-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้บ้านทำ Home Office แถวๆใกล้ๆ มอชอ หน่อยอ่ะครับ(ผิดห้องป่ะ)  (อ่าน 1123 ครั้ง)

alica

• บุคคลทั่วไป

มองเล็งๆ มาตั้งนานแล้ว ยังหาไม่ได้เลย .. อยากได้ที่หรือว่าบ้านทำ Home Office ใกล้ๆมอชอ อ่ะครับ
ทั่นใดเห็นใครขายแนะนำหน่อยนะครับ ขนาดไม่ต้องใหญ่ครับ.. ขอบคุณมากๆ เลย

mormor1973

หายากหน่อยอ่ะนะครับ มันย่านอ่ะ ท่านจะทำออฟฟิศไรครับ
ถ้าเห็นจะแนะนำให้ครับผม

ZOIDS

ห้องแถวโซนหน้ามอ หลังมอ หรือ เส้นนิมมานทร์ แพงมากนะครับ

ห้องหนึ่งสามชั้น น่าจะเกิน 2m  .,mn

marathoner9

แนะนำ คลองขล ทาง แม่ เหี๊ยะ  2M-3M

ไกล้สนามบิน มีโรงแรม ราคาไม่แพง( best western , sirinart ) ไว้รับรองลูกค้า  ติดดอย รถไม่ติด มี วงแหวนตัดออก super highway

โซนนืมมาน แพง มั่กๆๆๆๆ

ว่าแต่ จะเอาไปทำอะไรอ่ะ  dsgjsd dsgjsd

alica

คือก็กำลังหาๆ อยู่อ่ะคับ ยังหาไม่ได้เลย ตอนนี้ทำเกี่ยวกับศึกษาต่อแล้วก็รับทำวีซ่าด้วยอ่ะคับ ..
มี Office แล้วแต่ว่าอยากจะย้ายไปที่ๆ เข้าออกสะดวกคนเห็นง่ายๆ หน่อยอ่ะครับ .. เลยมองทำเลไว้แถวๆนั้น
กะงบไว้ประมาณ 3 M อยู่ด้วยอ่ะคับ .. ทำใจไว้ละว่ามันแพง แต่ยังหาที่ซื้อมะได้เลยอ่ะ

marathoner9

อ่อ แถวผมคง ไม่ดี อ่ะ ถ้างั้น

แต่ว่า ธุรกิจแบบ นี้ เช่าที่ก่อนเถอะครับ ถ้ามีแนวโน้มว่าไปได้ดี ค่อยซื้อจะดีกว่านะ  เขิน

P_Mini

3mน่าจะเลือกได้นะครับ

alica

อ่อ แถวผมคง ไม่ดี อ่ะ ถ้างั้น

แต่ว่า ธุรกิจแบบ นี้ เช่าที่ก่อนเถอะครับ ถ้ามีแนวโน้มว่าไปได้ดี ค่อยซื้อจะดีกว่านะ  เขิน

คือผมทำมา 3 ปีแล้วอ่ะคับ ..เช่ามาตลอด ตอนนี้เห็นว่าน่าจะซื้อได้แล้วอ่ะคับ.
3M ยังเลือกไม่ได้เลยอ่ะครับ.. ใครเจอช่วยแนะนำด้วยค๊าบ...

marathoner9

dsgjsd

มีเงิน เย็น ไช่ป่ะ รอ อีก นิดครับ
เด่ว ได้ซื้อ ของดี ราคาถูก ครับ
ปีหน้า แน่นอน

อสังหา ขาลง แน่นอน

ถ้าไม่มีเงิน เย็น ได้ ดอกเบี้ย ถูกๆ  เขิน

mcfly

มองเล็งๆ มาตั้งนานแล้ว ยังหาไม่ได้เลย .. อยากได้ที่หรือว่าบ้านทำ Home Office ใกล้ๆมอชอ อ่ะครับ
ทั่นใดเห็นใครขายแนะนำหน่อยนะครับ ขนาดไม่ต้องใหญ่ครับ.. ขอบคุณมากๆ เลย

ท่านต้องการเนื้อที่เท่าไรอะคับ เพื่อจะหาให้ได้บ้างอะคับ

sanop

dsgjsd

มีเงิน เย็น ไช่ป่ะ รอ อีก นิดครับ
เด่ว ได้ซื้อ ของดี ราคาถูก ครับ
ปีหน้า แน่นอน

อสังหา ขาลง แน่นอน

ถ้าไม่มีเงิน เย็น ได้ ดอกเบี้ย ถูกๆ  เขิน

เห็นด้วยครับ ถ้ารอได้ ขอให้รอประมาณ ไตรมาส 2 ขึ้นไปครับ รับรองว่ามีของดีราคาถูกให้ท่านจับแน่นอน เศรษฐีใหม่จะเกิดก็ช่วงนี้ละครับ

แต่จะมีข้อยกเว้นอยู่บ้าง ในกรณีที่ทำเลดีจริงๆ (เหมือน สุขุมวิท สีลม) ของดีมีจำกัดอย่างนี้ ไม่มีลง มีแต่ขึ้นกับขึ้นเร็ว ผมก็ไม่แน่ใจว่าแถวนั้น ทำเลดีขนาดไหน

alica

ตอบทั่น McFly อยากได้ประมาณ 60 วาขึ้นไปอ่ะคับ