-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเป็นผู้ชายที่เกิดมาไม่เคยมีแฟนเลย  (อ่าน 9696 ครั้ง)

jook2012

• บุคคลทั่วไป

ผมเป็นผู้ชายที่เกิดมายังไม่เคยมีแฟนเลยครับ ตอนนี้อายุจะ21แล้วครับ    ss  มีใครเป็นแบบผมมั้งครับ
แต่ผมก็ยังอยู่ได้ครับ บางวันก็เศร้าใจเวลาเห็นเขาเดินควง กัน ดูหนังผมไม่เคยดูกับผู้หญิงเลยครับส่วนมากไปดูคนเดียว ส่วนเพื่อนก็ไม่ค่อยไปดูด้วยเท่าไร นึกอยากดูก็ไป ผมอยากมีคนให้เป็นห่วงครับ อยากมีผู้หญิงร้องให้ ให้ เพราะเพื่อนผมเคยทำแฟนร้องให้เพราะมีกิ๊ก ผู้หญิงคนนั้นสงสัยรักเพื่อนผมมาก รู้สึกดีจัง เป็นผมผม คงรักผู้หญิงคนนี้มากถ้ารู้ว่าเขารักผมขนาดนี้
ตอนนี้ผม ก็เรียนอยู่ครับ สงสัยว่าจะโสดตลอดชีวิตแล้วล่ะครับ เลยตั้งจุดหมายฝันเอาไว้ว่า อยากจะไปเที่ยวรอบโลก เพื่อดับทุกข์เรื่องคู่ เฮ้อ~~~~~
  ouiy

มีอะไรแนะนำผมไหมครับ !!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2011, 20:54:49 โดย jook2012 »

cmuPuza

Re: ผมเป็นผู้ชายที่เกิดมาไม่เคยมีแฟนเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 21:11:23 »

nears  ขำๆ ไม่เห้นต้องคิดมากค่ะ
เรามีแฟนคนแรกก็22แล้ว บางคนโสดมานานกว่าเราเยอะ
แค่ยังไม่เคยมีแฟน ดีกว่าเห็นเด็กประถม ม.ต้น มีแฟนกันแล้วนะ นั้นก็เด็กเกิน เป็นห่วงอนาคต ouiy

chocokizz

Re: ผมเป็นผู้ชายที่เกิดมาไม่เคยมีแฟนเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:13:25 »

อยากมีบ้างแล้วอยากรู้ว่าต้องทำไง เชิญที่ห้องถามกามเทพ

แต่ถ้าปลงแล้ว ก้อมาโสดด้วยกันต่อไปค่ะ มีความสุขจะตาย

cmuPuza

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:18:00 »

อยากมีบ้างแล้วอยากรู้ว่าต้องทำไง เชิญที่ห้องถามกามเทพ

แต่ถ้าปลงแล้ว ก้อมาโสดด้วยกันต่อไปค่ะ มีความสุขจะตาย
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=vthkdfsjmO4[/youtube]

pongzให้คุณฟ้า

llSilveRll

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:24:20 »

ผมมีแฟนคนแรกตอนผมอายุ 23 บทมันจะมามันก็มาครับ  mbvc mbvc

แต่บทจะแห้ว แม่งก็แห้วอยู่นั่นแหละ  lkkjjh lkkjjh

SeVeNti

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:36:39 »

ใจร่มๆครับ ใช้ชีวิตให้มีความสุขก่อนครับ การมีแฟนมานเป็นอะไรที่น่าหลงไหล แต่อีกทางถ้าไม่ถูกใจ ก็เป็นอะไรที่น่าหลีกหนี อิอิ
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า ห่ะห่ะ

อย่าคิดมากครับของยังงี้ เด๋วมานก็มาครับ ขึ้นอยู่กับโอกาศ และจังหวะ ชิมิชิมิ khjhgg

Makettingmanager

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 17:22:23 »

ผมเป็นผู้ชายที่เกิดมายังไม่เคยมีแฟนเลยครับ ตอนนี้อายุจะ21แล้วครับ    ss  มีใครเป็นแบบผมมั้งครับ
แต่ผมก็ยังอยู่ได้ครับ บางวันก็เศร้าใจเวลาเห็นเขาเดินควง กัน ดูหนังผมไม่เคยดูกับผู้หญิงเลยครับส่วนมากไปดูคนเดียว ส่วนเพื่อนก็ไม่ค่อยไปดูด้วยเท่าไร นึกอยากดูก็ไป ผมอยากมีคนให้เป็นห่วงครับ อยากมีผู้หญิงร้องให้ ให้ เพราะเพื่อนผมเคยทำแฟนร้องให้เพราะมีกิ๊ก ผู้หญิงคนนั้นสงสัยรักเพื่อนผมมาก รู้สึกดีจัง เป็นผมผม คงรักผู้หญิงคนนี้มากถ้ารู้ว่าเขารักผมขนาดนี้
ตอนนี้ผม ก็เรียนอยู่ครับ สงสัยว่าจะโสดตลอดชีวิตแล้วล่ะครับ เลยตั้งจุดหมายฝันเอาไว้ว่า อยากจะไปเที่ยวรอบโลก เพื่อดับทุกข์เรื่องคู่ เฮ้อ~~~~~
  ouiy

มีอะไรแนะนำผมไหมครับ !!!

อย่าเสียใจเลยครับ ตอนนี้พี่ก็โสดเป็นเพื่อนขอต้อนรับสู่สังคมผู้ชายอาภัพรักนะครับ lkkjjh

Keijikung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 19:23:57 »

แนะนำให้หาสังคมครับ

หาเพื่อนกินเพื่อนเที่ยว อย่างแรกเลย

จากสังคมตัวคนเดวจะมีเพิ่มมาอีกหลายคน แล้วก้อจะใหญ่ขึ้น โอกาสที่ทั่นจะเจอคนใหม่ๆมีมากขึ้น ใช่ไหม

นี่แหละทั่นอาจจะเจอ เนื้อคุ่อยากรุ้ว่าใคร ก้อได้ ใครจะไปรุ้

ที่เหลือ.......เด๋วมาบอกใหม่ 555

Hellboy2011

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 21:54:46 »

อย่าเครียดไปเลยคับ ผมมีแฟนคนแรกอายุ 23 หลังจากเรียนจบ คบได้ 2 ปีก็เลิกกันไป vbnnเพราะผมแอบไปมีใหม่ด้วยแอลกอฮอล์เป็นเหตุทำให้ปลดปล่อยมารจากตัวมาชั่วขณะ...

แต่ผมว่าอยู่เป็นโสดก็ดีนะมีรักก็เหมือนมีทุกข์คับแต่อย่างว่าคนไม่เคยก็อยากลองเป็นของธรรมดา

llSilveRll

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 23:32:00 »

แต่ผมว่าอยู่เป็นโสดก็ดีนะมีรักก็เหมือนมีทุกข์คับแต่อย่างว่าคนไม่เคยก็อยากลองเป็นของธรรมดา
x1000

ถ้ามีแล้วคบกันนานๆ จะ ghjk ghjk ghjk ghjk

Jaaag

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 00:04:53 »

โสด...เป็นเรื่องธรรมชาติ  /jhtdc /jhtdc

pjew

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 00:14:45 »

ต่างคนต่างความคิด  ไม่ตอบดีกว่า dsgjsd

Yasito

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 10:47:03 »

โสดอาจจะดี แต่เหงา

zad

ถึงมีเพื่อน แต่ก็  เหงาอยู่ดี

lkkjjh

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 13:13:14 »

อย่าคิดมากเลยค่ะ ถ้าถึงเวลาเนื้อคู่ของคุณก็มาเองล่ะ  uiuo  uiuo  uiuo

sir_ken

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 23:48:34 »

ถ้าคุณเชื่อในเรื่อง พรหมลิขิต ก็รอต่อไปครับ แต่ถ้าเชื่อในฝีมือตัวเองก็หาซะแต่วินาทีนี้เลยครับเพราะนั่งรอมันคงมายากกว่าไขว่คว้านะ สู้ๆครับ

Phate

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 00:11:04 »

เปิดตัว ซะก่อนเลย
ไปงานเลี้ยงสังสรรค์ต่าง ๆ ให้มากที่สุดเท่าที่เวลาเราอำนวย เพื่อนชวนไปไหน เมาที่ไหน ไปให้มันเยอะๆ
ไปมันให้มากที่สุด แล้วสังคมเราจะกว้างขึ้น  แล้วอะไรหลาย ๆ อย่างมนจะตามมาเองนะครับ

maradona

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 18:06:08 »

เทียวทุกวันไปเลยคับไม่ได้ไม่รู้ว่าไงละ

marathoner9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 18:51:18 »

เจอคนเยอะๆ .กล้าจีบ กล้าพูด กล้าคุย เข้าใจคนที่เราคุยด้วย.จีบไม่ติดอย่าท้อ... จีบไปเรื่อย.ๆ.. เด่วก้อได้เองแหละ

ที่สำคัญ เลิก อยู่แต่หน้าจอคอม ...

darkloard99

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 20:38:52 »

ouiy ผมก็อีกคนที่จีบสาวไม่เป็นเลยสังคนก็น้อยไม่ค่อยได้เจอใคร ตองพยายามเปิดตัวครับ ออกไปทำกิจกรรมที่เราชอบและมีโอกาสได้เจอคนครับไม่ว่า จะเที่ยวป่าเขา ทะเล ผับ บาร์ ออน ได้ทั้งน้าน

Tee153153

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 23:22:10 »

ตอนนี้ อายุ 34 ถ้าย้อนเวลาได้ ขอบอกว่า

"จะโสดตลอดชีวิต"

หาคนเดียว กินคนเดียว มีตังค์ซะอย่าง จะเลี้ยงเด็กสักกี่คน

เซ็งชีวิต เบี่อกับหนี้ ทำงานเป็นทาส กูหาแต่มึงช็อป

เป็นแฟนมาก็หวานๆสวีตช่วงแรกๆ พอเบี่อกันก็เลิก ตอนอกหักก็เศร้าอีก

คุณโสดนะโชคดีที่สุดในโลก NO women no cry

Kanoziso

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 00:52:59 »

ไม่คิดเลยน่ะครับว่าจะมาเจอคนหัวอกเดียวกัน แต่ก็อย่างว่า โลกนี้มันมีคนตั่ง 100 ล้านคน

คิดเป็นผู้หญิงร้อยละ 62.5 ผู้ชายร้อยละ  32.5 ส่วนที่เหลืออีก 5 % นั้นเป็นพวกที่ยังจำแนกเพศไม่ได้

เป็นเรื่องธรรมดาครับ ของหนุ่มโสด ที่มักจะมีอาการแอบบอิจฉาคนที่มีแฟนแล้ว หรือคนที่เดินมาเป็นคู่กัน

และก็มักจะน้อยเนื้อต่ำใจในวาสนาของตัวเอง ว่าทำไมพระเจ้าไม่เข้าข้างเราบ้างเลยน่ะ...

อุตสาส่งเรามาเกิดแต่ดันไม่ส่งผู้หญิ่งที่ดีมาเป็นเนื้อคู่เรา ซึ่งนั้น เราก็จะไปยกความผิดทั้งหมด

ให้กับพระเจ้าเพียงอย่างเดียวไม่ได้ เพราะโดยส่วนใหญ่แล้วมันก็ขึ้นอยู่กับตัวของเราเองซะมากกว่า

ปล. สุดท้านนี้ที่ผมอยากจะฝากก็คือ ยิ่งค้นหาก็ยิ่งซ้อนตัว ยิ่งเดินตามก็ยิ่งวิ่งหนี ยิ่งโหยหาก็ยิ่งทรมาร

ความรักมันก็เป็นแบบนี้เหละ มีทั้งสุข เทร้า เหงา แฮ้ง ปนกันไปสิ่งเหล่านั้นก็ล้วนแล้วแต่เป็นสีสันให้กับชีวิต

uiuo             uilo               zad                    fdgdfdf

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2011, 00:55:56 โดย Kanoziso »

icefc

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 16:12:23 »

กับบางคน อยู่กับที่ เดี๋ยวเค้าก็เดินเข้ามา  บางคน ยิ่งหาไม่ไกล ยิ่งไม่เจอ
ช้าๆ ได้พร้าเล่มงามค่ะ
มีแล้วก็ใช่จะดี บางทีเหงาก็ไม่มีอีก  โสดเป็นเพื่อนกันนะ

chocokizz

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 16:15:00 »

เจ้าของกระทู้สงสัยเลิกโสดละ หายไปเลย

Phayathai W.

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 02:01:12 »

ผมมีคนที่นับว่าเป็นแฟนคนแรกก็อายุปาเข้าไปสักยี่สิบห้ากระมัง ไม่ได้กระวนกระวายอะไร น้องไม่ได้ผิดปกติอะไรเลยครับ  หลานชายผมอีกคนชีวิตมันเพิ่งรู้จักกับการมีแฟนครั้งแรกก็ปาเข้าไปสามสิบสองแล้วครับ  แต่พอสามสิบสี่มันไปอยู่กับชายที่ยังไม่ได้แปลงเพศซะแล้ว ก็ไม่ว่าหรือตำหนิอะไรเขาเป็นเรื่องส่วนตัวที่เราไม่ควรไปสอดแทรก

arinrum777

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 18:32:22 »

เจ้าของกระทู้สงสัยเลิกโสดละ หายไปเลย

พอดีจำรหัสล๊อคอินไม่ได้และก็จำเว็บไม่ได้ด้วยเลยหายไปนาน

arinrum777

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 18:34:25 »

ตอนนี้ก็เหมือนเดิมโสดๆ ใช้ชีวิตตามปกติ zad
      กะว่าไหนๆ ก็โสดแหละ เอาให้โสดมันทั้งชีวิตเลยละกัน ดูสิมันจะอยู่ได้ไหม piuyty

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 10:26:26 »

ผมมีคนที่นับว่าเป็นแฟนคนแรกก็อายุปาเข้าไปสักยี่สิบห้ากระมัง ไม่ได้กระวนกระวายอะไร น้องไม่ได้ผิดปกติอะไรเลยครับ  หลานชายผมอีกคนชีวิตมันเพิ่งรู้จักกับการมีแฟนครั้งแรกก็ปาเข้าไปสามสิบสองแล้วครับ  แต่พอสามสิบสี่มันไปอยู่กับชายที่ยังไม่ได้แปลงเพศซะแล้ว ก็ไม่ว่าหรือตำหนิอะไรเขาเป็นเรื่องส่วนตัวที่เราไม่ควรไปสอดแทรก
...

...  อย่าคิดมาก ผมก๊อประมาณนี้แระ  ใจเย็นๆ เด๋วเจอเองครับ  ... khjhgg

alica

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 15:53:30 »

เริ่มจากไปเที่ยวกับเพื่อนให้เยอะขึ้นครับ เดี๋ยวก็มีเองล่ะครับ เพื่อนผมพอออกสังคมกับเพื่อนๆมันก็มีของมันเอง แถมแต่งงานกันแล้วด้วย

Seedman

• **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 00:16:04 »

ได้ไม่ดีจะเศร้ากว่านะท่าน

pantip2

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 10:46:57 »

ผมเป็นเจ้าของกระทู้อันนี้ครับ ตอนนี้อายุ27แล้ว ตอนนี้มีลูก1คน เพิ่งจะมีแฟนตอนปี2012ครับมาอัปเดต  เรื่องจริงครับพอมันจะมีก็มี แล้วแฟนผมเป็นคนแอบชอบผมเองด้วยครับ fdgdfdf

superman01

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2017, 09:03:52 »