-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยตุ๊กๆตัวเมืองเชียงใหม่ ไป ROSE KARAOKE  (อ่าน 1406 ครั้ง)

CAMGuy

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เรื่องมีอยู่ว่าผมมาจากกรุงเทพมาเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อนๆ กินเหล้ากับเพื่อนจนร้านปิดประมาณตี 1 ก็นึกอยากหาที่ปล่อยน้ำ เลยแยกกับเพื่อน ผมโบกตุ๊กๆเพื่อที่จะไปที่คุ้นเคย SoGood แต่พอไปถึงน้องเหลือแค่ 2 คน ตุ๊กๆเลยบอกว่าจะพาไปอีกที่นึงแถวๆเจริญเมือง เด็กเยอะกว่า เด็กกว่า อ๊อบได้ ผมก็เลยลองไป... นับเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดอย่างแรงคับ ไปถึงหน้าร้านชื่อว่า ROSE KARAOKE ตีหนึ่งครึ่งได้ เด็กเยอะมาก มาม่าพาขึ้นไปนั่งในห้องเลยคับ เรียกเด็กมาให้เลือกบอกว่าให้เลือกสัก 2-3คน ผมก็เลือกไปคนเดียว จากนั้นบอกให้ผมเปิดเหล้า ผมบอกว่ากินมาเยอะแล้วเลยสั่งเบียร์มาขวดเดียว เดี๋ยวก็จะพาน้องออกไปเลย ม่าม่าบอกว่าให้นั่งกับน้องก่อน จะได้ตกลงราคากัน ผมก็เลยคิดว่านั่งสักชั่วโมงนึงไม่น่าจะเป็นอะไรมาก แต่มาม่าก็มานั่งอยู่ด้วยตลอดคับ แถมสั่งเบียร์ สั่งน้ำผลไม้. สั่งผลไม้รวมมากินตลอด พอครบชั่วโมงผมก็บอกว่าจะไปแล้ว สั่งเช็คบิล...นานมากคับกว่าบิลจะมา กลายเป็นว่าผมต้องจ่ายค่าดริ้ง 2 คน เวลาเกินมา 5 นาที เลยกลายเป็น 2 ชั่วโมง. สรุปค่าเสียหาย 4500 คับ. 1 ชั่วโมง กินเบียร์ขวดเล็กไปขวดเดียว เด็กก็ไม่ได้แตะต้องอะไรเลย ไม่ออกไปกับเราด้วย เหมือนเค้ามีแผนหลอกลูกค้าแบบนี้อยู่แล้วมั้งคับ ผมพลาดเอง.... ระวังกันไว้นะคับ ร้านแบบนี้ กับตุ๊กๆแบบนี้ เค้ามีรายได้ร่วมกัน และร้านแบบนี้ในเชียงใหม่ที่สามารถเปิดได้ยันเช้า คงจะมีแบ็คที่มีอิทธิพลใหญ่แน่นอนคับ... เสียดายเงินคับ ไปนวดได้อย่างน้อย 2 รอบสบายๆ uilo

wachira1

• ว๊องแมน
  • *
Re: เตือนภัยตุ๊กๆตัวเมืองเชียงใหม่ ไป ROSE KARAOKE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2016, 21:41:49 »

เอาแล้วงัยคับ ตุ๊กๆ ทำงามหน้าคนเจียงใหม่แห่มแล้วคับ  ฮืม เจียงใหม่เมืองงามกำนี้ล่ะอายเปิ้ลหมด ถือเป็นประสบการณ์คับ

thebannok

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: เตือนภัยตุ๊กๆตัวเมืองเชียงใหม่ ไป ROSE KARAOKE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2016, 00:50:56 »

อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจตุ๊กตุ๊ก  eta20 eta20 ghjk ghjk lkkjjh lkkjjh

hicaru1689

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เมษายน 2016, 00:53:38 »

ดักทืบป่ะครับ อ่านแล้วขึ้นเลย

CAMGuy

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เมษายน 2016, 13:53:22 »

ลืมบอกไปคับว่าหลังจากที่ผมออกมาจากร้านแล้ว ลองโทรหาตุ๊กๆที่มาส่ง (ขอเบอร์ไว้ตอนขามา กะว่าจะให้มารับขากลับด้วย)
ตัดสายเลยคับ ผมก็ลองโทรไปอีกประมาณ 10 รอบ ไม่รับสายอีกเลยคับ
คนขับชื่อ แจ็คนะคับ เบอร์โทร 096-864-0012
 red001

ผมแนะนำว่าถ้าท่านไปเที่ยวน้องๆ ตามร้านคาราโอเกะ แล้วเรียกตุ๊กๆอย่าให้เขาพาไปที่ร้านโดยตรงนะคับ
เพราะทางร้านจะบวกเงินที่ลูกค้าเพิ่ม เพื่อไปจ่ายให้กับตุ๊กๆที่พาลูกค้ามาประมาณ 500 นะคับ
ให้ท่านนั่งตุ๊กๆไปลงใกล้ๆ ร้านกินข้าว ร้านก๋วยเตี๋ยว หรืออะไรก็ได้ แล้วค่อยเดินไปเองจะดีกว่าคับ
 ouiy

หรือท่านอื่นๆมีอะไรแนะนำมั๊ยคับ สำหรับคนที่เที่ยวกลายคืนในตัวเมื่องเชียงใหม่ แต่ไม่มีรถส่วนตัว...

CAMGuy

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เมษายน 2016, 15:06:00 »

เพิ่งเห็นว่าลูกค้าคนอื่นๆก็โดนกันนะคับ
 ouiy

boyzxxx

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2016, 00:49:46 »

ปล้นเราดีๆเอง