-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวเว็บช่วยหน่อยคับ มีผู้หญิงมาตามตื้อ  (อ่าน 4098 ครั้ง)

handnew

• บุคคลทั่วไป

ช่วงนี้ ผมเจอปัญหากับตัวเองอย่างจังเลยคับ ขอคำชี้แนะจากพี่ๆ หน่อยคับ

เรื่องมีอยู่ว่าคืนนึง ผมเล่นเอ็มกับพี่ผู้หญิงคนนึง อายุมากกว่าผมนิดหน่อย ก็คุยกัน ก็เห็นรูปกัน แล้วก็แลกเบอร์กัน

แล้วโทรหากัน ในคืนนั้น อีกวันมาพี่แกก็โทรมาหาผมอีก ผมก็คุยไปตามประสาผู้ชายอารมณ์ดี

ตกเย็นแกก็โทรมาอีก โทรเล่าโน้นเล่านี้ให้ฟัง ผมก็ฟังไป พอเป็นเพื่อนแก้เหงาให้แก เพราะแกอยู่คนเดียว

แต่วันหลังๆมานี่ซิคับ แกเล่นโทรหาเช้า สาย เที่ยง บาย เย็น กลางคืน แบบว่าโทรหาตลอดเลยคับ

ถ้าไม่รับก็โทรมา miss call เป็น 10-20 สาย จนผมต้องรับ แล้วก็นั่งฟังแกคุยเป็นชั่วโมง

ยิ่งหลังๆ แกชอบบอกว่า รักผมอย่างนั้น รักผมอย่างนี้ ผมก็ลำบากใจไม่รู้จะพูดยังไง

ทุกวันๆแกจะโทรมาหาผมไม่รู้กี่รอบ จนไม่เป็นอันทำงานเลยคับ จนผมรู้สึกว่ามันมากเกินไปแล้ว

มันก้าวข้ามความเป็นส่วนตัวของผมมากเกินไป ขนาดตอนนี้พิมพ์นี้ยังโทรมาเลย T_T

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอารมณ์ของผู้หญิงนะครับว่า แกคิดอะไร รู้สึกยังไง แต่ที่ผมรู้สึกตอนนี้

รู้สึกทนไม่ไหวแล้วคับ สำหรับคนที่พึ่งเจอกัน พึ่งรู้จักกัน ตัวจิงๆก็ยังไม่เคยเจอ ผมไม่รู้จะทำยังไง อยากจะเปลี่ยนเบอร์หนีไปเลย
แต่ก็กลัวว่าจะไปทำร้ายจิตใจพี่เค้า

เลยอยากมาปรึกษาพวกพี่ๆ ชาวเว็บว่า เคยเจอแบบนี้กันบ้างรึป่าว แล้วควรจะแก้ปัญหานี้ยังไงดีคับ เพื่อให้ผมกลับมามีอิสระภาพอีกครั้งนึง

ยังไม่อยากมีแฟนเป็นใครก็ไม่รู้    uilo uilo uilo uilo uilo

cmuPuza

Re: ชาวเว็บช่วยหน่อยคับ มีผู้หญิงมาตามตื้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 22:12:54 »

ถ้าเยอะขนาดนั้น พี่เขาก็คงไม่ปกติแล้วค่ะ
เปลียนเบอร์ไปเถอะ
แบบนี้น่ากลัวนะค่ะ
แล้วเช็คให้ดีด้วยนะค่ะ ว่าเขามีที่อยู่ หรือรู้จักที่ทำงานเรารึป่าว
แบบนี้เข้าขันโรคจิตค่ะ  ถ้าขืนตามใจเขามากกว่านี้ เขาก็จะคิดว่าเราไปรักเขา เด่วจะจบยากกว่าเดิมนะค่ะ
แต่ก่อนเปลียนเบอร์ก้ต้องพูดบอกเขาไปตรงๆเลยว่าไม่อยากคุยกับเขาแล้วค่ะ
เด๋วเขาจะคิดไปเอง เป้นห่วงมาเราหายไปไหนค่ะ

ปูเคยเจอผู้หญิงคนหนึ่งที่ตามรังควานบ้านปูมาเป้นปีค่ะ เขาโทรกวนพ่อกวนแม่ด้วย
โดนลามรังควานทั้งบ้านเลยค่ะ ไม่รู้ไปหาเบอร์มาจากไหน โรคจิตแบบนี้ทำอะไรได้บ้างก็ไม่รู้อะ

handnew

Re: ชาวเว็บช่วยหน่อยคับ มีผู้หญิงมาตามตื้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 22:25:19 »

ขอบคุณมากคับ

ตอนเคลียร์นี่ คงลำบากน่าดูเลยนะคับ

ไม่รู้จะเริ่มเคลียยังไง

ตอนนี้เทอทำให้ผมปวดหัว กว่าเรื่องงานอีกคับ ทำงานยังไม่เคยปวดหัวขนาดนี้มาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2010, 22:27:43 โดย handnew »

System

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 22:30:30 »

นัดเจอ แล้วจัดสักที ให้หายคิดถึง

jrockmania

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 23:46:18 »

น่ากลัวมากครับ  ผมเคยมีเหมือนกัน ตามมาหาที่หอ ซื้อของมาฝาก

ขนาดไม่ได้สานต่ออะไรเลยนะ แค่คุยด้วยไม่กี่ที สุดท้าย ก็ต้องหักดิบครับ ขอโทษแล้วก็เลิกรับโทรศัพท์

กรณีคุณนี่ เคลียร์ดีๆละกันนะ

0859386264

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 13:54:33 »

ก็ต้องคุยกันอย่างเปิดอก(ไม่ใช่ถอดเสื้อนะครับ)

บอกตามตรงไปว่ามีแฟนแล้ว คุยกับพี่แค่อยากมีเพื่อน ไปกินไปเที่ยวเฉย  ๆ
 nears

handnew

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 13:58:56 »

ขอบคุณทุกๆ ข้อเสนอครับ

เด๋วคืนนี้จะเคลียร์ให้ได้ แล้วจะมารายงานผลนะคับ

sakka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 14:03:34 »

block call ช่วยท่านได้( ไม่รู้เคยใช้ป่าว)

cmuPuza

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 14:32:21 »

block call ช่วยท่านได้( ไม่รู้เคยใช้ป่าว)

ใช้ไม่ได้ผลกับพวกไม่ปกติค่ะ ลองมาแล้ว
มันก็จะเปลียนเบอร์โทรมาใหม่ บล๊อกไปอีกก็เปลียนเบอร์โทรมาอีกอะค่ะ

cickcura

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:01:00 »

คิดอย่างไรก็ พูดไปอย่างนั้นเลยครับ อะไรๆจะได้ไม่คาจัยเรา
สบายใจเราดีกว่าทำให้คนอื่นสบายแล้วเราทุกข์

Bigboys

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:01:41 »

ผมว่าลองตัดใจพูดกับแกตรง ๆ ไปเลยดีกว่าครับ ถ้าแบบนี้แล้วเรามีปัญหาก็บอกกันไป ไม่แน่นะครับ แกอาจจะรับได้ก็เป็นได้ครับ

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 21:19:44 »

คิดอย่างไรก็ พูดไปอย่างนั้นเลยครับ อะไรๆจะได้ไม่คาจัยเรา
สบายใจเราดีกว่าทำให้คนอื่นสบายแล้วเราทุกข์

เห็นด้วยค่ะ บอกเขาตรงๆอ่ะดีที่สุดแล้วค่ะ

Phate

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 00:05:10 »

เดด  ผมเคยเจอปัญหานี้ แต่เผอิญว่า เคยนัดเจอแล้วจัดไปแล้ว

จากนั้น ก็มีโทรมาคุยมากมายอย่างนั้นอย่างนี้ แล้วมากขึ้นเรื่อย ๆ จนเกินคำว่า "ส่วนตัว" ไปมาก จนผมทนไม่ไหว
โทรมาวันละเป็นร้อยสาย งานการไม่เป็นอันทำพอดี กลางคืนก็โทรมาอยู่ได้ ดึกดื่นนอนไม่หลับก็โทรมาอยากให้ตื่นเป็นเพื่อน  อะไรวะ คนจะหลับจะนอน!!! ตรูจะบ้า!!!

สุดท้าย ผมเลือกที่จะพูดตรง ๆ ครับ แล้วปัญหาก็จบ แต่ไม่จบด้วยดีเท่าไหร่

vrc

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 00:08:24 »

สวยไหม ถ้าสวยก็จับมาฟันซะ เอาจนเบื่อแล้วก็รีบทิ้งไป   dgd

handnew

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 08:14:41 »

เมื่อวาน ลองพูดไปตรงๆ ก็มีดราม่ากันไป แต่ยังไม่รู้ว่าผลจะเป็นยังไง

เหมือนกับว่า ยังไงก็ไม่ยอมจบอ่ะคับ

รอดูกันต่อไป

Yasito

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 08:30:15 »

เค้าคงว่างไม่มีไรทำ

- -*

ต้องกำจัดค่ะ ไม่งั้นน่ารำคาญ

ปลาก็ไม่ชอบคนตามตื๊อ ส่วนมากก็ตามตื๊อคนอื่น 55+

พูดเล่นค่ะ

konsiafan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 08:51:59 »

;kljj  แบบนี้ต้องคุยตรงๆไปเลยครับ ว่าอย่างนี้มันมากไปสำหรับเรา คุยแบบเหตุผล

handnew

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 10:28:22 »

เรียบร้อยแล้วคับ เคลียร์ได้สำเร็จ ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคับ

;khhg

chocokizz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 13:46:00 »

ยินดีด้วยเจ้าค่ะ

p_nuin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 14:10:07 »

ส่งมาเดี๋ยวจัดให้ ttu

konsiafan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 14:10:41 »

pongz  ยินดีด้วยนะครับ

cmuPuza

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 22:42:08 »

hssd
ปลดความกังวลใจไปเลยนะค่ะ
ดีใจด้วยค่ะ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 04:34:24 »

เห็นด้วยค่ะ บอกเขาตรงๆอ่ะดีที่สุดแล้วค่ะ

กดlike100 ครั้ง pongz

sir_ken

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 23:45:08 »

ต้องตัดไฟแต่ต้นลมครับไม่งั้นถ้าจัดไปอะไรไป เดี๋ยวจะซวยโดนตามไม่เลิกนะครับ