด ส่วนเด็กเสริฟที่มายืนอยู่ใกล้ ๆ หวังว่าผมจะเรียกใช้นั้น  อย่าได้หวังผมใช้แต่ไอ้คนที่ผมให้เงินมัน  ก่อนกลับให้มันไปอีกร้อยหนึ่ง พอโต๊ะผมลุกกันออกไปเหลียวหลังมาดูมีแต่คนมาแย่งเก้าอี้  ประมาณตีสามก็พากันออกมาแล้วพาคู่ใครคู่มันเข้าม่านรูดตามระเบียบ  ไว้เดี๋ยวหลังสงกรานต์จะมาเล่าให้ฟัง  รอบนี้ผมเจอประสบการณ์ประทับใจอยู่หลายอย่าง  แต่ถ้าเล่าเเล้วเรื่องมันยาว  ขอติดไว้ก่อน   kjhg kjhg kjhg
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

.,mn อย่าลืมกลับมาต่อด้วยนะ ;khhg
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

kawai

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ แล้วอย่าลืมมาส่งการบ้านนะครับ

lovelovechk

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1

เด็กหน้าบ้านๆ ลีลาควบม้าคงจะดี

x1400ad

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ท่านได้เพื่อนดีจริงๆ จัดเด็กให้ด้วย เจ๋งๆ

shallow

• *

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์ ครับ

PumpkiN_KinG

• เด็กทะลึ่ง

กางมุ้งรอการบ้านท่าน shotgunman  เขินนนนนน

bbeckboy

• *

เรื่องราวน่าสนใจ
ประสบการณ์ล้นหลามเลยครับ
 eta03

phayaomedia

• เด็กทะลึ่ง

pongz การบ้านท่านเนี่ย สุดยอดทุกชิ้น นับถือแต้ ๆ

wang

• **

ปูเสื่อนอนนับวันรอหลังปี๋ใหม่คับ   รอ  รอ  รอ ;khhg ;khhg

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
สุคุง คนเดิมครับ

หมูอยู่ตึก

• **

ไปพะเยาพาเฮียหมูไปเที่ยวบ้างนะ

fanta500

• **

ติดตามยาวละงานนี้

somkun

• แตกหนุ่ม

อิอิรอเธอที่พะเยาด้วยคนครับ

sushin

• V.I.P.