-->

ผู้เขียน หัวข้อ: โออิชิ มาเปิดบน แอร์พอร์ตชั้นสี่  (อ่าน 7612 ครั้ง)

mormor1973

• บุคคลทั่วไป
โออิชิ มาเปิดบน แอร์พอร์ตชั้นสี่
« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 16:35:53 »

ใครไปกินแล้่วมั่งคราบ ละก็ ร้านซึนามิแ ถวมอชอเป็นไงมั่ง แนะนำหน่อย
พวกชอบอาหารญี่ปุ่น มาตอบด้วยจ้าาา fhgj

alica

Re: โออิชิ มาเปิดบน แอร์พอร์ตชั้นสี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 16:53:00 »

โออิชินี่เห็นมาเปิดนานแล้วนิครับ อีกร้านหนึ่งหรือเปล่าครับที่เป็น Buffet น่ะครับ ยังไม่ได้ไปลองเลยครับ
เห็นคนเยอะมากๆ ไปวันก่อนได้คิวที่ 20 เลยเดินไปกินอย่างอื่นดีกว่าครับ รอให้คนมันซาๆลงก่อน

notear

Re: โออิชิ มาเปิดบน แอร์พอร์ตชั้นสี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 22:42:39 »

ชาบูชิครับ

เมื่อวันเสาร์ก่อน (15 พย.) ผมก้อไปลุยกะตาแม้นมาแล้ว ;khhg

virgin_killer

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 23:15:13 »

ใครไปกินแล้่วมั่งคราบ ละก็ ร้านซึนามิแ ถวมอชอเป็นไงมั่ง แนะนำหน่อย
พวกชอบอาหารญี่ปุ่น มาตอบด้วยจ้าาา fhgj

ขาวดีครับ แต่ส่วนใหญ่จะเสียงดังไปหน่อย  ouiy

narzzezus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 23:20:34 »

ร้านซึนามิ หน้ามอ อร่อยมากคับ รับประกัน ;khhg ;khhg

Cool

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 01:00:44 »

โออิชิแบบใหม่คนยังเยอะอยู่ครับ คล้ายกับเด็กเห่อของเล่นใหม่กันอยู่ ส่วนหน้ามออร่อยคับ ไปกินบ่อยเหมือนกัน

Cool Confirmed คร้าบ

ZOIDS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 02:37:34 »

ร้านซึนามิ หน้ามอ อร่อยมากคับ รับประกัน ;khhg ;khhg
ร้านนี้รับประกันครับ อร่อยจริง และคิวเยอะเหมือนกัน ไปตอนเย็น ๆ ต้องยืนรอด้วยอ่ะ  dsgjsd

co-of

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 07:58:36 »

ทั้งสองร้านอร่อยไปคนละอย่างแต่คนเยยอะเหมือนกันต้องไปเรียงคิว   mnbv  ต่อคิวเหมือนกันคับ fhgj

อาตี๋

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 11:02:29 »

อร่อยจริงน้าท่าน ว่าแต่ว่าไปกะใครมาละครับท่าน

pathppp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 14:23:26 »

อยากลองเหมือนกันคับ

cmaaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 15:39:30 »

เด๊ยวนี้มีเปิดหลายร้านครับ   ที่นางนวลเก่าก็น่าไปกิน  แถวๆโรงพักแม่ปิงครับ  บุพเฟ่ต์300กว่าบาท แต่คุ้มมากๆ

alpine

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 17:59:21 »

ที่แอร์พอร์ต คนยังเยอะอยู่แล้วก็เป็นแบบชาบุชาบุ

ShinobI

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 00:22:12 »

เด๊ยวนี้มีเปิดหลายร้านครับ   ที่นางนวลเก่าก็น่าไปกิน  แถวๆโรงพักแม่ปิงครับ  บุพเฟ่ต์300กว่าบาท แต่คุ้มมากๆ

รู้สึกว่าร้านจากนางนวลเก่า จะชื่อว่ายามาโมโต้นะครับ ผมเห็นด้วยครับว่าร้านนี้คุ้มมากจริง ๆ

naung007

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 03:56:32 »

รับรองอร่อยคุ้มค่า(เงิน)คุ้มเวลา(รอ) เชลส์ไม่ต้องมาชิม ช้อยไม่ต้องมารำ อ.ลักษ์ไม่ต้องฟันธง หมอกฤษไม่ต้องคอนเฟริม ครับ gjgf

ZOIDS

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 06:23:47 »

รู้สึกว่าร้านจากนางนวลเก่า จะชื่อว่ายามาโมโต้นะครับ ผมเห็นด้วยครับว่าร้านนี้คุ้มมากจริง ๆ
ไม่ไ้ดปิดไปพร้อมกับนางนวบหรือครับ  :-\

tomato

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 10:34:24 »

อร่อยทั้งสองร้านครับ แต่คนละสไตล์
ร้านโออิชิเป็นบุฟเฟท์ ชาบู ชาบู แต่น้ำจิ้มดันเปลี่ยนมาเป็นสุำกี้ (คล้ายๆ ของ Hot Pot) ใจจริงชอบน้ำจิ้มชาบูแบบเดิมมากกว่า
มีข้าวปั้น กับของที่จะต้มในหม้อไหลมาตามสายพาน แต่สั่งพนักงานเอาก็ได้ ถ้าของที่เราอยากทานมันไหลมาไม่ถึงเราซักที

ซึนามิ ร้านนี้ก็อร่อยราคาไม่แพง แต่ก็อย่างว่าของดีราคาถูก คนย่อมเยอะเป็นสัจจธรรม ถ้าไม่หิวมากก็ไปต่อคิวทานได้ครับ เป็นสไตล์สั่งเอาเป็นอย่างๆ นะครับ

ร้านบุฟเฟ่ท์อาหารญี่ปุ่น"ยามาโมโต้" แยกส่วนไปเปิดบริการใหม่ที่ 89 เซ็นเตอร์(จากสี่แยกหนองหอยซุปเปอร์ไฮเวย์ ไปอ.สารภีเสีนเชียงใหม่ - ลำพูน สายเก่า) ประมาณ 500 เมตร อยู่ฝั่งขวามือ (ผมก็ยังไม่ได้ไปนะครับ หาข้อมูลมาให้เฉยๆ)

อ้อ...ช่วงนี้โออิชิพึ่งเปิด ก็คิวยาวเหมือนกัน ใครไปหลังทุ่มนี่ ไม่ต้องไปแล้วนะครับ เพราะถ้าสองทุ่มครึ่งไม่ถึงคิวก็อดทาน ถูกตัดคิวไปซะงั้น แถมผมเคยไปสองครั้ง แต่ละครั้งรอไม่ต่ำกว่าชั่วโมงครึ่ง!!

ปล.ชอบอาหารญี่ปุ่นเหมือนกันครับ ยิ่งสาวๆ สไตล์ญี่ปุ่นนี่ของโปรด เอ๊ะ ยังงัย??

pulohid

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008, 09:05:50 »

?ชาบูชิ บาย โออิชิ? รวมสองความอร่อยสไตล์ญี่ปุ่นยอดนิยม เกิดขึ้นจากการนำอาหารญี่ปุ่นสุดฮิตสองชนิดรวมกันไว้ในร้านเดียว นั่นคือ ?ชาบู-ชาบู? สุกี้หม้อไฟสไตล์ญี่ปุ่น และ ?ซูชิ? ข้าวปั้นสารพัดหน้า พร้อมน้ำซุปสูตรพิเศษ ได้แก่ ?ชาบูซุป? ซุปปลาน้ำใสรสชาติกลมกล่อม และ ?มิรูกุซุป? ซุปน้ำข้นจากน้ำนมรสชาติลงตัว เต็มอิ่มแบบบุฟเฟ่ต์ด้วยข้าวปั้นสารพัดหน้า เนื้อนานาชนิด และผักสดอีกหลากหลาย รวมกว่า 80 รายการ ที่วางเสิร์ฟบนสายพานหมุนวนทั่วทั้งร้านในแบบที่ไม่ต้องลุกจากที่นั่ง

เน้นสุกี้ญี่ปุ่นเป็นหลักนะครับ ซูชินี่ก็เหมือนๆกับร้านอื่น  ไม่เหมือนกับ บุฟเฟ่ โออิชิ แบบ express หรือ grand
มีเวลา 1.15 ชม. ค่าหัวก็  219 +10% +7% = 256 บาท 
ที่เชียงใหม่พาเด็กไปทีเห็นคนเยอะเลยไปเข้า hotpot ramen ข้างๆแทน ,mnnb
เคยไปกินที่กทม 3-4 ปีที่แล้ว ยังไม่ทันอิ่มก็หมดเวลาแล้ว รสชาติยังธรรมดากว่า บุฟเฟ่อื่นๆของโออิชิ  dfbgdfsh

สรุป
- หน้าตา                   9    จัดร้านสวยดี ;kljj
- รูปร่าง                    6    โต๊ะน้อยคนเยอะ แคบไปหน่อย dfbgdfsh
- อัธยาศรัย การตามใจ   -     ยังไม่ได้ใช้บริการ เพราะรอ15คิว ouiy
- ไฟหน้า                  10    สว่างดีเห็นข้างใน(ร้าน)เลย

naota

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008, 09:51:31 »

ให้เวลาน้อยไปหน่อยน่าจะให้สั3 ชม.

asus16x

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008, 11:51:32 »

..โออิชิเปิดแล้วรึนี่..ว่างๆต้องไปชิมซะหน่อย..

...ส่วนซึนามิหน้ามอนี่อร่อยจริงๆคับ...คอนเฟริม.. dgd

tikizawa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008, 11:56:02 »

จะลองไป ชิม ครับ  iuyt

ZOIDS

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 03:38:52 »

?ชาบูชิ บาย โออิชิ? รวมสองความอร่อยสไตล์ญี่ปุ่นยอดนิยม เกิดขึ้นจากการนำอาหารญี่ปุ่นสุดฮิตสองชนิดรวมกันไว้ในร้านเดียว นั่นคือ ?ชาบู-ชาบู? สุกี้หม้อไฟสไตล์ญี่ปุ่น และ ?ซูชิ? ข้าวปั้นสารพัดหน้า พร้อมน้ำซุปสูตรพิเศษ ได้แก่ ?ชาบูซุป? ซุปปลาน้ำใสรสชาติกลมกล่อม และ ?มิรูกุซุป? ซุปน้ำข้นจากน้ำนมรสชาติลงตัว เต็มอิ่มแบบบุฟเฟ่ต์ด้วยข้าวปั้นสารพัดหน้า เนื้อนานาชนิด และผักสดอีกหลากหลาย รวมกว่า 80 รายการ ที่วางเสิร์ฟบนสายพานหมุนวนทั่วทั้งร้านในแบบที่ไม่ต้องลุกจากที่นั่ง

เน้นสุกี้ญี่ปุ่นเป็นหลักนะครับ ซูชินี่ก็เหมือนๆกับร้านอื่น  ไม่เหมือนกับ บุฟเฟ่ โออิชิ แบบ express หรือ grand
มีเวลา 1.15 ชม. ค่าหัวก็  219 +10% +7% = 256 บาท 
ที่เชียงใหม่พาเด็กไปทีเห็นคนเยอะเลยไปเข้า hotpot ramen ข้างๆแทน ,mnnb
เคยไปกินที่กทม 3-4 ปีที่แล้ว ยังไม่ทันอิ่มก็หมดเวลาแล้ว รสชาติยังธรรมดากว่า บุฟเฟ่อื่นๆของโออิชิ  dfbgdfsh

สรุป
- หน้าตา                   9    จัดร้านสวยดี ;kljj
- รูปร่าง                    6    โต๊ะน้อยคนเยอะ แคบไปหน่อย dfbgdfsh
- อัธยาศรัย การตามใจ   -     ยังไม่ได้ใช้บริการ เพราะรอ15คิว ouiy
- ไฟหน้า                  10    สว่างดีเห็นข้างใน(ร้าน)เลย

มีโหวตให้คะแนนด้วย เยี่ยมยอดเลยท่าน มีซ้ำเปล่า  sdf

man23th2004

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 06:52:08 »

ชาบชิครับ อร่อยดีนะ แต่รอนานหน่อย

tikem

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 09:36:33 »

ถ้ากินได้เยอะก้อคุ้มครับ เขาให้เวลาชั่วโมงเดียว

medsms

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 15:30:16 »

เคยไปกินที่ มาบุญครอง

รอคิว ชั่วโมงครึ่ง พอไปกินจริงๆ นั่งได้แค่ ชั่วโมงเดียวเอง

เง้อออ แต่ก็อร่อยครับ (แพงไปนิด)  ,mnnb

jr2

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2008, 09:03:51 »

ชอบกินเนื้อ แนะนำไป ซูซูรันครับ

paholkarn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2008, 19:06:12 »

เด๋วต้องไปลองแถวหน้ามอ

watbox

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 06:17:11 »

ซึนามิ หน้ามอชอ เมื่อก่อนอร่อยแล้วก็ให้เยอะกว่านี้ ตอนนี้ ให้น้อยมากรสชาติก็ไม่เท่าไหร่ ร้านอบอ้าว(ในหน้าร้อน)
 ผมว่าพี่มอไปกินฟูจิดีกว่าครับ อร่อยคุ้มค่ากว่า ไหนๆจะกินซักที  ปลาดิบเค้าก็สดจิงๆ วาซาบิก็เป็นแบบสด กินเข้าไปเยอะหน่อย น้ำตาแทบจะไหลอ่ะ
แต่ผมชอบอ่ะมันโล่งจมูกดี ชอบปลาดิบจิ้ม โชยุใส่วาซาบิเยอะๆ ทาโกยากิ ก็เหมือนกัน ผมไปชิมมาหลายท่แล้ว สู่ที่ฟูจิไม่ได้ซักที่เลยอ่ะ
ตอนนี้อยากลองชิมร้านที่เปิดใหม่อ่ะ ที่มันเป็นบุฟเฟ่ออ่ะ แล้วมีสายพานหมุน อาหารยี่ปุ่น ผ่านหน้า แล้วเลือกหยิบเอาเอง น่าอาหย่อย
แต่ตอนนี้คนเยอะมาก คิวยาวเหยียด รอไม่ไหว หิวเกิ๊น sengz

eaglezz

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 10:23:41 »

หน้ามอ ขาวทั้ง ขา แขน อิอิ ขาวขาวทั้งน้นาน อิอิ

olelemon99

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 12:19:49 »

อย่าจีบ Pr นะเขาหวง  เขิน

Torres

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 21:14:01 »

คิวยาวมาก ...

อาตี๋

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 22:49:24 »

สรุป

มีโหวตให้คะแนนด้วย เยี่ยมยอดเลยท่าน มีซ้ำเปล่า  sdf
ทำไมหรือครับท่านZOIDS จาไปลอกการบ้านเค้าเหรอครับท่าน อิ ๆ ๆ

azka_ws

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008, 10:20:25 »

zen ก้อเป็นอีกทางเลือกนะครับ 

sama9956

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008, 21:31:47 »

แล้วแต่คนที่ชอบนะครับ... lhgfr
ให้พลังงาน เพื่อยังชีพ เหมือนกัน... .,mn

ZOIDS

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008, 22:38:40 »

สรุป

ทำไมหรือครับท่านZOIDS จาไปลอกการบ้านเค้าเหรอครับท่าน อิ ๆ ๆ
ไปลองมาแล้ว แต่เป็น สาขา กทมอ่ะท่าน  sdf

jalaern

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 03:49:19 »

ซึนามิน่าจะลำกว่านะคับ uiuo

ZOIDS

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 08:11:23 »

ซึนามิน่าจะลำกว่านะคับ uiuo
  แต่มันไม่ Buffe อ่ะท่าน  jljhl

albatross

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 21:39:31 »

ถ้าบนโรฯ ส่วนใหญ่ผมจะกิน ไดโดมอน กะ hotpot อ่ะ  ไม่ชอบอะไรที่ต้องรอคิวนานๆด้วย

ZOIDS

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 21:50:59 »

ถ้าบนโรฯ ส่วนใหญ่ผมจะกิน ไดโดมอน กะ hotpot อ่ะ  ไม่ชอบอะไรที่ต้องรอคิวนานๆด้วย
Hot Pot ก็ใกล้ ๆ กับ Shabushi นะผมว่า ในแง่องอาหาร น้ำ ขนมหวาน  .,mn

Sylar

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 20:42:01 »

ว่างๆไปกินกันกันครับขาวดี

ZOIDS

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 21:22:14 »

อะไรขาวเหรอครับท่าน Sylar  fdgdf

mormor1973

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 21:50:14 »

อะไรขาวเหรอครับท่าน Sylar  fdgdf

ตาZOIDS
มาตอบซะอย่างกะเป็นจขกท.เลยนะ  แถมอยู่เมืองนอกเมืองนา ทำอย่างกะว่ามากินประจำซะงั้น kjhg

เอาเป็นว่า เซน ฟูจิ อร่อยปกติ ครับ แต่มิใช่ บุปเฟ่

สองร้านนี้ถ้ามองความสดผมชอบเซนมากกว่า

ส่วนร้าน ที่ท่าน tomato กล่าวถึง เป็นบุฟเฟ่ ยังมะเคยไปชิม
แต่เห็นว่าแยกมาจากซึนามิ ตอนกลางวัน 199 ตอนเย็น เพิ่มของนิดหน่อย 299
ช่ายมิช่าย ผมไม่แน่ใจ ว่าจะไปชิมซักวันคราบบบ

GOWA

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 10:55:08 »

ซึนามิเป็นรานดีราคาถูกครับ
ความอรุ่ยผมว่าเทียบเท่า ZEN เลยทีเดียว (คือเหนือว่า Fuji อีก)
แต่ถ้าจะมาร้านนี้ต้องมาแต่ไก่โห่ (5 โมงเย็น) หรือไม่ก็มาประมาณหลัง 3 ทุ่มเลย
ไม่งั้นคนเยอะมากๆ

mmppp

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 มกราคม 2009, 00:08:52 »

ซึนามิเป็นรานดีราคาถูกครับ
ความอรุ่ยผมว่าเทียบเท่า ZEN เลยทีเดียว (คือเหนือว่า Fuji อีก)
แต่ถ้าจะมาร้านนี้ต้องมาแต่ไก่โห่ (5 โมงเย็น) หรือไม่ก็มาประมาณหลัง 3 ทุ่มเลย
ไม่งั้นคนเยอะมากๆ
;kljj

สนับสนุนด้วยคนครับ

6969

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 มกราคม 2009, 00:30:19 »

เหมาะสำหรับคนความอดทนสูง รอคิวได้ ซึ่งไม่ใช่ผมแน่  0okl

varanus_deaw

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16 มกราคม 2009, 00:17:59 »

แล้ว เมื่อไร เชียงใหม่

จะมี โออิชิ เอ็กเพรส  หรือ โออิชิ แกรนด์

เข้าในห้างทีไร เลย ต้องไป FUJI ทุกที

ออกมาสบายตัว (กระเป๋าเบา)

9ijn

nuttikon

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 มกราคม 2009, 10:30:06 »

inloveว่างๆอยากกิน สุกี้กะท่าน มอร์ๆ ณ โออิชิดีมะครับ อิอิ ewyewy

Disc

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 15:32:20 »

fdgdfdf  กินหมี่เกี๊ยวอร่อยกว่าครับ