-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนยืมตังค์แล้วไม่คืน..... เป็นคุณ ทำไง !!!  (อ่าน 1380 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

ghfg  ทำไงกันครับ   fsdg

อีโต้

Re: เพื่อนยืมตังค์แล้วไม่คืน..... เป็นคุณ ทำไง !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 17:45:58 »

เตื๊ยวเดียวเน้อ...  เขิน

Torres

Re: เพื่อนยืมตังค์แล้วไม่คืน..... เป็นคุณ ทำไง !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 18:09:56 »

แล้วแต่ว่าเป็นเพื่อนสนิทขนาดไหนน่ะครับ ...
ถ้ารักกันมาก (แบบถ้าเราเดือดร้อนแล้วเขาช่วยเราแน่) ก็ไม่คิดมาก ...

กรณีไม่ค่อยสนิทกันเท่าไหร่นักก็พิจารณาอีกที ...
ถ้าดูสถานการณ์มั่นใจว่าเขายืมช่วงสั้นๆ และคืนแน่นอนก็อาจไม่มีปัญหา (สัญญาก็อย่าลืมเซ็นนะ) ...
หากไม่ค่อยชัวร์ว่าได้คืนก็อาจให้น้อยๆ ขนาดที่เราไม่เสียดายและไม่ต้องหวังว่าจะได้กลับมา ...
บอกไปว่าตอนนี้เราก็เดือดร้อนเงินเหมือนกัน (ให้ได้แค่นี้แหละ) ...
กรณีนี้ถ้าได้คืนมาก็เหมือนฟ้าประทาน ...
แต่ถ้าไ่ม่ได้คืนก็เลิกคบไปเลยง่ายดีครับ ...
หรือเคสที่ไม่คิดมากก็ไม่ต้องให้เลย ...
เพื่อนคนนี้เสียไปก็ไม่เป็นไร (เนื่องจากโดนดาบแน่) ไม่ให้ยืมดีกว่า ...

อาตี๋

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 22:19:39 »

กลืนไม่เข้า คายไม่ออกครับ ทุกวันนี้ยังคงใช้หนี้ให้มันอยู่เลยครับ หลังจากที่เริ่มใช้หนี้ให้มัน(เพื่อนผม)
จากเพื่อนสนิท ทุกวันนี้กลายเป้นคนไม่รู้จักกัน มันแปลกดีนะครับ

seawjang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 23:29:53 »

ไม่รู้ทำไงเหมือนกันอ่ะ  -0987

Torres

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 23:50:30 »

(กำ) คราวก่อนอ่านไม่ดีครับ ...
นึกว่าเพื่อนมายืมตังค์จะทำยังไง ...

ก็คงพยายามหน้าด้านทวงไปเรื่อยๆ ...
พอได้คืนมาก็คงเลิกคบไปเลย ...
แต่ก็คาดว่ามันคงทั้งหลบทั้งด่าว่าเรางก (ทวงอยู่ได้) ...

ความจริงก่อนให้ยืมก็คงทำตามที่เคยบอกครั้งก่อน ...
ถ้าดูแววแต่แรกแล้วคิดว่าไม่ได้แน่นอนก็คงให้นิดเดียว ...
สักพักถ้ามันไ่ม่คืนก็คงไม่เสียดายเงิน ...
ถือว่าเป็นค่าซื้อเพื่อนเลวๆ สักคนใ้ห้พ้นจากชีวิต ...

woon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2008, 15:51:56 »

ถ้าจะให้ยืมน่าจะคิดว่าให้เปล่าไปเลย
ถ้าคืนก็คบต่อ ถ้าไม่คืนก็เลิกคบไปเลย
ซื้อใจกันเลย ss

earlgasby

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2008, 18:26:14 »

บ้องเรยคับเอาแฟนมันมาขัดดอก mnb mnb mnb

marathoner9

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 18:17:00 »

ghfg  ทำไงกันครับ   fsdg

ทัมใจ  uyi

bomebeta

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มกราคม 2009, 00:18:38 »

ถ้าไม่เยอะก็ช่างมันครับ มันจะได้ไม่ยืมอีก แต่ถ้าเยอะ ๆ ก็ต้องทวงครับ เอามันทุกวิถีทาง

แล้วก็เพื่อนแบบนี้นะครับ เลิกคบสถานเดียวครับ  ตอนยืมมันบอกมันเดือดร้อน ให้เราช่วย แต่พอตอนคืนมันบอกยังไม่มี ไม่ต้องทวง ถ้ามีจะให้เอง

ไอ่แบบนี้นะครับ เลิกคบ พร้อมกระทืบ เงินไม่ต้องเอาคืนหรอกครับ กระทืบมันเลย 555+

akiko

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มกราคม 2009, 00:21:00 »

ทำใจค่ะ ถ้าคนนั้นเป็นเพื่อนรักมาก เด๋วเสียเพื่อนเพราะเงินไม่เท่าไหร่

Kachinowa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 มกราคม 2009, 08:34:22 »

ทำใจครับ

ถ้าทำใจไม่ได้ก็ ฆ่ามานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน :D

อีโต้

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มกราคม 2009, 09:58:22 »

ทำใจค่ะ ถ้าคนนั้นเป็นเพื่อนรักมาก เด๋วเสียเพื่อนเพราะเงินไม่เท่าไหร่
งั้นขอยืมหน่อยสิจ๊ะ  เขิน

himawari84

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มกราคม 2009, 11:44:44 »

:-[ กรณีนี้เคยนะแต่เป็นฝ่ายยืม..เฮอเฮอ..แต่เพื่อนก็ไม่เลิกคบนะ..ทุกวันนี้ก็รักกันดีอยู่..นี่ละนะเพื่อนเลิฟฟฟฟ 09876

akiko

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มกราคม 2009, 18:56:37 »

งั้นขอยืมหน่อยสิจ๊ะ  เขิน

ตอนนี้เหลือแต่ตัวกะหัวใจอ่ะค่ะ จะยืมอะไรดีอ่ะค่ะ    ijn

coompranang

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มกราคม 2009, 19:33:06 »

เพื่อนผม 4 คนยังไม่คืนเลย....ผมไม่เคยทวง  แต่ถ้าตังหมดกระเป๋าเมื่อไหร่ก็จะทวงเมื่อนั้นล่ะ (รวมประมาณ 8000)

Disc

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 17:26:59 »

890  ทำไง...ได้ครับ.. มันหน้าด้าน

coolman

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 20:00:10 »

ถ้าบอกกันดีดีเเล้ว เขาไม่คืน
ก้อต้องทำใจครับ

บอกตามตรง เพื่อนเเบบนี้ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ
ยืมเงิน กะ ขอเงิน    มันต่างกันนะครับ
ผมหละ เจอประจำ
น้องน้อง ขอยืมเงินเนี่ย - ไม่เคยได้คืนสักบาท   โทรไปทวง-กลับโดนต่อว่าอีก   0okl

zaph

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2009, 21:54:11 »

ถ้าไม่เยอะ... ก็ยกให้ แต่คงไม่มีครั้งที่สอง
แต่ถ้าเยอะคงต้องค่อย ๆ คุยกันอ่ะครับ มีน้อยก็ค่อย ๆ คืนก็ยังดี