-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เราสงสารน้องมากเกินไปหรือเปล่า รักนะ  (อ่าน 1412 ครั้ง)

JUBHEE

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

เรื่องมีอยู่ว่า เราไปเที่ยวสถานฑูตเมื่อวันที่ 24  ธันวาคม 2554  กับมีเพศสัมพันธ์กับน้องคนหนึ่งเป็นเบอร์  B หลังเสร็จภารกิจ น้องถามเราว่าใช้เงินเที่ยวเดือนละเท่าไร เราตอบว่าประมาณ 5,000 บาท น้องปารภให้ฟังว่าเป็นพนักงานขายบริการมานาน เช่าหอพักอยู่กับลูกต้องเสียค่าห้องพักเดือนละ 4,000 บาททุกเดือน อยากผ่อนคอนโดสักห้องไปดูมาแล้ว ราคา 209,000 บาท ผ่อนเดือนละ 1,800 บาท เพียง 15 ปี ก็หมดแต่ว่าการเป็นพนักงานบริการมา 3 ปีแล้ว ไม่มีสลิปเงินเดือน ไม่มีรายได้ที่แน่นอนธนาคารไม่ยอมปล่อยสินเชื่อ ปรึกษาใครก็ไม่มีใครช่วยเหลือได้  เราฟังแล้วก็อดสงสารอยากช่วย ก่อนออกจากห้องน้องขอความช่วยเหลือด้วยสายตาที่น่าสงสาร อยากให้ซื้อเป็นชื่อเรา ถ้าเราช่วยได้ก็ให้เรามานอนกับน้องที่ห้องได้น้องจะดูแลอย่างดี พี่ก็ประหยัดเงินในการเที่ยวสักเดือนละ 2 ครั้งแล้วมาอยู่กับน้อง น้องก็จะได้ห้องเป็นของตัวเอง  เราอยากช่วยเหลือแต่กลัวเมียรู้  สงสารก็สงสาร จะซื้อเป็นชื้อเราก็ไม่ได้เพราะเมียต้องเซ็นรับรอง สลิปเงินเดือนเรามีเงินแหลืออเดือนละสามหมื่นกว่า แต่ก็เปิดเผยไม่ได้  พยายามก็คิดไม่ออกว่าจะช่วยเธอได้อย่างไร ใครมีทางออกช่วยบอกหน่อยสงสารน้อง

JUBHEE

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
Re: เราสงสารน้องมากเกินไปหรือเปล่า รักนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 13:20:52 »

เรื่องมีอยู่ว่า เราไปเที่ยวสถานฑูตเมื่อวันที่ 24  ธันวาคม 2554  กับมีเพศสัมพันธ์กับน้องคนหนึ่งเป็นเบอร์  B หลังเสร็จภารกิจ น้องถามเราว่าใช้เงินเที่ยวเดือนละเท่าไร เราตอบว่าประมาณ 5,000 บาท น้องปารภให้ฟังว่าเป็นพนักงานมานานเช่าหอพักอยู่กับลูกต้องเสียค่าห้องพักเดือนละ 4,000 บาททุกเดือน อยากผ่อนคอนโดสักห้องไปดูมาแล้ว ราคา 209,000 บาท ผ่อนเดือนละ 1,800 บาท เพียง 15 ปี ก็หมดแต่ว่าการเป็นพนักงานสถานฑุตไม่มีสลิปเงินเดือน ไม่มีรายได้ที่แน่นอนธนาคารไม่ยอมปล่อยสินเชื่อ ปรึกษาใครก็ไม่มีใครช่วยเหลือได้  เราฟังแล้วก็อดสงสารอยากช่วย ก่อนออกจากห้องน้องขอความช่วยเหลือด้วยสายตาที่น่าสงสาร อยากให้ซื้อเป็นชื่อเรา ถ้าเราช่วยได้ก็ให้เรามานอนกับน้องที่ห้องได้น้องจะดูแลอย่างดี พี่ก็ประหยัดเงินในการเที่ยวสักเดือนละ 2 ครั้งแล้วมาอยู่กับน้อง น้องก็จะได้ห้องเป็นของตัวเอง  เราอยากช่วยเหลือแต่กลัวเมียรู้  สงสารก็สงสาร จะซื้อเป็นชื้อเราก็ไม่ได้เพราะเมียต้องเซ็นรับรอง สลิปเงินเดือนเรามีเงินแหลืออเดือนละสามหมื่นกว่า แต่ก็เปิดเผยไม่ได้  พยายามก็คิดไม่ออกว่าจะช่วยเธอได้อย่างไร ใครมีทางออกช่วยบอกหน่อยสงสารน้อง

appletue

• ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: เราสงสารน้องมากเกินไปหรือเปล่า รักนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 20:17:55 »

ผมมองว่า ตรงดีนะครับ ชี้แจงเงื่อนไข ตั้งแต่แรก

แต่ก็อย่าเสียเปรียบครับ อนาคตอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

Z_Slayer

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 20:39:24 »

ในกรณีท่านมีครอบครัวแล้วแล้วผมว่าเสี่ยงเกินไป และไม่เหมาะอะครับ

ขึ้นชื่อว่าเงินเที่ยวก็แปลว่าท่านต้องการความแปลกใหม่
มันไม่เกี่ยวกับประหยัดไหม แค่ต้องการเวลาไหนก็ได้นี่
เอาเมียที่บ้านก็เหมือนกัน

อีกอย่าง น้องคงไม่ได้ขอเราคนเดียวหรอกครับ
เก็บเงินไว้เจอของใหม่เรื่อยๆ หรือเพื่อครอบครัวดีกว่า

ยังไงก็แค่เที่ยว หลวมตัวไปช่วยปัญหามันจะตามมาเยอะ
อย่างปัญหารองเท้าหน้าห้องนี่ก็เจ็บมาหลายรายละ

dsgjsd

tanickovic

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 22:53:48 »

ถ้าเซ็นไปแล้ว เท่ากับท่านค้ำประกันเลยนะครับหน่ะ เจอหนีขึ้นมา ก็หนาวแน่นอน

jaydai

• อัศวินจากด้านมืด
  • กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011, 08:20:30 »

อย่าไปคิดมากครับ ต่างกรรมต่างวาระ เอ็นดูเขาเอ็นเราขาด
คิดเสียว่า วันนี้เราก็ได้ช่วยน้องเขาแล้วก็พอ ....

koleng13

• หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 15:27:57 »

หย่าเชื่อกับสิ่งที่เราเห็นตรงหน้าครับ