-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แอพใหม่ กำลังเปิดตัว  (อ่าน 475 ครั้ง)

Risa_Master

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
แอพใหม่ กำลังเปิดตัว
« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 01:52:29 »

rippln คือ Application ที่กำลังจะเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่ในประมาณต้นเดือนมิถุนายนปี 2556 นี้ มีรูปแบบการทำงานในลักษณะของโซเชียลเน็ตเวิร์ค (Social Network) เป็นลักษณะเดียวกับ Facebook หรือ Twitter ที่มีการใช้งานแบบแพร่หลายที่เราๆ คงคุ้นเคยกันดี แต่ความต่างของ Rippln คือ มีความน่าสนใจที่ค่อนข้างลงตัวเพราะมีการออกแบบลักษณะการใช้งานในรูปแบบของเกมส์เข้ามาผสมกับลักษณะของแอพพลิเคชั่นโดยผู้เล่นนั้นจะเป็นคนจริงๆ ซึ่งคนเหล่านั้นก็เปรียบเสมือนเพื่อนของเราๆ ในเฟสบุ๊ค โดยแทนชื่อของคนที่เราแนะนำว่าเป็นผู้เล่น Player ซึ่งส่วนนี้ทำให้ Rippln เป็นแอพพลิเคชั่นที่ช่วยสร้างความสนุกสนานให้กับผู้เล่นมากขึ้น และที่สำคัญสามารถสร้างเงินเข้ากระเป๋าคุณได้ด้วยครับ

สนใจคลิกเลยที่ http://bit.ly/Rippln4u

OsamaB

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: แอพใหม่ กำลังเปิดตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 22:30:57 »

น่าสนใจนะครับ ผมว่าตอนนี้ตีตลาดแข่งกับ facebook ยากหน่อยเพราะว่าไปไกลมาก ๆ แล้ว

ผมว่า twitter นี่มันคนละแนวกับ facebook นะ แบบใช้ติดตามข่าวสารสั้น ๆ หรือไม่ก็บ่นพร่ำเพ้อเล็ก ๆ