-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มีร้านข้าวมันไก่ทีไหนน่ากินบ้างครับ  (อ่าน 2689 ครั้ง)

mammos69

• บุคคลทั่วไป

วันนี้อยากทานข้าวมันไก่ มีที่อร่อยบ้างไหมครับ

จาก คนขี้เอา

xstation

Re: มีร้านข้าวมันไก่ทีไหนน่ากินบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 09:35:08 »

ไปประตูเชียงใหม่เลยครับท่าน ข้าวมันไก่ป้าเพ็ญศรี ผมกินตั้งแต่สมัยร้านเขาเป็นร้านเล็กๆในซอย
ตอนนี้ถึงขนาดซื้อที่แถวประตูเชียงใหม่ เปิดร้านใหญ่ได้เลย ผมว่าเชียงใหม่ ไม่มีที่ไหนอร่อยเกินนี้ครับ

ตอนนี้เปิดสาขาสองอยู่แถวๆเทคโนด้วยนะ เอ้อ อร่อยกันขนาดไหนลองไปชิม

mommamman

Re: มีร้านข้าวมันไก่ทีไหนน่ากินบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 09:37:39 »

ไปประตูเชียงใหม่เลยครับท่าน ข้าวมันไก่ป้าเพ็ญศรี ผมกินตั้งแต่สมัยร้านเขาเป็นร้านเล็กๆในซอย
ตอนนี้ถึงขนาดซื้อที่แถวประตูเชียงใหม่ เปิดร้านใหญ่ได้เลย ผมว่าเชียงใหม่ ไม่มีที่ไหนอร่อยเกินนี้ครับ

ตอนนี้เปิดสาขาสองอยู่แถวๆเทคโนด้วยนะ เอ้อ อร่อยกันขนาดไหนลองไปชิม

แถวๆ เทคโน ตรงไหนครับ

xstation

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 09:46:59 »

แถวๆ เทคโน ตรงไหนครับ

เป็นร้านข้าวมันไก่อยู่ตรงหัวมุมซอยอะไรจำมะได้แระ ใกล้ๆกับข้าวหมูกรอบ ข้าวหมูแดง

mammos69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 09:57:22 »

ร้านนี้อร่อยดี แต่ใกล้บ้านผมเบื่อแล้ว น้ำซุปโคตรอร่อยมาก ข้าวหอมเม็ดสวย แต่ใกล้บ้าน

mammos69

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 09:58:06 »

ขอบคุณมากที่แนะนำครับ

mammos69

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 10:02:12 »

ผมมีอีกร้านที่อร่อยอยู่ตรงสวนบวกหาดใหม่ ข้างสุสานหายยา มีข้าวมันไก่ทอด ข้าวมันไก่ ข้าวมันหมูทอดอร่อยมาก ราคาถูกมาก ชื่อร้านโกตา ใกล้ำร้านขายหวยใหญ่ๆ ถนนที่ทะลุไปนิยมพานิช เสียอย่างเดียวน้ำซุปสู้เพ็ญศรีไม่ได้ คนขายใจดีมาก

kobmoi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 10:25:45 »

ตรงซอยข้างศาลากลางเก่า(อนุสาวรีย์สามกษัตริย์) ...สุดยอดครับ
คนแน่นร้านทุกวันเลย ตอนเที่ยงๆ ไม่มีที่จอดรถเลยครับ...
ถ้าไปสังเกตุให้ดี มีอยู่หลายร้าน แต่มีเจ้าเก่าอยู่เพียงร้านเดียว เป็นร้านสองคูหา บรรยากาศโบราญๆ..รำแต๊ๆ...
จำชื่อร้านบ่ได้...ถ้าผมได้เข้าไปเชียงใหม่ จะไปกินทุกครั้ง...
ไปง่ายๆ...ลองไปชิมดูครับ..

JuNeO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 13:38:34 »

ข้าวมันไก่ วัยใสอ่ะ :(

ที่จริงไม่รู้ชื่อครับ อิอิ อาศัยว่าอยู่ใกล้ รร.พระหฤทัย อ้ะ มีแต่วัยใสๆเดินผ่านไปมา

กินไป ก้อมองไป อืม....อย่าสำลักอ่ะ ไอแต่ละที อะคุกๆๆๆ 55  ???

mammos69

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 10:03:23 »

ท่านkobmoi ตรงศาลากลางเก่า มี3ร้านด้วยกัน ท่านว่าร้านไหนครับ

kobmoi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 14:07:11 »

ท่านkobmoi ตรงศาลากลางเก่า มี3ร้านด้วยกัน ท่านว่าร้านไหนครับ
..ร้านสองคูหา ด้านทิศตะวันตกติดกับซอยเล็กๆ...
...สังเกตุให้ดี ถ้าเราหันหน้าเข้าซอย ร้านเค้าจะอยู่ทางด้านซ้ายมือครับ....
....ดูง่ายๆ.. จะขายเฉพาะข้าวมันไก่ กะ หมูสะเต๊ะเท่านั้น...
...ไปลองชิมดู รำดีแต๊ๆ.... 8) 8) :o :o

mammos69

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 19:32:36 »

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ลองทานดู

tony ja 890

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 19:58:24 »

ร้าน5แยกสันติธรรม

R_obert

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 20:08:30 »

ผมแนะนำไม่ผิดหวังครับ

ไปเลยครับ ตรงสถานีรถไฟ ตรงสามแยก จะติดกับร้านขายมอเตอร์ไซด์ที่แยกนั้นเลยครับ

ชื่อร้าน ข้าวมันไก่ไหหลำครับ

อร่อยมากครับ ผมชอบกินข้าวมันไก่มาก ที่นี่เด็ดสุด ไปหลัง 11.30 น. หมดครับ หมดจริง ขายดีมาก เริ่มขาย 08.00น.

mammos69

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 20:39:20 »

โอเค พรุ่งนี้ไปทานดีกว่า ของใจท่านRobert มากที่เห็นใจพวกช่างเอาอย่างผม ทานเสร็จ เลี้ยวขวาเข้าโอตี่เลย หาร2 ประหยัดน้ำมัน ::) ??? 8) :o :o :o

miracle maker

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 20:43:12 »

ผมแนะนำไม่ผิดหวังครับ

ไปเลยครับ ตรงสถานีรถไฟ ตรงสามแยก จะติดกับร้านขายมอเตอร์ไซด์ที่แยกนั้นเลยครับ

ชื่อร้าน ข้าวมันไก่ไหหลำครับ

อร่อยมากครับ ผมชอบกินข้าวมันไก่มาก ที่นี่เด็ดสุด ไปหลัง 11.30 น. หมดครับ หมดจริง ขายดีมาก เริ่มขาย 08.00น.

น้ำจิ้มที่ร้านนี้มันจืดมากนะ
คนชอบรสจัดดั่งข้าวมันไก่นันทาราม ไม่ขอแนะนำให้ไปกินร้านนี้

reew

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 20:55:34 »

เห็นด้วยกะท่าน miracle maker แต่ผมชอบทั้งสองร้านนะ

R_obert

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 01:43:05 »

ท่าน Miracle Maker

ที่ร้านเค้ามีพริกครับ พี่อยากเผ็ดมาก ก็ขอกะลามัง เค้ามาเลยครับ

เอาพริกคลุกข้าว เลย ผมรับรองยังไงก็เผ็ดแบบที่ท่านชอบ

Wunsen

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 02:45:58 »

ผมว่าร้านข้าวมันไก่ที่สิงโปร์อร่อยสุดครับ ไก่เป็นไก่ เนื้อเป็นเนื้อ ???

mammos69

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 07:45:16 »

แล้วสิงคโปรอยู่ไหนคับ :'(

TORU

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 18:16:00 »

ร้านข้าวมันไก่ นครศร๊ธรรมราช หัวมุมตลาดช้างเผือก 10บาทเขาใจสาวเที่ยวกลางคืน สาวเยอะมาก เฮียซั่วบริการเยี่ยม