-->

ผู้เขียน หัวข้อ: บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น  (อ่าน 10283 ครั้ง)

Pang-Gee

• บุคคลทั่วไป
บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น
« เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 17:29:15 »

แปลกใจค่ะ ปากบอกว่ารักเรา แต่คุณก็ไปมีไรกะคนอื่นไปทำกะคนอื่นเหมือนที่ทำกับเราไม่รู้จักกี่ครั้งแต่กี่ครั้ง
ฉันต้องให้อภัยเธอไปถึงไหน ไม่เข้าใจ

ปากคนรักฉัน โอ๋ฉัน แต่พอคุณอยู่กะผู้หญิงคนนั้นคุณก็โอ๋มันเหมือนกัน ฉันรู้ นะ ฉันต้องแกล้งโง่ ไปถึงไหน
แกล้งโง่เพราะฉันรักคุณไง เมือ่ไรจะหยุดสักที รู้ไหมมันเจ็บ ทรมาน ฉันรักคนอื่นไม่ได้ฉันพยายามมีคนอื่นเหมือนกัน แต่ฉันก็รักใครไมได้เท่าเธอ
เพื่อนฉันว่าฉันโง่ ที่เป็นแบบนี้ แต่ฉันก็ยอมโง่ เพราะมันรัก

ทำไมไม่รู้จักพอ

lkkjjh lkkjjh lkkjjh

Keijikung

Re: บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 18:10:12 »

ผมเคยเจอ ผู้หญิงบอกว่ารักเรา พักอยู่กะเราตลอด แต่ ก้อไปเที่ยวกะอีกคน ซึ่งตอนนี้คงเป็นแฟนกันเรียบร้อยไปละ  lkkjjh lkkjjh

Pang-Gee

Re: บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 20:30:09 »

ผมเคยเจอ ผู้หญิงบอกว่ารักเรา พักอยู่กะเราตลอด แต่ ก้อไปเที่ยวกะอีกคน ซึ่งตอนนี้คงเป็นแฟนกันเรียบร้อยไปละ  lkkjjh lkkjjh

นั่นสิ ทำไมต้องยอมไปทุกเรื่องทำไมต้องยอมให้เค้ามีคนอื่น พอเราบอกว่าเราอยากมีคนอื่นบ้างมีการบอกว่าห้ามมี จะมีได้ยังไง ตัวเองเป็นผู้หญิงแล้วผู้หญิงกะผู้ชายต่างกันตรงไหน
ฉันก็ มีหัวใจเหมือนกันนะ  lkkjjh ouiy piuyty

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 21:54:14 »

รักกะนู๋จะค่ะ นู๋จะมอบความสุขให้อย่างที่คุณต้องการ  เขิน

jiggolord

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 21:59:22 »

เอาใจช่วยครับ เขิน

<a href="http://www.youtube.com/v/WZ4oJClZIgg&amp;feature=related" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/WZ4oJClZIgg&amp;feature=related</a>

Pang-Gee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 22:18:31 »

รักกะนู๋จะค่ะ นู๋จะมอบความสุขให้อย่างที่คุณต้องการ  เขิน

อยากรักคนอื่นเหมือนกันค่ะ แต่ทำไม่ลง
มันคงเป็นเวรรกรรมจริงๆขอบคุณเพลงนี้ค่ะที่มอบให้
lkkjjh lkkjjh

Keijikung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 22:29:47 »

ตลอด

Pang-Gee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 22:35:32 »

ได้แต่คิดว่าต่อนี้ไป ว่าจะไม่ทน
เธอทำได้ ฉันก็ทำได้
มีสิบใช่ไหม ฉันจะมีร้อยนะคอยดู
แต่แล้วพอถึงเวลาจริงๆ ทำยังไงก็ทำเธอไม่ลง

ouiy ouiy ouiy

Phate

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 22:38:07 »

เจ็บจังwa

แต่ผมขอบอกไว้อย่าง
ไม่มีอะไรในโลกที่แก้ไม่ได้

ไม่มีใครลิขิตชีวิตเรา และความรู้สึกเรา นอกจากตัวเราเอง.....
ที่เราเจ็บเพราะเราเลือกที่จะเจ็บเอง... เชื่อผมดิ...  เคยเป็นมา ความรู้สึก เราเลือกที่จะรู้สึกเอง...  
ทุกวันนี้ผมยังมองคนที่ผมรักยืนอยู่เคียงคู่กับคนอื่นอยู่เลย....
ผมจะเลือกที่จะนั้งทุกข์ระทม ทรมาน ไม่มีอารมณ์ทำการทำงาน.. ทำไมเค้าไม่สนใจเรา
หรือเลือก มีความสุขที่ได้รัก ได้ทำเพื่อใครสักคน...  โดยไม่จำเป็นต้องให้เค้าสนใจเรา
เห็นไหม เราเลือกได้

ไม่มีเวรกรรมที่เราฝ่าไม่ได้....  ทุกอย่างฝ่าได้ อยู่ที่ตัวเราครับ
ไม่มีอะไรบังคับเราได้

<a href="http://www.youtube.com/v/6Grz9N2B_gg?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/6Grz9N2B_gg?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>

ใครว่าต้องยอม?
ใครว่าต้องทน?
ใครว่ามันเป็นเวรกรรม?

ไม่มีอะไรครับ ผมอ่านแล้วรู้สึกแย่กับ (อ่านละอารมณ์บ่ดี)
นั่นสิ ทำไมต้องยอมไปทุกเรื่องทำไมต้องยอมให้เค้ามีคนอื่น พอเราบอกว่าเราอยากมีคนอื่นบ้างมีการบอกว่าห้ามมี จะมีได้ยังไง ตัวเองเป็นผู้หญิงแล้วผู้หญิงกะผู้ชายต่างกันตรงไหน
ฉันก็ มีหัวใจเหมือนกันนะ  lkkjjh ouiy piuyty

ถ้าจะไม่ให้พี่แพงมีใคร  ตัวเองก็ควรจะไม่มีใครอื่นด้วย!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 22:44:43 โดย Phate »

Pang-Gee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 23:10:09 »

เคยรักใครสักคนไหมคะคนข้างบน
แล้วคุณจะเข้าใจ แพงเคยบอกเค้า แต่ว่า ก็ต้องเป็นฝ่ายยอมทุกที
ช่างเหอะ ยังไงแพงก็เชื่อว่าเป็นเวรกรรมค่ะ

แต่แพงก็มีความสุขที่ได้รักเค้า รักจนกว่าจะมีใครใหม่ล่ะกันค่ะ เมื่อทนไม่ไหวก็จะไปเอง
ouiy ouiy

ว่าแต่ เรียกพี่กันเลยหรอ คุณPHATE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 23:12:02 โดย Pang-Gee »

Phate

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 23:20:11 »

เคยรักใครสักคนไหมคะคนข้างบน
แล้วคุณจะเข้าใจ แพงเคยบอกเค้า แต่ว่า ก็ต้องเป็นฝ่ายยอมทุกที
เคยครับ เข้าใจด้วย รู้ด้วยว่าทำไมต่อให้เจ็บแค่ไหนถึงก็ยังยอม...  ก็เคยเป็นครับ!  แต่ก็ผ่านมาได้ครับ! เลยเพียงบอกว่า ที่ผมผ่านมาได้ แค่เปลี่ยนวิธีคิด ชีวิตเราก็สุขครับ

ว่าแต่ เรียกพี่กันเลยหรอ คุณPHATE
ขออภัยครับ แต่ผม 24 เองอ่า

Pang-Gee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 23:24:25 »

จะว่าแพงแก่ ช่ายยไหม ghfg ghfg แก่แค่อายุหน้าตาแค่ 18  ttu

Phate

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 23:25:18 »

ไม่เชื่อ  ต้องเจอตัวจริงก่อน ถึงจะยอมรับ!

่jimmy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 23:50:50 »

อืมมมมมมมมม.......ทามใจ  อย่างแรง

pitiosis

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 23:56:28 »

เห็นใจจิงๆ ครับ

Pang-Gee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 00:02:57 »

เห็นใจจิงๆ ครับ
อืมมมมมมมมม.......ทามใจ  อย่างแรง

ขอบคุณที่เห็นใจค่ะ lkkjjh อยากบอกผู้ชายทุกคนว่า คืนที่คุณยังไม่กลับบ้านรู้ไหมหัวอกคนรอมันทรมานแค่ไหน ป่านนี้พ่อตัวดียังไม่กลับเลย ไม่รอแล้วนะะะะะ ouiy ouiy vbnn

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 00:13:05 »

รอไปก็ใช่ที่  มารักกะนู๋เห๊อะะะะะะะ  zad

party

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 09:19:41 »

รายข้างบนยังไม่ยอมเลิก kick

Pang-Gee

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 09:37:38 »

รอไปก็ใช่ที่  มารักกะนู๋เห๊อะะะะะะะ  zad

งั้นเรามากิ๊กกานนนนนนน อิอิ  uiuo

shoots

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 11:52:11 »

มันเป็นเส้นบางๆระหว่างความรักกับความใคร่     dsgjsd

racegal

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 12:01:00 »

เคยนะ เคยทน อยู่ สองปี ...

ไปๆมาๆ มันจะหมด อารมย์ความรัก ไปซะ เอง เหมือนเรา เหนื่อยแล้ว พอแล้ว .. เลิกไปง่ายๆ แล้วเค้าก็ ง้อเรามากๆ เพราะอะไรไม่แน่ใจ

ผู้ชายอะ มันปากดี .. ม่อได้ตลอด พูดดี พูดหวาน ยั่งกะน้ำตาล .. ชิช่ะ ,, สตอเบอรี่สุดๆๆๆๆๆ

Pang-Gee

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 12:25:54 »

เคยนะ เคยทน อยู่ สองปี ...

ไปๆมาๆ มันจะหมด อารมย์ความรัก ไปซะ เอง เหมือนเรา เหนื่อยแล้ว พอแล้ว .. เลิกไปง่ายๆ แล้วเค้าก็ ง้อเรามากๆ เพราะอะไรไม่แน่ใจ

ผู้ชายอะ มันปากดี .. ม่อได้ตลอด พูดดี พูดหวาน ยั่งกะน้ำตาล .. ชิช่ะ ,, สตอเบอรี่สุดๆๆๆๆๆ

อยากกดถูกใจล้านครั้ง นี่แพงทนมานานเหมือนกัน เริ่มไม่ไหวแต่ก็ยังไปไหนไม่ได้ เคยคิดจะมีคนอื่นแต่ก็ลืมเค้าไม่ได้ ขนาดคนนั้นเค้าแสนดีเอาอกเอาใจทุกอย่างเรียกเมื่อไรได้เมื่อนั้น แต่กับคนนี้ แฟนคนนี้ ได้แค่บอกว่าคิดถึง นานๆจะมาหา ช่วงนี้ห่างๆกัน  สงสัย คงต้องห่างกันสักพักจริงๆ บางทีอยากแก้แค้นนนนนนน ให้สุดๆๆแต่ก็ทำไม่ลง

เลิกไปก่อน ฉันนนนจะเอาคืนนนนนนนน lkkjjh lkkjjh คิดว่าจะใช้ทฤษฎีแทนที่ค่ะ

Pang-Gee

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 12:30:26 »

อยากถามผู้ชายว่าตอนที่คุณนอกใจ แฟนคุณเนี่ยกำลังคิดอะไรอยู่คะ??????????????   uilo

Keijikung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 12:55:54 »

อยากถามผู้ชายว่าตอนที่คุณนอกใจ แฟนคุณเนี่ยกำลังคิดอะไรอยู่คะ??????????????   uilo

ไม่ได้คิดค่ะ ตอบแทนหลายๆคน

BASICC

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 13:03:38 »

ต้องไม่ให้รู้อ่าาาา มะง้านม่องเท่ง  ghjk แต่ ว่านอกใจ ทำยังไง หรอครับ  fdgdfdf

meaw_meow

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 13:09:58 »

.,mn ของอย่างนี้ ไม่เจอกับตัวไม่รู้ครับ

ตอนนี้เราอาจยึดติดกับบางสิ่งบางอย่าง คงมีแต่เวลา ที่จะทำให้เราดีขึ้น หรือฉลาดขึ้น

เมื่อเราผ่านมันไปได้ และมองย้อนกลับไปดู เราจะหัวเราะกับมัน

ตอนนี้ที่ช่วยได้ คงให้กำลังใจ จขกท. และขอให้เข้มแข็งครับ

ผู้ชายดี ๆ ยังมีอีกเยอะครับ เสียแต่ว่าส่วนใหญ่ ......... เป็นตุ๊ด หรือเป็นกระเทยไปซะเกือบหมดแล้ว  09876

racegal

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 15:19:00 »

ใช่ๆๆๆ เหมือนที่พี่ข้างบน บอก ..  พอย้อนกลับมาดู แล้วก็หัวเราะตัวเอง ..

คิดไปคิดมา ที่ผ่าน ตรู ฟาย มาก ..

เสียโอกาส อะไรไปหลายอย่าง ..  ouiy

Keijikung

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 15:25:31 »

รีบๆนะคับ เด๋วจะไม่เหลือผู้ชายดีดีอย่างพี่  lhgfr lhgfr

racegal

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 15:28:07 »

งั้น หนู จอง ก่อนเลย นะคะ พี่เค  อิอิ   mbvc

Keijikung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 16:08:53 »

งั้น หนู จอง ก่อนเลย นะคะ พี่เค  อิอิ   mbvc

เด่วพี่ดูคิวก่อนนะ แต่พี่สู้ คนขับ บีเอม สีเลือดหมูมะได้หรอก  jljhl jljhl

kittiwan

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 16:34:10 »

ผมไม่เคยนอกใจแฟน อยุ่กับใครก็รักคนนั้น แต่ดันแฟนมานอกใจซะเอง มาสวมเขาให้ ถามว่าเสียใจไหม เสียใจ แต่ทำไงได้ คนมันไม่รู้จักพอ ไม่ซื่อสัตย์ มันก็ไปห้ามเค้าไม่ได้ ทำใจครับ รักตัวเอง อยู่ดูแลตัวเองดีกว่า เราอยากทำอะไรทำเลย อย่าให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนก็พอ คนอื่นยังเห็นแก่ตัวเค้าเลย หาความสุขใส่ตัวทั้งนั้น เราก็คนเหมือนกัน ทนไปทำไม อยู่ได้ก็อยู่ อยู่ไม่ได้ก็เลิกลาครับ รักตัวเองดีกว่า คนดีๆที่รักเรายังมีอีกมาก เพียงแต่เรายังไม่พบก็เท่านั้น ทุกวันนี้ผมอยู่ด้วยตัวเองสบายใจดี ลองดูสิ แล้วคุณจะรู้ว่าความสุขไม่ได้อยู่ไกลตัวคุณเลย มันอยู่กับคุณตลอดเวลา เพียงแต่คุณดันไปให้คนที่เค้าไม่เห็นค่า กลับมาให้ตัวเองดีกว่ามั้ย คิดดูนะ  dsgjsd  .,mn

kittiwan

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 16:42:26 »

ขอบอกอีกอย่างนะ ปากบอกว่ารักเค้า แต่ดันไม่รักตัวเอง ถ้ารักเค้าได้ ก็ต้องรักตัวเองเป็นด้วย ไม่มีใครรักคนที่ไม่รักตัวเองหรอกนะ ( โง่อีกต่างหาก) ขอโทษที่พูดแรง ถ้าน้องยังมีสตินะ บายๆๆๆ

Phate

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 18:20:08 »

ตอนมีแฟน หนึงในไม่กี่คนในโลกคนที่ผมพูดได้ว่า "รัก"  ผมไม่เคยนอกใจครับ  
มีแต่แฟนนอกใจซะเอง! เลยมีประชดนอกใจคืนบ้างก็เท่านั้น (แต่ก็ไม่ได้ทำให้รู้สึกดีขึ้นเลย) การที่นอกใจลงสำหรับผมเหมือนการหมดรักแล้วละ ไม่ได้มองเค้าเป็นแฟนแล้ว เสียความรู้สึกในสิ่งที่เธอทำไปแล้ว
ที่เที่ยวไปเรื่อยๆ จีบดะไปเรื่อยๆ เพราะไม่มีคนรักก็เท่านั้นครับ!
ปรกติถ้าผมรักใครสักคน ผมก็หยุดน่ะนะ  (แต่มักเจอ ฉันหยุดแล้ว แล้วเธอหยุดได้ไหม น่ะสิ)

ทุกวันนี้ผมอยู่ด้วยตัวเองสบายใจดี ลองดูสิ แล้วคุณจะรู้ว่าความสุขไม่ได้อยู่ไกลตัวคุณเลย มันอยู่กับคุณตลอดเวลา เพียงแต่คุณดันไปให้คนที่เค้าไม่เห็นค่า กลับมาให้ตัวเองดีกว่ามั้ย คิดดูนะ  dsgjsd  .,mn
ผมชอบอันนี้นะ  อารมณ์เดียวกับที่ผมเคยโพสไว้บน ๆ ความสุขมันอยู่กับตัวเรา แค่เราเปลี่ยนความคิด รักตัวเองให้มาก เราก็มีความสุข สิ่งหนึ่งที่ผมค้นพบหลังจากโดนทำร้ายมาเยอะ คือ "ความสุขอยู่ในใจเรา ไม่ได้อยู่กับคนอื่น"  
ผมเห็นคนที่ผมรักบอกรักคนอื่น อยู่กับคนอื่น ไม่ใช่ไม่เจ็บ เจ็บ แต่ไม่จมปลัก
แล้วเอาพลังงานที่เหลือไปคิดและทำในสิ่งที่ทำแล้วมีความสุขดีกว่า
วิธีผมจะประมาณนี้  เราลองนั้งสมาธิ หายใจเข้าออกช้า ๆ รวบรวมสติครับ แล้วเราจะอยู่เหนือปัญหาทั้งปวง  ได้ผลครับ ผมทำมาแล้ว
ด้วยความหวังดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2010, 19:02:40 โดย Phate »

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 20:11:10 »

งั้นเรามากิ๊กกานนนนนนน อิอิ  uiuo

เอาเบอร์โทมาเลยค่ะ พุกนู๋จะไปกรุงเท๊บ เราไปหวีทกันเห๊อะะะ เขิน เขิน

Pang-Gee

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 23:12:01 »

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ แพงก็รู้ตัวว่าตังเองโง่แต่ทำไงคะแพงยอมที่จะเป็นแบบนี้แพงทำมาหมดทุกอย่าง มานั่งคิดทบทวนว่าทำไมฉันโง่
แต่เรื่องราวดีๆมันก็มีบ้างโรแมนติกมานก็มีบ้าง ไม่ได้เลวร้ายไปหมด ผิดแค่เรื่องเจ้าชู้ แต่สุดท้ายเค้าก็กลับมา ไม่รู้จะแก้ยังไงก็จะทนจนกว่าจะหมดรัก
ถามว่ารักตัวเองไหมก็ไม่เคยที่จะทำร้ายตัวเอง เพียงแค่เรื่องนี้ ทำร้ายไหมก็ทำร้าย แต่ก็มีความสุขนะคะ  ขอเวลาสักวันคงจะดีขึ้นเองตอนนี้ไม่พร้อมที่จะไปจากเค้า T___T

vrc

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 09:13:37 »

ถามว่ารักตัวเองไหมก็ไม่เคยที่จะทำร้ายตัวเอง เพียงแค่เรื่องนี้ ทำร้ายไหมก็ทำร้าย แต่ก็มีความสุขนะคะ 

ออกแนวซาดิสต์แฮะ  dsgjsd

Pang-Gee

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 10:12:04 »

ถามว่ารักตัวเองไหมก็ไม่เคยที่จะทำร้ายตัวเอง เพียงแค่เรื่องนี้ ทำร้ายไหมก็ทำร้าย แต่ก็มีความสุขนะคะ 

ออกแนวซาดิสต์แฮะ  dsgjsd
piuyty piuyty

หมายถึงทำร้ายจิตใจน่ะค่ะไม่ใช่ทำร้ายร่างกาย แพงไม่ซาดิสม์ค่าาาาาาาาา

kittiwan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 10:50:38 »

ทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนแต่อนัตตา ไม่มีอะไรที่เที่ยงแท้แน่นอน ไม่มีอะไรเป็นของเราไปตลอด ตัวเราตายไปยังเอาไปไม่ได้เลย เอาเวลาที่เหลือดูแลตัวเองดีกว่า รักตัวเองให้มากขึ้น แคร์ตัวเองมากขึ้น อดีตได้ผ่านไปแล้ว ปัจจุบันถ้าเป็นอย่างไร นั่นหมายถึงอนาคตก็เป็นอย่างนั้น วันนี้ทุกข์ พรุ่งนี้ก็ทุกข์ ถ้าทำวันนี้ให้สุข พรุ่งนี้ก็สุข อย่ายึดติดกับความทรงจำที่แสนหวาน เพราะมันจะกัดกินใจให้อ่อนแอเหมือนคนโง่
คิดง่ายๆ ถ้าเค้ารักเราจริง เค้าคงไม่ทำแบบนี้ เค้าไม่รักเราหรือหมดรัก ก็ต้องเข้าใจ อะไรไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ ถ้ามันเป็นของเรา อยู่ไกลกันแค่ไหน มีอุปสรรคอย่างไรก็เป็นของเรา

ปล.คิดมากปวดหัว หาผัวใหม่ดีกว่า   kjhg kjhg kjhg ขำขำ อย่าซีเรียสครับ เป็นกำลังใจให้

P_Mini

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 10:52:20 »

เพราะแฟนนอกใจเลยทำให้ผมรู้จักเว็บนี้ครับ

Pang-Gee

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 11:02:13 »

ทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนแต่อนัตตา ไม่มีอะไรที่เที่ยงแท้แน่นอน ไม่มีอะไรเป็นของเราไปตลอด ตัวเราตายไปยังเอาไปไม่ได้เลย เอาเวลาที่เหลือดูแลตัวเองดีกว่า รักตัวเองให้มากขึ้น แคร์ตัวเองมากขึ้น อดีตได้ผ่านไปแล้ว ปัจจุบันถ้าเป็นอย่างไร นั่นหมายถึงอนาคตก็เป็นอย่างนั้น วันนี้ทุกข์ พรุ่งนี้ก็ทุกข์ ถ้าทำวันนี้ให้สุข พรุ่งนี้ก็สุข อย่ายึดติดกับความทรงจำที่แสนหวาน เพราะมันจะกัดกินใจให้อ่อนแอเหมือนคนโง่
คิดง่ายๆ ถ้าเค้ารักเราจริง เค้าคงไม่ทำแบบนี้ เค้าไม่รักเราหรือหมดรัก ก็ต้องเข้าใจ อะไรไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ ถ้ามันเป็นของเรา อยู่ไกลกันแค่ไหน มีอุปสรรคอย่างไรก็เป็นของเรา

ปล.คิดมากปวดหัว หาผัวใหม่ดีกว่า   kjhg kjhg kjhg ขำขำ อย่าซีเรียสครับ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณพี่มากเลยค่ะคำพูดพี่ทำให้แพงก็มาฉุกคิดเหมอืนกัน แต่มันจะให้เลิกทีเดียวก็ไม่ไหวนะ ทรมานเหมือนกันเนาะ ถ้าหาผัวใหม่ได้เร็ว ไม่แน่ก็อาจจะลืมได้เร็วก็ได้ อิอิ ตอนนี้ก็เริ่มห่างๆบ้างแล้วค่ะ บางทีอยู่ด้วยก็ไม่มีความสุข ลองมาอยู่คนเดียวมันก็เหงา นะ ไม่รู้จะทำไงเลย  ปัญหามากไปป่ะเนี่ย  ljhgf ljhgf

man69

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 11:21:45 »

หมดเวรหมดกรรมก็หมดใจครับ พี่เคยทำให้ผู้หญิงคนหนึ่งทรมานอยู่เกือบหกปี ไปไหนกันไม่รอดทั้งคู่ พออยู่ๆมาวันหนึ่งต่างคนต่างทำใจ มันก็เลิกร้างลาหายกันไปดื้อๆเลย สักวันหนึ่งคะแพง พอหมดเวรหมดกรรมก็จะหมดใจคะ

alpha

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 11:37:52 »

คนสองคนที่ไม่รู้จักกันมาก่อน อยู่ๆก็เจอกันแล้วคิดว่าจะลองคบกัน แน่นอนที่สุดว่าถ้าก่อนจะคบกันรู้จักสันดานกันจริงๆแล้วอาจปฏิเสธตั้งแต่ต้น แต่พอไม่รู้ก็ต้องลองคบ ก็เหมือนหัดขับรถ ก็ต้องค่อยๆขับ ลึกซื้งเป็นขั้นๆไป เพราะฉะนั้น เมื่อรู้ตัวว่าเขาไม่ใช่ก็ควรหยุด ไม่ควรถลำลึกซื้งเกินไปอีก

อาจจะจริงก็ได้ที่เขาว่า เวลาคบกัน ผู้หญิงเริ่มจากศูนย์ขึ้นไปถึงร้อยแต่ผู้ชายจะเริ่มจากร้อยลงมา เพราะฉะนั้นหากเห็นว่าผู้ชายคนนั้นเริ่มออกลายที่เป็นคนไม่ดี ก็ควรหยุด อาจหยุดให้เขาปรับปรุงตัว หรือหยุดความสัมพันธ์ไปเลย เพราะถ้าปล่อยไปคุณจะผูกพันธ์กับเขามากขึ้นแต่เขาจะรักคุณน้อยลงไปเรื่อยๆ จนสุดท้ายคุณต้องเป็นฝ่ายเสียใจอย่างสุดๆ แต่เขาอาจจะคิดว่า "โล่งอก" แล้วสามารถหาคนใหม่หรือเปิดตัวได้เต็มที่

Pang-Gee

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 12:05:01 »

^^^^

^^^

^

คงเป็นแบบนั้นแหล่ะ ค่ะ ตอนนี้ก็กำลังถอยออกมาเพราะยิ่งอยู่ไปยิ่งผูกพันธ์ จริงๆ  lkkjjh

kittiwan

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 16:19:32 »

อย่าเชื่อความรู้สึกของตัวเอง อย่าเข้าข้างตัวเอง เพราะไม่มีมนุษย์คนไหนในโลกไม่ทำอะไรเพื่อตัวเองหรอก มักจะเชื่อและคิดว่าถูกต้องในความคิดของตน ทบทวนครับ ตั้งสติ เอาความถูกต้องเป็นที่ตั้ง เอาความสุขเป็นพื้นใจ คิดใหม่ ทำใหม่ อาจเหงา แต่เดี๋ยวเราก็ปรับตัวได้ ก่อนหน้าไม่มีเค้าเรายังอยู่ได้ ถ้าตอนนี้จะไม่มีเค้ามันก็ต้องไม่ต่างกันใช่มั้ย มีเพื่อนไว้ทำไม อยู่กับเพื่อน คุยกับเพื่อน หากิจกรรมทำ อ่านหนังสือธรรมมะ ไปทำบุญบ้างถ้ามีเวลา ลองทำอะไรอย่างอื่นที่เราไม่เคยทำหรืออยากทำแต่ไม่ได้ทำ มันจะช่วยให้ลืมได้ครับ จำไว้ถ้าอยากลืมมันยิ่งจำ  ไม่ได้อยากลืมแต่พยามยามเลิกคิดและหาอะไรทำ มันจะช่วยได้ เวลาเท่านั้นคือยารักษาใจที่ดีที่สุดในโลก

ปล.ตอนนี้พี่ว่างนะ อย่าบอกใครเชียว...............................   kjhg kjhg

superman

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 13:43:41 »

เอาใจช่วยครับ เขิน

<a href="http://www.youtube.com/v/WZ4oJClZIgg&amp;feature=related" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/WZ4oJClZIgg&amp;feature=related</a>
[/quoteถูกต้องเลย มันเป็นเวรกรรมที่ฉันได้ทำกับเธอ uilo

0859386264

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:14:59 »

เหนื่อย แต่ก็ต้องสู้ต่อไป

Bigboys

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:16:22 »

เห้อ.... ljhgf

Yasito

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:19:16 »

งี้แหล่ะผู้ชาย ไม่รู้จักพอ ...

ทีเราจามีคนอื่นบ้างไมได้

ตัวเองมีเท่าไรก็ไม่พอ  vbnn vbnn

Bigboys

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:21:26 »

งี้แหล่ะผู้ชาย ไม่รู้จักพอ ...

ทีเราจามีคนอื่นบ้างไมได้

ตัวเองมีเท่าไรก็ไม่พอ  vbnn vbnn

มันก็แบบนี้แหละครับสังคมไทย ยังนับถือในสิทธิไม่เท่ากัน บ้านเมืองเรายึดถือมานานเรื่องเพศนี้

cickcura

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 19:10:56 »

นี่ครับ นิสัยผู้หญิง มันทำให้ผู้ชายเลว
แล้วผู้หญิงแบบนี้ก็มีเยอะทำให้ให้ผู้ชายเลวๆยิ่งมีเยอะ

อยากจะบอกว่า ชอบนะผู้หญิงแบบนี้ อิอิ เพราะผมมันเลว  hgjhg

อันที่จริง อยากจะบอกว่า ถ้าคุณผู้หญิงมีแฟนใหม่ หรือ ยังอยากจะคบกับแฟนอยู่ คุณก็น่าจะทำให้ให้เค้าไม่เบื่อคุณ อย่างเช่น ทำให้เค้าหึงคุณบ้าง มีคนอื่นมาจีบแล้วคุณเล่นด้วยอ่ะ อย่างนี้ การแต่งตัวผู้ชาบมักจะเบื่อแฟนตัวเองอ่ะครับ เห็นคนอื่นแต่งตัวขาสั้น เสื้อรัดๆ แล้วกลับมามองที่แฟนตัวเอง ผู้ชายมันเบื่ออ่ะครับ บางครั้งเราอาจใส่อย่างนั้นมั้งเพื่อให้แฟนรู้ว่า เราก็สุดๆได้เหมือนกัน

มั่วๆอ่ะครับ แต่นี้ในความคิดของผู้ชาย เลวๆ คนหนึ่ง ^^