-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามระหว่าง เทพ และ มาร กำลังจะเกิดขึ้น  (อ่าน 6469 ครั้ง)

acer2518

• บุคคลทั่วไป

เวป CMXSEED ของเรากำลังจะมีกิจกรรม กีฬาครั้งแรกของเวป
CMXSEED SportDay #1

วันจัดงานน่าจะเป็นวันอาทิตย์ที่ 25 มกราคม (ตอนกลางวัน ช่วงเช้าและบ่าย)
และอาจมี งานเลี้ยงแบบเบาๆ ตอนเย็น (แล้วแต่สมาชิก)
กีฬาที่จะมีการแข่งขัน...หลักๆจะเป็น ฟุตบอล(สนามเล็ก เจ็ดคน) และ บาส (เต็มสนาม ห้าคน)
และจะมี กีฬา และกิจกรรมสนุกๆอื่นๆอีก เพิ่มเติม (จะมารายงานเพิ่มนะครับ)

โดยรูปแบบ จะแบ่งสมาชิก ออกเป็นสองฝั่ง (ฝั่งเทพและฝั่งมาร)
รางวัล และ รายละเอียด จะมีมารายงาน เป็นระยะๆ....ช่วงนี้ ขอเชิญ สมาชิก เลือกฝั่ง เลือกฝา ได้เลยครับ......

ขอบคุณครับ
พญามาร จิม

สงครามระหว่าง เทพ และ มาร กำลังจะเกิดขึ้น
ตำนานสงครามแห่งเทพ
หนึ่งหมื่นปีที่แล้วบนสวรรค์...มีเทพเล็กสั้น และ เทพใหญ่ยาว เป็นเพื่อนรักกันมาก...และทั้งสองก็เป็นขุนศึกคู่ใจ ของราชาแห่งเทพ.....ไม่ว่าจะมี สงครามที่ไหน ราชาแห่งเทพ ก็มักจะไว้ใจให้ เทพเล็กสั้น และ เทพใหญ่ยาว เป็นแม่ทัพ คุมกองทัพเทพ ไปรบ เสมอๆ..และก็ไม่ผิดหวัง เพราะเทพทั้งสองก็จะนำชัยชนะ กลับมาให้ สวรรค์ตลอดทุกครั้งไป....
เทพเล็กสั้น มีหน้าตาที่หล่อเหลา มีสง่าราศี ดีเยี่ยม...เรียกได้ว่า นางฟ้า ทุกตนบนสวรรค์จะต้องหลงไหล และแอบปลื้ม เทพเล็กสั้น ทุกตน
เทพเล็กสั้น จึงมี เมียถึง เจ็ดคน...ล้วนแล้วแต่เป็นนางฟ้า สวยๆทุกตน......และเทพเล็กสั้น ยังมี น้องสาว อีกเจ็ดคน ซึ่งก็เป็น นางฟ้า สาวๆน่ารักๆใสๆทุกคนเช่นกัน.........

และแล้วคืนนึง.....บนสวรรค์ก็มีเสียงดังประหลาด ดังขึ้น....เปรี้ยงๆ ปรั๊งๆ ป๊าปๆ.....ดังกึ๊กก้อง ราวกับเสียงสายฟ้าฟาด....
เสียงนั้นก็ดังทั้งคืน.....สร้างความวิตก และหวาดกลัวให้กับ เทวดา และ นางฟ้า ทุกคนบน สวรรค์......
เช้าวันต่อมา ราชินีแห่งเทพ (ภรรยานางฟ้าสาวสวย ของ ราชาแห่งเทพ) ก็ได้ออกมา ประกาศในสภาพอันอิดโรยและทรุดโทรม ว่า.......
ขณะนี้ สวรรค์กำลังจะมีภัยและศึกครั้งนี้ จะใหญ่หลวงมากกว่า ทุกครั้งที่ผ่านมา.......จึงขอให้ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
นางฟ้า บนสวรรค์ทุกตน จะต้อง ไป บำเพ็ญตน ถือศีล ในถ้ำเดียวกัน และห้าม ใครเข้าออก ตลอดระยะเวลา พันปี......และขอร้องให้ ราชาแห่งเทพ จัดทัพด้วยตัวเองและเกณฑ์ เทพและขุนศึกทั้งสวรรค์ ไปรบ ทันที.............(ติดตามตอนต่อไป)

................ใครจะถูกไล่ลงจากสวรรค์
................ใครจะต้องกลายไปเป็นมาร
.................สงครามระหว่างเทพกับมาร เกิดขึ้นได้อย่างไร
................................................คิดเอาเอง เขียนเอาเองนะคร๊าบบบบบบบบบ.................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2008, 12:37:27 โดย Jim »

acer2518

Re: สงครามระหว่าง เทพ และ มาร กำลังจะเกิดขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 14:16:04 »

เวป CMXSEED ของเรากำลังจะมีกิจกรรม กีฬาครั้งแรกของเวป
CMXSEED SportDay #1

วันจัดงานน่าจะเป็นวันอาทิตย์ที่ 25 มกราคม (ตอนกลางวัน ช่วงเช้าและบ่าย)
และอาจมี งานเลี้ยงแบบเบาๆ ตอนเย็น (แล้วแต่สมาชิก)
กีฬาที่จะมีการแข่งขัน...หลักๆจะเป็น ฟุตบอล(สนามเล็ก เจ็ดคน) และ บาส (เต็มสนาม ห้าคน)
และจะมี กีฬา และกิจกรรมสนุกๆอื่นๆอีก เพิ่มเติม (จะมารายงานเพิ่มนะครับ)

โดยรูปแบบ จะแบ่งสมาชิก ออกเป็นสองฝั่ง (ฝั่งเทพและฝั่งมาร)
รางวัล และ รายละเอียด จะมีมารายงาน เป็นระยะๆ....ช่วงนี้ ขอเชิญ สมาชิก เลือกฝั่ง เลือกฝา ได้เลยครับ......

ขอบคุณครับ
พญามาร จิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2008, 14:31:47 โดย Jim »

pass07

Re: สงครามระหว่าง เทพ และ มาร กำลังจะเกิดขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 15:55:52 »

หุหุ   ร่วนแจม ด้วย ครับ  jhkll

Nick2005

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 17:06:01 »

มาร่วมแจมด้วยครับ  ทีมมารเร่มากันเยอะๆๆๆๆ นะครับ     kghjdf

pete99

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 17:28:44 »

มาร่วมแจมด้วยครับ  ทีมมารเร่มากันเยอะๆๆๆๆ นะครับ     kghjdf

ไม่ได้เปนเทพ ตอนนี้ขอเปนมารด้วยอีกหนึ่งนะคับ พี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงง

coolman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 18:10:08 »

ดีครับ หนับหนุนนนน   kghjdf

eaglezz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 18:14:37 »

อยากเล่นด้วยจังเลย อิอิ   ,gbn  ,gbn

9669

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 19:49:59 »

พร้อมแร้วคร้าบบบบ

8)

etatae333

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 19:53:02 »

เทพโพธิ์งามกับมารหัวขน vbnn

อาตี๋

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 22:08:04 »

กีฬาดีต่อสุขภาพครับ ขอสนับสนุนกีฬาเชื่อมความสัมพันธ์เทพและมาร

nanavasabi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 00:21:33 »

เอาด้วยคนน๊า คร๊าบบบ  ,mnb

อย่างนี้บินกลับเชียงใหม่โลดด  jbv

alica

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 00:47:57 »

แล้วเทพใหญ่ยาวหน้าตาเป็นยังไงล่ะเนี่ย.. เล็กสั้นมีแต่สาวๆ สวยๆทั้งนั้น ,mnb

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 03:09:02 »

มี story ด้วย อีกหน่อยคงเป็น ไตรภาค  ::)

ZOIDS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 04:08:33 »

เอาด้วยคนน๊า คร๊าบบบ  ,mnb

อย่างนี้บินกลับเชียงใหม่โลดด  jbv
ให้มันจริง ๆ นะเอ็ง  ::)

medsms

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 09:16:37 »

อดไปเลยอะ อยุ่ไทยถึงแค่วันที่ 10 เอง

เศร้า

ส่งใจไปเชียร์ มาร แทน ละกันครับ อิอิอิ  kjhg kjhg

man69

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 10:11:26 »

sdf มารอย่างผมพร้อมแล้วครับ   ujh ว่าแต่ว่าจะนัดซ้อมกันเมื่อไหร่ละครับ   ;lkjn  มารแก่ๆอย่างผมมีแต่ลีลาแล้วครับ    yhgb แรงไม่ค่อยดีแล้ว 

3p

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 11:58:35 »

แล้วเทพมาร เค้าแบ่งกันไงอะ  kjhgf
ว่าแต่แกแล้ว ;lkjn สมัครเป่ากบมีปล่าว urhys

ทำไมผู้หญิงต้องเศร้าทุกที

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 17:53:08 »

:-\ สวัสดีค่ะพี่จิม
 :'(มีแต่คนมาทักจิมผิด และบางทีก็ทักให้รู้เรื่องที่ uhy จิมจะพยายามมึนละกันนะคะ ijn
แต่ถ้าจะให้ดีต้องมีขนม uyhgมาปิดปาก uhbgv
และพญามารจิมนี่ชื่อยิ่งใหญ่ดีค่ะ jhg  จิมยังงงๆอยู่ว่าเขาสมัครกันยังไง lhgfr
ถ้าอยากเป็นนางเอกก็ต้องอยู่อีกฝั่งหรือเนี่ย ,mnb เง้อ
 ewyewyนางเอกโดนตบ  jbvนางมารเป็นผู้ตบ  งืมมม oijuhgfd
และจิมจะได้ความกรุณาประทานชื่อเรียกจากพี่จิมนะคะ  09876

bomebeta

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 01:57:49 »

กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษ ฮ้าไฮ้

แต่เอ พวกเทพ พวกมาร นี่ออกกำลังกายกันทุกวันอยู่แล้วมั้ง  oijuhgfd

กีฬาคราวนี้สงสัยแข่งกันสูสี  ijn

albatross

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 03:27:29 »

เอาโลโก้มาให้ชมคับ จะได้ครึกครื้น กว่าเดิมมั่ง

ZOIDS

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 06:46:36 »

เอาโลโก้มาให้ชมคับ จะได้ครึกครื้น กว่าเดิมมั่ง
โลโก้แนวมากครับ

ชอบ ๆ  ;kljj

acer2518

Re: สงครามระหว่าง เทพ และ มาร กำลังจะเกิดขึ&#
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 10:46:44 »

:'(มีแต่คนมาทักจิมผิด และบางทีก็ทักให้รู้เรื่องที่ uhy จิมจะพยายามมึนละกันนะคะ ijn
แต่ถ้าจะให้ดีต้องมีขนม uyhgมาปิดปาก uhbgv
และพญามารจิมนี่ชื่อยิ่งใหญ่ดีค่ะ jhg  จิมยังงงๆอยู่ว่าเขาสมัครกันยังไง lhgfr
ถ้าอยากเป็นนางเอกก็ต้องอยู่อีกฝั่งหรือเนี่ย ,mnb เง้อ
 ewyewyนางเอกโดนตบ  jbvนางมารเป็นผู้ตบ  งืมมม oijuhgfd
และจิมจะได้ความกรุณาประทานชื่อเรียกจากพี่จิมนะคะ  09876

uhy.....ซวยแล้ว...อย่างนี้ก็รู้ความลับ พี่หมดแล้วดิ....มีไอ้เจ้าน้องคนไหนมัน ไม่ดูตาม้าตาเรือ ไปคุยกับน้องจิมล่ะเนี้ย...
จ๊ากกกกกกกกกกกก......ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน ชื่อซ้ำกัน มันเรื่องปกติ...
 ijn....สำหรับชื่อน้องจิม ถ้าอยู่ฝั่งมาร (ได้ตบนางเอก) พี่ขอนำเสนอชื่อว่า Sexy_Devil
Sexy เพราะว่า น้องจิมเป็นสาวสวย เซ็กซี่ ร้อนแรง  ijuhb
Devil คือ ทุกอย่างในด้านมืดของสามโลก.....นั่นก็คือ ฝั่ง มาร เรานี้เอง....  ijn

;kljj ;kljj ;kljj ;kljj ;kljj
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2008, 12:22:35 โดย Jim »

virgin_killer

Re: สงครามระหว่าง เทพ และ มาร กำลังจะเกิดขึ&#
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 10:50:00 »

uhy.....ซวยแล้ว...อย่างนี้ก็รู้ความลับ พี่หมดแล้วดิ....มีไอ้เจ้าน้องคนไหนมัน ไม่ดูตาม้าตาเรือ ไปคุยกับน้องจิมล่ะเนี้ย...
จ๊ากกกกกกกกกกกก......ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน ชื่อซ้ำกัน มันเรื่องปกติ...
 ijn....สำหรับชื่อน้องจิม ถ้าอยู่ฝั่งมาร (ได้ตบนางเอก) พี่ขอนำเสนอชื่อว่า Sexy_Devil
Sexy เพราะว่า น้องจิมเป็นสาวสวย เซ็กซี่ ร้อนแรง  ijuhb
Devil คือ ทุกอย่างในด้านมืดของสามโลก.....นั่นก็คือ ฝั่ง มาร เรานี้เอง....  ijn

;kljj ;kljj ;kljj

แต่ถ้านู๋มาอยู่ฝั่งเทพ พี่จะให้ชื่อ Sexy Angel นะคะ
แปลว่า นางฟ้าน่ารัก..
มาเป็นนางฟ้า ของพวกพี่ๆฝ่ายเทพดีกว่านะคะ 
น้องจิม

ส่วนจิมอีกคนเนี่ย... น่าเบื่อ แก่ก็แก่ ขี้หลีอีก
 mnb mnb

acer2518

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 10:55:41 »

ijn.....อย่ามาดึงน้องจิม พี่ไปนะจิ้น....พี่ขอร้องงงงงงงงงงงงงงงง.....(อ้อนวอนสุดชีวิต).....ฝั่งมาร คนน้อย...ตอนนี้ ทุกคนหันไปใส่หน้ากากเป็นคนดีเป็นเทพกันหมด...
...เหลือแต่ที่จริงใจเป็นมาร ไม่ตีสองหน้า อยู่ไม่กี่คนเอง (ฮาๆ เหน็บนิดๆ).......

golfmanu00

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 12:19:24 »

พร้อมจะลุยกันมานานแล้ววววววววว

ZOIDS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 13:17:57 »

ยังไม่ถึงวัน sport day ก็เปิดศึกชิงนางกันซะแล้ว  :-X

nuttyorion

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 13:56:25 »

ศึกนี้ยาวนานแน่.... piuyty

redknoi

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 14:29:58 »

ขอแจมด้วยครับ

พอดีค่อนข้างหล่อ

ขออยู่ฝั่งเทพละกันครับ

อิอิ

evo-x

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 14:33:20 »

25 มกรา  งานเข้าอ่ะ  yhgb yhgb yhgb

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 14:40:47 »

โหย สนุกกันใหญ่

manspringer

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 15:20:32 »

น้องจิม เค้า เลือก ลิตเติ้ลแองเจิล แล้ว กร้ากกกกกกกกกกกกกกกก

acer2518

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 16:03:28 »

น้องจิม เค้า เลือก ลิตเติ้ลแองเจิล แล้ว กร้ากกกกกกกกกกกกกกกก
uhy...หมดกัน หมดกัน....พรรคมาร แย่แล้วววววววว....สมาชิกน้อย มดก็น้อย.......
..เอาวะ..กลัวที่ไหน...ลุยยยยยยยยยยยย....

ทำไมผู้หญิงต้องเศร้าทุกที

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 16:35:15 »

:oเมื่อวานรู้ความลับของพี่จิมอีกละ คริคริ uhbgv
ต้องขอโทษด้วยนะคะที่เนียนตาม ijn ก็เค้าทักผิดเอง บอกก็ไม่เชื่อ mnb
 นรีสมแล้วค่ะกับตำแหน่งพญามารขวัญใจสาวๆชาวเวป [poiuy
สู้ๆๆๆๆๆค่า  แต่ถ้าให้จิมมาเป็นsexy  devil คงแปลกๆ oijuhgfd
พอมีตำแหน่งอื่นๆบ้างมั้ยคะ ,mnb คริคริ uyhg

acer2518

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 16:43:10 »

:oเมื่อวานรู้ความลับของพี่จิมอีกละ คริคริ uhbgv
ต้องขอโทษด้วยนะคะที่เนียนตาม ijn ก็เค้าทักผิดเอง บอกก็ไม่เชื่อ mnb
 นรีสมแล้วค่ะกับตำแหน่งพญามารขวัญใจสาวๆชาวเวป [poiuy
สู้ๆๆๆๆๆค่า  แต่ถ้าให้จิมมาเป็นsexy  devil คงแปลกๆ oijuhgfd
พอมีตำแหน่งอื่นๆบ้างมั้ยคะ ,mnb คริคริ uyhg
09876....กำ...ความลับตู ไปอีกแล้ว...อะไรกันเนี้ย... uhy
....งั้นน้องจิม สนใจ อันนี้มั๊ย...
Little_Devil มารตัวน้อย ฮาๆๆ...น่ารักดี
รึว่า Pretty_Devil สวยเจ็บ
รึว่า Pink_Devil มารชมพู ฮาๆๆ...
..กำ...คิดไม่ออก...ไปกินฟิตเนส ดีกว่า...

virgin_killer

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 16:51:16 »

Little Angel
Blue Angel
Pretty Angel
ดูดี น่ารักกว่าอีกนะคะน้องจิม

หรือ virgin_killer's Angel
นางฟ้าของพี่จิ้น ก็ดูดีน๊า...
 ,mnb

mormor1973

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 18:11:21 »

สงคราม ชิงมวลชน นี่นะ เทพ ชนะเห็นๆ ก็มีเจ้ากลยุทธ์ระดับ จิ้น ทั้งคน ใช้สายลับซะด้วย เหอๆ 9876

ZOIDS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 00:59:53 »

สงคราม ยังไม่เริ่มเลย  ijn

รอดูตอนจบดีกว่า  mnb

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 06:35:03 »

งานนี้ไม่พลาดครับ
อดีดนักเตะราชมงคล เอิกๆๆๆ ;D

acer2518

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 10:33:50 »

## ## ##......เครียสๆๆๆๆ.....ฝั่งเทพก่อกวน...

manspringer

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 11:05:22 »

## ## ##......เครียสๆๆๆๆ.....ฝั่งเทพก่อกวน...

ฝั่งมารนั่นแหละตัวดี กร้ากกกกกกกกกกก

seawjang

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 15:50:16 »

หุหุ .. ตรู รอปาด อย่างเดียวดีกว่า

ขออาสา เป็นตาอยู่ ครับ.. [poiuy

Devil Bat

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 16:03:12 »

หุหุ .. ตรู รอปาด อย่างเดียวดีกว่า

ขออาสา เป็นตาอยู่ ครับ.. [poiuy

ศิษย์พี่ อย่าลืมศิษย์น้องนะขอรับ ijuhb

wonderkid

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 16:44:05 »

จอมมารแห่งลุ่มน้ำโขงรายงานตัวค๊าบบบบบ mnb

ZOIDS

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 18:13:30 »

จอมมารแห่งลุ่มน้ำโขงรายงานตัวค๊าบบบบบ mnb
ต้องยังนี้ครับ ขุมกำลังที่ทรงคุณค่า  .,mn

acer2518

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 21:07:12 »

ijn.....สงครามนี้ใหญ่หลวงนัก.......ลุยยยยยยยย

sama

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 09:12:05 »

จองเล่นบาส ครับ ชูต ไม่ค่อยแม่น แต่มุดเก่งครับ  oi8u7

ZOIDS

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 23:57:24 »

ยังไม่ทันเริ่มก็ สนุกแล้ว  uhbgv

pokemon77

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 03:36:25 »

ขอสมัคร "มาร" ด้วยคนนะคับ  gsdg ไม่สนเทพครับ เพราะใจเป็น Red Devil  mnb ขอสมัครเล่นฟุตบอลด้วยนะครับ ถ้ามีการซ้อมยังไง pm มาบอกด้วยนะครับ

daleeton

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 06:27:33 »

ท่านkim
ท่าน จิ้น อยู่สังกัดไหน
ผมก็อยู่สังกัดนั้นครับ
จะเป็นเปลสนามนะครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 13:02:37 »

2 ท่านข้างบน รับเข้าสังกัด พรรคมารแล้วนะครับ  hgjhg