-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นทีครับท่านเทพทั้งหลาย เหมือนจะหลงเด็กเข้าให้  (อ่าน 1252 ครั้ง)

Winterghost

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ที่จริง ก็เที่ยวมานานแล้วเหมือนกันครับ ชอบ สาย นกป. ก็เที่ยวเรื่อยเปื่อย ขอไม่ระบุ รายละเอียดเพื่อไม่ให้เกิดปัญหานะครับ คือก็คงรู้ๆกันว่า นกป.เนี่ย มันก็มีหลายๆครั้งที่น้องๆเค้ารับ คอร์ส ขั้น 3
ปกติ ผมก็จะขึ้นคอร์สปกติ ถ้าน้องถาม ก็ค่อยว่ากันอีกที ก็เที่ยวเรื่อยมา จนวันหนึ่ง ไปเจอคนที่ถูกใจมาก เป็นครั้งแรกที่ชวนเค้า ถามเค้าถึงคอร์สนี้ หลังจากนั้น มันก็สนิทกันมากขึ้น เราเริ่มมองว่า เค้าก็เป็นคนมีความคิด ทัศนคติโอเค คนหนึ่ง เลยแลกไลน์กับเบอร์โทรกัน (น้องไม่ให้เฟส น้องบอกว่า คิดว่าทำถึงเวลาหนึ่งคงเลิก เค้าคิดว่า เฟสมันเปิดเผยไป ขณะที่เบอร์โทรศัพท์กับไลน์มันส่วนตัวกว่า)  เวลาน้องมีปัญหา ก็มีปรึกษา บ้าง โทรคุยกันบ้าง ผมก็เปิดๆกับน้องเค้าว่า ก็มีแฟน น้องก็มีแฟน ผมเพิ่งมารู้ตอนสนิทๆกันมากเข้า ว่าตอนนั้นน้องอยู่ในช่วงอกหัก จึงมีครั้งหนึ่งที่ยอมออกไปกินข้าวด้วย (บางครั้งเราก็อยากมีความทรงจำดีๆกับใครบางคนนอกจากเรื่องบนเตียงน่ะครับ) ผมรู้สึกว่ามันโอเคดีนะ เรามีความสุข เค้าก็มีความสุข(มั้ง สังเกตจากท่าทาง) จนมาวันหนึ่งหลังจากเสร็จกิจ ก็นอนคุยกัน ผมถามว่า น้องคิดยังไงบ้างกับ เรื่องของเรา น้องเค้าก็บอกว่า มีความสุขดี กับ ผม รู้สึกไว้ใจในระดับหนึ่ง(ครั้งหนึ่งน้องกังวลเรื่องงานที่ทำ ก็โทรมาปรึกษา บอกว่า ไว้ใจที่จะคุยกับผมคนเดียว) แต่....น้องเค้าเพิ่งตัดสินใจคบคนๆหนึ่ง ที่คุยกันมานานแล้ว (ก่อนเจอผม) เค้าไม่รู้ว่าน้องทำงานตรงนี้ และ อยู่ค่อนข้างห่างกัน แต่น้องบอกว่า เป็นคนที่ตัดสินใจจะรักใครแล้ว ก็จะไม่เปิดช่องให้ใครอีก ผมก็ซึมไปเลยครับ ช่วงนั้น ตอนแรก เราก็กังวลเรื่องที่น้องเคยบอกว่า วันหนึ่งก็คงต้องเลิกทำงานนี้ เราก็กลัวว่าจะไม่ได้เจอกันอีก แล้วไหนจะยังมีเรื่องน้อง เพิ่งคบคนใหม่ มันทำให้เหมือนกับ เราห่างกันไปจากเดิม
ผมก็พยายามปล่อยวาง แต่เราก็ยังเจอกันเหมือนปกติ ผมทิ้งช่วงจนหายนอยด์ ก็กลับไปเหมือนปกติ แม้ว่าเราจะห่างกันจากช่วงก่อน แต่ก็ยังมีคุยกัน หัวเราะด้วยกัน ผมว่ามันก็โอเค ช่วงหลังๆ ผมก็เครียดกับงานซะมากด้วย หลายครั้ง การได้ไปเจอเค้ามันก็เป็นการพักผ่อนที่ดีนะ พักหลังแม้จะไม่มีโอกาสได้ไปข้างนอกกินข้าวด้วยกันอีก แต่ก็เหมือนมันโอเคขึ้น เพราะ เราเองก็เลิกคาดหวัง ดูคลิปกัน พูดคุยกัน ทำให้เรารู้ว่า กับแฟนเค้า ก็ไม่ได้ใกล้ชิดกันมาก น้องเค้าดูจะให้ความสำคัญกับเพื่อนๆ ญ ของเค้ามากกว่า มันมีหลายครั้งที่ น้องเค้าลางาน ไม่เข้างาน แต่ถ้าผมมา เชียงใหม่ บอกว่า อยากเจอ เราก็เจอกันข้างนอก(ตามโรงแรม น้องยังคงไม่ยอมไปข้างนอก แต่ก็จ่ายตังค์นั่นแหละ)ทำให้ผมก็คิดว่า เค้าก็ให้ความสำคัญเราเป็นพิเศษ เหมือนกันแฮะ แต่ถ้าวันไหนน้องทำงาน เค้าก็จะให้ผมไปหาที่ร้าน(แม้ว่าเจอข้างนอก น้องจะได้เยอะกว่าก็ตาม) ช่วงหลังผมแอบกังวลว่า วันหนึ่งถ้าน้องเลิกทำงานไป มันจะเป็นยังไง ผมยอมรับว่าไม่อยากให้เค้าหายไปเลยจริงๆ

เท่าที่ผม ประเมินเอง ลำดับความสำคัญ ในใจน้องเค้าก็อาจจะเป็น -เพื่อน -แฟน -ผม(รึเปล่า)
บ่นมาซะยืดยาว  ผมอยากปรึกษาท่านๆว่า ถ้าผม อยู่ไปแบบนี้ โดยหวังว่า วันหนึ่งแม้น้องจะเลิกทำงานแล้ว แต่ก็ยังมีความสัมพันธ์อันดีต่อกัน แล้วยังได้เจอกันบ้าง เป็นครั้งคราว มันพอจะเป็นไปได้มั้ยครับ

ขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณที่รับฟัง eta08 eta08 eta08

romeochan

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
    • I, console gamer

ใจเย็นๆ ก่อนก็ดีนะครับ

ของใหม่ อะไรๆ มันก็ดีก็หวานไปหมดแหละครับ เหมือนตอนเรามีแฟนใหม่ๆ

wang

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

อย่ากังวนมากคับ  มันยังมาไม่ถึง  ทุกอย่างมีทางของมันคับ ;khhg