-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยท่านเทพทั้งหลาย ขอความคิดเห็นหน่อยคับ  (อ่าน 2891 ครั้ง)

rathchawith

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมอายุ 22 นะครับ คือผมอยากทราบว่าท่านเทพมีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง
ผมได้เจอผญผ่านทางแชทในไลน์ก้อคุยจีบได้ไม่กี่วันก็นัดเจอกัน แต่ปันหามันอยู่ที่ว่า เทอทำงานเป็นหมอนวด เทอบอกว่าเทอมีลูกมีน้อง พ่อแม่ที่ต้องเลียง เทอเลยต้องขาย และเทอก็มีคนเลี้ยงอยู่นะ ถ้าผมโอเครับได้ก้อคุยกันไปคบกันไป ท่านเทพทั้งหลายคิดว่าผมควรไปต่อกับเทอมั้ย? เพราะเทอก็ดูเหมือนจะจิงใจ ท่านเทพคิดว่าผญแบบนี้จะจิงใจกับเรามั้ย ? (จิงใจหรือป่าวไม่แน่เพราะมีหลายๆหลายๆเรื่องที่มันดูแปลกๆ

) ถ้าคิดในมุมเพลย์บอยก็คือ คบๆไป ยังไงเราก็ไม่เสียหายเพราะตอนที่....เทอก็ไม่ได้เก็บเงินเรา เทอบอกว่าชอบเลยให้ แต่ในที่นี้อาจจะตามมาคือ ต้องซื้อนู้นนี้นั้น ให้เทอ เสื้อผ้า ทำหน้าทำฟัน ทำนม และอื่นๆ ถ้าคิดในมุมคนปกติที่มีแฟน ผมกลัวว่าผมจะรักเทอมากทุกข์ใจนี้สิ เพราะเทอต้องเจอคนมากมายที่เข้ามานอนกับเทอมาเลี้ยงเทอ ถ้าผมรักเทอผมคงช็อตและทุกข์ใจอย่างมาก ท่านเทพคิดว่าเทอจะมาหลอกผมมั้ย? เพราะดูแล้วเทอเองยังคงต้องทำงานแบบนี้อีกประมาน 3-4 ปี เทอบอกต้องรอให้ทุกอย่างเรียบร้อย แต่อย่างว่าเท่าที่รู้ๆมาคนที่เคยงานแบบนี้ 100 ทั้ง 100 พอเงินหมดก็ต้องมาทำอีกอยู่ดี

มีคำพูดหนึ่งเทอบอกผมว่าผมต้องเข้าใจเทอ เทอหากินกับผช โลกทั้งใบจะมีแค่เรา 2 คนนั้นไม่ได้ // เทอบอกถ้าถึงเวลาเทอจะเลือกเองผมไม่ต้องกดดันเทอยิ่งกดดันยิ่งแย่ ถ้าวันหนึ่งเทอจะเป็นของผมทุกอย่างมันก็จะเป็นไปเอง

อีกข้อ ท่านเทพทั้งหลายคงมีใครสักคนที่เลี้ยงเด็กอยู่แน่ๆ ท่านเลี่้ยงเด็๋กเพราะอะไร เพราะรักหรือเพราะสงสาร หรือแค่อยากนอนด้วยเที่ยวด้วย อยากรู้ความรู้สึกของท่านที่เลี้ยงเด็กๆไว้?

ท้ายสุดนี้ท่านเทพทั้งหลายคิดอย่างไร กับเรื่องยากๆในชีวิตผมนี้ผมควรทำอย่างไรต่อไปดี ผมเริ่มทุกข์ในระดับหนึ่งแล้ว รบกวนทุกท่านช่วยผมที ผญคนนี้จะยอมเลิกทุกอย่างเพื่อมารักผมมั้ยมันยากเหลือเกินผมคงไม่มีเงินมากพอจะเลี่ยงเทอได้ โจทย์นี้ยากกับผมจิงๆ ช่วยผมหน่อยเถอะครับบ ขอบคุนอย่างสูง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2013, 11:59:21 โดย rathchawith »

Volkswagen

• เด็กทะลึ่ง

บอกได้คำเดียวเลย.....ภาระครับ....ขอให้คิดถึงอนาคตนะครับ roister

Adepoju

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4

ถ้าเป็นผมจะเว้นระยะห่างๆ เหงาๆค่อยมาเจอ
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

fanta500

• **
  • Country: 00

ผมไม่ใช่เทพนะครับ แต่ผมก็พอตัดสินใจแทนได้ครับ

เธอคนนี้คงไม่ใช่สุดท้ายของน้องแน่นอน อายุยังน้อย

ยังต้องไปอีกไกล

เรื่องถลำใจผมห่วงน้อยกว่า เรื่องป้องกันตัวจากโรคร้าย น้องป้องกันไหมครับ

แล้วถูก วิธี รึปร่าว เช่นล้วงของน้องเขาแล้วเอามือมารูดของตัวเองก็มีโอกาสติดเชื้อได้แล้ว
อย่าลืมน้องเขาเป็นหมอนวดไม่ได้นอนกับเราคนเดียว

fanta500

• **

ผมอายุ 22 นะครับ คือผมอยากทราบว่าท่านเทพมีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง
........
 มีคำพูดหนึ่งเทอบอกผมว่าผมต้องเข้าใจเทอ เทอหากินกับผช โลกทั้งใบจะมีแค่เรา 2 คนนั้นไม่ได้ // เทอบอกถ้าถึงเวลาเทอจะเลือกเองผมไม่ต้องกดดันเทอยิ่งกดดันยิ่งแย่ ถ้าวันหนึ่งเทอจะเป็นของผมทุกอย่างมันก็จะเป็นไปเอง

สุดยอดอะครับป๋า

อีกข้อ ท่านเทพทั้งหลายคงมีใครสักคนที่เลี้ยงเด็กอยู่แน่ๆ ท่านเลี่้ยงเด็๋กเพราะอะไร เพราะรักหรือเพราะสงสาร หรือแค่อยากนอนด้วยเที่ยวด้วย อยากรู้ความรู้สึกของท่านที่เลี้ยงเด็กๆไว้?

ตอบข้อแรก ถ้าท่าน อยากเปน "คนรัก" ไม่อยากเปนชู้ ก้ เลิกคบแต่เนินๆ ก่อนจะถลำใจมากไปกว่านี้
แต่ถ้า ท่าน อยาก เปน "แฟนเก็บ" อยู่ อย่างเจ็บๆอย่างคนเปนน้อย มีหน้าที่คอยช่วยเทอบรรเทา
ความเหงาอ้อมแขน ก้ สามารถคบต่อไปได้ นะคับ

ตอบข้อ 2 ที่ผมเลี้ยงเด็ก เพราะ ต้องการ GF คับ
ผม อยากเปลี่ยนความรักชั่วคราว เปลี่ยนความสัมพันธ์ชั่วคืน
เปลี่ยน เปนรักที่ยั่งยืน คับ อิอิ
ปกติ ไปเท่ว ออน. นกป. นผบ. หรือ แม้แต่ เส้นข้าง
ก้ จะได้ ความสัมพันธ์ แค่ ระดับ ต้นๆ เท่านั้น
แต่ การมี เซ็ก กับคนที่เรามีใจให้ นั้น มันสุดยอด จิงๆ
นี่คือเหตุผล ที่ ใครหลายคนเลี้ยงเด็ก
เขินนนนนน

rathchawith

• ว๊องแมน
  • *

ล่าสุดนะครับ เทอก็มาหาผม ก็ไปกินข้าวตามปกติมีดื่มนิดหน่อยแต่นั่งไปสักพักเทอก็กดโทสับ กดไปกดมา ร้องไห้กลางร้านเฉย ผมถามว่าเป็นอะไรเทอก็ไม่ตอบนะครับ บอกป่าวไม่มีอะไร ก็นั่งต่อไปสักพักก็เลยไปต่อที่ห้องเทอแต่ตลอดทางเทอร้องไห้ตลอดเลย ผมก็เลยถามเทอว่าสรุปเป็นอะไร เทอบอกว่าคนที่เลี้ยงเทอไม่จ่ายค่าห้องให้มาเดือนหนึ่งแล้ว แล้วกำลังจะทิ้งเทอ บอกว่าต่างคนต่างอยู่ ไม่ค่อยโทหาเทอเทอบอกเทอรักเค้าแต่เทอจะตัด เทอบอกว่าเทอไม่มีเงินเลย เทอโอนเงินไปให้แม่หมดแร้ว ตอนนี้เทอแย่มาก ผมก็โง่ตามสเต็บ บอกว่าทั้งตัวมี 2700 เอาบัตรไปกดเอา เทอบอกค่าห้อง 5000 เดียวเทอจะหาเองที่เหลือ //อีกเรื่องเทอบอกว่าอยากย้ายห้องใหม่ แต่ต้องใช่เงิน 10000 ไปวางมัดจำ ผมนี้ปวดหัวมาเลยครับ

ท่านเทพครับ lkkjjh lkkjjh lkkjjhผมถูกหลอกแดกยุใช่ไหม ผมชักจะไม่ไหวละ เทอบอกเทอไม่มีใครเหมือนเทอเองก็ดูๆผมอยู่ว่าจิงจังกับเทอแค่ไหน ถูกหลอกยุใช่ป่าวครับ ที่เทพผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยตอบที ส่วนท่านที่มาเม้นคล้ายๆเพลง ผมอยากถามท่านว่า ผมไม่มีทางเลือกอีกเลยหรือครับ ผมไม่อยากตกอยู่ในสถานการณ์แบบนี้เลย eta07 eta07 eta07 eta07 eta07 eta07 eta07 eta07 eta07 eta07
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2013, 11:16:22 โดย rathchawith »

Copyphoto

• คะแนนจิตพิสัย +0/-1

เลิกไปเหอะครับ เตือนด้วยความหวังดี

rathchawith

• ว๊องแมน
  • *

อัพเดทล่าสุดนะครับ สรุปหลังจากวันนี้นก็คุยกันปกติ แต่จู่ๆวันหนึ่งเขาก็หายไปทั้งวันขาดการติดต่อ ยุดีๆโผล่มาบอกว่าจะมาหา เหตุผลที่หายไปก็คือไปธุระกับยาด แต่ลืมเอาโทสับไป ผมมองภาพรวมๆ แล้วละครับโกหกครับ ดูเหมือนเขาจะรักคนเลี้ยงมาก ทั้งรูปคู่ ทั้งข้อความไม่ให้ผมดูเลย ล่าสุดเขาก็หายไปขาดการติดต่อเลยครับ คงต้องทำใจ ถือว่าครั้งนี้จะเป็นบทเรียนละกัน อกหักตลอด เห้อ ชีวิตนะเรา

bankcnx

• แอบจิต
  • **

ดีแล้วครับ ลบไลน์ทิ้ง หาเอาใหม่เยอะแยะ คนที่ทำงานแบบนี้หลายคนดีหลายคนเป็นโรคจิตครับห่างๆเข้าใว้จะเป็นการดี

ปรี้ จ่าย แล้วหายตัว อย่าพัวพัน เดวมันจะจบไม่สวย  lowwww

wang

• **

เห็นด้วยกับท่านbankcnxเป็นอย่างยิ่งคับสู้ๆ

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-1
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/

ตัดใจเถอะครับ อย่าถลำไปมากกว่านี้ เดี๋ยวจะเจ็บเหมือนพี่
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

kobmoi

• V.I.P.
  • *

...  ถอยออกมาเหอะทั่น  จ่ายไปเยอะเกินมะคุ้มคับ  หาความจริงจัยมะได้เน้อ  ... ouiy

manop

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ถ้าเป็นผมจะเว้นระยะห่างๆ เหงาๆค่อยมาเจอ
ผมก็ว่าแบบนี้ครับ ขนาดเริ่มยังทุกข์ใจ ถ้าต่อไปอีกทุกข์ยิ่งกว่า ผมว่าหยุดดีกว่าครับ นานๆเจอกัน ต่างคนต่างมีการดำเนินชีวิตต่างกันครับ

bikz

• V.I.P.
  • *

ขาดการติดต่อ บอกว่าลืมโทรศัพท์ ----> เธอโกหกครับ น่าจะไป ตจว. กับผู้ชายมากกว่า
เธอร้องไห้กลางร้าน -----> เธอเล่นละครครับ
ค่าห้อง 5000 ค่าย้ายหอ 10000 -----> คุณกำลังโดนหลอกแดกครับ --- ฟันธง จาก คนที่เคยโดนมาเยอะละ

bestv7

ออกมาเต๊อะเชื่อผม ผมเจ็บมาเยอะ

somkun

• แตกหนุ่ม

เรื่องของใจตอบยากแต่ถ้าจะให้แนะนำขอบอกว่าเลิกเถอะครับ น้องอายุยังน้อยยังมีโอกาสเจอคนที่สวยถูกใจอีกเยอะ ทำงานเก็บเงินไว้มากๆศึกษาและทำตัวให้เป็นลูกผู้ชายให้เต็มร้อยแล้วจะเจอผู้หญิงที่ดีได้ไม่ยาก อยากนอนกับคนสวยๆหาได้จากในคลับนี้มีเยอะแยะครับ

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *

เทพหลายๆท่านก็เตือนแล้วนะครับ อยู่ที่ใจน้องเองครับ น้องถูกหลอกแดกอยู่ครับ  kjhg  แต่ถ้าน้องจริงจัง จริงๆ ก็ทุ่มไปเถอะครับ เพราะเคยเห็นเดะเสริฟหลอกแดกป๋า ท่านหนึ่งมาครึ่งปี(ประมาณแสนกว่าเห็นจะได้) สุดท้ายก็ใจอ่อนยอมคบกันจริงๆ  dsgjsd
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

Pro-Big

• ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
  • **

ตามความเห็นผม ท่านกำลังโดนหลอกนะครับ ทั้งโทรศัพท์ ค่าห้อง ย้ายห้อง.....ถอนตัวเถอะครับ

sukung

• V.I.P.
  • *

ผมหมดเป็นแสน ๆ มันมีตางหน้าป่าเลอะครับผม ขอบอก ล่าสุดที่เจอก็ 30000+ ครับ แหะๆดังนั้น แยกย้ายครับผม .,mn
สุคุง คนเดิมครับ

prapatpong

• เทพเจ้าแห่งขวดเจลใส(วิ๊...ง)
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *

สู้ต่อไป ไอ่น้องถ้าอยากเป็นควาย
spa ไม่ใช่การนวดแผนไทย แต่มันมากกว่าคำว่า " รัก "

toc-680

• **

ค่อยๆๆ ถอยห่างออกครับ ทำใจ หาคนที่ดีกว่านี้ครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ pongz

Pitch1978

• **

แนะนำเธอไปเล่นการเมืองครับ เพราะถ้าร้องไห้กลางวันได้ก็คง เข้าสภาได้ครับ
ถอดใจ กับถอดผ้า คนละอารมณ์เลย แต่เขียนแตกต่างกันนิดเดียว  kjhg

KDNCLV

• V.I.P.
  • *

น่ามากกกกก

rathchawith

• ว๊องแมน
  • *

ขอขอบคุนทุกๆท่านมากนะครับ ทั้งกำลังใจคำสอน และอื่นๆมากมายไม่คิดว่ากระทู้ผมจะมีคนสนใจ อัพเดทล่าสุดคับ ก้อยังมีติดต่อกันยุบ้างแต่ผมคงเริ่มถอยหางแล้วละครับ เพราะดูจากภาพรวมๆและอะไรหลายๆอย่าง ผมเคยอ่านเจอบทความหนึ่งในเว็บนี้ ถ้าจะเป็นมาร มันต้องไร้ใจ ไร้ความรู้สึกทำทุกอย่างที่อยากได้ พอได้แล้วทิ้ง ใจต้องเหี้ยม นักรบต้องมีแผล ถ้าไม่มีแผล ก้อยังไม่ใช่ ผมก็คงต้องเดินต่อไป ขอบคุนทุกท่านๆจิงๆ คับ ปล.เงินคือปัจจัยสำคัน เดียวนี้เงินถึงผ้าหลุด คงต้องตั้งใจทำมาหากินต่อไปครับ รู้เรื่อง

Mojikon

• แอบจิต
  • **

หัวอกเดียวกันเลยคับต้องนี้

pheebar

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

ไม่คุ้มครับ เลิกเถอะ

alesandro

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

คบได้คับแต่อย่าเทหมดใจ ผมเคยตรงกับท่านทุกอย่าง เป็นหมอนวด มีลูกแล้ว มีคนเลี้ยง บางทีหน้าตาดีแต่ตังไม่มีผู้หญิงเขาก็ไม่เอานะคับ lkkjjh lkkjjh

Black Shadow

• คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ลองคิดไป คิดมา ดีๆ ครับ ท่านยังมีโอกาสได้เจอคนอีกเยอะ
ส่วนผู้หญิงนี่ยิ่งแล้วเลย ได้เจอคนอีกเยอะแน่ๆ ท่านจะทำใจได้หรอ
หรืออย่างมากก็แค่เอาไว้ เวลาเหงาๆ แล้วค่อยเจอกันดีกว่า อย่าผูกมัดเลย

ปล.ความเห็นนี้ คิดในกรณีที่เป็นผมเองนะครับ