-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำ แบ่งปัน ซีรีย์ที่คุณๆติดกันค่ะ  (อ่าน 6503 ครั้ง)

cmuPuza

• บุคคลทั่วไป

mbvc สำหรับเรา เรื่องแรกเลย ที่ติด และตามมาโดยตลอดหลายปีดีดัก ก็คงหนีไม่พ้น ซีรีย์สุดโปรด
CSI !!!!!! Crime Scene Investigation  
เรียงตามเมืองที่ชอบก็ เวกัส NY และ ไมอามี่
เรื่องนี้ไม่น่าต้องรีวิวอะไรกันมากมาย ของเขาดีจริงๆมานานแล้ว ไม่งั้นคงไม่ออกลูกออกหลานมาให้ติดตามกันเยอะขนาดนี้
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=gBU5UPU3iVM[/youtube]

ส่วนเรื่องอื่นๆที่ติด และตาม ก็มี
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=TIKQqv3-HYo[/youtube]
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=GoAcUmSn5EU[/youtube]
Dexter,Chuck,Bones,Lost,House,Heros,the mentalist, ฯลฯ เยอะอะ เมื่อก่อนเป้นแฟนช่อง AXNเลยทีเดียว  
หลายเรื่องแค่ตาม ไม่ถึงกับติด หลายเรื่องก็ติด แต่ออกมาช้าก็ลืมตาม
โดยส่วนตัว ชอบเลือกดูที่มันจบเป้นตอนๆไป ทำให้ไม่ถึงกับลงแดงตายเวลาต้องหยุดดู
อีกหลายเรื่องที่ไม่กล้าดู เพราะกลัวนั่งดูเป็นวันๆแน่ๆ เพราะคงดูต่อติดๆกัน อย่าง24 เป็นต้น
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเลือกดูซีรีย์รักๆ หรือวับรุ่นเลย ซีรีย์เกาหลี ที่ดูจนติดก็มีแค่ที่ออกช่องสามเสาร์อาทิตย์เย็นอะ หนังดูเป้นเพื่อนคุณแม่จนติด
สุดท้ายก็ต้องไปหาแผ่นมาดู อิอิ

ใครดูอะไรยังไงมาแลกเปลี่ยนกันนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2011, 13:25:36 โดย cmuPuza »

roonaldo

Re: มาแนะนำ แบ่งปัน ซีรีย์ที่คุณๆติดกันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:26:11 »

เข้าทางเลยครับบ

ผมนี่ขาซีรียส์ของเจงๆๆๆๆๆๆ

Desperate Housewives 1-4
Grey's Anatomy 1-6
Lost
The Big Bang Theory
Prison Break
Gilmore Girls
Friends
The O.C.
Ugly Betty
Glee
Gossip Girl
Dexter
Chuck
Supernatural
True Blood
The Mentalist
Bones
Heroes
House M.D.
Private Practice
Pushing Daisies
Samantha Who
The Closer
The Vampire Diaries 1
Two And A Half Men 1-7
That 70's Show 1
Lipstick Jungle 1
Cashmere Mafia 1
Entourage
Firefly
Ghost Whisperer
How I Met Your Mother
harper island
friend
chuck

total 89

a_matthayomchan

Re: มาแนะนำ แบ่งปัน ซีรีย์ที่คุณๆติดกันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:34:33 »

อ้าวอีโด้แกขายหนังด้วยเหรอ มีเกาหลีป่าวอ่ะ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2011, 13:43:03 โดย Eker Casillas »

cmuPuza

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:35:48 »

เข้าทางเลยครับบ

ผมนี่ขาซีรียส์ของเจงๆๆๆๆๆๆ

Desperate Housewives 1-4
Grey's Anatomy 1-6
Lost
The Big Bang Theory
Gilmore Girls
Friends
The O.C.
Ugly Betty
Glee
Gossip Girl
Dexter
Chuck
Supernatural
True Blood
The Mentalist
Bones
Heroes
House M.D.
Private Practice
Pushing Daisies
Samantha Who
The Closer
The Vampire Diaries 1
Two And A Half Men 1-7
That 70's Show 1
Lipstick Jungle 1
Cashmere Mafia 1
Entourage
Firefly
Ghost Whisperer
How I Met Your Mother
harper island
friend
chuck

total 89

อันนี้เปิดร้านขายdvdป่าวค่ะเนี้ย มีเป็นลิสให้สั่งได้เลย อิอิ

roonaldo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:51:18 »

อยากได้จริงๆ ยกให้ก้อได้ ผม ไลท์ลง สมองหมดแล้ว

cmuPuza

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:56:11 »

อยากได้จริงๆ ยกให้ก้อได้ ผม ไลท์ลง สมองหมดแล้ว

ขอบคุณนะค่ะ แต่ก็มีแหล่งแผ่นฟรีของตัวเองเหมือนกัน ^^

roonaldo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:57:15 »

ขอบคุณนะค่ะ แต่ก็มีแหล่งแผ่นฟรีของตัวเองเหมือนกัน ^^

มี พวก survivvor ปะ กะ american dance crew

อ่ออ ผมแผ่นจริงทุกแผ่นครับ อิอ ไม่ได้ ก้อปเวบไหนเลย อิอิ

roonaldo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 13:58:33 »

แปะมาให้ทำเปนลายเซ็นนะคุณปู

cmuPuza

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 14:03:39 »

แผ่นจริง เรามีแต่csiจ๊ะ นอกนั้น ส่วนใหญ่ยืมมาจากร้านเช่าข้างบ้าน (ที่บอกว่ายืม คือไม่ได้เสียเงิน เพราะเป้นเพื่อนบ้านกัน)
ส่วนลายเซ็นสวยมกค่ะ แต่แปะไม่เป็นอะ ต้องทำไงบ้างค่ะ

roonaldo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 14:05:26 »

แผ่นจริง เรามีแต่csiจ๊ะ นอกนั้น ส่วนใหญ่ยืมมาจากร้านเช่าข้างบ้าน (ที่บอกว่ายืม คือไม่ได้เสียเงิน เพราะเป้นเพื่อนบ้านกัน)
ส่วนลายเซ็นสวยมกค่ะ แต่แปะไม่เป็นอะ ต้องทำไงบ้างค่ะ

อิอิ เอาpasswordคุณมาทางหลังไมเด๋วแก้ให้

ทาง PM อะครับบ

roonaldo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 14:10:08 »

เรื่องที่ชอบ มาก

1. 24

2.lost

3.dexter

4.prison break

5.heroes

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2011, 14:14:35 โดย roonaldo »

etatae333

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 15:51:51 »

ซีรี่ย์ฝรั่งมีเยอะ แต่ผมสุมให้มันออกมาจนอวสานแล้วดูทีเดียว
อย่าง friends ผมก็ดูตั้งแต่ต้นยันจบ 10 ปี ใช้เวลาประมาณ2อาทิตย์ได้

ส่วนพวกเป็นคดีๆอย่าง CSI ก็ทยอยๆดู เวกัสดูถึงปี8 ไมอามี่ถึงปี3 นิวยอร์กก็มีแต่ยังไม่ได้ดูเลยซักปี

แนะนำซีรี่ย์ฝรั่งเท่าที่ดูแล้ว

Smallville - เป็นเรื่องก่อนมาเป็นซุปเปอร์แมน ออกแผ่นแล้วถึงปี 9
ผมดูถึง7  อเมริกากำลังปี 10 ซึ่งเป็นปีสุดท้าย ปีหลังๆซุเปอร์ฮีโร่ค่่ายDC มาแจมเพียบเลย
Super Natural - แนวล่าผี ปีศาจ แนวนี้น่าถูกใจหลายๆคน
Stargate SG1 - ประูมิติข้ามดวงดาว คงจำหนังใหญ่ได้ SG1 อวสานที่ปี 10
ผมดูถึงปี 6 มันมีภาคต่อเป็นทีม atlantis กับ universe อีก
The 4400 - เรื่องของคนจากยุคต่างๆที่โดนลักพาตัวหายตัวไป ที่โดนส่งกลับมาพร้อมกัน
พร้อมด้วยพลังพิเศษ เรื่องนี้ 4 ปี โดนตัดจบครับแอบเซ็งนิดๆ
Lost room มินิซีรี่ย์ที่สนุกมากๆ พระเอกทำลูกหายไปในห้อง แล้วจะตามกลับยังไงลองดู
ฺีฺีBuffy the vampire slayer ซีรี่ย์เก่าแล้ว แต่ผมว่าคลาสสิคดี 7ปีจบ
สมัยเด็กๆดูไม่ประติดประต่อ เพิ่งได้ดูครบตอนโต มีภาคขยายเรื่องAngel ด้วย ผมมีแล้วแต่ยังไม่ได้ดู
Tales from the crypt - ผีเล่าเรื่องจบเป็นตอนๆ ที่ช่อง3เคยเอามาฉาย เห็นว่ามี7ปี แต่ผมมีแค่4

ส่วนตัวชอบซีรี่ย์ญี่ปุ่น เพราะมันดูรวดเดียวจบได้ สนุกด้วยแล้วประมาณ10กว่าตอนก็จบแล้ว
เท่าที่ดูแล้วชอบก็...

Bambino - ลองไปร้านเช่าหาการ์ตูนอ่านก็ได้ เรื่อเกี่ยวกับพ่อครัวอาหารอิตาลีมือใหม่
Byakuyakou - ชีวิตพระเอกบัดซบมากๆ ซวยเพราะผู้หญิงจริงๆ -*-
karai naru Ichizoku - นี่ก็ดราม่า เพราะความเข้าใจผิดของคนในครอบครัว พระเอกน่าสงสารอีกละ
Kekkon dekinai Otoko - มีชื่อไทยว่า โสดสนิท..สาวส่ายหน้า แนวตลก+รัก พระเอกแกมั่นใจตัวเองสุดๆ
Nurse Aoi - นางพยาบาลอ้อย ไม่ใช่หนังโป๊นะครับ เรื่องมันเริ่มที่การตัดสินใจที่ถูก แต่ผิดกฏ เลยโดนเด้ง
Nodame Cantabile - วุ่นรักนักดนตรี ช่อง7ก็เคยฉาย แต่ดูซาวแทรกอ่านซับได้อารมณ์กว่า
One Million Stars Falling from the Sky - ดราม่าอีกแล้วเรื่องนี้ พระเอกมีความสามารถพิเศษ
มองอะไรแป๊บเดียวจำได้หมด  เป็นแนวดราม่า สืบสวนสอบสวน ฆาตกรรมอำพราง
Tiger&Dragon - ตลกเล่าเรื่องของญี่ปุ่น เรื่องเล่าเก่าๆ+ชีวิตจริง ก็กลายเป็นเรื่องสนุกได้
The Queen's Classroom - ดราม่าของเด็กประถมกับครูสาวสุดโหด ช่วงตอนแรกๆกดดันสุดๆ
แต่เด็กสมัยนี้มันก็ต้องเจอครูแบบนี้แหละ
Unfair - แนวสืบสวน ซ่อนเงื่อน โลกนี้ไว้ใจใครไม่ได้นอกจาากตัวเองจริงๆ

ซีรี่ย์จีนก็สนุกนะครับ อย่างที่ช่อง3เอาไปฉายตี3 เรื่อง ซิยิ่นกุ้ย กับ ขุนศึกตระกูลหยาง สนุกโคตรๆ
ส่วนซีรี่ย์เกาหลีไม่ใช่แนวเท่าไหร่ ไม่มีอะไรจะแนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2011, 12:16:44 โดย etatae333 »

cmuPuza

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:15:44 »

lost room อยากดูต่อมากค่ะ เหมือนได้ดูโดยบังเอิญสองตอน
จะดูต่อ ก็เหมือนหาดูไม่ได้ จะสั่งแผ่นมาดูก็ยุ่งยากเสียดาย  piuyty

roonaldo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:18:02 »

lost room อยากดูต่อมากค่ะ เหมือนได้ดูโดยบังเอิญสองตอน
จะดูต่อ ก็เหมือนหาดูไม่ได้ จะสั่งแผ่นมาดูก็ยุ่งยากเสียดาย  piuyty

เอาไหมผมมีได้ข่าวทำงานหน้าเมเจอร์ วันพุธผมไปดูหนังเจอกันไหม อิอิ

cmuPuza

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:21:27 »

ljhgf กลัวคุณโด้  เอาแผ่นไปฝากให้สาวฟ้าก็ได้นะ  จาเวะไปดื่มกาแฟดีกว่า

roonaldo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:27:17 »

ljhgf กลัวคุณโด้  เอาแผ่นไปฝากให้สาวฟ้าก็ได้นะ  จาเวะไปดื่มกาแฟดีกว่า

กัวไม บ้าเป่า ไร้สาระ

cmuPuza

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:40:48 »

ljhgf กลัวคุณโด้  เอาแผ่นไปฝากให้สาวฟ้าก็ได้นะ  จาเวะไปดื่มกาแฟดีกว่า

ไม่ทันไรดุอีกแว้วอะ ว่าเราอีกงะ

roonaldo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 16:43:25 »

ไม่ทันไรดุอีกแว้วอะ ว่าเราอีกงะ

ไม่ได้ว่า ผมเปนคนตรงๆ แต่คิดดี นะ และผมไม่เลือกหน้าตาคนที่จะช่วยเหมือนไอเหียกนั่นหลอก

albatross

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 17:00:55 »

........ของ Inter ก็มี prison break , Lost, Rome, Tales From The Crypt , Band Of Brothers

........ของเกาหลี ก็มี Iris, You’re Beautiful,Lady Castle, เจ้าหญิงวุ่นวาย, coffie prince
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2011, 17:57:34 โดย albatross »

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 17:42:30 »

เค้าชอบชีวิตโอชินอ่ะ  mbvc  mbvc

pjew

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 18:04:15 »

ส่วนผมชอบสุดๆๆๆ 24 ครับ

cmuPuza

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 21:00:53 »

ไม่ได้ว่า ผมเปนคนตรงๆ แต่คิดดี นะ และผมไม่เลือกหน้าตาคนที่จะช่วยเหมือนไอเหียกนั่นหลอก

fhgj pmพาสไปให้แล้ว ไหนละลายเซ็นเค้า

roonaldo

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 03:27:40 »

รอแปปดึกๆผมไม่เข้าเวบอันนี้ออน บีบี เช้าๆทำให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2011, 03:34:12 โดย roonaldo »

roonaldo

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 09:56:46 »

คุณ ปู ครับท่าทางไอดีคุณมีปันหาละครับบ

cmuPuza

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:00:21 »

คุณ ปู ครับท่าทางไอดีคุณมีปันหาละครับบ

กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมละค่ะ เพราะเปลียนแปลงพาส มันเลยให้เข้าไปยืนยันในเมลค่ะ จัดการแล้ว
ฝากรบกวนคุณโด้เรื่องลายเซ้นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

roonaldo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:11:47 »

กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมละค่ะ เพราะเปลียนแปลงพาส มันเลยให้เข้าไปยืนยันในเมลค่ะ จัดการแล้ว
ฝากรบกวนคุณโด้เรื่องลายเซ้นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรียบร้อยแล้วครับบ

cmuPuza

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:21:02 »

pongz แหล่มค่ะ

ljhgfเห็นลายเซ็นตัวเองแล้วอยากเกเรอู้งานไปหยิบมาดูสักเรื่องจัง

roonaldo

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:46:20 »

ljhgfเห็นลายเซ็นตัวเองแล้วอยากเกเรอู้งานไปหยิบมาดูสักเรื่องจัง

วันนี้มีหนังไรน่าดูบ้างจองให้หน่อยได้ไหม

cmuPuza

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:49:04 »

วันนี้มีหนังไรน่าดูบ้างจองให้หน่อยได้ไหม

ก็เดินไปซื้อให้ก่อนได้นะค่ะ  แต่ต้องบอกรอบมาแล้วก็เรื่องที่จะดูค่ะ หนังที่เข้าก็ที่กระทู้อัพเดทหนังเลยค่ะ
โดยส่วนตัว อยากดูเรื่องทัวร์ริส กับเมกะมายร์ค่ะ

pjew

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:54:14 »

Tourist น่าดูมากครับ  ไม่เวอร์  สมเหตุผล
ชิงไหวชิงพลิบ   แค่วิวที่เมืองเวนิช ก็คุ้มครับ
เดินทางด้วยเรือ โมแมนติกครับ
รับรองคุ้มค่าเงินที่เสียครับ

pjew

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:55:41 »

http://www.majorcineplex.com/showtimepage.php

ไม่เล่าเรื่องย่อนะครับเดี๋ยวดูไม่สนุก

hssd

roonaldo

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:52:19 »

http://www.majorcineplex.com/showtimepage.php

ไม่เล่าเรื่องย่อนะครับเดี๋ยวดูไม่สนุก

hssd
Tourist น่าดูมากครับ  ไม่เวอร์  สมเหตุผล
ชิงไหวชิงพลิบ   แค่วิวที่เมืองเวนิช ก็คุ้มครับ
เดินทางด้วยเรือ โมแมนติกครับ
รับรองคุ้มค่าเงินที่เสียครับ

เค้าคุยเรื่อง ซีรียส์ อ่านบ้างอะไรบ้าง

roonaldo

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:53:00 »

อีกอันที่น่าดูมากๆๆๆ คือ่เรื่อง Glee

อารมประมาณ west side story ผสม friend และ high school musical

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=TpKZcPU51MQ[/youtube]

อันนี้เปนฉากที่ชอบมากกกเอาเพลง rihanna มาเล่น  ;kljj ;kljj

cmuPuza

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:59:24 »

hgjhg
น่าดูงะ  ไม่ค่อยได้ดูไรแนวนี้เลย
อยากมากก็ดู If you think you can dance ซึ่งเป็นรายการประกวดโชว์

roonaldo

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 14:01:19 »

hgjhg
น่าดูงะ  ไม่ค่อยได้ดูไรแนวนี้เลย
อยากมากก็ดู If you think you can dance ซึ่งเป็นรายการประกวดโชว์

If you think ของไรอะ

มีแต่ so you think you can dance หรือเราจำผิด

cmuPuza

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 14:06:17 »

hgjhg

If you think ของไรอะ

มีแต่ so you think you can dance หรือเราจำผิด

zad ป๋มจำผิดเอง so you think you can dance งับ

roonaldo

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 10:49:09 »

แนะนำ hawai 5-0 สนุกมากๆๆ แต่ออกจะยืดไปหน่อย

cmuPuza

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 10:56:18 »

vbnn vbnn แค่นี้ก็ไม่มีปัญญาหาเวลาดูเรื่องไหนเลย ยังเอามายั่วให้อยากดูอีกนะ คุณโด้

Phate

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 23:56:19 »

ไม่ค่อยมีเวลาน่ะเลยไม่ค่อยดูซีรีย์กับชาวบ้าน (ดูที ใช้เวลายาว ติดไปหลายวัน)

เลยเลือกดูแต่แนวที่ชอบ

CSI แต่ละภาค ดูหมด
24
LOST

อะไรพวกนี้
พวกนี้แหละ เอา ratio ในบิตผมพุ่งเอาๆ  พอจะดูที โหลดมาทีเดียวครึ่งซีรีย์บ้าง จบบ้าง 

cmuPuza

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 10:44:33 »

ไม่ค่อยมีเวลาน่ะเลยไม่ค่อยดูซีรีย์กับชาวบ้าน (ดูที ใช้เวลายาว ติดไปหลายวัน)

24
LOST

อะไรพวกนี้
พวกนี้แหละ เอา ratio ในบิตผมพุ่งเอาๆ  พอจะดูที โหลดมาทีเดียวครึ่งซีรีย์บ้าง จบบ้าง 

คอมเราไม่อำนวยเท่าไรค่ะ โหลดมาทีก็เครื่องอืดแล้ว 
เลยเอาแผ่นมาดูดีกว่าอะค่ะ ^^
แต่โหลดบิต มันจะอัพเดทกว่ารอแผ่นเยอะเลยเนอะ

roonaldo

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 11:38:29 »

ซื้อของจริงไปเลยไม่เท่าไรหลอกก สนุกกว่า ชัดกว่า และที่สำคัย มีคุณค่ากว่า

Phate

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 23:13:06 »

24
LOST

อะไรพวกนี้
พวกนี้แหละ เอา ratio ในบิตผมพุ่งเอาๆ  พอจะดูที โหลดมาทีเดียวครึ่งซีรีย์บ้าง จบบ้าง  

คอมเราไม่อำนวยเท่าไรค่ะ โหลดมาทีก็เครื่องอืดแล้ว  
เลยเอาแผ่นมาดูดีกว่าอะค่ะ ^^
แต่โหลดบิต มันจะอัพเดทกว่ารอแผ่นเยอะเลยเนอะ

ผมเช่าโคโลเอา สะดวกดี เปลืองตังค์หน่อย 100 GB วันเดียวได้  mbvc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2011, 01:23:47 โดย Phate »

troublesleeping

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 23:45:25 »

จะเข้ามาเมาท์เพราะนึกว่าเปนคอซีรีย์เกาหลีเหมือนกัน ที่ไหนได้ซีรีย์ฝรั่งพรึ่บ

ขอตัวไปดู Fugitive Plan B กับ Mary Stay Out All Night ต่อก่อนนะครับ  09876

etatae333

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 04:16:47 »

แวะมาแปะซีรี่ย์เกาหลีใหม่ๆ ผมยังไม่ได้ดู แต่ที่ว่าจะโหลดเก็บคือ
Secret Garden - แนวสลับวิญญาณชายหญิง เพลงประกอบก็เพราะ ติดชาร์ตหลายเพลง
Dream High - แนวปั้นดินให้เป็นดาว ไอดอลเพียบ สาวๆที่แสดงน่ารักทั้งนั้น อึงจอง IU ซูจี
Athena: Goddess of War - ไม่เชิงว่าเป็นภาคต่อ IRIS เพราะคนละหน่วยงาน คนละองค์กรกัน เกี่ยวกันนิดเดียว

ยังไม่จบซักเรื่อง แต่มีแผ่นซับไทย ทยอยออกมาให้เก็บกันแล้ว แนะนำซีรี่ย์เกาหลี ให้โหลดดูดีกว่า
เพราะเวลาเข้าไทยจริงๆมีการตัดโน้นนี่นั้น ที่สำคัญคือเสียงพากษ์ไม่ถูกใจ อ่านซับได้อารมณ์จริงๆของเรื่องกว่า

roonaldo

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 08:54:34 »

ซีรียส์เกาหลีไม่ค่อยได้ชมเลยครับ ยอมรับ เพราะไม่ชอบการพากย์เท่าไร

แต่ที่เคยดูก้อมี แด จัง กึม กะ iris เท่านั้นน

ซีรีย์ ยุ่นก้อน่าสนใจนะมาแนะนำดันหน่อย

Cute_Bunny

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 01:17:25 »

Lost ดู ถึง ปี 4 ก็เลิกดู
Prison Break ชอบมาก
Gossip Girl มีโอกาสได้ดู ปี 3  ก่อน กะว่าจะดู ปี 4 ต่อเลย 1-2 ไม่ดูล่ะ
Supernatural มีแผ่น ปี 1-5 แต่ยังไม่ได้ดู
True Blood ดูฉากนั้นอย่างเดียว  เนื้อเรื่องไม่สน 555
The Mentalist โปรแกรมหน้า
Heroes มีแผ่น ปี 1-4 แต่ยังไม่ได้ดู
The Vampire Diaries 1 มีแผ่นแต่ยังไม่ได้ดู
The Unit
Csi ดูแบบข้ามปี ถึงปี 5 เอง
Csi Ny ดูถึง ปี 3
Csi miami ดูจากปี 2-5
24 Hr ดู ถึงปี 6
The 4400 มีแผ่นแต่ยังไม่ได้ดู มีแค่ 4 ปี ( มีคนแนะนำว่าสนุกมาก )
kyle xy มีแผ่นแต่ยังไม่ได้ดู มีปี 1, 2.0 , 2.5 , 3.0 ( มีคนแนะนำว่าสนุกมาก )
ก็ราว ๆ นี้นะ

cmuPuza

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 17:17:04 »

เอา4400มาดูแล้ว หยิบมาตั้งแต่ปี1-4 คาดว่าคงดูหมดภายในคืนนี้ fdgdfdf

roonaldo

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 18:40:25 »

Lost ดู ถึง ปี 4 ก็เลิกดู
Prison Break ชอบมาก
Gossip Girl มีโอกาสได้ดู ปี 3  ก่อน กะว่าจะดู ปี 4 ต่อเลย 1-2 ไม่ดูล่ะ
Supernatural มีแผ่น ปี 1-5 แต่ยังไม่ได้ดู
True Blood ดูฉากนั้นอย่างเดียว  เนื้อเรื่องไม่สน 555
The Mentalist โปรแกรมหน้า
Heroes มีแผ่น ปี 1-4 แต่ยังไม่ได้ดู
The Vampire Diaries 1 มีแผ่นแต่ยังไม่ได้ดู
The Unit
Csi ดูแบบข้ามปี ถึงปี 5 เอง
Csi Ny ดูถึง ปี 3
Csi miami ดูจากปี 2-5
24 Hr ดู ถึงปี 6
The 4400 มีแผ่นแต่ยังไม่ได้ดู มีแค่ 4 ปี ( มีคนแนะนำว่าสนุกมาก )
kyle xy มีแผ่นแต่ยังไม่ได้ดู มีปี 1, 2.0 , 2.5 , 3.0 ( มีคนแนะนำว่าสนุกมาก )
ก็ราว ๆ นี้นะ
ว้าว4400 ผมไม่ชออะแต่เค้าว่าสนุกผมดูแค่แผ่นแรกเอง

chocokizz

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 21:37:44 »

กดlike ให้ secret garden ค่ะ ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกก

cmuPuza

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 21:49:28 »

กดlike ให้ secret garden ค่ะ ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกก

jljhl สวนแห่งความลับ ใช่สวนที่เป้นไม้ป่าเดียวกันป่ะ