-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ไม่รู้จะวางตัวอย่างไร  (อ่าน 9427 ครั้ง)

toc-680

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
สอบถามครับ ไม่รู้จะวางตัวอย่างไร
« เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 09:21:13 »

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้รู้จักกับผู้หญิงคนหนึ่งสมมุติชื่อ น้อง จ. รู้จักกันได้ประมาณ 6 เดือนแล้วครับ ไปไหนมาไหนด้วยกัน ตลอดจนมีอะไรกันแล้วอ่ะครับ  ตลอดเวลาที่เรารู้จักกัน น้อง จ. ก็จะเล่าความหลังเมื่อก่อนให้ฟังอยู่บ่อยๆ  แต่ก่อน ( ประมาณ 4 ปีที่แล้ว ) น้อง จ. ไปทำงานต่างจังหวัด  พอเสร็จธุระ น้องเค้าก็เดินทางกลับมาที่เชียงใหม่ มาพักอยู่กับ พี่ ย. ( เป็นพี่สาวแท้ๆๆ)  ที่หอพักในตัวเมือง   ระหว่างที่น้อง จ. จะกลับมาถึงที่เชียงใหม่     พี่ ก. ( ผู้ชายที่มาจีบพี่ ย. )  ก็ได้จีบกันใหม่ๆ จีบได้ประมาณ  1  อาทิตย์   ได้เห็นน้อง จ. กลับมา ก็เลยถาม พี่ ย. ว่า เป็นน้องสาวใช่ไหม  พี่ ย. ก็บอกว่าใช่   พี่ ก. ก็เลยบอก พี่ ย. ว่า เราจะขอจีบน้องสาวของเธอได้ไหม  พี่ ย. ก็บอกว่า ไม่เป็นไร เราเป็นแต่เพื่อนกันก็ได้  แต่ตอนนั้น น้อง จ. ไม่รู้ว่า พี่ ก. กำลังจะจีบ   ผ่านไปประมาณ  2  วัน  พี่ ก. มาหาน้อง  จ.  ที่หอพัก  พอน้อง จ. เปิดประตู  ก็เลยบอกกับ พี่ ก. ว่า พี่ ย. ไม่อยู่  ไปทำงาน  พี่ ก. ก็เลยบอกกับน้อง จ. ว่า  พี่ไม่ได้มาหา  พี่ ย.  แต่พี่มาหา  น้อง จ.  แทน  หลังจากนั้นไม่นาน  พี่ ก. ก็ใช้กำลังปลุกปล้ำน้อง จ. จนได้เสียกัน  น้อง จ. โกรธมาก  เธอบอกกับพี่ ก. ว่า ใช้กำลังกับน้อง เพื่อที่จะได้บางสิ่งบางอย่างมา น้องไม่ชอบ   หลังจากนั้นไม่นาน  พี่ ก. ก็หอบเสื้อผ้ามาอยู่หอพัก น้อง จ. โดยที่  พี่ ย. ได้ย้ายออกไปอยู่หอพักต่างหาก คนเดียว   อยู่กันได้ประมาณเกือบปี  พี่ ก. กับน้อง จ. ได้ทะเลาะกันบ่อยมา  จนได้แยกย้ายกันไปอยู่คนล่ะที่ แต่ก็อยู่ในเชียงใหม่นี้แหละครับ
ตอนนี้  น้อง จ. ได้ทำการซื้อบ้านอยู่กับพี่สาว  ส่วน พี่ ก. ก็ได้อยู่บ้านพักทางที่ทำงานเค้าจัดให้  ตลอดเวลาที่แยกกันอยู่ประมาณ  3  ปี  พี่ ก. เค้าก็จัดการเรื่องผ่อนบ้านให้ทุกเดือน  ทำการเอารถไปซ่อมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องให้ทุกครั้ง  แบบว่า เอาใจทุกอย่างเพื่อที่จะเอาชนะ น้อง จ. ให้ได้  แต่น้อง จ. ก็บอกกับผมว่า พี่ ก. เป็นแค่พี่ชาย  ไม่ได้คิดไปมากกว่านั้น ไม่เหมือนผม เวลาอยู่กับผม ไปเที่ยวไหน มาไหน มีความสุขมากกว่า พี่ ก. บอกว่าอยากอยู่กับผมมากกว่า พี่ ก.  แต่พี่ ก. เค้าก็รู้นะครับว่า น้อง จ. คุยโทรศัพท์กับผมทุกวัน  ผมกับพี่ ก. เคยเจอหน้ากันแล้วด้วยความบังเอิญ เกือบจะมีเรื่องกันล่ะ  แต่ด้วยความใจเย็นกันทั้ง 2 ฝ่าย ก็เลยไม่ได้มีเรื่องกัน
ต่อไป หลังจากนี้  ผมจะวางตัวอย่างไรครับ  จะคบกัน หรือว่าจะปล่อยให้น้อง จ. เค้าคบกับ พี่ ก. ต่อไปครับ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: สอบถามครับ ไม่รู้จะวางตัวอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 10:22:06 »

น่าเห็นใจท่านเจ้าของกระทู้ครับ...สำหรับความคิดเห็นโดยส่วนตัวของผมนะ ถ้าน้อง จ. เขาไม่รักไม่ชอบพี่ ก. ทำไมยังยอมให้พี่ ก. ผ่อนค่าบ้าน เปลี่ยนถ่าย ซ่อมรถอยู่ได้ เหมือนกั๊กๆ ยังไงไม่รู้ แล้วอีกอย่างใช้กำลังปลุกปล้ำ เสร็จแล้ว ยังอยู่ด้วยกันอีกตั้งหลายเดือน ..... โดยส่วนตัวผม (ความคิดส่วนตัวผมล้วนๆ นะครับ)  ผมจะมองหาผู้หญิงคนใหม่ดีกว่าครับ...เหมือนที่คำโบราณเขาว่าไว้ ผู้หญิงนั้นหาง่าย แต่ผู้หญิงที่จะมาเป็นแม่ของลูกนั้นหายากยิ่ง...ผมว่าท่านหาผู้หญิงคนใหม่ดีกว่านะครับ จะได้ไม่ต้องมีเรื่องมีราวกับพี่ ก. เขา เพราะเขาก็ทุ่มทุน ลงทุนกับน้อง จ. ไปเยอะเหมือนกัน ถ้าต้องมาแย่งกันผมว่ามันไม่คุ้มกันนะครับ..(แบบว่าไม่ชอบแย่งผู้หญิงกับใครนะครับ )

toc-680

• **
Re: สอบถามครับ ไม่รู้จะวางตัวอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 10:40:23 »

น่าเห็นใจท่านเจ้าของกระทู้ครับ...สำหรับความคิดเห็นโดยส่วนตัวของผมนะ ถ้าน้อง จ. เขาไม่รักไม่ชอบพี่ ก. ทำไมยังยอมให้พี่ ก. ผ่อนค่าบ้าน เปลี่ยนถ่าย ซ่อมรถอยู่ได้ เหมือนกั๊กๆ ยังไงไม่รู้ แล้วอีกอย่างใช้กำลังปลุกปล้ำ เสร็จแล้ว ยังอยู่ด้วยกันอีกตั้งหลายเดือน ..... โดยส่วนตัวผม (ความคิดส่วนตัวผมล้วนๆ นะครับ)  ผมจะมองหาผู้หญิงคนใหม่ดีกว่าครับ...เหมือนที่คำโบราณเขาว่าไว้ ผู้หญิงนั้นหาง่าย แต่ผู้หญิงที่จะมาเป็นแม่ของลูกนั้นหายากยิ่ง...ผมว่าท่านหาผู้หญิงคนใหม่ดีกว่านะครับ จะได้ไม่ต้องมีเรื่องมีราวกับพี่ ก. เขา เพราะเขาก็ทุ่มทุน ลงทุนกับน้อง จ. ไปเยอะเหมือนกัน ถ้าต้องมาแย่งกันผมว่ามันไม่คุ้มกันนะครับ..(แบบว่าไม่ชอบแย่งผู้หญิงกับใครนะครับ )
ขอบคุณมากครับ สำหรับความคิดเห็นของท่าน  ธรรมดา ผมเองก็ทำใจอยู่พักหนึ่งแล้วครับ ประมาณ 1 เดือน ที่ไม่ได้คุยโทรศัพท์กัน  แต่ น้อง จ. เค้าก็โทรมา มันทำให้ผมใจอ่อน ก็ต้องเลยกลับมาคบกับน้อง จ. อีกครั้งอ่ะครับ

Adepoju

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 11:43:31 »

ตัดฉับเลยครับ ผมเคยมีคล้ายๆท่าน ถึงตอนนี้ยังไม่จบไม่สิ้น ถ้าตัดได้ตัดเลยครับไม่ต้องพบต้องเจอ
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

toc-680

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 11:47:03 »

ตัดฉับเลยครับ ผมเคยมีคล้ายๆท่าน ถึงตอนนี้ยังไม่จบไม่สิ้น ถ้าตัดได้ตัดเลยครับไม่ต้องพบต้องเจอ
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความคิดเห็นครับ

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 13:03:30 »

สำหรับผมความคิดเหมือนท่านเลย เพราะดูจากที่ท่านเล่ามานั้นเหมือนกับเราเป็นตัวเลือก(อันไหนดีก่เอาอันนั้น) คำพูดคัยก่พูดได้มันต้องดูหลายๆอย่างเพื่อมาประกอบกันท่านถึงจะรู้ว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นอย่างไร (อันนี้คติประจำตัวผมเองนะ......แม่หญิงมีนักอย่างใบบะขาม)

toc-680

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 13:18:47 »

แล้วอีกอย่าง ตลอดระยะเวลาประมาณ 4 ปี น้อง จ. ได้ไปลงทุนทำธุรกิจกับพ่อและแม่ของ ผู้ชายที่ต่างจังหวัด  ไว้เยอะมาก (หลายแสนเลยทีเดียว)  น้องเค้าจะถอนตัว ผมคิดว่าคงจะถอนตัวยากแล้วแหละ  แล้วพ่อแม่ของผู้ชายก็จะให้แต่งงานกัน ญาติผู้ใหญ่ของฝ่ายผู้ชายเค้าก็รู้กันทั่วหมดแล้วว่า น้อง จ. กับ ชาย ก. เป็นแฟนกัน แต่น้อง จ. ไม่ยอมเปิดใจซักกะที  ถึงเวลานี้  ผมควรที่จะต้องตัดใจอย่างเด็ดขาดจาก น้อง จ. เลยใช่ไหมครับ....

lovelovechk

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 14:44:01 »

ผมว่านะ
1 ผญ. หลังจากพลาดโดนครั้งแรก  ก็คงโดนอีกหลายครั้ง จนถึงขนาดย้ายมาอยู่ด้วยกัน  เป็นท่านๆ ถ้าชอบเขา มีเหรอ ครั้งเดียวแล้วเลิก  เรื่องเพศ ระวังนะครับ อย่าเอามาเป็นประเด็นหลัก
2 ทะเลาะกันแล้วแยกกันอยู่  จนถึงทุกวันนี้   ให้เหยียบเลยครับ ไอ้ทุกวันนี้ เขาก็ยังเอากันอยู่ 
3 ลงทุนด้วยกันอีก  คงทำด้วยกัน ตอนอยู่ด้วยกัน  ส่วนเรื่องเงินสองแสนสามแสน  ฟังหูไว้หูครับ  มันเอาไว้เป็นข้ออ้างได้อีกสารพัด 
4  เอาไงดี  ฟันธงเลย ท่านเป็นมือที่สาม สำรวจซักนิด ถ้าท่าน toc  งานการ ฐานะ หน้าตา ดีกว่า ถ้าผมเป็นน้องจาน ผมก็เปลี่ยนมาเอาท่าน  แทนที่จะเอาพี่ไก่เคเอฟซี   
5 อย่างไรก็ดี  ถ้าน้องเขาไม่เปิดใจ พูดความจริง  ก็แสดงว่า เรื่องส่วนใหญ่ หล่อนโกหกเราครับ 

toc-680

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:01:57 »

ผมว่านะ
1 ผญ. หลังจากพลาดโดนครั้งแรก  ก็คงโดนอีกหลายครั้ง จนถึงขนาดย้ายมาอยู่ด้วยกัน  เป็นท่านๆ ถ้าชอบเขา มีเหรอ ครั้งเดียวแล้วเลิก  เรื่องเพศ ระวังนะครับ อย่าเอามาเป็นประเด็นหลัก
2 ทะเลาะกันแล้วแยกกันอยู่  จนถึงทุกวันนี้   ให้เหยียบเลยครับ ไอ้ทุกวันนี้ เขาก็ยังเอากันอยู่ 
3 ลงทุนด้วยกันอีก  คงทำด้วยกัน ตอนอยู่ด้วยกัน  ส่วนเรื่องเงินสองแสนสามแสน  ฟังหูไว้หูครับ  มันเอาไว้เป็นข้ออ้างได้อีกสารพัด 
4  เอาไงดี  ฟันธงเลย ท่านเป็นมือที่สาม สำรวจซักนิด ถ้าท่าน toc  งานการ ฐานะ หน้าตา ดีกว่า ถ้าผมเป็นน้องจาน ผมก็เปลี่ยนมาเอาท่าน  แทนที่จะเอาพี่ไก่เคเอฟซี   
5 อย่างไรก็ดี  ถ้าน้องเขาไม่เปิดใจ พูดความจริง  ก็แสดงว่า เรื่องส่วนใหญ่ หล่อนโกหกเราครับ
ขอบคุณมากครับท่าน....สำหรับความคิดเห็น ขอบคุณอีกครั้งครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 16:27:47 »

lowwww ผู้หญิงอย่าไปเชื่อคำพูดเขาที่พูดออกมา จงเชื่อการกระทำสิ่งที่ท่านเห็น เค้ามีเจ้าของแล้ว
และยังไม่ตัดขาดจากเจ้าของ แถมยังทำอะไรที่ผูกพันกะเจ้าของเค้าอีกนะ น่าจะมองออกแล้ว เว้นแต่ว่า
ท่านจะัมีใจกะเค้าหรืออยากติดใจ รสสวาทของน้องเค้าอยู่ แนะนำว่าถอนตัวออกมาเถอะครับ เด่วท่าน
จะได้รับผลแห่งพิษรักแรงหึง จากเจ้าของๆน้องเค้านะครับ  red001
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

toc-680

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 20:17:25 »

lowwww ผู้หญิงอย่าไปเชื่อคำพูดเขาที่พูดออกมา จงเชื่อการกระทำสิ่งที่ท่านเห็น เค้ามีเจ้าของแล้ว
และยังไม่ตัดขาดจากเจ้าของ แถมยังทำอะไรที่ผูกพันกะเจ้าของเค้าอีกนะ น่าจะมองออกแล้ว เว้นแต่ว่า
ท่านจะัมีใจกะเค้าหรืออยากติดใจ รสสวาทของน้องเค้าอยู่ แนะนำว่าถอนตัวออกมาเถอะครับ เด่วท่าน
จะได้รับผลแห่งพิษรักแรงหึง จากเจ้าของๆน้องเค้านะครับ  red001
ขอบคุณมากครับ ท่าน สำหรับความคิดเห็นนะครับ ....

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 20:49:16 »

ต่อ ไปอย่าใช้ ก จ ย เลยนะครับผม อ่านแล้ว มัน มึนๆ ^ ^ ใช่ ส้ม มะละกอ กล้วย ส้มแทนเอา
 piuyty

noomarther

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 22:54:19 »

ของแบบนี้อยู่ที่คนสองคนตรับผม..คุณอยู่แบบนี้แล้วคุณมีความสุขก็อยู่ไป...แต่ถ้ามันอึดอัด...ก็เดินออกมาเถอะครับ...ผู้หญิงดีดียังมีให้เลือกอีกเยอะ...พี่น้องงงงงงงงง
หลายคนชอบถามกูว่า "แฟน" เมิงไปไหน ??...
จะให้ตอบยังไง !?! .. ตอนมันทิ้ง "กู" ไป.. กูยังไม่รู้เลย ..!!

pheebar

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 23:00:13 »

มารยาหญิงร้อยเล่มเกวียน ผมเองเคยเป็นคล้ายท่าน แล้วก็หงายเงิบมาแล้วครับ

sbomax

• *
  • Country: ar
  • คะแนนจิตพิสัย +4/-2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 23:32:23 »

รักผู้หญิงที่เขามีอดีต เค้าคุยเรื่องแฟนเก่าเราก็ปวดใจ

เลือกรักผู้หญิงที่เด็กสาว ๆ ไม่มีอดีตอย่างผมไม่ได้ ไม่เคยคุยเรื่องแฟนเก่าให้ฟังเลย คุยแต่เรื่องแฟนใหม่ให้ฟัง ฮือออ

เปลี่ยนอารมณ์นิดนึงครับ เห็นเครียด ๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ ไม่ว่าจะตัดสินใจยังไง แต่เจ็บสั้น ดีกว่าเจ็บยาวนะครับ dsgjsd
ทำงาน หาเงิน พาน้อง ไปร้องไห้

toc-680

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 07:18:45 »

ต่อ ไปอย่าใช้ ก จ ย เลยนะครับผม อ่านแล้ว มัน มึนๆ ^ ^ ใช่ ส้ม มะละกอ กล้วย ส้มแทนเอา
 piuyty
ครับผม ขอบคุณมากครับ

toc-680

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 07:21:52 »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ  ขอบคุณมาก จริงๆๆ

motoe6

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012, 10:02:03 »

โดยส่วนตัวขอบอกเลยว่าไม่ชอบการกระทำผู้หญิงที่ทำแบบนี้ครับ
ปากบอกชอบเรา แต่ก็เอาผลประโยชน์จากคนเก่าด้วย ผู้หญฺิงเห็นแก่ตัวมากๆ
แสดงให้เห็นว่า ถ้าเค้าเจอใครที่ให้ได้มากกว่านี้ เค้าก็พร้อมที่จะไป
ผู้หญิงแบบนี้ไม่เหมาะที่จะคบจริงจังเลยครับ

==คนเจียงใหม่ แต่อยู่ไกลบ้าน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ==

toc-680

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012, 10:15:20 »

โดยส่วนตัวขอบอกเลยว่าไม่ชอบการกระทำผู้หญิงที่ทำแบบนี้ครับ
ปากบอกชอบเรา แต่ก็เอาผลประโยชน์จากคนเก่าด้วย ผู้หญฺิงเห็นแก่ตัวมากๆ
แสดงให้เห็นว่า ถ้าเค้าเจอใครที่ให้ได้มากกว่านี้ เค้าก็พร้อมที่จะไป
ผู้หญิงแบบนี้ไม่เหมาะที่จะคบจริงจังเลยครับ
มันก็ถูกอย่างที่ท่านว่าครับ  แต่ผมยังทำใจไม่ได้อ่ะครับ ที่จะแยกทางกับเธอ ปกติ เธออยู่กับผม แล้วผู้ชายคนที่เธอคบมาโทรหา ผมสังเกตุนะครับ ว่าเค้าคุยกัน ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ เลย

sukung

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 14:18:55 »

บางอย่างอาจต้องใช้เวลาในการตัดสินใจครับ..แต่เมื่อตัดสินใจไปแล้วจงทำตามอย่างเคร่งครัดครับผม eta03
สุคุง คนเดิมครับ

chili

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 15:01:44 »

ถ้าเราไม่ได้อยู่ตรงนั้นก็พูดง่ายนะคับ แต่ถ้าตัดได้ก็ตัดเลยคับ เคยเจอกับตัวมาแล้วเมื่อ 3 ปีที่แล้ว หาคนใหม่ย้อมใจไปเรื่อยๆ คับ ได้ผลผมลองมาแล้ว

G-Dragon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 15:03:34 »

หนึ่งนะครับ ผู้หญิงคนนี้กักท่านครับ ท่านกำลังเล่นตามเกมของเขา
สองนะครับ ผู้หญิงคนนี้กำลังหลอกท่านครับ ถ้าคิดจะมีท่านคนเดียว เธอคงจะเครียทุกอย่างตั้งแต่เจอท่านแล้ว ไม่ได้ให้มาวุ้นวายแบบนี้
สามนะครับ ผู้หญิงคนนี้เป้นคนเห็นแก่เงินครับ (อันนี้ไม่รู้ผมพูดแรงไปใหม เพราะ ถ้าเธอรักท่านจริงๆ เธอควรยุติความสำพันธ์ทุกอย่างกับคุณก. ไม่ใช้ให้เขามาทำอะไรๆ ให้มากมายอยางนี้ ผมว่าเห็นแต่ได้ ไม่มีศักย์ศรี ถ้าไม่เข้าหูต้องขอโทษด้วย)

ทางแก้ไข
เอาแบบนุ่มนวลครับ ถอยห่างออกมา สงบจิตสงบใจ หาผู้หญิงคนใหม่ที่รักเดียวใจเดียว ปากกับใจตรงกัน
เอาแบบเลวๆ(เหมือนผม)คบต่อไป แต่ก็ไม่ต้องมีใจ ให้คบหลายๆคน เป็นปิ่นโตเถานึงของท่าน

(ผมอาจจะใช้คำรุนแรงหน่อยนะครับ ถ้าไม่สุภาพ หรือ รุนแรงไป ต้องขออภัยด้วย)

toc-680

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 15:10:35 »

หนึ่งนะครับ ผู้หญิงคนนี้กักท่านครับ ท่านกำลังเล่นตามเกมของเขา
สองนะครับ ผู้หญิงคนนี้กำลังหลอกท่านครับ ถ้าคิดจะมีท่านคนเดียว เธอคงจะเครียทุกอย่างตั้งแต่เจอท่านแล้ว ไม่ได้ให้มาวุ้นวายแบบนี้
สามนะครับ ผู้หญิงคนนี้เป้นคนเห็นแก่เงินครับ (อันนี้ไม่รู้ผมพูดแรงไปใหม เพราะ ถ้าเธอรักท่านจริงๆ เธอควรยุติความสำพันธ์ทุกอย่างกับคุณก. ไม่ใช้ให้เขามาทำอะไรๆ ให้มากมายอยางนี้ ผมว่าเห็นแต่ได้ ไม่มีศักย์ศรี ถ้าไม่เข้าหูต้องขอโทษด้วย)

ทางแก้ไข
เอาแบบนุ่มนวลครับ ถอยห่างออกมา สงบจิตสงบใจ หาผู้หญิงคนใหม่ที่รักเดียวใจเดียว ปากกับใจตรงกัน
เอาแบบเลวๆ(เหมือนผม)คบต่อไป แต่ก็ไม่ต้องมีใจ ให้คบหลายๆคน เป็นปิ่นโตเถานึงของท่าน

(ผมอาจจะใช้คำรุนแรงหน่อยนะครับ ถ้าไม่สุภาพ หรือ รุนแรงไป ต้องขออภัยด้วย)

ขอบคุณจากใจจริงครับท่าน แรกๆๆ ผมเองก็ปลีกตัวออกห่างแล้วอ่ะครับ ได้ประมาณ 1 เดือน แต่เค้าก็ยังโทรมาหาอยู่ มันเลยทำให้ผมใจอ่อน ถึงเวลานี้ ผมคิดว่า ผมคงจะคบไปเรื่อยๆๆ (แบบเลวๆๆอ่ะครับ) และก็หาหญิงคนอื่นไปด้วยอ่ะครับ เอาแบบที่เค้าไม่มีพันธะซ่ะดีกว่าครับ
ถึงอย่างไร ก็ขอขอบคุณทุกๆๆ ความเห็นนะครับ ขอบคุณมากครับ

G-Dragon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 16:32:11 »

เอาใจช่วยให้ตัดใจได้ไวๆครับ ความทรงจำดีๆเก็บเอาไว้เป็นเรื่องของอดีด แต่ชีวิตต้องเดินต่อไปครับ สู้ๆๆ pongz

toc-680

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 08:49:15 »

เอาใจช่วยให้ตัดใจได้ไวๆครับ ความทรงจำดีๆเก็บเอาไว้เป็นเรื่องของอดีด แต่ชีวิตต้องเดินต่อไปครับ สู้ๆๆ pongz
ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ROMEO

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 16:41:18 »

เข้าหาธรรมะครับอาจรู้ทางออกได้ครับ    ljhgf

aameebaa

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 23:38:25 »

ตัดใจมันยากเอาใจช่วยครับ ไปต่อข้างหน้าเรื่อยๆครับ pongz

mintada9

• กรรมการเวป
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 00:52:34 »

ถอยด่วนครับ
นานไปก็ไม่มีประโยชน์
มีแต่เสียหนักขึ้นเรื่อยๆ

รสสวาท  ตัดเลยครับ
เชื่อว่าระดับท่าน
หาใหม่ได้ไม่ยาก
อย่าคิดเอาน้องจ.ทำปิ่นโตเลย
มันร้อนจะลวกมือเอา
ปิ่นโตมีอีกเพียบครับ

toc-680

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 08:09:31 »

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะครับ  เมื่อวานได้คุยกับน้องเป็นครั้งสุดท้ายล่ะครับ ต่อไป ผมก็คงจะต้องอยู่กับความจริงให้มากที่สุดครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  uilo

ไอติมอุ่น

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 16:38:43 »

ถามข้อมูลเพิ่มเติมตรง ๆ น้อง จ อยู่ในฐานะ เมียน้อยพี่ ก อยู่หรือเปล่า ถ้าใช่ ไม่ควรยุ่ง เค้าจะปั่นหัวคุณเล่น ๆ พอหมดความตื่นเต้นแล้วจะเขี่ยทิ้ง

แต่ถ้าไม่ใช่ ไม่มีข้อผูกพัน ไม่จดทะเบียน  ถ้าคุณเอาจริง คุณควรจะบอกน้อง จ ตามตรงว่าจะดูแลทุกอย่างเอง และคุณก็ทำทุกอย่างแทนพี่ ก ครับ ไม่อย่างนั้น คุณอยู่แบบไม่มีความสุขหรอก

toc-680

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 13:24:00 »

ถามข้อมูลเพิ่มเติมตรง ๆ น้อง จ อยู่ในฐานะ เมียน้อยพี่ ก อยู่หรือเปล่า ถ้าใช่ ไม่ควรยุ่ง เค้าจะปั่นหัวคุณเล่น ๆ พอหมดความตื่นเต้นแล้วจะเขี่ยทิ้ง

แต่ถ้าไม่ใช่ ไม่มีข้อผูกพัน ไม่จดทะเบียน  ถ้าคุณเอาจริง คุณควรจะบอกน้อง จ ตามตรงว่าจะดูแลทุกอย่างเอง และคุณก็ทำทุกอย่างแทนพี่ ก ครับ ไม่อย่างนั้น คุณอยู่แบบไม่มีความสุขหรอก
น้องเค้าไม่ได้อยู่เป็นเมียน้อยครับ คบกันแค่เป็นแฟนเฉยๆๆ แต่น้องเค้าคบพี่ แบบเป็นพี่ชายครับ แต่ผู้ชายเค้าไม่ได้คิดอย่างงั้น เค้าทำทุกอย่างเพื่อที่จะชนะใจน้องเค้าให้ได้อ่ะครับ

bbgatoonjj

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 11:55:52 »

ผมงงและแปลกใจ อาจจะอ่านไม่ละเอียดมั้ง เลยงงว่า เค้าหลอกคุณยังไงครับ งง
คืองงนะทุกคนมีความหลังกันทุกคน จบไม่จบ จบแบบคาราคาซัง
คือคำแนะนำของผมหรือของคนอื่น ท่านน่าจะแค่ฟังไว้แต่ไม่ควรเชื่อนะต้องสังเคราะห์ก่อนเพราะว่าปัจจัยต่างๆในแต่ละกรณีไม่เหมือนกัน
บางท่านอาจจะเจอกรณีคล้ายแบบนี้แต่ไม่ใช่แบบนี้ทั้งหมดและอาจเคยโดนหลอก หรือบางท่านอาจเจอแบบนี้หรือสมหวัง สรุปต้องคิดเองนะครับ

สรุปคือความคิดเห็นผมคือ
1.เรื่องที่มีคนจ่ายเงินให้ทุกเดือนดูแลนู้นนี่ให้ในที่ทำงานผมมีแบบนี้ 2 คน คนที่ผมรู้จักอีก3-4 คน สอบถามได้ความว่าส่วนใหญ่เกิดจากเหตุการณ์ผู้ชายเลว สำนึกผิดและที่สำคัญหน้าที่การงานดีมีตัง จ่ายซื้อใจตัวเองและผู้หญิง ซื้อใจตัวเองคือชดใช้ความผิด
2. คุณเห็นชัดขนาดที่ว่าเค้าคบคุณกับพี่อีกคนเลยเหรอ  ชัดขนาดที่คุณจะมีคนอื่นแล้วคิดคบเค้าเล่นๆ สรุปคือตัดสินว่าเค้าผิดแล้วเหรอ
3. ผู้หญิงมีเยอะจริงๆครับแต่ผู้หญิงที่รู้สึกคลิ๊กแล้วรู้สึกว่าการที่ไม่มีเค้าแล้วลำบากใจมันมีไม่มากนะ
4. ความรักเป็นเรื่องของคุณครับเพราะความรักมักเป็นสมการที่มีตัวแปรเสมอ

ปล.แค่พี่ชายพยายามจีบน้องสาวอย่างหนักยังไม่ชัดพอเหรอที่จะบอกว่าตอนนี้ความสัมพันธ์เค้าเป็นแบบไหน
...นานาจิตตัง

maejo70

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 21:26:16 »

เรืองนี้เราจะชนะถ้าเรเวลเราเยอะกว่า เงิน ฐานะ หน้าตา รถ บ้าน ถ้าไม่มีก็อย่าเสี่ยงเลยครับ หาเอาใหม่ง่ายกว่า

mylovely

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012, 16:02:38 »

เปลี่ยนเบอร์ครับท่าน

ถ้าเลิกจริง ไม่ชอบจริง เกลียดจริง ถอนทุนมาเลยครับ มาสร้างหลักกันใหม่

toc-680

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 08:03:19 »

ขอบคุณมากๆๆ ทุกๆๆ ความเห็นนะครับ ขอบคุณจริงๆๆครับ

Nakarate

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 11:30:24 »

สำหรับผมความคิดเหมือนท่านเลย เพราะดูจากที่ท่านเล่ามานั้นเหมือนกับเราเป็นตัวเลือก(อันไหนดีก่เอาอันนั้น) คำพูดคัยก่พูดได้มันต้องดูหลายๆอย่างเพื่อมาประกอบกันท่านถึงจะรู้ว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นอย่างไร (อันนี้คติประจำตัวผมเองนะ......แม่หญิงมีนักอย่างใบบะขาม)

แม่นแล้วเน้อ

ShadowMOON

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012, 18:07:32 »

อ่านเรื่องครบๆหลายๆรอบละ เห็นใจไอ้ ก.ซะเฉยๆแฮะ
ปล้ำละยังอยู่ด้วยกันเป็นปี ทะเลาะมันก็มีกันบ้าง ก็ธรรมดาอ่ะ
นี่ยังมีการมาผ่อนบ้านให้อีกด้วย  เรียก ว่า เป็นผัวเมียกันโดยพฤตินัยอย่างเปิดเผยเชียวแหละ  ... คุัณนี่ ชู้ ชัดๆ เลิกเหอะ   kjhg kjhg

lunaticpandola

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012, 18:19:17 »

ljhgf เราเป็นผู้ชายไม่เสียหายอะไรหรอกคับ เค้ารักพี่เค้าเลือกพี่เองคับ พี่อยู่กับน้องเค้าแล้วมีความสุขมั๊ยคับ ถามตัวพี่ก่อน หรือพี่อาจจะให้น้องเค้าเครียร์ตัวเค้าเองด้วย พร้อมแล้วก็ไปต่อดีกว่าคับ  .,mn

toc-680

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2012, 08:03:01 »

อ่านเรื่องครบๆหลายๆรอบละ เห็นใจไอ้ ก.ซะเฉยๆแฮะ
ปล้ำละยังอยู่ด้วยกันเป็นปี ทะเลาะมันก็มีกันบ้าง ก็ธรรมดาอ่ะ
นี่ยังมีการมาผ่อนบ้านให้อีกด้วย  เรียก ว่า เป็นผัวเมียกันโดยพฤตินัยอย่างเปิดเผยเชียวแหละ  ... คุัณนี่ ชู้ ชัดๆ เลิกเหอะ   kjhg kjhg
เยี่ยมครับสำหรับความคิดเห็น.....โดนใจจริงๆๆ เลยครับ ขอบคุณมากนะครับ  lowwww

poojung3

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012, 04:33:14 »

ผมชอบความเห็นของหลายๆท่านที่บอกกับ จขกท. นะครับ

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ตัว จขกท. เองยังตัดขาดน้อง จ. ไม่ได้

ผมคงไม่มีอะไรที่จะแนะนำแล้วเพราะที่หลายๆท่านบอกไว้มีความเห็นไปในทางเดียวกัน

รีบถอนตัวออกมาเถอะครับ ก่อนจะดิ่งลงลึกไปกว่านี้

toc-680

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012, 07:39:21 »

ผมชอบความเห็นของหลายๆท่านที่บอกกับ จขกท. นะครับ

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ตัว จขกท. เองยังตัดขาดน้อง จ. ไม่ได้

ผมคงไม่มีอะไรที่จะแนะนำแล้วเพราะที่หลายๆท่านบอกไว้มีความเห็นไปในทางเดียวกัน

รีบถอนตัวออกมาเถอะครับ ก่อนจะดิ่งลงลึกไปกว่านี้
ขอบคุณมากครับสำหรับความคิดเห็น

scoopper

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012, 06:20:46 »

ผมว่าตรงๆนะผู้หญิงมันมีใจให้ฝ่าย ก. มากกว่าคุณ เค้าทำขนาดนั้นคุณยังอ่านเกมส์ไม่ออกอ่ะครับ มองดูกว้างๆมีอะไรอีกเยอะครับ ตัดใจได้ยุแล้วแหละเวลาคึดถึงมันคุณก็ไปสถานบันเทิงเยอะแยะเลยครับ

Asherk

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 05:01:33 »

เอาใจท่าว่าเถอะครับ ว่าท่านมีความสุขหรือเปล่า

toc-680

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 08:40:38 »

ขอบคุณมาก สำหรับทุกๆๆ ความคิดเห็นนะครับ ตอนนี้ผมตัดใจจากน้อง จ. ได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกๆๆ ท่าน ที่แสดงความคิดเห็นมา ขอบคุณมากจริงๆๆ ครับ  pongz

badmin

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 09:10:42 »

หาใหม่ครับเลือกผิดเลือกใหม่ได้......ถ้าเค้าชอบคุณจริง หลังจากคุณหยุดจากเค้าไป สงบใจที่เต้นตูมตามซักพักใช้สมองกับสติตรองดูทั้งหมดคุณก็จะรู้คำตอบเกี่ยวกับน้องเค้าเอง...เปนกำลังใจให้นะ

toc-680

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 15:09:23 »

หาใหม่ครับเลือกผิดเลือกใหม่ได้......ถ้าเค้าชอบคุณจริง หลังจากคุณหยุดจากเค้าไป สงบใจที่เต้นตูมตามซักพักใช้สมองกับสติตรองดูทั้งหมดคุณก็จะรู้คำตอบเกี่ยวกับน้องเค้าเอง...เปนกำลังใจให้นะ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจมากๆๆ ครับท่าน  lowwww