-->

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเผาแล้วครับ  (อ่าน 883 ครั้ง)

marathoner9

• บุคคลทั่วไป
โดนเผาแล้วครับ
« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 19:00:02 »

ผมขายของ ให้กลุ่มโรงงาน อุตสหกรรม ลำพูน ตอนนี้  ลูกค้า ประสบภาวะ ขาดสภาพคล่อง ยอดค้าหายไป กว่าครึ่ง
ท่านๆ เป็นอย่างไรบ้างครับ

มีอุตสาหกรรม ประเภทไหนไม่มีผลกระทบบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะไปเปิดตลาด ใหม่ๆ ดูบ้างครับ  jhg jhg

GOWA

Re: โดนเผาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 19:06:20 »

ถามก่อนว่า
1. ท่านขายของอะไร
2. ท่านถนัดหรือเชี่ยวชาญทางด้านไหน

marathoner9

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 19:14:58 »

1) ขายสารเคมี , part อุปกรณ์ เกี่ยวกับระบบ น้ำ โรงงาน ครับ , pump น้ำ
2) ออกแบบระบบบำบัดน้ำ , ทำน้ำดีเป็นน้ำเสีย เอ้ย ทำน้ำเสีย เป็นน้ำดี , ออกแบบ รับเหมาก่อสร้าง ระบบน้ำ pretreatmenty สำหรับ Facilyt ระบบ cooling tower ,chiller ,wet scrubber ทำระบบ Waste water treatment ด้วยครับ

พอแนะนำให้ได้ใหมครับ  jhg jhg jhg

golfmanu00

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 20:51:08 »

ของพวกนี้โรงแรมก็ใช้นะครับ

jiggolord

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 21:58:20 »

ของพวกนี้โรงแรมก็ใช้นะครับ

ใช่ครับเปิดตลาดกับโรงแรมน่าจะเวิร์ค
เพราะโรงแรมในเชียงใหม่ถือว่าเยอะมากๆ
แล้วออฟฟิศท่านอยู่ที่ไหนครับ
เสียดายกลางปีที่แล้วยังไม่รู้จักเวปนี้
มีลูกค้าผมที่เป็นโรงแรมอยากทำระบบบำบัดน้ำเสียใหม่ เพื่อทำกรีนโฮเทล
ให้ผมหาคนทำให้ เสียดายทำไปแล้ว
ดูจากสโคปงาน ท่านน่าจะเป็นงานเครื่องกล ใช่มั๊ยครับหรือว่า สิ่งแวดล้อม
อ้ออีกอย่างพวกสารเคมีที่ใช้ใน คูลลิ่งทาวเวอร์ของโรงพยาบาล ก็น่าจะขายได้นะครับ
เพราะรู้สึกจะมีกฏหมายบังคับให้บำบัดน้ำตรงนี้ด้วย รวมทั้งน้ำซอฟท์ต่างๆด้วย
ดีครับลองแลกเปลี่ยนข้อมูลกันดู เผื่อผมจะช่วยได้และเผื่อมีงานมาแบ่งผมมั่ง อิอิ (งานเครื่องกลนะครับ) เดด

coompranang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 00:31:04 »

ช่วงนี้ VP approve ยากมากคับ....ตรวจสอบราคากันหลายที่เลยทีเดียว

3p

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2009, 14:15:31 »

หาน้อย ใช่น้อย  ;khhg 
ความจิงมันมีควันไฟมานานแย้ว  ระวังๆกันด้วยนะครับทุกๆท่าน  ;khhg

suphap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 15:16:35 »

เอาใจช่วยคับท่าน ขอให้มีสติไว้ก่อนคับ อย่าวู่วาม  uhb