-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยนั่งร้าน หยอย ใกล้ทางลอดบ้านท่อบ้างครับ ช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 1425 ครั้ง)

nu_505

• บุคคลทั่วไป

วันนี้จะพาเพื่อนไปนั่งแบบชิวชิว  ครับ 
สภาพทั่วไปร้าน เป็นไง
รสชาดอาหาร เป็นไง
ราคาโหดเกินจิง ไหม
บรรยากาศส่วนใหญ่ในร้าน มีเพลงแบบเปืด  หรือ วงดนตรี  เป็นไง
การบริการ เป็นไง

ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ  จะพาเพื่อนไปแล้ว เย็นนี้  หรือมีร้านอื่นแนะนำครับ

Keijikung

ตอบ

1.สภาพทั่วไปบรรยากาศดีครับ ติดน้ำปิง พนักงานบริการดี
2.รสชาติอาหารก้อโอเคดีครับ
3.ราคาไม่โหดครับ มาตรฐานการบริการ
4.บรรยากาศดนตรีเป็นวงดนตรี แนวสบายๆครับ เพลงเพราะเลยแหละสำหรับผม

ตามนั้นครับ แต่อยากเท่วแนวไหนคับ

meaw_meow

.,mn สภาพทั่วไปของร้าน ก็พอได้ครับ มีระเบียงใกล้น้ำด้วยครับ ถ้าชอบนั่งติดน้ำ

ที่จอดรถ ด้านหน้าอาจจะเต็มง่ายหน่อยครับ ต้องจอดแถวใกล้ทางลอดสะพาน หรือเลยออกไปอีกหน่อย

รสชาดอาหาร ก็โอเคครับ ไม่ใช่ว่าอร่อยเลิศ แต่ก็ดีในระดับหนึ่ง แต่ราคาผมว่า แพงไปนิดถ้าคิดเทียบกับคุณภาพ

บรรยกาศในร้าน ก็ shill ๆ สบาย ๆ ครับ หัวค่ำ มีเดี่ยว piano พอค่ำ ๆ หน่อย ก็จะมี Live brand มาเล่นครับ

แต่อาจจะไม่เหมือน riverside monkey จะออกแนววัยรุ่นตอนปลายครับ มีสากล และไทย

ลองไปนั่งดูครับ .... เจ้าของร้านพี่หยอย แกเป็นแฟน Liverpool ครับ

sakka

ตอบ.......

สภาพทั่วไปก็ดีรับรองเพื่อนจากต่างจ.ว.ได้

รสชาติอาหารก็โอเคปกติ แต่ไม่ควรไปเน้นกินอาหารนะผมว่า

ราคาก็พอรับได้ ถ้าหากจะรับรองเพื่อน

บรรยากาศO K ดนตรีใช้ได้ เล่นเพลงทันสมัย รวมถึงเพลงป๊อปๆด้วย

สุดท้ายเปิดเหล้ากับนัองในร้าน เพื่อนท่านประทับใจแน่นอน

Makettingmanager

พี่หยอยเป็นกันเองครับ อาหารใช้ได้ ราคาไม่แพง

prince

ดีครับ ไปหลายครั้งแล้วครับ
ชอบที่นี่ครับ

Miss Jingjai

เคยไปเมื่อปีก่อนแล้ว   ดันไปนั่งใกล้ห้องน้ำไม่ไหวอ่ะเวียนหัว
สั่งกับแกล้มมาไม่แตะเลยอ่ะ  เลยไม่รู้ว่าอร่อยมั้ย

MummyFive

ผมชอบบรรยากาศครับ นั่งสบายๆ ดี

cickcura

ยังไม่เคยไปเลย อยากไป แต่มะมีใครพาไป เหอะๆ

Miss Jingjai

ยังไม่เคยไปเลย อยากไป แต่มะมีใครพาไป เหอะๆ
ไปกะนู๋ก็ได้  พี่จ่ายนะ คริ คริ

racegal

ถือว่า โอเค ค่ะ ,,

ร้านเค้าโอเค ดี

พวกป๋าชอบไป รองลงมาจากริเวอร์ไซค์เลย uiuo

cickcura

ไปกะนู๋ก็ได้  พี่จ่ายนะ คริ คริ

จ่ายได้แต่ รอมีตางก่อนนะ  kjhg

kitkapu5

อรืม มาเก็บข้อมูล ไว้ไปชิลๆ

NUDT

บรรยากาศดี เพลงเพราะ เหมาะกับการไปนั่งเบาๆ

แล้วค่อยไปต่อ ราคาพอๆกับริเวอร์ไซด์ กู๊ดวิวครับ

zero_1

เคยไปตั้งแต่พี่แกเปิดร้านอยู่หลังยุพราช  fdgdfdf

suksao

บรรยากาศดี เพลงเพราะ เหมาะกับการไปนั่งเบาๆ

แล้วค่อยไปต่อ ราคาพอๆกับริเวอร์ไซด์ กู๊ดวิวครับ

แสดงว่าแพง รายได้แค่พอเลี้ยงตัวเองได้อย่างผม หมดสิทธิ์