-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอแนวคิด เรื่องสีประจำพรรค โลโก้ และ เสื้อทีม  (อ่าน 2433 ครั้ง)

acer2518

• บุคคลทั่วไป

09876.....เชิญครับ ใครมีไอเดียอะไรเด็ดๆ เชิญครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2009, 09:28:59 โดย Jim »

acer2518

ijn....มีใครรู้บ้างว่า ฝั่งเทพเค้าใช้สีอะไร และ เสื้อแบบไหน..
...แล้วเค้าจะเก็บเงินสมาชิกค่าเสื้อรึป่าว...

acer2518

09876...ไม่ทราบว่าทุกคนจะสนใจ ธีมและคอนเซ็บ โจรสลัด มั๊ยครับ..
โลโก้ หัวกระโหล่ไข้ว สีดำขาว

....รึว่าจะเป็นพญามัญจุราช แบบฝรั่ง....แดงดำขาว...

....ไงดีหนอ.... oijuhgfd

ZOIDS

เท่าที่ติดตามมา ทางฝั่งเทพ

คาดว่าจะมีเสื้อบอล หนึ่งชุด และเสื้อบาสหนึ่งชุดครับ

สีนั้น คาดว่าจะเป็นสีขาวค่อนข้างแน่นอน

และมีการเพ็บเงินค่าเสื้อจากสมาชิกที่จะลงแข่งกีฬานั้น ๆ ครับ

เห็นข้อมูลมีแต่เสื้อ ไม่รู้ว่ารวมกางเกงด้วยไหม

และคาดว่าเสื้อบาสจะถูกกว่า พอสมควรครับ

เรื่องสี อาจจะเป็นโทนดำ ตัดกับสีอะไรซักอย่างหนึ่ง (อาจจะชมพู รึเปล่า ตามที่ได้โพสเอาไว้บางส่วน)

ทั้งนี้การซื้อเสื้อสำเร็จ น่าจะถูกกว่ากว่าทำ block screen ลายใหม่ครับ

Kim

ตกลงว่าสีของทีเราเป็นสีไร ครับ

จะได้ไปจัดหาอุปกรณืได้ถูก

รับรองแจ่มๆ

KIM  ijhgvf

acer2518

เอาเปงตัว ลูกอ๊อด  มีเขาแบบเดวิล ถือสามง่าม ดีไม๊ครับ gsdg <<<คล้ายๆงี๊แต่ไม่มีขา เหมือนวิญญาณ เอาหัวโตๆ น่ารักๆหน่อย
...มีตัวอย่างมาให้ดูมั๊ยน้อง... ijn

acer2518

09876.....ว่าแต่ว่า เสื้อพร้อมสกรีน นี่มันกี่บาทกันนะ ...มีใครรู้มั๊ยครับ....(นอกจากเบอร์แล้ว อยากให้ใส่ชื่อย่อด้านหลังด้วย)

acer2518

Re: เสนอแนวคิด เรื่องสีประจำพรรค โลโก้ และ &#
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 15:21:58 »

oijuhgfd....ใจจริง น่าจะได้ใส่ทุกคนเลยนะ ทั้งที่เล่นและไม่เล่น...อืมมม....เอาไงดีหว้า....
..อยากให้ทุกคนมีที่ระลึก และมีส่วนร่วมกับงาน...ปีหน้าจะได้มาอีก...
...ไม่ใช่แค่ มายืนๆ ดูๆ แล้วก็กลับบ้าน...คงเซ้ง..

ตอนนี้เดาๆคราวๆ ทั้งหมดก็น่าจะประมาณ สี่สิบคน รวมมดมาร ด้วย (เผื่อมาเพิ่มอีก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2008, 15:34:59 โดย Jim »

ZOIDS

อันนั้นก็ถูกของพี่จิมครับ

โดยเฉพาะ ผู้ ญ เค้าคงไม่ลงบาส กะบอลแน่ ๆ

แต่ผู้ ญ มีไม่เยอะ ก็ลำบากอีก

สมัยเรียนอยู่ ม ใช้วิธีแข่งบาส ทีมละ 6 คน ญ 3 ช 3 ครับ

หรือเกมส์อื่น ๆ ก็ต้องมีเฉพาะให้ ผู้ ญ เล่นไปเลยเค้าจะได้มีส่วนร่วม

Kim

เสื้อสำเร็จพร้อมสกรีนเบอร์ ตัวนึงไม่เกิน สองร้อยบาทครับ

( เฉพาะเสื้อ ครับ ) ถ้าจะมีชื่อนี่คงต้องทำบล็อค ครับ

แต่ ทำแค่บล๊อคเดียว แต่หลายชื่อ ทำได้ครับ ค่าบล๊อคน่าจะอยู่ประมาณ สามร้อย ต่อ บล๊อค

KIM

ปล. ตอนนี้อยากได้ตัวผู้เล่นก่อนครับ มาลงชื่อกันเยอะๆ น่ครับ

ZOIDS

เสื้อสำเร็จพร้อมสกรีนเบอร์ ตัวนึงไม่เกิน สองร้อยบาทครับ

( เฉพาะเสื้อ ครับ ) ถ้าจะมีชื่อนี่คงต้องทำบล็อค ครับ

แต่ ทำแค่บล๊อคเดียว แต่หลายชื่อ ทำได้ครับ ค่าบล๊อคน่าจะอยู่ประมาณ สามร้อย ต่อ บล๊อค

KIM

ปล. ตอนนี้อยากได้ตัวผู้เล่นก่อนครับ มาลงชื่อกันเยอะๆ น่ครับ
ขอเวลาผมรวมรวม กับติดต่อยืนยันกับสมาชิกก่อนนะครับ จะเร่งให้ครับพี่ Kim  ;kljj

lunaG

เดวเรื่องงานดีไซน์ ผมอาสาให้ละกัน

เพระผมไม่ถนัดเรื่องกีฬาเอามากมาย 555+

ขอสี ธีม ครับ เดวจัดให้

lunaG

เพิ่งเห็นว่าท่าน DVD อาสาจัดไปแล้ว

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=8157.0

ไงจะคอยช่วยละกันครับ

acer2518

เพิ่งเห็นว่าท่าน DVD อาสาจัดไปแล้ว

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=8157.0

ไงจะคอยช่วยละกันครับ
... 09876..เราคิดเองได้เลยครับ...ไม่ต้องรอ...เดี๋ยวจะเก้อ

Kim

เสื้อบาสกับบอลจะใช้ตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ ทุกท่าน

จะได้เสนอแบบได้ถูก ครับ

KIM

Kim

สำหรับเสื้อของผู้ที่อยู่พรรคมาร นั้นจะมีให้เค้ามั้ยครับ

ถ้ามีลองดูตัวอย่างไปก่อนมั้ยครับ

ด้านล่าง screen  www.CMXSEED.com

KIM  yhb

Kim

อีกตัว

แต่ผมชอบตัวนี้น่ะ

KIM

ปล. โลโก้ที่ screen น่าจะเป็นตัวเดียวกับ เสื้อบากับบอล น่ะ  mnb

ZOIDS

เอาตัวเดียวกันก็ได้ครับ บาส บอล เพื่อความประหยัด

หรือให้ชัว โหวต หรือ สอบถามชาวพรรคมารก่อนดีไหมครับ ;kljj

Kim

logo ครับ ถ้าชอบ ธีมโจรสลัด น่าจะ ประมาณนี้ น่ะท่าน

KIM

ZOIDS

logo ครับ ถ้าชอบ ธีมโจรสลัด น่าจะ ประมาณนี้ น่ะท่าน

KIM

เจ๋งมากครับ ท่าน Kim  hgjhg

acer2518

อีกตัว

KIM

ปล. โลโก้ที่ screen น่าจะเป็นตัวเดียวกับ เสื้อบากับบอล น่ะ  mnb
.... yhb..ชอบๆๆๆ....น่ารัก และตรงประเด็นความเป็นมารดี...
ถ้าเราทำเป็น เสื้อยืด สกรีนโลโก้นี้ สี่สิบ ห้าสิบตัว...เท่าไหร่ครับ..(ใช้เป็นเสื้อกีฬาด้วยเลยได้มั๊ย ประหยัดและมองดู เหมือนกันหมด...เพราะแข่งจริงๆก็แค่วันเดียว..แต่ใส่เล่นได้ตลอด....ว่าไงกัน)
แตอยากเพิ่ม สกรีนว่า SportDay 2009 ด้วยนะ..จะได้เป็นที่ระลึกเตือนใจ....(สำหรับนักกีฬา ก็เพิ่มเบอร์ที่หลังเสื้อไป)

Kim

ด้านหน้า เอาเสื้อ T - shirt สีชมพู โลโก้ก็ ตามนั้น

เพิ่มด้านล่างเป็น Cmxseed Sportday 2009  ใช่มั้ยครับ

ด้านหลังเป็นเบอร์ของผู้เล่น แบบเดียวทั้งใส่เล่นกีฬาและผู้ชมไปด้วยเลย ดีไหม ครับ ท่านมารทั้งหลาย

KIM

ราคาจะจำเสนอต่อไปครับ

acer2518

ijhgvf....yesssss...

don

yhb  ชอบครับ

Kim

ท่านอื่นว่าไง กันบ้างครับ

KIM

ZOIDS

ดีครับ  ;kljj

Nick2005

อีกตัว

KIM

.... yhb..ชอบๆๆๆ....น่ารัก และตรงประเด็นความเป็นมารดี...
ถ้าเราทำเป็น เสื้อยืด สกรีนโลโก้นี้ สี่สิบ ห้าสิบตัว...เท่าไหร่ครับ..(ใช้เป็นเสื้อกีฬาด้วยเลยได้มั๊ย ประหยัดและมองดู เหมือนกันหมด...เพราะแข่งจริงๆก็แค่วันเดียว..แต่ใส่เล่นได้ตลอด....ว่าไงกัน)
แตอยากเพิ่ม สกรีนว่า SportDay 2009 ด้วยนะ..จะได้เป็นที่ระลึกเตือนใจ....(สำหรับนักกีฬา ก็เพิ่มเบอร์ที่หลังเสื้อไป)

เห็นด้วยครับ เพราะว่าจะได้เก็บเป็นที่ระลึกด้วยครับ  ลอง PM สอบถามสมาชิกทีมมารดูสิครับ

ZOIDS

ควรจะ pm ถาม หรือตั้งกระทู้โหวตดีครับ  oijuhgfd

acer2518

ควรจะ pm ถาม หรือตั้งกระทู้โหวตดีครับ  oijuhgfd
09876..เดี๋ยวเราสรุปเรื่องรูปแบบ กับ ราคา ก่อนแล้วกันนะ...อย่าเพิ่งตั้งกระทู้เดี๋ยวเทพตื่น.. ijn

ZOIDS

09876..เดี๋ยวเราสรุปเรื่องรูปแบบ กับ ราคา ก่อนแล้วกันนะ...อย่าเพิ่งตั้งกระทู้เดี๋ยวเทพตื่น.. ijn
รับทราบขอรับ  mnb

Kim

เสื้อจะเป็น คอโปโลน่ะครับ ของ  yachika  ครับ ราคาตัวละ 120  บาท

ถ้าสูงไปเปลี่ยน เป็น เสื้อยืดคอกลมตามแบบไหม .... จะได้ เซฟไปเยอะเลย...

ยังไม่รวม สกรีนลายน่ะครับ ....

KIM

*** นักกีฬาบาสอยากมีเสื้อทีมไหม  ijn

acer2518

เสื้อจะเป็น คอโปโลน่ะครับ ของ  yachika  ครับ ราคาตัวละ 120  บาท

ถ้าสูงไปเปลี่ยน เป็น เสื้อยืดคอกลมตามแบบไหม .... จะได้ เซฟไปเยอะเลย...

ยังไม่รวม สกรีนลายน่ะครับ ....

KIM

*** นักกีฬาบาสอยากมีเสื้อทีมไหม  ijn
09876...เน้น ถูกๆหน่อยก็ดีพี่ว่า...สงสารสมาชิกทั่วๆไป ที่อาจไม่สะดวกจ่ายเงินเยอะ...
...แต่ขอคุณภาพดีๆนะ เดี๋ยวจะโดนนินทาลับหลังว่าทีมมารใช้ผ้าโหล่ย..ฮาๆๆ...

ส่วนเรื่องสีเสื้อ..ไม่จำเป็นต้องเป็นสีชมพูก็ได้นะ ถ้าเห็นสีไหนสวยกว่าก็เอามาโชว์หน่อย..(ยกเว้นขาว เพราะฝั่งเทพเค้าสีนั้น)

...ตัวสกรีนที่เสื้อเพิ่มเติมควรจะเป็น..
Devil Team
SportDay 2009
....ลองจัดวางตัวหนังสือดีนะครับ....

Kim

ครับผม ...

จะทำแบบแล้วเสนอให้ครับ ท่านประธาน

KIM

ZOIDS

สรุป คือเราจะไม่แยกเสื้อบาส บอล คนเชียร์ ใช่ไหมครับ

ไม่ได้มีการใช้เสื้อทีมฟุตบอลจริง ๆ มาใช้

ขอเสนอครับ กรณีนั้น เบอร์เสื้อ เอาเป็น สติกเกอร์แปะดีไหมครับ เพราะหลังจากงานกีฬาจะได้ใส่เล่น

เป็นเสื้อยิดธรรมดาได้ดว้ยครับ  ijn

don

uhgv  น่าจะดีครับ

albatross

KIM

มีเสื้อทีมก้น่าสนนะคับ เอาเสียงข้างมากว่าละกัน

มาให้ข้อมูลคับ  สำหรับเสื้อบาส ตอนนี้ แบบสำเร้จรูป จะตกอยู่ ชุดละ 300.- คับ(รวมเสื้อ-กางเกง) เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยขายแยก  แต่ถ้าจะเอาเสื่ออย่างเดียว สั่งตัดดีกว่าคับ 150.- ขอแนะนำร้านพร ตรงขนส่งช้างเผือกร้านนี้จะตัดชุดบาสฯโดยเฉพาะ

ZOIDS

ยังไงดีน้า รอท่านประธานมาเสนอแนะอีกทีครับ

ถ้านักบาสมีเสื้อเพิ่มมันจะ เสียเงินค่าเสื้อมากเกินไปไหม  09876

อาจต้องลองถามนักกีฬาส่วนใหญ่ดูครับ

Kim

ตอนนี้เสื้อบอล มี สปอนเซอร์ จาก ท่าน Benitz เป็นเสื้อทีมบอล 1 ทีมครับ

ทีม น่าจะเป็น บาซ่าร์ เพราะ เค้าสนับสนุนมา ...

KIM

แต่ก็น่ะ เหลือแต่เสื้อบาสนี่หล่ะ ... จะเอาไง ดี

นักบาสผมว่าเค้าพร้อมที่จะจ่ายเป็นที่ระลึก น่ะ ...

เอาแต่เสื้อตัวร้อยกว่าๆ ก็ ยังไหว นา ...

albatross

ตอนนี้เสื้อบอล มี สปอนเซอร์ จาก ท่าน Benitz เป็นเสื้อทีมบอล 1 ทีมครับ

ทีม น่าจะเป็น บาซ่าร์ เพราะ เค้าสนับสนุนมา ...

KIM

แต่ก็น่ะ เหลือแต่เสื้อบาสนี่หล่ะ ... จะเอาไง ดี

นักบาสผมว่าเค้าพร้อมที่จะจ่ายเป็นที่ระลึก น่ะ ...

เอาแต่เสื้อตัวร้อยกว่าๆ ก็ ยังไหว นา ...

เห็นด้วยเหมือนกันคับ เพราะมันสามารถเป้นที่ระลึกก็ได้ หรือจะไปใส่เล่นที่อื่นก็ได้เหมือนกัน

แต่เอาเสียงข้างมากว่าก็ได้คับ

acer2518

09876....รีบนะเสนอแบบด่วนครับ....หลังปีใหม่ต้องสรุปแบบ และ งบประมาณแล้ว....

ZOIDS

ควรจะ pm ถาม หรือตั้ง โพลดีครับ  ijn

albatross

ควรจะ pm ถาม หรือตั้ง โพลดีครับ  ijn

ผมว่าตั้งโพลไปเลยก้ได้มั้งคับ เพราะมันก้คงไม่ได้ลับมากมาย เผื่อบางคนที่ไม่ได้ลงเล่นหรือเล่นไม่เป้นแต่ก็อยากได้เป้นที่ระลึก ก้สามารถสั่งได้ จะดีกว่ารึป่าวคับ

ส่วนเรื่องแบบเสื้อนี่คิดว่าให้พี่คิมตัดสินใจไปเลยจะง่ายกว่ารวมคนมาถามหาความเห้นนะคับ เพราะนี่ก้เหลือแทบจะไม่ถึงเดือนแล้ว แถมปิดปีใหม่อีก กว่าจะได้คุยกันอีกที ก้เหลือไม่กี่วัน

ถ้าจะให้มาโหวตก้จะกินเวลาเข้าไปอีก กลัวว่าไปๆมาๆจะไม่ทันเอาซักอย่างนะคับ เพราะเสื้อก้คงจะหลายตัวอยุ่เหมือนกัน อย่างน้อยทางร้านกว่าทางร้านจะทำเสร้จ ก้ไม่ต่ำกว่า 3 วันและมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2008, 05:38:08 โดย albatross »

ZOIDS

งั้นครายไปตั้งดีครับ รอท่าน Nick ดีไหม ไม่น่าเกิน วันนี้ครับ  ijn

acer2518

09876...รอแบบก่อนครับ...ถ้าสรุปกันเองได้ ก็ไม่ต้องวุ่นวายสมาชิกหรอก...เชื่อว่า พวกเรา สิบคน ก็ตัดสินใจได้ดีเหมือนกัน..
..เสนอแบบมาเลยครับ...

Nick2005

งั้นครายไปตั้งดีครับ รอท่าน Nick ดีไหม ไม่น่าเกิน วันนี้ครับ  ijn

09876...รอแบบก่อนครับ...ถ้าสรุปกันเองได้ ก็ไม่ต้องวุ่นวายสมาชิกหรอก...เชื่อว่า พวกเรา สิบคน ก็ตัดสินใจได้ดีเหมือนกัน..
..เสนอแบบมาเลยครับ...

ตามมติที่ประชุมเลยครับ  ผมได้ทุกอย่างครับ    urhys

ZOIDS

สรุปตอนนี้ คือจะมี

1. เสื้อบอล ได้สปอนเซอร์ 12 ตัว

2. เสื้อบาส (เสื้อกล้าม)

3. เสื้อยืดสมาชิก สกรีนลาย

มี 3 ชนิดสินะครับ ซึ่งบางคนอาจจะสั่งเสื้อยิดอย่างเดียว หรือ พ่วงเสื้อกีฬาตามความต้องการ  .,mn

zero_1

มารอดูแบบเสื้อ เพื่อประกอบการตัดสินใจคับ  dsgjsd