-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ห้องนี้เปล่ามีเรื่องจะถามครับ  (อ่าน 1015 ครั้ง)

BgatoonJ

• บุคคลทั่วไป

ถ้าจะเปิดร้านเหล้าเบียร์ อารมณ์ประมาณทิวไผ่เนี้ย ต้องลงทุนอะไรบ้างยังไงครับจะต้องติดต่อใต้โต๊ะอะไรบ้าง จะต้องเหมาลงเบียร์หรือเหล้าครั้งแรกยังไง ใครมีราคายี่ปั้วหรือสถานที่ขายดีๆแนะนำราคาหน่อยครับ สนใจอยากจะทำอะครับ  คือง่ายๆอยากรู้ว่าต้องทำไรบ้าง
ตอนนี้สิ่งที่คิดไว้คือ1.การปรับปรุงพื้นที่  2.จัดซื้อโต๊ะเก้าอี้คงเอาแบบธรรมดา  3.การหาเครื่องเสียงคิดว่าจะใช้แบบเล็กๆหลายลูกเพราะไม่อยากให้เสียงรบกวนชาวบ้าน  4.การติดไฟเพิ่ม 5.ไปจดทะเบียนการค้า 6.ติดต่อซื้อเหล้าเบียร์แต่รู้มาว่าต้องซื้อที่ยี่ปั๊วใช่ป่ะครับ 7.หาเด็กเสริฟ แจ่มๆๆ 8.คัดชุดเพลงเพราะๆๆ คงประมาณนี้ใครเห็นว่าตกหล่นช่วยเสนอแนะด้วยครับ
อยากได้ข้อมูลทั้งหมดเพราะจะได้รู้ราคาทั้งหมดจะได้ประเมินว่าควรทำดีอ่ะปล่าว เพราะกำลังลังเลว่าจะใช้ที่ดินที่มีทำไรดี 

BgatoonJ

Re: ไม่รู้ห้องนี้เปล่ามีเรื่องจะถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 11:41:10 »

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
ปล.ถ้าผิดห้องช่วยย้ายด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

chocokizz

Re: ไม่รู้ห้องนี้เปล่ามีเรื่องจะถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 12:02:07 »

ไม่รู้เหมือนกันรอกูรูมาตอบ

แต่ถ้าร้านเปิด สนใจดูโอโฟล์คซองสักคู่มั้ยเจ้าคะ  uiuo

riviara

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 14:58:32 »

"หาเด็กเสริฟแจ่มๆ" สำคัญมากๆ

Hellboy2011

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 00:28:53 »

ระวังเรื่องเปิดเพลงด้วยนะครับติดต่อลิขสิทธิ์ให้ถูกต้อง ไม่งั้นอาจโดนพวกหมานำจับเล่นงานเข้าได้

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 09:54:26 »

"หาเด็กเสริฟแจ่มๆ" สำคัญมากๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ  pongz  pongz

BgatoonJ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 13:54:11 »

ระวังเรื่องเปิดเพลงด้วยนะครับติดต่อลิขสิทธิ์ให้ถูกต้อง ไม่งั้นอาจโดนพวกหมานำจับเล่นงานเข้าได้
เออลืมไปเลยthxมากครับ

where

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:09:02 »

ผมวาใจเย็น ก่อนดีกว่าครับ ถามซะเยอะขนาดนี้ แสดงว่า ต้องหาความรู้เพิ่มอีกเยอะ
การลงทุนมีความเสี่ยง แต่ เด็กเสิร์ฟ มีแต่ความเสียว

Makettingmanager

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 21:22:36 »

เก็บข้อมูลให้ดีๆนะครับเชียงใหม่เมืองปราบเซียบยังใช้ได้เสมอคำนี้ dsgjsd

G_unit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 21:32:57 »

สถานที่ก้อสำคัญนะคับ เพราะบางที่ก้อมีเจ้าถิ่นต้องจ่ายส่วยค่าคุ้มครองด้วยหาข้อมูลเยอะๆๆเรยท่าน  09876

roonaldo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 08:48:09 »

ไปที่ฮอนบาร์น่าจะมีคำตอบครับบ

abcopal

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011, 22:17:01 »

เออเรื่องเด็กเสริฟนี่รุสึกว่าพอสั้งเบียร์จากบริษัทเค้าจะมีสาวเชียร์เบียร์ของเค้าเลยไม่ใช่หรอครับ