-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนั่งที่ไม่เล่นดนตรีสด  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ilovesupreme

• บุคคลทั่วไป
ร้านนั่งที่ไม่เล่นดนตรีสด
« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 15:03:51 »

เมื่อวานผมพาเพื่อนจาก กทม.ไปกินร้าน say hi3 แถวละแวกที่ร้านเหล้าเยอะๆ น่ะครับ
เห็นมีสมาชิกในนี้โพสไว้ว่าสาวเสิร์ฟเยอะ เลยไปครับ แต่ปรากฏว่า สาวเสิร์ฟเยอะ
ถึงแม้ไม่สวยมาก แต่ก็บริการดีครับ

สิ่งที่ไม่ประทับใจก็คือ มีวลดนตรีเล่นสดครับ ร้านเหล้านั่งชิวๆ ไม่น่าจะมีดนตรีสดเป็นวงนะครับ
เพราะคุยแทบไม่รู้เรื่องเลย ประหนึ่งเหมือนอยู่ในผับ เบียร์หมด 2 ขวดผมกลับเลย
ให้น้องๆ กินกันอีก 2 ขวด เพราะคุยกับไม่รู้เรื่องครับ

สุดท้ายไปนั่งร้าน sofa so good มีเล่นโฟล์กซอง ใช้ได้ครับ แต่เด็กบอกวงก่อนหน้าก็เล่นสดเหมือนกัน
(เกือบไปแล้ว) ขอถามหน่อยครับ ร้านนั่งชิวๆ ที่ไหนมั่งที่เล่นแนวโฟล์กซอง ฟังสบายๆ
หรือไม่ก็เปิดเพลงไม่หนักมาก เพราะจะได้นั่งเสวนากันรู้เรื่องหน่อย และร้านไหนเล่นเป็นวงจะได้ไม่ไปครับ

แถมอีกนิด ขอเป็นร้านที่แยกโซนสูบบุหรี่ไว้ที่ใดที่หนึ่ง หรือห้ามสูบเลยจะดีมากครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

popcorn4202

Re: ร้านนั่งที่ไม่เล่นดนตรีสด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 23:26:42 »

ตาล่ะ ไม่มีใครมาตอบเลยหรือนี่ ตอบช้าไปไม่ว่ากันนะครับ
ท่านไป say hi3 นี่ถ้าเปรียบกับแทงหวยก็ถูกอย่างจัง
ผมเคยไปมาแล้วครับ คุยไม่รู้เรื่องจริงๆ คนมันจะมาคุยกันนะเฟ้ย
ไม่ได้มาฟังดนตรี แบบนี้สู้ไปผับไม่ดีกว่าเหรอ

ร้านที่เปิดเพลงชิวๆ สบายๆ อย่างที่ท่านต้องการบอกตรงๆ ว่าตอนนี้หายากครับ
เท่ามราผมเคยสังเกต ช่วงค่ำๆ เพลงไม่ดังครับ พอคนมาเยอะขึ้นก็เร่งเสียง
สุดท้ายเพลงก็ดัง แต่ที่พอจะนึกออกนะครับ

-Mix นิมมานซอย 1 ครับ สุดซอยเลย บรรยากาศดี อาหารอร่อยโคตรๆ เพลงก็เบาๆ สบายๆ
-The Western Club เซ็นทรัลแอร์พอร์ตชั้น 4 ใกล้ๆ เมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ วงที่ sofa so good ที่ท่านฟังก็เล่นที่ร้านนี้ตอนค่ำ เป็นผู้หญิงใช่ป่ะ??
-Derm Derm หลังมช. ทางขึ้นอ่างเกษตร เยื้องประตูคณะวิศวะ มีอยู่วงนึงเล่นประมาณ 5 ทุ่ม โซโล่กีตาร์ได้โดนใจมากๆ ครับ

zero_1

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 01:22:03 »

ผมชอบไปนั่ง เดหลี  uiuo

Paradin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 08:23:40 »

ผมชอบไปนั่ง เดหลี  uiuo
เช่นกันครับ  ;kljj

lukegolf

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 09:49:37 »

แนะนำทิวไผ่เลย อยู่ใกล้ๆsay hi3นั่นล่ะครับ(ตรงสี่แยก) เด็กเสิร์ฟน่ารักบริการดีคุยเล่นได้ เพลงชิวๆไม่ดัง คุยกันรู้เรื่อง
แต่เก้าอี้นั่งไม่ค่อยสบาย ร้านดูไม่ค่อยหรูเท่าไหร่ เทียบกับราคาแล้วก็ถือว่าโอเคครับ ;kljj

ilovesupreme

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 13:27:26 »

เดหลีผมก็ชอบไปนั่งครับ แต่คนมาเยอะขึ้น เพลงก็ดังขึ้น
แถมตอนที่ผมไปก็ไปคนเดียวอีก ทำอะไรไม่ถูกเลย

ยังไงขอบคุณข้อมูลของท่าน popcorn ด้วยครับ
 pongz

virgin_killer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 16:19:06 »

Le Crystal  hgjhg

tum216233

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 01:12:25 »

โอเคนะร้านนี้

vrc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 13:30:52 »

ร้านเหล้าตอง แถบเส้นวงแหวนรอบนอก  fdgdfdf

partyboyz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 15:30:46 »

ร้าน มาเจนต้า (ซอย ซุ้่มสบาย ? ) ก็ไม่มีดนตรีสดนะครับ เห็นเด็กๆไปนั่งกัน แต่นานมาละนะที่ผมไม่ได้ไปอะ

roonaldo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 15:41:39 »

ร้าน วานิลา หลังฮอนบาร์ก้อไม่เล่น

แต่ฮอนลาร์เล่นนะ เพราะก้วยยย

Makettingmanager

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:40:41 »

ร้าน วานิลา หลังฮอนบาร์ก้อไม่เล่น

แต่ฮอนลาร์เล่นนะ เพราะก้วยยย

เมื่อวานก็เดินไปนั่งกับเพื่อนที่ร้านนี้เป็นพักๆเหมือนกันพนักงานความสวย 7/10 ครับ

yoeiji

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 18:57:55 »

บลา บลา บลา เป็นไงครับ

กว้างดีนะ เหมาะแก่การนั่งคุย

dsgjsd

innocentl

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 20:51:05 »

เมื่อวานผมพาเพื่อนจาก กทม.ไปกินร้าน say hi3 แถวละแวกที่ร้านเหล้าเยอะๆ น่ะครับ
เห็นมีสมาชิกในนี้โพสไว้ว่าสาวเสิร์ฟเยอะ เลยไปครับ แต่ปรากฏว่า สาวเสิร์ฟเยอะ
ถึงแม้ไม่สวยมาก แต่ก็บริการดีครับ

สิ่งที่ไม่ประทับใจก็คือ มีวลดนตรีเล่นสดครับ ร้านเหล้านั่งชิวๆ ไม่น่าจะมีดนตรีสดเป็นวงนะครับ
เพราะคุยแทบไม่รู้เรื่องเลย ประหนึ่งเหมือนอยู่ในผับ เบียร์หมด 2 ขวดผมกลับเลย
ให้น้องๆ กินกันอีก 2 ขวด เพราะคุยกับไม่รู้เรื่องครับ

สุดท้ายไปนั่งร้าน sofa so good มีเล่นโฟล์กซอง ใช้ได้ครับ แต่เด็กบอกวงก่อนหน้าก็เล่นสดเหมือนกัน
(เกือบไปแล้ว) ขอถามหน่อยครับ ร้านนั่งชิวๆ ที่ไหนมั่งที่เล่นแนวโฟล์กซอง ฟังสบายๆ
หรือไม่ก็เปิดเพลงไม่หนักมาก เพราะจะได้นั่งเสวนากันรู้เรื่องหน่อย และร้านไหนเล่นเป็นวงจะได้ไม่ไปครับ

แถมอีกนิด ขอเป็นร้านที่แยกโซนสูบบุหรี่ไว้ที่ใดที่หนึ่ง หรือห้ามสูบเลยจะดีมากครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จะลองไปตามลายแทง ขอบพระคุณอย่างสูง