-->

ผู้เขียน หัวข้อ: โหราศาสตร์ CMX  (อ่าน 2176 ครั้ง)

bbgatoonjj

• รอง Global Moderator
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
โหราศาสตร์ CMX
« เมื่อ: 19 เมษายน 2012, 14:31:18 »

สวัสดีจ้าทุกผู้ทุกนาม ผู้คลั่งไคล้ศาสตร์ลึกลับที่มีจริง แต่วิทยาศาสตร์ยังไม่ไฮพอเลยอธิบายไม่ได้แล้วพาลหาเรื่องว่า
โหราศาสตร์เป็นเรื่องงมงาย .....ซะงั้น 

โดยห้องโหราศาสตร์ CMXนี้เป็นห้องที่สร้างขึ้นใหม่ เพื่อดูดวงและให้คำปรึกษาแนะนำทุกคนที่เชื่อและไม่เชื่อใน "ดวง"
โดยห้องนี้อยากให้เป็นห้องที่มีการแลกเปลี่ยนความเชื่อในเรื่องของดวงมากกว่าเป็นห้องดูหมอ

ยังไงใครมีความรู้เรื่องนี้มาช่วยแลกเปลี่ยนกันนะครับ

;khhg

.
.
.
.
.
.
ปล.ใครอยากให้ดูดวงให้ มีข้อแม้เล็กน้อยคร้าบ ช่วยไปหาเรื่องโหราศาสตร์จากคุณกรูมาโพสต์ในบอร์ดนี้หน่อยครับ  eta03
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2012, 15:24:53 โดย bbgatoonjj »

Anajarnn

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: โหราศาสตร์ CMX
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 09:50:26 »

คุณกรู นี่เขาเป็นใครเหยอ  eta32

pjew

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 19:33:08 »

ชอบๆๆๆ ดูครับ ;khhg

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 08:27:35 »

ชี้แจงหน่อยจ้ามีคนถามเข้ามาเยอะว่าอยากให้ไปดูดวงให้ส่วนตัวทำไงดี เป็นหมอดูอยู่แถวไหน

...เล่าคร่าวๆ คือช่วงมัธยมเผอิญได้รู้จักกับหมอดูอยู่ 1 ท่าน เป็นหมอดูที่ไม่ได้ชื่อดังอะไร แต่ว่าแม่นมากในบางเรื่อง ถ้าเรื่องเกี่ยวกับการเรียนการทำงานแม่นมาก บังเอิญอีกนั่นแหละผมได้รู้จักกับเค้าเห็นเค้าดูดวงให้กับคนอื่นประจำ  ไม่รู้บ่อยแค่ไหนจนผมสามารถดูดวงตามเค้าได้ แล้วก็เลยสนใจศึกษาจากตำราดวงหลายแขนกเพิ่มเติม และจังหวะนั้นที่กำลังจะเป็นแค่หมอดูแบบเป๊ะตามตำรา ก็ได้หมอดูอีกท่านที่ชื่อดังอยู่แถวเมืองกรุงแนะนำผ่านจากคนอื่นมาถึงความพลิกแพลงในศาสตร์นี้ ก็เลยสามารถพอดูได้อย่างทุกวันนี้นะครับ

....

แม่นไม่แม่นก็แล้วแต่วิจารณญาณคร้าบ

เพราะผมเป็นคนดูดวงที่ต้องอาศัยความเชื่อของอีกฝ่ายครับ ถ้าอีกฝ่ายไม่เปิดใจยอมรับผมก็ไม่สามารถเชื่อมไปดูได้อย่างเต็มที่มันก็แค่นั้นครับ

แต่ผมไม่อยากถูกเหมารวมกับหมอดูข้างถนนครับก็เลยไม่ได้รับดูมั้ง

จริงๆก็ไม่ได้อะไรนะแต่จริงๆต้องยอมรับว่าบางคนก็ดูดวงได้บางคนก็ทำไม่ได้นะ
ถึงแม้ศึกษาจากแหล่งเดียวกันแต่มันเป็นเรื่องของพรสวรรค์ด้วยม้างอิอิ

ผมไม่อยากเป็นนักจิตวิทยาข้างถนนง่ะ...บ่นซะนิด อิอิ

ยังไงถ้าใครอยากดูดวงผมดูให้ฟรีนะครับแค่ทำตามกติกาที่มีในบอร์ดนี้นะครับ
แต่ถ้าจะดูแบบตัวเป็นๆรอรางวัลของมีทติ้งดีกว่าอิอิ

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 22:29:09 »

ใครมีเรื่องเกี่ยวกะดวงๆเอามาแชร์มาแบ่งปันกันได้นะครับ

gogorin

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2016, 13:24:33 »

แปะๆ pongz

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม 2016, 10:56:16 »

ใครสนใจแลกเปลี่ยนความรู้ทางด้านนี้เชิญได้นะครับ