-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้อ่านกันยัง ศัพท์ที่พบบ่อยๆในหนัง av ถ้าอ่านแล้วก้ขออภัยด้วยคับ  (อ่าน 1099 ครั้ง)

albatross

• บุคคลทั่วไป

คำ คำอ่าน คำแปล

Ki-moo-chi? คี- มู่ - จี๋ ดีไหม,ชอบไหม (ผู้ชายจะถาม)
Ki-moo-chi? คี- มู่- จี๋ อา...ดีจัง (ผู้หญิงจะตอบ)
Mot-to? โมะ-โตะ เอาอีก (หากต้องการเพิ่ม)
i-tai-yo? อิ- ไต- โยะ มันเจ็บนะ
kai-ka? ไก - ก๊ะ มันเสียวนะ
shi-go-ku? ชิ ? โก ? คุ การขยับขึ้น ๆ ลง ๆ
dai-te? ได ? เตะ กอดฉันที
i-ku? ไอ ? คุ มันใกล้จะประทุแล้ว (คงรู้นะว่าใช้กับอะไร)
Shi-te/shi-you? ชิ ? เตะ / ชิ - ยู โปรดลงโทษฉันเถอะที่รัก
su-ki? ซู ? กิ ชอบจังเลย
chin-bo? ชิน ? โบะ ช้างน้อย (ของผู้ชาย)
dai-ski? ได ? ซะ-กิ ฉันรักมันค่ะที่รัก
ko-ko? โก๊ะ - โก๊ะ ตรงนี้สิค่ะ
o-ki? โอ - ไค อุ๊ย...ใหญ่จัง
don-don? ดอน ? ดอน เร็วขึ้นอีกที่รัก อย่างนั้นแหล่ะ
kan-ji-ru? ไค ? จิ - รู ทำให้รู้สึกเสียวซ่าน
ai-bu? อิ - บู เล้าโลม
a-ma-a-ma? อะ ? มา ?อะ ?มา โอ้ยอดรักของฉัน
i-ran? อิ ? ราน หญิงเสเพล (ตรงกับคำไทยเลยน่ะค่ะ)
ze-tsu-rin? เซ ? ทึซ์ - ริน อดทนได้นานจัง
dai-su-ki? ได ? ซู- กิ รักมากนะรู้ไหม

O0 O0 O0 O0

ZOIDS

i-ku? ไอ ? คุ มันใกล้จะประทุแล้ว (คงรู้นะว่าใช้กับอะไร)

คำนี้แหละครับ แซเพื่อนบ่อย แต่เสียงญี่ปุ่่น ไม่มี "ไอ" นา มันจะเป็น อาย ลากยาวหน่อย

คำนี้ น่าจะ ออก เป็น อิคึ อิอิ

ลองไปฟังดูครับ  sdf

อาตี๋

ขอบคุณครับ ท่านdonรีบเข้ามาด่วนเลยครับท่าน มีพาดพิงถึงท่านด้วยครับ.
don-don? ดอน ? ดอน เร็วขึ้นอีกที่รัก อย่างนั้นแหล่ะ อิๆ ikytjrt

ZOIDS

เค้าเรียกท่าน don เลยล่ะ

หรือว่า ท่านไปแอบเป็นดารา ช  :o

นู๋เติ้ล

Ki-moo-chi? คี- มู่- จี๋ อา...ดีจัง (ผู้หญิงจะตอบ)

etewt etewt

shane

??? อยากได้หนัง AV ประกอบการเรียนนะ ใครมีแบ่งมามั่งจิ๊

paholkarn

??? อยากได้หนัง AV ประกอบการเรียนนะ ใครมีแบ่งมามั่งจิ๊
ง่าย มากๆ กับ โปรโมชั่น โดนๆ ของ ท่าน Kimpoodong
เพียงคุณสมัครเข้ามา 10 ท่านแรก ใน มีตติ้งเชียงราย รับไปเลย DVD น้องมิยาบิ หรือ ยาโด่ไม่รู้ล้ม
แต่เดี๋ยวก่อน หากท่าน สมัครเข้ามาภายในสิบนาทีนี้ รับสิทธ์เลืิอก น้องก่อนใคร ถึงก่อนมีสิทธ์ก่อน รีบๆกันหน่อนนาครับ

(ตา don ผมช่วยโปรโมท ให้แล้วนะ เมื่อไหร่จา เปน เมม ซะที)จา ได้ส่งการบ้านห้อง เมม ด้วย การบ้านค้างในสต๊อก ตั้ง6-7คนแน่ะ จาบูดหมดแร้ว vbnn

Torres

เข้ามาศึกษาภาษาญี่ปุ่นด้วยครับ ...
ปกตินี่ดูแต่ภาพเคลื่อนไหวกับฟังเสียงในฟิล์มแบบรู้เรื่องบางคำ ...

ZOIDS

ขอบคุณท่าน อิโต้ มากครับ ที่มาเพิ่มเติม  hgjhg

tikizawa

pass07

แล้ว zu su ki  จะแปลว่าอะไร อะ   rgb

ZOIDS

แล้ว zu su ki  จะแปลว่าอะไร อะ   rgb
หมายถึง ช้อบ ชอบ อ่ะเปล่า  mnb

nanavasabi

หุหุ เพิ่งรู้นะเนี่ย... คราวนี้ดูไปจินตนาการคำพูดไปด้วย แหล่มเรย ท่าน 5555

ZOIDS

หุหุ เพิ่งรู้นะเนี่ย... คราวนี้ดูไปจินตนาการคำพูดไปด้วย แหล่มเรย ท่าน 5555
ทุกทีแกดูปิดเสียงไม่ใช่รึ  sdf