-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงใหม่ up-date ภาพยนตร์เข้าฉาย 30 ธ.ค.- 5 ม.ค.‏ ค่ะ  (อ่าน 3758 ครั้ง)

cmuPuza

• บุคคลทั่วไป

ไหนๆทางเมเจอร์ก็ส่งPRมาอัพเดทให้ทุกสัปดาห์อยู่แล้ว  เลยหยิบมาอัพเดทให้ชาวเวปกันด้วยค่ะ
 khjhgg khjhgg

สัปดาห์นี้เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงใหม่ มีภาพยนตร์เข้าฉายใหม่ 3 เรื่องด้วยกันค่ะ
1.The Tourist : หนังแนวดราม่า/ทริลเลอร์ ที่นำแสดงโดยนักแสดงชั้นนำอย่าง จอห์นนี่ เดปป์ และ แองเจลิน่า โจลี่
แค่ได้ยินชื่อก็ดึงดูดความสนใจไม่น้อยแล้วใช่ไหมค่ะ The Tourist เรื่องราวของหนุ่มเซอร์ (จอห์นนี่ เดปป์)
 ที่หลบมาท่องเที่ยวเพื่อรักษาอาการอกหัก แต่กลับต้องมาเจอตำรวจสากลสาวสวย (แองเจลิน่า โจลี่) ที่ใช้เขาเป็นเหยื่อล่ออาชกรร้ายแรง....จะน่าติดตามแค่ไหน ต้องมาชมค่ะ

2.Yogi Bear : มาแล้วค่ะ สำหรับหนังแนวครอบครัวน่ารักๆ ที่สร้างมาจากการ์ตูนชื่อดัง โยกี้ แบร์
 เรื่องราวของเจ้าหมีน้อย 2 ตัวที่พยายามคิดหาทุกวิธีการที่จะขโมยอาหารของนักท่องเที่ยว ฟังแค่นี้ก็น่าตีแล้วใช่ไหมค่ะ
รับประกันความน่ารักเลยล่ะค่ะสำหรับหนังเรื่องนี้ ... และยังเหมาะสำหรับคุณพ่อ-คุณแม่-ผู้ปกครองพาน้องๆ หนูๆ มาดูกันแบบครอบครัวในช่วงหยุดเทศกาลปีใหม่นี้ด้วยค่ะ

3.สาระแน เห็นผี : สำหรับคอหนังสาระแน๊ สาระแน ที่ติดตามมาทุกตอน ตอนนี้พลาดไม่ได้เลยนะคะกับ "สาระแน เห็นผี"
ปรากฏการณ์ทางภาพยนตร์ที่จะทำให้เกิดอาการ ฮา-สยอง โดยไม่รู้ตัว การรับบทโคโยตี้สาวสุดเซ็กซี่ครั้งแรกของ "อั้ม พัชราภา" แถมยังปะทะด้วย "มาริโอ้ เมาเร่อ"
ที่พลิกบทบาท 360 องศาอย่างที่ไม่เคยเห็นมาก่อน และ "สตาร์บัคส์" 2 หนุ่มโคตรแสบรวมตัวกันพร้อมการเผชิญหน้าผจญสารพัดสัมผัสกับสิ่งที่ไม่ควรพบเห็น........ห้ามพลาดเด็ดขาดค่ะ

สำหรับภาพยนตร์ที่ยังฉายอยู่ มีดังนี้นะคะ
1.สุดเขต สเลดเป็ด : เพิ่งเข้าฉายสดๆ ร้อนๆ เมื่อ 27 ธ.ค.นี้เองค่ะ
แต่กระแสตอบรับล้นหลามมากค่ะ ใครที่เป็นสาวก เป้ ห้ามพลาดเด็ดขาด เพราะเรื่องนี้ เป้ น่ารักมากกกกก (ดูแล้วค่ะ) แถมยังฮากระจายอีกด้วย

2.Tron Legacy (ระบบ 3มิติ และระบบปกติ) : สำหรับเรื่องนี้ ต้องดูเป็นระบบ 3มิติค่ะ รับรอง แสง-สี ทะลุจอ มันส์สะใจแน่นอน

ช่วงนี้เป็นช่วงเทศกาลแห่งความสุข เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เลยมีของขวัญพิเศษสำหรับลูกค้าที่ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ที่ 2 ที่นั่ง
จะได้รับคูปอง Movie Pleasure ลุ้นรับของรางวัลต่าง ๆ มากมาย วันนี้ ถึง 7 ม.ค.2554 นะคะ

และสำหรับผู้ที่กำลังหาของขวัญสำหรับคนที่คุณรักเรามี Movie Gift Card มานำเสนอค่ะ รับรองถูกใจผู้รับอย่างแน่นอน

roonaldo

ดีมากกกครับขอบคุณมากกก

ผมไม่ได้ดูไรเลยว่าจะไป กทม ไปดู หนังอินดี้

suksao

1.The Tourist : หนังแนวดราม่า/ทริลเลอร์ ที่นำแสดงโดยนักแสดงชั้นนำอย่าง จอห์นนี่ เดปป์ และ แองเจลิน่า โจลี่
แค่ได้ยินชื่อก็ดึงดูดความสนใจไม่น้อยแล้วใช่ไหมค่ะ The Tourist เรื่องราวของหนุ่มเซอร์ (จอห์นนี่ เดปป์)
 ที่หลบมาท่องเที่ยวเพื่อรักษาอาการอกหัก แต่กลับต้องมาเจอตำรวจสากลสาวสวย (แองเจลิน่า โจลี่) ที่ใช้เขาเป็นเหยื่อล่ออาชกรร้ายแรง....จะน่าติดตามแค่ไหน ต้องมาชมค่ะ

ไปดูมาแล้วเรื่องนี้  มันส์มาก ๆ ๆ  ตั้งสติให้ดีเวลาดู  หนังมันพลิกไปพลิกมา  ชอบอ่ะ แนวนี้

การันตีครับ  ถึงไม่ใช่ยิงกันเลือดกระฉูด แต่ น่าติดตามสุด ๆ

9inch

kickสุดเขตสเลตเป็ดครับ....

meaw_meow

ouiy หาเวลาไม่ลงตัว คงต้องโปรแกรมหน้าแล้วมั้งนี่

chocokizz

มีแพลนจะดู สุดเขตก้อยังหาเวลาไม่ได้

เจ้าของกระทู้ดูtourist ยังจ๊ะ ไปด้วยกันป่ะ

pagne2204

เป็นหนึ่งในหนึงดีเรื่องนึง ส่งท้ายปี
ผมแอบไปดูมาแล้ว
มันมีส่วนผสมที่หลงตัวหลาย ๆ อย่าง จากผู้กำกับอารมดี ยอร์ช-ฤกษ์ชัย จาก 32 ธันวา

เรื่องนี้ก็ยังคงกลิ่นอายเก่า ๆ ของ 32 ธันวาไว้อยู่ เป็นแนวรักแบบโรแมนติกคอมแมนดี้ แต่แอบแทรก คำคม ข้อคิด ไว้เสมอ ไม่ใช่แค่เพียงตลกโปกหาไร้สาระ
หรือรักแล้วจบดื้อ ๆ

จากที่ได้ดูมา จากหลาย ๆ เรื่องทุกคนชอบคิดเหมือนกันว่า ไอตัวอย่างที่มันออกมานั้นเหละ คือเด็ดสุดของหนังแล้ว
แต่เรื่องนี้ไม่ใช่อย่างนั้นครับ ที่คุณเห็นมันฮาแล้ว แต่มันไม่สุด มันมีอีก ฮาแล้วยังฮาได้อีก เดินเรื่องได้น่าติดตามมากมาย

ด้วยใบหน้าซื่อ ของเป้ ทำให้มุขแป๊ก ๆ ที่คนอื่นเล่นผมเชื่อว่าไม่ฮา ทำให้ความใสซื่อดำเนินเรื่องได้อย่างสวยงาม และยังมีตัวชงขั้นเทำ อย่างตุ๊กกี้ และโก๊ะตี๋ ทำให้ดูน่ารักไปอีกแบบใช่ว่าแค่เพียงคู่ พระนาง

ส่วนตัวรองใช่ว่าจะไม่สวยครับ เรื่องนี้แอบยกเอาเหล่านักแสดงจาก 32 ธันวามา (ใช้ซะคุ้มเลย) เช่น สายป่าน ปาย

ปล. น้องอ้อมในเรื่อง (การ์ตูน มินท์ธิตา งามทรัพย์มณี) น่ารักมากกกกกกกกกกก

Makettingmanager

ชอบจอนห์นี่เดป dsgjsd

roonaldo

golfmanu00

สาระแน  กับ  สุดเขต  ขำท้องแข็ง   บอกได้แค่นี้  ฮ่าๆๆๆ

cmuPuza

มีแพลนจะดู สุดเขตก้อยังหาเวลาไม่ได้

เจ้าของกระทู้ดูtourist ยังจ๊ะ ไปด้วยกันป่ะ

hgjhgไปๆๆๆๆๆ
อยากดูๆ หาเพื่อนดูอยุ่ค่ะ สนใจสุดๆเลย