-->

ผู้เขียน หัวข้อ: RE:armimaru (วิธีการเสริมหล่อแบบพี่จิ้น)  (อ่าน 5585 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
RE:armimaru (วิธีการเสริมหล่อแบบพี่จิ้น)
« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 10:01:30 »

ผมกดผิดไปลบกระทู้คุณarmimaruนะครับ
แกอย่าโกรธชั้นนะ เดี๋ยวชั้นจะpmเบอร์สาวไปให้ 2 คน เป็นการไถ่โทษ..

อ่ะติดคุณ armimaruไว้นาน ละก็ทวงยิกๆๆ เลยต้องมาตอบน่ะครั๊บ..
คือผมไม่หล่อหรอกนะ เดี๋ยวคนไม่รู้จักจะมาเข้าใจผิดกัน
แต่คนไม่หล่อก็สามารถเสริมบุคลิกภาพให้ดูดีขึ้นมาได้นะครับ
อ่ะลองสรุปให้ฟังสั้นๆกระชับจุ๊ดจู๋นะ..
1. เสื้อผ้าหน้าผม มันต้อง matching ครับ
ถามคำเดียวสำหรับคนที่อยากหล่อดูดี
ถามว่าท่านมีบัตรสมาชิกร้านเสื้อผ้ากี่ใบ?
เพราะว่าถ้าท่านเป็น มันจะส่งแค๊ตตาล็อกมาให้เป็นประจำทุกคอลเล็คชั่นครับ..
นั่นก็น่าจะเพียงพอที่จะให้เราสามารถ รับทราบความเคลื่อนไหวของกระแสแฟชั่น ณ ขณะนั้นแล้ว
ไม่ต้องตามเว่อร์ๆ แบบคนบ้าแฟชั่นก้ได้ เพียงแค่รับรู้ว่ามันกำลังฮิตอะไร
และเราสามารถนำมาปรับแต่งให้เข้ากันกับ ตัวเรา ได้มากน้อยแค่ไหน

ทรงผมก็เช่นกัน อันดับแรกลองมองที่สภาพเส้นผมของเราเป็นที่ตั้งครับ
มองแล้ววิเคราะห์เจาะลึกทุกอณูว่ามันสามารถปรับแต่งให้ได้ทรงใดบ้าง
"ที่มันเข้ากับหน้า และทันสมัย" 2อย่างจำให้ขึ้นใจครับ
เลิกไปตัดผมร้านที่ลงท้ายด้วยคำว่า "บาร์เบอร์" ซะนะครับ
ลองไปหาร้านที่เกย์เป็นคนตัดครับ แบบนั้นน่ะเวิร์ค จ่ายไปเหอะ150-300บาท ต่อการเสริมหล่อ1ครั้ง มันคุ้นเกินคุ้ม

ผิวพรรณและรูปร่าง ตรงนี้ก็สำคัญ
ผมเคยไปวอร์มอัพแล้วเจอภราดรครับ หน้ายังกะปลาช่อนชนเขื่อน
แต่ไม่มีใครสนใจตรงนั้นเลยครับ เพราะมันหุ่นอย่างเทพ สูง ล่ำแบบไม่กล้ามมาก (แถมขี่V-rodมา) จบข่าวครับ สรุปว่ามันได้
ดังนั้นนะครับ รูปร่างจึงสำคัญครับ และถ้าไม่มีเวลาไปเข้าฟิตเนส ก็หารองเท้าซักคู่แล้วก็เริ่มวิ่งนะครับ
ออกกำลังกายครับให้มันดูดีหน่อยครับ อ้วนลงพุงเห็นแล้วมันจักกะจี๋
เราไม่ได้ทำเพื่อให้หุ่นดีแบบดาราครับ เราขอแค่มีสุขภาพที่ดีครับ
มันดูได้จากข้างในจริงๆนะครับ คนสุขภาพดีกับคนอมโรคน่ะ

เมื่อเราสุขภาพดี ผมเผ้าเป็นผู้เป็นคน เสื้อผ้าดูดีแล้วนะครับ
มันจะเริ่มเด่นชัดขึ้นมาครับ คำว่า เสน่ห์น่ะครับ มันเริ่มมาละ..
ลองคบเพื่อนกระเทย หรือเพื่อนสาว ที่วิพากษ์วิจารณ์การแต่งตัวของคุณได้อย่างไม่เกรงใจ
แต่งตัวไปให้มันดู ดูซิว่ามันจะพูดอะไร แต่อย่าไปหวั่นคำวิจารณ์ของมันนะครับ
ฟังๆเอาไว้เฉยๆ ยังไงมันก็อยู่ที่ความมั่นใจของเรา..
ถึงตรงนี้คุณก็เริ่มต้นได้ดีละครับ ประมาณ50%ละแหละ และอีก50%ที่เหลือก็คือ

2. เสน่ห์จากสมองครับ!
ฝึกฝนฝีมือ ฝีปาก การเข้าสังคม มรรยาทบนโต๊ะอาหาร ความรอบรู้แต่ไม่อวดฉลาด รสนิยม ฯลฯ
สิ่งต่างๆเหล่านี้ ผมว่ามันสำคัญไม่น้อยไปกว่าข้อ 1 ครับ เผลอๆอาจมีความสำคัญมากกว่า
ผมเคยบอกไปละนะครับว่า หน้าตากับคารมน่ะ หน้าตาผมไม่กลัวครับ มาจีบแข่งกับผม แพ้เกือบทุกราย
ที่ผมกลัวน่ะ กลัวคนประเภทเดียวกันครับ! 55+
พวกนี้มันจะมาแบบมั่นใจ ทำอะไรไม่เก้ๆกังๆ พูดเก่งแต่ไม่ถึงกับมากเกินไป
เปิดโอกาสให้สาวๆได้พูด แล้วยิงคำพูดที่ทำให้การสนทนามันสนุกขึ้น สลับกับการเสนอความคิดเข้าไปนิดๆหน่อยๆไม่ให้น่าเบื่อเกินไป
พวกนี้รู้จักอาหารในเมนูของร้านเกือบทุกอย่าง รู้ว่าอะไรอร่อย อะไรกินยากสำหรับเสื้อผ้าหรือการแต่งกายของสาวในขณะนั้น
มันดูแม้กระทั่งว่า โตะตัวนี้แอร์ตกลงมาใส่หัวสาว ทำให้เธออาจจะรำคาญ จอดรถตรงนั้น อาจโดนจอดปิดตูด
มันมีแผน2 แผน3 แผน4 อยู่ในหัว  คนประเภทนี้มันจะไม่ใช่ Nobody*ครับ มันเป็นsomebody** ในทุกที่ทุกเวลา
อธิบายไปแล้วอาจจะเข้าใจว่าไอ่พวกนี้มันรวย ไม่เลยครับ มันไม่จำเป็น
บางคนขี่มอไซค์ก็มีครับ แต่มันดูได้จากสายตาที่มันมองมา..

ฝึกฝนครับข้อนี้ อธิบายไม่ได้ จนถึงวันนี้ผมก็ยังเรียนรู้อยู่ตลอดเวลา
เสริมหล่อสร้างเสน่ห์น่ะ พุดภาษาวิชาการมันก็เป็น พลวัต (dynamic) น่ะครับ
มันไม่มีที่สิ้นสุด มันมีของมันมาเรื่อยๆครับ คุณarmimaru

กามเทพ

-----------------------------------------------------------------------
*Nobody คล้ายกับคนที่ไม่เด่นไม่ดังน่ะครับ มันไปที่ไหนก็ไม่มีใครรู้จัก
ถามคนอื่นว่ารู้จักคนชื่อนี้มั๊ย มีแต่คนส่ายหัว คนที่เป็นNobodyเค้ามักจะไม่รู้วิธีที่ทำให้ตัวเองเด่น แต่ไม่น่าหมั่นใส้จนเกินไป
ตรงข้ามกับ **somebody ซึ่งจะเป็นคนที่เดินเข้าไปที่ร้านไหน คนจะทักทาย แบบนั้นถึงจะดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2009, 10:04:05 โดย virgin_killer »

popcorn4202

Re: RE:armimaru (วิธีการเสริมหล่อแบบพี่จิ้น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 10:49:10 »

เป็นข้อคิดที่ดีมากๆ เลยครับ
 นรี นรี นรี นรี นรี

sanop

Re: RE:armimaru (วิธีการเสริมหล่อแบบพี่จิ้น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 11:32:28 »

นรี นรี

เป็นบทความที่ดีครับ อ่านแล้วทำให้เข้าใจว่าทำไมท่านจิ้นถึงเข้าถึงสาวๆเก่ง และเป็นที่ต้องการ

เท่าที่อ่านบทความแสดงว่าท่านจิ้นนี่เป็นคนที่ใส่ใจในรายละเอียดมากๆ ซึ่งหาไม่ได้ง่ายจากผู้ชายปกติที่มักจะทำอะไรและคิดอะไรหยาบๆ(เอาจากตัวผมเป็นหลัก จริงๆอาจจะไม่ใ่่ช่ก็ได้)

ขออนุญาติเสริมอีกนิดครับ (อาจจะออกนอกประเด็นไปนิด)

การเพิ่มคุณค่าในตัวเองก็เป็นเรื่องสำัคัญอีกเรื่องครับ วันๆอย่าเอาแต่สนใจจะจีบสาว เสริมหล่อครับ

หาเวลาพัฒนาตัวเองทั้งเรื่องวิชาการและประสบการณ์การทำงานบ้าง ค่าของคนอยู่ที่ผลของงานครับ

ถ้าวันข้างหน้าคุณพร้อมทั้งชื่อเสียงและเงินทอง  ถึงเวลานั้นอะไรๆก็จะง่ายขึ้นเยอะ ยิ่งเริ่มเร็วยิ่งถึงวันนั้นเร็ว

ขอเอาคำพูดของหนังเรื่องคาสโนวาเกี่ยวกับการจะเป็นนักรักที่เก่ง เค้าแนะนำว่า

"จงพยายามทำตัวเป็นไฟ อย่าเป็นแมงเม่า"

mmppp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 18:36:59 »

ใครมีของเก่าเยอะก็ได้เปรียบครับ แล้วยิ่งมีพรสวรรค์ด้วย พริ้วได้สบายๆ
  jbv
อย่างไรก็ตาม ดูดีในแบบของเราครับ เป็นตัวเราเอง หาให้เจอครับ
 ijn

mormor1973

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 08:52:27 »

ตัดผมร้านเกย์จะดีหรอ นรี

ผมไปตัดร้านเสริมสวยเลย ขอบอก ช่างร้านเสริมสวย ไม่สวยให้มันรู้ไป เราก็ได้บริหารเสน่ห์ด้วย

มีครั้งนึง ผมไปสืบทราบว่าร้านเสริมสวยร้านนี้น้องทำพิเศษด้วย (ตอนนั้นทำงานที่พะเยา)
คนตัดก็สวย ผมก็แบบคนนี้ใช่ป่าวว่ะ เอาไงดี ผมเลยถามเค้าไปตรงๆ น้องทำป่าว

น้องตกใจ
ตัดผมแหว่ง ไปเลย

แก้ไขยังไงก็ไม่ได้  สรุปได้สกินเฮดกลับบ้าน และน้องไม่ได้ทำพิเศษ ???

ตรูโดนพวกสายสืบหรอก  แต่ก็ได้รู้จักน้องช่างตัดผมคนนั้น ijn
เรื่องที่เหลือไปคิดเอาเองละกัน oi8u7

armimaru

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 16:19:23 »

ขอบคุณพี่จิ้นครับ คำตอบได้ใจผมมากเลย เอาใจผมไปเลย จ๊วบๆ  mnb

ว่าแต่ร้านตัดผมอ่ะพี่ลอง แนะนำหน่อยสิครับ ผมไม่ค่อยรู้เลย 150-300 สู้ได้อยู่แล้ว  fhgj    ฝึกฝีปากนี้ไม่รู้จะฝึกยังไง พูดไม่ค่อยเก่ง   ตอนนี้ผมยังเป็น Nobody อยู่เลยครับพี่ l,l, ไม่ใช่จุดเด่น พพำ

ขอบคุณพี่จิ้นมากครับ

ปล.สุภาพบุรุษแห่งมิตทิ่ม9 รางวัลนี้ การันตี ชายทรงเสน่ห์ จริงๆ เบอๆสาวๆนี้ จะให้ฝึกคารม หรือเรื่องอื่นคร๊าฟพี่  mnb

ZOIDS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 20:27:12 »

ผมจะพยายามเอาอย่างพี่กามเทพนะครับ เขิน

jommarn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 12:49:27 »

บางคนเป้นได้แค่ nobody ส่วนผมเหรอครับ แปลตรงตัวเลย "ไร้ตัวตน" zad

แต่บทความของท่านจิ้น บทนี่ เยี่ยมแลยครับ  hgjhg

virgin_killer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 13:03:36 »

ว่าแต่ร้านตัดผมอ่ะพี่ลอง แนะนำหน่อยสิครับ ผมไม่ค่อยรู้เลย 150-300 สู้ได้อยู่แล้ว  fhgj    ฝึกฝีปากนี้ไม่รู้จะฝึกยังไง พูดไม่ค่อยเก่ง   ตอนนี้ผมยังเป็น Nobody อยู่เลยครับพี่ l,l, ไม่ใช่จุดเด่น พพำ

ลองไปหาดูนะครับ เช่น
โพกัส คูเมืองด้านในเลยเชียงใหม่โบว์ลิ่งมานิดนึง  ตัดผมสั้นๆเก่ง ออกแบบผมให้ได้
ชัยฯ ถนนทางเข้ากองบิน41  ตัดผมผู้ชายดี ซอยเนี๊ยบฝีมือเยี่ยม
วาเลนไทน์ เชียงใหม่แลนด์ ถามหาพี่ติ่ง
อินเตอร์คัท สาขา1 ในปั้ม ปตท.หน้าพายัพ ร้านประจำกามเทพครับ
ฯลฯ

dabodabo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 22:01:00 »

แนวคิดสมเป็นเทพจริงๆครับ *-* ijuhb

lunaG

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 22:17:05 »

เรื่องบุคลิคเป็นเรื่องสำคัญครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลิกเข้าร้านตัดผมผู้ชายมาตั้งแต่ ม.ปลาย ครับ

ไปร้านตัดผมตลอด ร้านฝีมือดีหายากครับ แต่ถ้าตัดออกมา หรือให้เค้าเซ็ทผมให้มันจะดูดีขึ้นมากทีเดียว หมดไม่ถึง 200 ครับ แต่หล่อนาน

ร้านตามเทพจิ้นบอกถือว่า OK แล้วครับ ไปลองได้

หน้าคนเรามันดูแลกันได้ครับ ใส่ใจมันเสียหน่อย ไม่ใช้เป็นผู้ชาแล้วไม่ต้องดูแลตัวเอง

ผมเป็นคนหนึ่งที่หน้าตาไม่ได้ดีครับ แต่ดูแลตัวเองเรื่องรูปรางหน้าตา เพราะพื้นฐานเราไม่ใช่คนหล่อครับ

เมื่อก่อนควบคุมตัวเอง ไปฟิตเนสประจำ ถึงจะเตี้ย แต่ก้อไม่อ้วน (ตอนนี้ปล่อยตัวสุด ๆ อ้วนอิบอาย)

นอกจากจะทำให้ดูดีภายนอกแล้ว เวลาลงสนามรบ กามกรีฑาก้อไม่เหนื่อยง่าย สู้ได้เป็นชั่วโมง

ผมเสริมการแต่งตัวอีกจุดครับ คือ แว่นตา อันนี้เป็นเครื่องประดับอย่างหนึ่งของท่านชายครับ

บนรถผมจะมี 5 - 6 อัน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะไปที่ไหน และวันนั้นแต่งตัวแบบไหนครับ

แว่นช่วยเสริมบุคลิคภาพได้ดีครับ บางจังหวะช่วยให้ท่านดูน่าเชื่อถือ บางจังหวะช่วยให้ท่านดูสปอร์ต เท่ห์เร้าใจ

ข้อแรกพอเสริมแต่งกันได้ครับ แต่ข้อ 2 ประสบการณ์เท่านั้นครับ บอกเล่ากันไม่ได้

แต่ผมบอกได้เลย เทพจิ้น เป็นผู้ชายที่ไม่ได้หล่อ แต่ดูดี และมีเสน่ห์มากครับ

นับถือเลยครับพี่  ;khhg

pagedown

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2009, 19:48:31 »

เอ่อ . . .

ไอเพื่อนผมที่เป็นเกย์มันแต่งตัวไม่เป็นอ่ะครับ

พึ่งพาอะไรไม่ได้เล้ยยยย

lhgfr lhgfr lhgfr

armimaru

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 15:58:14 »

ลองไปหาดูนะครับ เช่น
โพกัส คูเมืองด้านในเลยเชียงใหม่โบว์ลิ่งมานิดนึง  ตัดผมสั้นๆเก่ง ออกแบบผมให้ได้
ชัยฯ ถนนทางเข้ากองบิน41  ตัดผมผู้ชายดี ซอยเนี๊ยบฝีมือเยี่ยม
วาเลนไทน์ เชียงใหม่แลนด์ ถามหาพี่ติ่ง
อินเตอร์คัท สาขา1 ในปั้ม ปตท.หน้าพายัพ ร้านประจำกามเทพครับ
ฯลฯ
เรื่องบุคลิคเป็นเรื่องสำคัญครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลิกเข้าร้านตัดผมผู้ชายมาตั้งแต่ ม.ปลาย ครับ

ไปร้านตัดผมตลอด ร้านฝีมือดีหายากครับ แต่ถ้าตัดออกมา หรือให้เค้าเซ็ทผมให้มันจะดูดีขึ้นมากทีเดียว หมดไม่ถึง 200 ครับ แต่หล่อนาน

ร้านตามเทพจิ้นบอกถือว่า OK แล้วครับ ไปลองได้

หน้าคนเรามันดูแลกันได้ครับ ใส่ใจมันเสียหน่อย ไม่ใช้เป็นผู้ชาแล้วไม่ต้องดูแลตัวเอง

ผมเป็นคนหนึ่งที่หน้าตาไม่ได้ดีครับ แต่ดูแลตัวเองเรื่องรูปรางหน้าตา เพราะพื้นฐานเราไม่ใช่คนหล่อครับ

เมื่อก่อนควบคุมตัวเอง ไปฟิตเนสประจำ ถึงจะเตี้ย แต่ก้อไม่อ้วน (ตอนนี้ปล่อยตัวสุด ๆ อ้วนอิบอาย)

นอกจากจะทำให้ดูดีภายนอกแล้ว เวลาลงสนามรบ กามกรีฑาก้อไม่เหนื่อยง่าย สู้ได้เป็นชั่วโมง

ผมเสริมการแต่งตัวอีกจุดครับ คือ แว่นตา อันนี้เป็นเครื่องประดับอย่างหนึ่งของท่านชายครับ

บนรถผมจะมี 5 - 6 อัน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะไปที่ไหน และวันนั้นแต่งตัวแบบไหนครับ

แว่นช่วยเสริมบุคลิคภาพได้ดีครับ บางจังหวะช่วยให้ท่านดูน่าเชื่อถือ บางจังหวะช่วยให้ท่านดูสปอร์ต เท่ห์เร้าใจ

ข้อแรกพอเสริมแต่งกันได้ครับ แต่ข้อ 2 ประสบการณ์เท่านั้นครับ บอกเล่ากันไม่ได้

แต่ผมบอกได้เลย เทพจิ้น เป็นผู้ชายที่ไม่ได้หล่อ แต่ดูดี และมีเสน่ห์มากครับ

นับถือเลยครับพี่  ;khhg

ขอบคุณพี่ๆ 2คนมากเลยนะครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 16:56:52 »

ร้านประจำของผมก็ Tom Laycut แหละครับ
300 บาท สระ ซอย เซ็ต พอเสร็จปุ๊บ ดูดีทันที
ถามเคล็ดลับจากช่างได้ครับ เขาจะบอกหมดว่าเราต้องใช้อะไรมั่ง
เช่น เจล แว๊กซ์ มูส หรือไดร์เป่าผม

เวลาอาบน้ำสระผมแล้วอยากทำทรงหล่อก็ทำได้ตามใจเราครับ

armimaru

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2009, 12:44:11 »

ร้านประจำของผมก็ Tom Laycut แหละครับ
300 บาท สระ ซอย เซ็ต พอเสร็จปุ๊บ ดูดีทันที
ถามเคล็ดลับจากช่างได้ครับ เขาจะบอกหมดว่าเราต้องใช้อะไรมั่ง
เช่น เจล แว๊กซ์ มูส หรือไดร์เป่าผม

เวลาอาบน้ำสระผมแล้วอยากทำทรงหล่อก็ทำได้ตามใจเราครับ

เส้นนิมมาน ใช่ไหมครับ ดูเหมือนจะแพงเนอะ เพิ่งรู้ เพราะได้ยินว่าเค้า เคยออกแบบทรงผมตัดผมให้ดารา ขอบคุณท่านป๊อปคอร์นครับ

armimaru

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2009, 13:35:17 »

นรี นรี นรี นรี นรี

โพสแต่ Emo ระวังโดนแบน

BenzVam

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009, 01:31:39 »

งี้ต้องไปตัดผมใหม่ซะแล้วครับ
 hjgh

bourne

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009, 10:26:57 »

555 .. รู้แล้ว ความลับของท่านจิ้น .. ต้องก๊อป ๆ ๆ ๆ  ;khhg

tor_fe

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 23:57:06 »

pongzตรงร้านตัดผมเนี่ยเห็นด้วย1000%เลยคับ
เพราะเมื่อก่อนตอนเรียนผมก็ตัดผมร้านกะเทยเหมือนกัน
ซึ่งแกจะคอยแนะนำตลอดคับว่าจะตัดทรงไหนดีถึงจะช่วยให้สาวๆมองคับ uy65tf

noikasu

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 21:34:35 »

อยากดูดีบ้างต้องทำตามที่ท่านเทพบอกละครับ..ขอบคุณมากๆครับ

gosty

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 13:49:46 »

ส่วนผมไม่เน้นหน้าตาครับอาศัยกำลัง เหอๆๆๆๆๆ งานเข้าซะแล้ว jbv

อาตี๋

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 16:25:10 »

พึ่งได้อ่านเนี่ย เคล็ดลับเทพเป็นอย่างนี่นี้เอง ขอบคุณครับ ได้แง่คิดดีๆหลายๆด้านเลยครับ