-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบวิธีคิดแบบนี้จริงๆ  (อ่าน 1795 ครั้ง)

KobKap

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
ชอบวิธีคิดแบบนี้จริงๆ
« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 14:48:18 »

ครูสาว(ถามนักเรียน) : มีนก 5 ตัวเกาะอยู่บนรั้ว ถูกเธอยิงตาบไปหนึ่งตัวจะเหลือนกกี่ตัว?   
และชี้ไปที่เด็กน้อย"โทนี่" ให้เป็นคนตอบ

โทนี่ : ไม่เหลือเลยครับ เพราะพวกมันจะบินไปหมดตั้งแต่ได้ยินเสียงปืนนัดแรก   

ครู : คำตอบที่ถูกคือ 4 ตัว แต่ครูก็ชอบวิธีคิดของเธอนะ   

โทนี่ : ผมขอถามมั่งนะครับ ผู้หญิง 3 คนนั่งกินไอศกรีมโคนอยู่บนม้านั่งในสวน
คนหนึ่งค่อยๆเลียด้านข้างๆของไอศกรีมที่ซ้อนกัน 3 ก้อน
คนที่สองอมจากข้างบนและดูดกินจนถึงกรวยข้างล่าง
ส่วนคนที่สามค่อยๆเล็มกินจากข้างบน

ผู้หญิง 3 คนนี้ ใครคือคนที่แต่งงานแล้วครับ?   

ครูสาว(หน้าแดงเล็กน้อย) : ครูว่าคงเป็นคนที่อมและดูดจากด้านบนจนถึงกรวย   

โทนี่ : คำตอบที่ถูกคือคนที่สวมแหวนแต่งงาน แต่ผมก็ชอบวิธีคิดของครูนะครับ

marathoner9

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ชอบวิธีคิดแบบนี้จริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 14:59:57 »

ผมชอบวิธีทำของครูด้วยครับ  เขิน

assum09

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 18:14:16 »

ผม ก้อชอบ แนวคิด ของ ครูเหมือนกันนนนนน ครับ

pankadang

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 00:14:50 »

ครู ก็ ทำ แบบนี้ใช่ไหม

FCUK

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 00:23:24 »

khjhggคิกๆ
อายุขนาดเราเอาได้ให้เอาไว้ก่อน ตอนเมื่อยามมะเขือเผาจะได้ไม่มานั่งบ่นเสียดาย