-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าทำกัน  (อ่าน 3719 ครั้ง)

falcon

• บุคคลทั่วไป
ไม่น่าทำกัน
« เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 10:53:57 »

ujh ช่วงวันอาทิตย์ที่ผ่านมา หลังจากหมดเทศกาลที่ทำให้ประเทศเกิดความล่มจมที่ กทม. ก็กะว่าจะมาใช้เงินช่วยซาติที่เชียงใหม่และหลบเทศกาลคลายความร้อน(เล่นน้ำ) ถึง ชม. ตอนบ่ายแก่ ๆ ค่ำๆ ก็ออกเดินตลาดขายของ
วัยรุ่น(ถนนคนเดิน)เดินไปเดินมาก็ชักเมื่อยก็แวะร้านที่ขายน้ำแก้เหนื่อย(เบียร์)เป็น Geast House ไปด้วยในตัว ร้านออกสีเขียวๆ ใกล้วัด น้องผมก็สั่ง ขวดเขียวมา 1 ขวด (ไฮเนเก้น) ขวดนี้ปกติครับ สั่งขวดที่ สอง ปรากฏว่าถูกปลอม ฟองเบียร์ที่เคยมีก็ไม่มี เบียร์ยี่ห้ออะไรก็ไมรู้แต่ใส่ขวดไฮมาหลอก รสเบียร์เหมือนกับเบียร์ผสมน้ำ เป็นที่น่าผิดหวังมากเพระาว่ารู้สึกประทับใจในการบริการ แถมท้ายตอนคิดสตางค์ ยังมีการคิดราคาเกินอีกจากเมนูที่ตอนสั่งของ ผมว่าการกระทำของร้านดังกล่าว เป็นเรื่องที่น่าจะต้องถูกบอยขอต จากสังคมชนเชียงใหม่ ซึ่งหากชาวต่างชาติโดนอย่างผมซึ่งเป็นคนไทย ชื่อเสียงของเชียงใหม่จะไม่ย่อยยับ ว่ามีพ่อค้าคดโกงออกหากิน ทั้งที่สภาพเศรษฐกิจของเชียงไหม่เอง็ย่ำแย่ยังจะมาว้ำเติมอีก ซึ่งที่ผมเห็นมาตลาดไนท์พลาซ่า คนขายมากกว่าคนซื้อ เท่าที่ระบายมาผมรู้สึกสงสารชาวเชียงใหม่ที่มีพากเหลือบแบบนี้อยู่ โดยที่เชียงใหม่ผมก็ไปจนนับไม่ถ้วนไม่เคยเจอสภาพการแบบนี้ ทำให้เลียความรู้สึกเป็นอย่ายิ่ง

phumjai

Re: ไม่น่าทำกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 12:27:11 »

ทำไมไม่ค้านไปล่ะครับว่าไม่ได้สั่ง

ส่วนใหญ่ถ้าบิลคิดเงินเกินไม่น่ายอมนะครับ

แต่เบียร์ปลอมไม่เคยเจอครับ

ar0120

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 21:42:42 »

แบบนี้ไม่ไหวนะ >:D

sexxes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2009, 15:20:52 »

ไอ้เรื่องเบียร์ที่ว่าฟองไม่มีนี่ผมสงสัยว่า
เค้าอาจจะเอาเบียร์เหลือจากลูกค้าคนอื่นว่าเทรวมกันหรือป่าว
อาจจะเป็นของลูกค้าที่เหลือเมื่อคืนก็ได้ เคยลองกินเบียร์เหลือไหมคับ
ทิ้งไว้ในตู้เย็นสักคืนฟองไม่เหลือแล้ว

otkungfu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 14:50:54 »

ทำกันได้ลงนะแบบนี้ น่าเศร้าจริงๆ

pittycat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 23:45:55 »

:-* อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ
  -  เรื่องบิลต้องท่วงครับถ้าเกิดมีรายการเกินขึ้นมา 
  - เบียร์อันนี้ไม่แน่ใจ  แต่อาจมี 2 กรณ๊คือ
     1. ลักไก่ใช้ยี่ห้ออื่นเปลี่ยนมาให้ดื่มคิดราคา ไฮฯ ถ้าแบบนี้ต้องช่วยกันประณาม
     2. เบียร์มีปัญหาครับ ผมเคยเจอกับตัวครับซื้อเบียร์มา 6 ขวด  ขวดแรกไม่เป็นไร
          เจอขวดที่ 2 ครับจืดสนิท ไม่มีฟอง  เลยสังเกตุขวดอื่นๆ พบว่าฝาเกลียวปิดขวดมีปัญหาครับ
            เบี้ยวผิดรูป  ลองเปิดชิมดูเหมือนขวด 2 ครับ จืด ไม่มีฟอง  กรณีนี้ไม่รู้จะโทษใครดี
  ถือว่าซวยไป  ครับ  เจ้าของอาจไม่รู้ก็ได้ครับเพราะไม่ค่อยมีใครสังเกตุกัน กรณีนี้ซวยครับ  ,kuu

noikasu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 14:48:51 »

ดูให้ดีๆครับ..ขอบอก

sakarn45

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 18:35:07 »

เบียร์คนอื่นกินเหลือมาเทใส่ขวดอะดิ

Neww

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 14:41:08 »

:-* เป็นผม คง ถามก่อนอ่ะครับ ว่าทำไมรสชาด เบียร์ เป็นอย่างนี้ แล้วให้เจ้าของ ชิมดูเลย ...ถ้ามันว่าไม่เพี้ยน ก็เอาขวดที่ไม่ได้เปิดมาเปิดใหม่เลย ผมจะยอมจ่าย ถ้ารสชาดมันเหมือนกัน ....วัดใจกันไปเลย ijhgvf

cubeebuc

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 08:15:26 »

ต้องถามเจ้าขอบร้านหรือ ผจก เลยอะ ถ้าเรารุ้สึกว่าโดนเอาเพรียบนะ

bigwong

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 07:13:51 »

ผมว่าเรื่องบิลเราสามารถแย้งได้นะ ส่วน beer ผมเคยเจออยู่ทั้งแบบรสชาดจืดและแบบมียีสเป็นก้อนๆเลยอ่ะน่ากลัวมาก ujn

Boing 777-200 ER

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 13:20:58 »

ร่วมด้วยช่วยกานเพ่ เพ่ ร้านไหนทำไม่ดีแบนมานเรยยย

mee026

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 05:55:06 »

น่าจะเป็น เบียร์ หมดอายุ น่ะครับ ...

0okl

clubmai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 02:49:40 »

ไม่ไหวนะคับ

ร้านคงอยู่ได้อีกไม่นาน jhg jhg

sonram2009

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 07:31:31 »

ujh ลูกพี่น่าจะก้านคอมันนะ

jajakar

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 01:24:53 »

จัดหนักไปเลยพี่