-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านที่สามารถพากิ๊กไปกินได้บ้าง  (อ่าน 3641 ครั้ง)

kier3

• บุคคลทั่วไป

ท่านที่รู้จักร้านที่อาหารอร่อย  บรรกาศสบาย ๆ ราคาไม่แพง  มีเพลงฟัง  ที่สำคัญ  พากิ๊กไปกินได้อย่างสบายใจไม่ต้องกลัวว่าแฟนหรือเพื่อนแฟนจะมาเจอง่ายๆน่ะครับ  คือ  ปกติจะไปกินตามร้านหลบมุมหรือร้านที่มีไฟไม่สว่างมากนัก  ซึ่งส่วนใหญ่อาหารไม่ค่อยอร่อยเท่าไรนัก  ส่วนแฟนพาไปกินร้านในเมืองได้สบายครับ (อันนี้ปล่อยมัน) เทพที่ไหนรู้จักร้านดี ๆ ที่ท่านเคยพากิ๊กไปกินแล้วปลอดภัยกับมาแนะนำด้วย   เดด

nokkapoot

Re: ช่วยแนะนำร้านที่สามารถพากิ๊กไปกินได้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 08:44:27 »

ต่อไปร้านฮอนบาร์จะจัดมุมหลบเมียให้สมาชิกทุกท่านได้นั่งกันอย่างสบายใจ 5555 uiuo

popcorn4202

Re: ช่วยแนะนำร้านที่สามารถพากิ๊กไปกินได้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 12:01:00 »

Mix ครับ นิมมานซอย 1 เข้าไปสุดซอยเลย
อาหารอร่อย บรรยากาศดี คนไม่พลุกพล่าน
รับรองไม่ผิดหวังครับ เว้นแต่แฟนท่านจะชอบไปเหมือนกัน
แบบนี้ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ

TORPIDO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 12:38:01 »

Tarabar  ครับ อยู่ติดน้ำปิง ฝั่งเดียวกับ Good view ไปทางทิศใต้สักไม่เกิน 2km ดนตรีสดเพราะมากครับ  อาหารอร่อย  บรรยากาศดีติดน้ำปิง  .,mn  หรือลองหาข้อมูลในเน็ตก็มีครับ   เคยพากิ๊กจากต่างจังหวัดไปกินมาแล้วครับ   OK เลย

kittiwan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 16:41:44 »

ต่อไปร้านฮอนบาร์จะจัดมุมหลบเมียให้สมาชิกทุกท่านได้นั่งกันอย่างสบายใจ 5555 uiuo
คุยถูกคอ เปิดห้องให้เลยครับ  kjhg kjhg

where

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 22:01:51 »

Tarabar  ครับ อยู่ติดน้ำปิง ฝั่งเดียวกับ Good view ไปทางทิศใต้สักไม่เกิน 2km ดนตรีสดเพราะมากครับ  อาหารอร่อย  บรรยากาศดีติดน้ำปิง  .,mn  หรือลองหาข้อมูลในเน็ตก็มีครับ   เคยพากิ๊กจากต่างจังหวัดไปกินมาแล้วครับ   OK เลย

ไปมาแล้วครับ อาหารช้านะครับ ผมว่า
แต่อาจจะต่างกรรมต่างวาระก็ได้ และวิว ยังสู้กู๊ดวิวไม่ได้นะครับ

mmppp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 22:13:46 »

tarabar ต้องเดินข้ามถนน อาจซวยได้ 555

ดนตรีใช้ได้ครับ อาหารพอได้...

จริงๆพาไปร้านไหนก็ได้ที่....ไม่ดังครับ อิ อิ

Yasito

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 04:27:23 »

ส่วนแฟนพาไปกินร้านในเมืองได้สบายครับ (อันนี้ปล่อยมัน)

หุววววววว แฟนพี่เป็นของตายไปแล้วซะงั้นพาไปกินก๋วยเตี๋ยวข้างทาง ส่วนกิ๊กขอบรรยากาศดีๆๆ โค้วว ทำไมเป็นฉะนี้ๆๆๆ

op po

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010, 15:34:05 »

ส่วนแฟนพาไปกินร้านในเมืองได้สบายครับ (อันนี้ปล่อยมัน)

หุววววววว แฟนพี่เป็นของตายไปแล้วซะงั้นพาไปกินก๋วยเตี๋ยวข้างทาง ส่วนกิ๊กขอบรรยากาศดีๆๆ โค้วว ทำไมเป็นฉะนี้ๆๆๆ

ปลาไปกินอาหารกับผมไหม? อยากไปร้านบรรยากาศดีดีบ้างอ่ะ เขิน

Yasito

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 17:15:32 »

ปลาไปกินอาหารกับผมไหม? อยากไปร้านบรรยากาศดีดีบ้างอ่ะ เขิน

ชวนกันซึ่งๆหน้าเลยนะ เขิ  น  น น ค่ะ  เขิน

Phate

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 19:25:41 »

^
^
^
ชวนด้วยคน เหงา ไม่มีสาวทานข้าวด้วย..... mbvc

Yasito

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 19:43:38 »

^^^^^^^
^^^
^^
จริงอ่ะ ไม่มีสาวทานข้าวด้วยจริงอ่ะ
แซวเล่นขำๆค่ะ

Phate

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 21:34:00 »

ไม่ขำๆ จริงจังๆ
ชวนไปกินด้วยกันจริงจังนะเนี้ย คนมานโสด เหงา.....
หวังว่า โลกนี้ไม่ได้โหดร้ายกับคนโสด....ลั่ลล้า~  zad

bomebeta

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 21:49:31 »

ผมชอบไป อินไซ้พาร์ค อะครับ อาหารอร่อย บรรยากาศก็ ok ร้านอยู่ตรง ซอยข้าง เด่นชัย เลยสนามกีฬาเทศบาล ทางจะไปโลตัสคำเที่ยง

ลองไปดูนะครับ เผื่อจะชอบ  hgjhg

swc

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 13:05:50 »

เสี่ยว pongz

SofaR

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 19:16:42 »

Sofa So good pongz ลองแวะมาสัมผัสดูครับกับข้าวอะหร่อย ถูก

NConly

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010, 15:53:11 »

ที่ไหนก็ได้ครับหาไม้กันหมาไปด้วยมีเหตุก็โยนไปของไอ่...มัน kjhg

nw

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 00:50:27 »

อินไซด์ปาร์คผมก็ชอบคร๊าบบบบบบบบบ
แต่ผม พาสาวเลี้ยงอาหารทะเล หรูกว่าคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ
http://www.chiangmaiaroi.com/aroi/restaurant.php?rest_id=122&name=PhuketSeafoodChiangmai

Makettingmanager

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 17:48:46 »

ถ้าเป็นผมผมจะพาไปผมลาดครับบรรยากาศดี รับรองว่าไม่เจอแฟนแน่ๆแต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะ dsgjsd

BgatoonJ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 16:36:49 »

พาไปไหนก็ได้ครับแต่ผมว่าคิดมุขชั่วๆๆไว้คุ้มกะลาดีกว่าเอาแบบน่าสมเหตุสมผล  ไปคุยงานกะลูกค้า...แอบพกงานไปด้วยเอาแบบน่าเชื่อถือสุดๆๆครับ  เพราะจะได้ไม่เสียความรู้สึกเป็นกิ๊กครับ อุตส่าห์ยอมเป็นกิ๊กยังต้องมาร้านอาหารชั้น2อีก   แต่ผมมีอีกที่นึง ดีๆๆๆครับ ไม่ใช่ชั้น2 แต่คนไปน้อยหน่อยคือ ครัวพี่คุณชายครับ

hangover

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 13:44:01 »

อิฐมอญ ..  ;khhg