-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปักมุดลำปาง ชุดที่ 2  (อ่าน 21532 ครั้ง)

cowboyz

• บุคคลทั่วไป
ปักมุดลำปาง ชุดที่ 2
« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 19:52:07 »

และแล้วก็มาตาม สายัณน์ สัญญา ลูกผู้ชายตัวจริงกระทิงแดงครับ อย่างที่ได้เกรินไป ชุดที่ 1 ขอขอบคุณแรงใจที่ส่งให้กันด้วยนะครับ ทำให้ผมมีกำลังที่จะนำเสนอ มุมมองและมิติใหม่ของประสบการณ์การท่องเที่ยว
เพื่อเป็นแนวทางและการรับมือกับสถานการณ์ต่าง ๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพและปลอดภัย ต่อท่าน ๆ ทั้งหลายด้วยครับ
มาวันนี้อย่างที่ได้บอกไว้ว่า จะมานำเสนอ และเล่าถึงประสบการณ์การท่องเที่ยวในจังหวัดลำปาง ที่ Top Hit และได้รับความนิยมอย่างสูง จนพูดได้ว่าไม่ว่าแขกจะไปใครจะมาต้องได้มาสัมผัสบรรยากาศของสถานที่เหล่านี้
กันล้วนแล้วแทบจะทั้งสิ้น 
สถานที่แรกที่เราจะออกรถและเดินทางมุ่งหน้าไปนั้นเลย นั้นก็คือ HILight หรือที่หลายคนมักเรียกกันว่า Hi-CLub ซึ่งจะเรียกแบบไหนก็ได้ไม่ว่ากันครับ เป็นสถานที่ที่ผมผ่านการสำรวจมาแล้วว่ามีหนุ่มสาว นักเรียน นิสิต นักศึกษา
ทั้งภายในจังหวัดลำปาง และจังหวัดใกล้เคียงมาใช้บริการอย่างคับคั่งกันเลยทีเดียว ไม่ว่าจะเทศกาลหรือคืนไหนก็จะมีเสียงดนตรีแลดลอดออกมาให้ผู้ที่ สัญจรผ่านไปมาได้ยินแล้วเกิดความกระชุ่มกระชวย
การันตีด้วยหน้าร้านที่มีรถต่าง ๆ มากมายมาจอดเพื่อเข้าไปหาความสุขความสำราญกันอย่างไม่รู้จบ  คราวนี้เรามาว่ากันในเรื่องของการ LocK เป้าหมายที่ หลาย ๆ ท่านกำลังสนใจกันอยู่
แน่นอนครับปลาในทะเลมีมากเท่าไร ที่นี่ก็เช่นเดียวกัน มีให้เลือกไม่คลาดแคลนกันเลยทีเดียว วันที่ 1 ไม่ได้วันที่ 2 อาจจะเจอหน้าตาใหม่ ๆ ได้ตลอดเวลาครับ ถึงแม้จะมีขาประจำอยู่บางในบางส่วนแต่ก็ไม่ถึงกับซ้ำหน้าเลยทีเดียว
1.ว่าด้วยเรื่องการเลือกเป้าหมาย Target อันนี้สไตล์ใครสไตล์มันครับ ชอบแบบไหนก็ Lock แบบนั้น จัดไปเลยครับอย่าให้เสีย  ขอชนแก้วไป ยิงคำถามสักพอหอมปากหอมคอ แล้วก็โชว์ลวดลายที่ ท่าน เทพ ๆ ทั้งหลายได้แนะนำได้   อย่างไม่อันเลยครับ

cowboyz

Re: ปักมุดลำปาง ชุดที่ 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 20:09:51 »

2.เป้าหมายนั้นนอกจาก นักเรียน นักศึกษาแล้ว คนทำงาน หรือ อาเสี่ย ก็มาใช้บริการกันเยอะเลยครับผม แต่ท่าน ๆ จะจีบใครก็ดูให้ดีนิสนึงนะครับ ไม่อยากให้ท่าน ๆ ต้องไปเสี่ยงโดยไม่ใช้เหตุอันควร ด้วยความหวังดีครับ
โดยเฉพาะอาเสี่ยนี่ชอบพา เด็ก ๆ มา Dance ซึ่งแต่ละนวลนางหน้าตา น่ารัก จิ้มลิ้ม กันไม่เบาเลยก็ว่าได้ครับ ผมยังแอบติดใจและอิจฉา เล็ก ๆ เลยครับ  09876
3.ในเรื่องของเสียงดนตรีนั้น ถือว่า OK ครับและเร้าอารมณ์สำหรับวัย รุ่น ๆ อย่าง ๆ เรา ๆ ได้ไม่ยากเลย นักดนตรีร้องสด ที่ผมเห็นบ่อย ๆ ก็จะ Duo GQ กะ สาว TB ในช่วงแรกจะเริ่มด้วยเพลง soft soft ก่อนจะเร้าจังหวะ ให้ตื่นเต้นไป
ตามกาลเวลาที่สมควรครับ ส่วนตกดึก ก็จะมีกลุ่มนักร้อง TB เช่นเดียวกันครับ ถ้าท่านใดเคยไป คงจะพอจำกันได้ ซึ่งกลุ่มนี้ผมเห็นร้องมาเป็น ปีหรือสองปีแล้วก็ยังคงมาร้องเช่นเดิมครับ ส่วนหนึ่งก็คงเป็นเรื่องของความสนุก และก็การเอ็นเตอร์เทนคนดูได้ มั่งครับ ซึ่งต้องยอมรับว่าช่วงดึก ๆ นี่สนุกเลยทีเดียว
4.จากประสบการณ์การไปเที่ยวของผม  Hi-Light นี่เป็นที่ที่ผมไปทีไร ต้องได้เบอร์โทร เป็นอย่างน้อยเลยครับทุกครั้งที่ไป แต่ส่วนมากก็จะแค่นั้นแหละครับ พอหมดฤทธิ์แอลกอฮอลทีไร ก็รู้สึกเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นซะอย่างงั้น
มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ผม ไปขอเบอร์สาวจีนใน hi-light น่าตาก็อาหมวยธรรมดา ผมให้ 7/10 ครับ คุยกัน ชวนกันไปเที่ยวได้สักระยะ ผมก็ขอ บาย ๆ สวม Converse กันคนละข้างเลยครับ เพราะว่ามีอุปสรรค์ทางภาษาที่ทำให้ไม่ราบลื่นแต่อันที่จริงแล้วสาวเจ้าเขาฟังภาษาไทยได้หมดทุกคำเลยครับ และก็พูดได้ เยอะด้วย แต่เวลาเขาพูดกับเพื่อนเป็นภาษาจีนนี่สิครับเหมือนเราอยู่ ต่างดาวยังไงยังงั้น เลยกลัวว่า เห้ย มันจะนินทาอะไรกุรึเปล่าว่ะ ก็ด้วยเหตุนี้เลยอดจัดไปเลยครับ

แต่ก็ไม่เป็นไรครับเกิดเป็นผู้ชายลั๊นลาต้องอดทน อดกลั้น จนกว่าจะกลั้นไม่ไหว  09876  สรุปได้เลยครับว่าสถานที่นี่ ถือเป็นเกรดที่ดีที่สุดใน ลำปางหนา เลยก็ว่าได้ครับ เพราะว่ามีกลุ่มเป้าหมายของทุกชนชั้นให้ได้เลือกสรรกันอย่าง
ไม่ต้องเอาหัวชนกันเลย บรรยากาศดี ราคา ไม่แพงเวอร์มาตราฐาน ISO เมื่อเทียบกับเชียงใหม่แล้วถือว่าถูกกว่ามากครับ จะไม่มีเรื่องอะไรให้ตกหล่นกันเลยทีเดียวก็ว่าได้ครับ

cowboyz

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 20:28:55 »

หลังจากผ่าน สถานีแรกไปแล้วนั้น เราก็ขับรถมุ่งตรงไปยังอาณาจักรลี้ลับ หรือ ลับลี้ ดี อิอิ  ที่นั้นจะเป็นที่ใดไม่ได้เลยนอกจาก มดยิ้ม สถานที่ที่อยู่คู่ควรกับคนลำปางมาแล้วจากรุ่นสู่รุ่น ผมเชื่อว่าท่าน ๆ ทั้งหลายคงจะเคยเข้าไปสูด
บรรยากาศภายในนั้นมาแล้ว ด้วยความมืดที่ปกคลุมเหมาะสำหรับ เสือซุ่ม เสือมอบ เสือแอบ หรือบรรดาสัตว์ร้าย ต่าง ๆ อีกมากมาย สรรพคุณนั้นแทบไม่ต้องอธิบายให้เสียเวลาเลยครับ  มีครบทุกรสชาติ
แต่หลัก ๆ เลยอาจจะมี ZAB นิดหน่อย อันนี้เป็นกันทุกสถานที่ครับ โดยเฉพาะที่ มด นี่จะเยอะกว่า Hi-Light มากถึง X 3 เท่าซึ่งก็จะว่าด้วยเรื่องขอความปลอดภัยของท่าน ๆ ทั้งหลายอีกแล้วครับที่ต้องระมัดระวังตัวกันให้ดีสักนิดหน่อย
เพราะยิงกันตาย ก็ หลายรายแล้วครับเราเองก็คงไม่อยากจะเป็นหนึ่งในนั้นแน่นอน
เป็นที่ที่ผู้คนจะสาน สัมพันธ์กันต่อจากการที่ไป H มาแล้วเพราะเมื่อก่อนที่นี่จะปิดช้า กว่า H 1 ชม. โดยประมาณ ทำให้ขาเที่ยวที่ติดลมหรือยังไม่อยากกลับไปนอนโดดเดี่ยวเดียวดาย ต้องมา fight หาเป้าหมายกันต่อไป
ซึ่งจากประสบการณ์ของผมเอง ถึงร้อยละ 80-90 % เป็นต้องได้ทุกครั้งไป ไม่ว่าจะเป็นเบอร์โทร หรือ ไปนั่งทานเหล้ากันต่อ หรือ แม้แต่ลงทายใน บทสรุปพี่น้องท้องชนกันก็ตาม
ซึ่งเมื่อก่อนนั้นจะมีการเก็บค่าเข้าไปในส่วนของผับ ถ้าที่ผมจำได้น่าจะคนละ 20 ประมาณนั้น นะครับ  เข้าไปก็จะมีทางเดินที่นำท่าน อัศวินทั้งหลายไปพบกับ ลานประลองที่กว่าใหญ่พร้อมกับมังกรไฟ ที่ชูหัวโดด เด่นเป็นสง่า
อยู่ตรงกลางของเวที บรรยากาศการร้องสด ก็ถือว่าผ่านไปได้ ด้วยคะแนน 60/100 เพราะผมดูว่ายังไม่เข้าทีเข้าทางสักเท่าไร 
ส่วนในเรื่องกลุ่มเป้าหมายนั้น ถ้าท่าน ๆ ไปแต่หัววันเลยนั้น ผมทายว่าท่านจะได้พบกับกลุ่ม หนุ่มสาว Pretty รองเท้าแตะแน่นอน ซึ่งในส่วนของหน้าตานั้น ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมากมาย เลยครับ เพียงแต่ บุคลิกก้อย่างที่บอกไปครับ
ถ้าท่าน ไม่ถือก็ถือเป็นเป้าหมายได้เช่นกันครับ
ในส่วนของราคาถือว่า พอ ๆ กับ H นะครับ ไม่หนักกระเป๋าเกินไป ซึ่งคงต้องนอมรับกันละครับว่า ถ้าคิดจะไปเที่ยวแล้วก็คงต้องเตรียมเสียตั้งแต่ก่อนออกจากบ้านแล้ว ซึ่งอย่างน้อยก็คงจะทำให้ท่าสบายขึ้นในระดับหนึ่ง
แต่ผมก็อยากใหคิดซะว่าเหมือนเป็นการลงทุนครับ อาจจะเสียไปบาง แต่ถ้าเราได้เหยื่อ นั้นก็ถือว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มแล้วครับ

ในเรื่องของลีลาการวาดลวดลายนั้นผมเชื่อว่าหลายท่าน คงมี step ดีอยู่แล้วเราก็ของข้ามผ่านไปเลยนะครับ แต่ถ้าท่านใดสนใจก็ PM มาพูดคุยกันตามประสา พี่บอกน้อง หรือน้อง บอกพี่ก็ได้ทั้งนั้นครับ

cowboyz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 20:45:36 »

หลังจากนั้นเราก็ลุยกันต่อได้เลยครับ
พอตกดึกเราจะได้เห็น สัตว์ป่า ออกมาวาดลวยลายกันอย่างไม่ยอมใคร  โยกย้าย ส่ายสะโพก โชว์เนินอกอันอวบอิ่มให้ได้ น้ำลายไหลกันอย่างที่ได้แต่นั่งทำตา ปริบ ๆ แต่หลังจากสัตว์ป่า วาดลวดลายกันเสร็จแล้วนั้น
เรื่องของหลังไมค์นี่คงต้องไปว่ากันเองนะครับ เพราะผมก็เคยถามเพื่อน ๆ ก็ได้ใจความว่ามีครับที่ สามารถ AOF ไปนั่งจิบชา กาแฟ ที่อื่นต่อได้ ส่วนในเรื่องของราคานั้น ก็คงไม่เกินราคามาตราฐาน SL นะครับ
หลังจากหมดฤดูล่าสัตว์ แล้วนั้น เราก้จะออกรถกันไปต่อที่สถานที่เที่ยวที่ ถือว่าเปนเพื่อนบ้าน ของ มดยิ้ม กันเลย นั้นก็คือ ZIMPLE ครับ

cowboyz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:04:21 »

ขอพัก Break สักแปปนะครับ ..... เดี๋ยวมาต่อ ท่านใดแวะเวียนมาชมก็ เม้น ทักทายเป็นกำลังให้กันด้วยนะครับ หรือมีข้อสงสัยประการใดทิ้งคำถามไว้เลยครับเดี๋ยวผมจะมาตอบให้ Clear กันไปเลย khjhgg

yes1968

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:15:39 »

มาแล้วกระทู้ที่รอคอย  ปรบมือๆๆๆๆ   ให้กันน้ำใจท่านเจ้าของกระทู้หน่อยครับ
 pongz pongz pongz

darkloard99

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:58:54 »

โอวว์ คนลำปางยังไม่รู้ละเอียดเท่านี้เลยหนา คริๆ ขืนออกไปเที่ยวแถวนี้คนเขาก็รู้กันหมดอะดิ เมืองมันแคบบ

cowboyz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 22:24:16 »

ขอบคุณท่าน YES1968 และท่าน Darkloard ด้วยนะครับที่แวะเวียนมาให้กำลังใจ ก่อนใครเพื่อนเลย เดี๋ยวผมจะลุยต่อ part II ละครับ รอเป็นกำลังใจกันด้วยนะครับ   09876

roonaldo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 07:40:25 »

เช่นเคยกระทู้ดีดี ผมก้อขปักหมุดให้อยู่บนๆๆไปเลย

cowboyz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 19:06:36 »

ขอขอบคุณ เทพรูน ครับที่ ช่วยดัน ปักมุด 2 มาอยู่ใกล้ ๆ ปักมุด 1   mbvc

cowboyz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 19:17:10 »

และแล้วก็มาถึง Next stationn ---- > ZIMPLE < ---- อีกหนึ่งสถานบันเทิงในย่านชุมชน
หลังจากผมได้พาทัวร์ทั้ง Hi-Light และ มดยิ้ม มาแล้วคราวนี้ ก็ขอเลยมาถึงเพื่อนบ้านที่อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล มดยิ้ม นั้นก็คือ ZIMPLE ซึ่งถ้านักท่องราตรีคนไหนเคยแวะเวียนไปใช้บริการ ก็คงจะทราบกันดีครับว่า ทำเลและที่ตั้งนั้น
อยู่ตรงส่วนใด แต่ถ้าท่านนักเดินทางยามราตรีท่านใด อาจจะยังไม่เคยไปสำผัส บรรยากาศเมืองรถม้า ลำปางหนา.... ผมก็ขอแนะนำให้มาทางเส้นทาง ห้าแยกหอนาฬิกา แล้วเลี้ยวมาทางตลาด อัศวิน ซึ่งเป็นตลาดที่มีวัยรุ่นจำนวนมาก
มาเดินหาซื้อข้าวของเครื่องใช้และมานั่งทาน อาหารกัน ซึ่งผมก็มีร้านที่จะแนะนำ สำหรับท่านที่อยากไปเปลี่ยนบรรยากาศยามหัวค่ำ เช่นที่ร้านน้ำปั่นหน้า 7-11 ซึ่งอยู่ติดถนนเลย ทำเลดี เพราะจะมี สาว ๆ หลากหลาย สายพันธ์ความสวย
เดินผ่านไป ผ่านมา เป็นอาหารตา สำหรับท่าน ๆ ทั้งหลาย

ขอ break แปปนะครับไปหาซื้อข้าวก่อน  09876

siamzero

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 19:20:16 »

อ่านตั้งนานเเล้วเมื่อไหร่จะเอาเสาลงหลุมเสียทีล่ะ kick

cowboyz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 19:40:19 »

ใจเย็นครับท่าน siamzero เรื่องราวมันยังมีอีกเยอะครับ รับรองเดี๋ยวมี ความตื่นเต้น ให้ท่านอีกเพียบ ปูเสื่อรอกันได้เลยครับ

cowboyz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 19:45:09 »

แต่ผมจะบอกใบ้ให้น่าติดตามนิสหนึ่งนะครับ ว่าเรื่องราวทั้งหมด หลังจากผมพาทัวร์ครบแล้ว มันจะไปลงเอยที่ ที่หนึ่ง ที่ไม่ใช่ที่พัก ไม่ใช่ รร. บ้านหรือ หอพัก
แต่รับรองครับว่าจะ สะกิดอารมณ์ท่าน ๆ ทั้งหลายได้อย่างแน่นอน

cowboyz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 21:00:00 »

หลังจากพาไปน้ำปั่นแล้ว ทีนี้เราก็วกรถแล้วเดินทางต่อกันเลยครับ  หลังจากนั้นเราก็เดินทางมาตามถนนหลักเส้นเดิมเลยครับ ถ้าท่านนักเดินทางออกมาจาก ตลาดอัศวิน ก็เลี้ยงซ้ายโลด ตรงมาอีกนิสถึง 4 แยกไฟแดง ซ้ายมือเลยครับ
ป้ายใหญ่ size big ชัวร์ ชัวร์ 
คราวนี้มาถึงเรื่องราวที่ผมได้ประสบพบและเจอมากับตัวเลยครับ รับรองเรื่องนี้จะตราตรึงใจผมไปอีกนานแสนนาน และไม่ลืมลำปางไปได้เลย
เรื่องมันเริ่มตรงที่ ---- วันนั้นเป็นวันที่ผมและเพื่อน ๆ ไปนั่งร้านเหล้าปั่น ข้าง ๆ ร้านฟ้าใสหมูกระทะ เราก็ได้นั่งจิบเบียร์ ดวดเหล้าปั่นเย็นๆเป็น แป็ก ๆ  อย่างสบายอารมณ์ จนเวลาล่วงเลยไป เกือบ ๆ จะเที่ยงคืน
ซึ่งตอนใกล้ปิดร้านนี้เองด้วยฤทธิ์ แอลกอฮอร์ + กับอารมณ์ที่พุ่งพล่าน เลยจัด เหล้าแป็ก กันด้วยการ shot / shot ซึ่งก็ซัดกันไปคนละ 7-8 shot ได้ผมก็เริ่มมึน ๆ ไปเลย แต่มีน้องอีกคนนี่อ้วกพุ่งไปแล้ว
หลังจากเกิดอาการมึนเมา + เวลาที่ยังสามารถ ลั๊นลาต่อไปได้ ผมและเพื่อน ๆ จึงมีฉันท์ทามติ ว่า ค่ำคืนนี้มันอีกยาวไกล สุดหล้าฟ้าเขียวแค่ไหนเราต้องฝ่าไปให้ถึง
พอออกมาจากร้านเหล้าปั่น ผมและเพื่อนก็ได้เดินทางต่อไปยัง ZIMPLE ซึ่งในช่วงนั้น ร้านนี้ปิดประมาณ ตี 2-3 โดยประมาณ เราจึงมีที่สิงสถิตกันต่อ หลังจากไปถึง ผมและเพื่อน กันประมาฯ 7-8 คนก็ได้เขาไป
ยังในร้านโดยบรรยากาศตอนนั้นบอกได้คำเดียวว่า ต่าง คน ต่างกำลัง เมามันส์ในเสียงเพลงกันเลยทีเดียว พวกผมก็ได้ไปโต๊ะข้าง ๆ กระจกที่ติดกับถนนหน้าร้าน
หลังจากนั้น  ......

รอแปปนะครับไปหาไรกิน เพิ่มพลังก่อน

yes1968

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011, 01:24:02 »

mbvc mbvc mbvc

ตั้งหน้าตั้งตารอ

cowboyz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011, 02:01:08 »

หลังจากนั้น ... พวกผมก็สั่ง mix มาเพราะว่าเอาเหล้าติดมาจาก ร้านเหล้าปั่น กลุ่มผม 7-8 มี ผช.3 นอกนั้นเพื่อนผู้หญิง คราวนี้ มันมีกลุ่มวัยรุ่น ข้าง ๆ มาขอชนแก้วกับเพื่อน ๆ ผญ ผมก็ชนกันธรรมดา
ในตอนนั้น หลังจากผมดวดมาหลาย ช็อต เริ่มไม่ไหวครับ อ้วกข้างโต๊ะเลยทีเดียวแต่ดีที่ ข้างๆ จะเป็นคล้ายระเบียงและเป็นช่องเลยไม่มีใครเห็น คราวนี้ละครับ ตาตื่นเลย สักพักพวกผมก็ดื่มกันไปเรื่อย ๆ

cowboyz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011, 02:47:19 »

แล้วทีนี้มันมีวัยรุ่นโต๊ะข้าง ๆ มาขอเบอร์เพื่อน ผญ ในกลุ่มผม แต่เพื่อนผมไม่ให้ ก็อยู่กันต่อจนปิดร้าน พอออกมานอกร้าน เพื่อนผมมันก็มาบอกว่า ไอ้พวกที่มาของเบอร์เพื่อนผมมันจะตี เพื่อน ผช ในกลุ่มผมเพราะว่า
เพื่อน ผช ผมคนนี้มันบอกไอ้พวกนั้นไปว่าเมียกู เพราะว่าเพื่อน ผญ รำคาญพวก zab พวกนั้นเลยให้เพื่อนคนนี้บอก
พอออกมานอกร้านมันก็จะตี ซึ่งจริงๆ ก็ตีไปแล้วแต่เพื่อนผมหลบได้ ซื่อปัญหาก็เกิดเลยครับพวกผมก็ไม่ยอมไปลาก พวก ผญ ของกลุ่มที่มากับพวก zab เหล้านั้นมาถาม ว่ามรึงมาตีเพื่อนกูทำไม แค่ขอเบอร์ละไม่ให้
พวกผมก็ถาม ผญ เพื่อน zab มันก็บอกไม่รู้ ไม่รู้เรื่องซึ่งพวกผมก็ถาม ดี ดี

cowboyz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 04:14:48 »

หลังจากนั้นไม่นานพวกผมกับเพื่อน ๆ ผญ ก็เดินไปหน้าร้าน รอสักพักก็มีไอ้ zab 2 ตัวที่มาชนแก้วกับพวกผมเดินมา เพื่อน ผญ ผมก็ถามและก็ด่าไปเลยว่ามาตีเพื่อนเราทำไม และก็ด่า ๆ ไอ้สองตัวนั้น  มันก็ทำหน้ากวนตีนใส่
หลังจากด่าไปสักพัก เพื่อนพวก zab นั้นมันก็มายื่นอยู่ข้าง ๆ แล้วไม่ถึง 5 นาทีไอ้คนที่มาทีหลัง มันก็ต่อยเพื่อน ผญ ผมกับ ผญของกลุ่มผมที่เป็นทอม
ผมเห็นมันใส่เพื่อนผมไป 1 หมัดผมก็เลยชกมันที่หน้าไป 1 หมัดเน้น ๆ มันก็สวนมา 1 หมัด โดนตรงจมูกผม เลือดก็กระเซน ออกมาคล้าย ๆ เราฉีดป็อกกี้รีดผ้านะครับ ผมก็ปาดเลือดแล้วก็จะชกมันต่อ แต่อยู่ดีดี
มีทั้งตีนทั้งมือมาจากด้านหลังอีกประมาณไม่ต่ำกว่า 5 คนครับ ใส่มาเต็มหลัง หัว ทีนี้ก็เข่าซุด แต่ยังดีครับผมเอามือ บังทั้งสองขวา ห่าตีนนี้รุมมายั้งกะพายุ สัก 20-30 วินี่แหละผมไม่แน่ใจ ผมก็ลุกขึ้น แล้วก็ถอยมาตั้งหลัก
บังเอิญการ์ทเข้ามาห้าม มันก็หยุดกันไป ผมก็เดินไปใส่รองเท้า แล้วก็ให้น้อง ผช ที่มาด้วยไปส่ง ซึ่งไอ้น้องนี่มันจะตัวอ้วน ๆ มันไม่ค่อยสู้คน มันยืนดูผมกับเพื่อน ผญ โดนตี แต่ก็ไม่เป็นไรครับ พวกผมก็ไม่ว่าอะไรมัน
หลังจากนั้นก็ให้มันไปส่งที่พัก ผมก็ไปส่องกระจกดูก็ไม่เป็นอะไรมาก ก็บอกมันไปว่าไม่เป็นไร กลับไปดูเพื่อนคนอื่นเถอะ เพราะตอนออกมาผมก็ไม่เห็นเพื่อนคนอื่นว่าเป็นยังไงแล้ว
หลังจากผมนอนไปสักพักก็รู้สึกปวดบริเวณหน้า นิส ๆ แต่ก็พอทนได้กะว่าจะไม่ไป รบ. แต่เช้าวันรุ่งขึ้นเพือน ๆ ที่โดนด้วยกันก็โทรมาเรียกให้ไป รบ.
ผมก็เลยเอาว่ะ ไปก็ไป ......

เดี๋ยวมาต่อครับ

cowboyz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 04:28:12 »

หลังจากไปเช็ดแผลนิส ๆ หน่อย ผมก็ไป X-ray จมูกซึ่งหมอก็บอกว่า จมูกแตกนิสหน่อย หมอบอก 1 เดือนเดี๋ยวแผลก็ปิดสนิทเหมือนเดิมแล้ว ยังถามอีกว่าจะทำจมูกก็ได้นะ (ผมก็คิดในใจ มันจะหลอกให้กุเสียตังค์โดยใช่เหตุอีกละ)
ผมก็บอกไม่เป็นไร สรุป โดนค่าเหล้าไปไม่ถึง 1000 บาทแต่โดนค่า โรงพยาบาลไปวันเดียว 5000 กว่าบาท
แต่เรื่องของเรื่องมันอยู่ตรงนี้ครับ วันที่ผมนอนที่ รบ. ก็จะมีพยาบาลมาคอยดูแลให้ยา ทุก 4-5 ชม ประมานั้น แล้วมีนักเรียนพยาบาลคนหนึ่งครับที่มาให้ยา
ไม่อยากจะบอกท่าน ๆ เลยว่า ขาวโอโม่มาก หน้าตาจิ้มลิ้ม ไม่สูงมาก คิ้วนี่คมยั้งกะยิลเลต จมูกโด่งพอได้รูป ปากนี่ชมพูอวบอิ่ม เห็นทีแรกนี่ใจผมเต้นไม่เป็นจังหวะเลย
ขอสมมุติว่าชื่อ น้ำ นะครับ
พย.น้ำก็ถามว่าไปโดนอะไรมา ผมก็อธิบายไปเป็นฉาก ๆ เหมือนในหนังซุปเปอร์ hero ว่าโดน zab ฮูปอย่างงั้นอย่างงี้  น้ำฟังก็หัวเราะ ผมก็เลยยิ้มให้ไป 1 ดอก  หลังจากนั้นผมกับน้ำก็คุยกันไปสักพัก
พอถึงเวลาน้ำก็ต้องไปดูคนไข้อื่นต่อ ผมก็ถามแล้วจะมาให้ยาผมอีกรึเปล่า น้ำก็บอกยังไม่รู้นะแล้วแต่ว่าใครว่าง ผมก็เลยใส่ไปอีกชุดว่า "ถ้าไม่ใช่น้ำมาให้ยา ผมก็ว่าผมคงไม่หาย" น้ำก็ถามว่าทำไมละ แล้วก็ทำหน้า งง
แต่ผมก็ไม่บอกว่าทำไม แล้วก็แอบยิ้มมีเลสนัยเล็ก ๆ แต่ก็บอกไปว่า ยังไงก่อนผมกลับมาให้ยาผมอีกสักครั้งนะครับ

น้ำก็เลบอกว่าถ้าว่างสัญญาว่าจะเอามาให้ ผมก็ยิ้มแล้วก็บอก "ขอบคุณนะครับ"

แล้วน้ำก็เดินออกไป

..................................  ใครชอบก็ กด Like ให้กำลังใจได้นะครับ เดี๋ยวจะมาพิมพ์ฉากตื่นเต้น ต่อไปให้ครับ

pton

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 08:08:58 »

เหอะๆ อยู่โรงบาล ยัง....หลี ได้ นะ...................สงสัยไม่เข็ด  jljhl

cowboyz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 17:47:33 »

แหมคุณ Pton ของแบบนี้ถ้าไม่ใช้ความอดทน อดกลั้น นี้เอาไม่อยู่จริง ๆ ครับ อิอิ

cowboyz

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 19:46:10 »

มาละครับ หลังจากนั้นพอน้ำเดินออกไป ผมก็พักอยู่อีก 1 วันก่อนออก รบ.ในวันรุ่งขึ้น  ในใจก็คิดว่าสงสัยจะไม่ได้ละตรู แต่เหมือน พรหมลิขิตบรรดาลชักผ่าน เช้าวันที่กำลังจะออกจากโรงพยาบาล น้ำก็เดินเข้าห้องมาพร้อมด้วยเสื้อผ้า
มาให้ผมเปลี่ยนคืน  ผมก็คิดในใจเอาละวะเป็นไงเป็นกัน ไม่เสี่ยงก็อดแดรก.... ว่าแล้วก็ใส่เกียร์ 5 เดินหน้าเต็มสูบ เลยแหยบไป 1 ดอกว่า " ปวดแขนจัง เปลี่ยนเสื้อผ้าให้หน่อยได้ไหมครับ " น้ำมองเขิน ๆ ไม่พูดอะไร
ผมก็เลยยิงไปอีกดอกว่า ล้อเล่นนะ .. ซึ่งคราวนี้ยิงตรง ๆ ไปเลยว่า ผมขอเบอร์น้ำได้ไหม   น้ำก็ทำหน้า งง+ตกใจ เล็ก ๆ แล้วก็บอกว่าจะเอาเบอร์ไปทำไมเหรอ  ผมก็ได้ทีก็เลยบอกไปว่า เผื่อว่าผมเจ็บตรงนั้นตรงนี่จะได้โรถามน้ำหน่อยอ่ะ
น้ำก็บอกถ้าเจ็บตรงไหนก็ค่อยมาหาหมอเอาสิค่ะ  ผมก็เลยบอกไปว่า "หมอเขามีงานเยอะแล้ว ผมก็อยากไปรบกวน ให้หมอเขาไปดูคนไข้อื่นบ้างก็ได้ครับ "  น้ำฟีงก็เงียบไปสักพักก่อนจะบอก " 082-672xxxx " ขอสมมุติเบอร์เอานะครับ
ซึ่งผมก็ยังฟังไม่ทันเพราะน้ำบอกเร็วมาก ผมก็เลยบอกว่าเขียนให้ผมได้ไหม ซึ่งน้ำก็หยิบปากกามาแล้วก็จดเบอร์โทรศัพท์ให้ผม   ผมก็ยิ้มแล้วก็บอกขอบคุณมากนะครับ  น้ำก็ไม่ว่าอะไรแล้วก็ยิ้ม เล็ก ๆ ส่งกลับมา

หลังจากนั้น ผ่านมาสัก 3-4 วันผมก็ยังไม่ได้โทรไป เพราะว่าทำใจอยู่กลัวโทรไปละไปเจอแฟนเขา นี่คง Fail น่าดู  แต่พอนึกถึงใบหน้าอันอ่อนหวานขึ้นมาทีไร ความกลัวใด ๆ ที่เคยมีก็หายแซปไปหมด
ผมก็เลยจิ้มไปเลย ตื๊ด ๆ ๆ ๆ ..... สักพักก็มีเสียงที่ผมคุ้นเคยรับสาย สวัสดีค่ะ  ผมก็อึ้งไปสักพักด้วยความตื่นเต้น (นึกย้อนไปเหมือนสมัยเด็ก ๆ ที่เวลาลักโทรหาสาวแล้วเขารับ โทรศัพท์) อันที่จริงผมว่าเป็นเฉพาะคนน่ารักเท่านั้นละมั้ง

หลังจากนั้นผมกับน้ำก็คุยกันไปสักพัก จนก่อนที่จะวางสาย ผมก็ถามน้ำไปว่า "ถ้าเราชวนเธอไปทายข้าวจะว่างไหม" น้ำก็บอกถ้าวันไหนไม่ขึ้น วอร์ท ก็คงได้อยู่ ผมก็บอกงั้นเอาเป็นวันไหนก็ได้ที่น้ำว่าง น้ำก็บอก OK

เดี๋ยวมาต่อแบบครับ ..... ที่สำคัญไปลืมกด Like เยอะ ๆ นะครับ อิอิ

cowboyz

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 20:24:48 »

มาละครับขอจัดต่อให้จบเลย ... เพราะ ว่าปักมุด ชุด 3 นี่เป็น special Edition + Pix  รับรองไม่เสียน้ำกันนี่ผมงด post ไป 1 ปีเลย kjhg

หลังจากคุยกับน้ำวันนั้นก็ได้เวลาไปทานข้าวกับน้ำผมก็ถามว่า อยากทานอะไรผมจะพาไป น้ำก็บอกอะไรก็ได้ ซึ่งผมดูแล้วเหมือนจะเป็นคน ง่าย ๆ ไม่ อัพ Hi-so แอ๊บแบ๋ว เลย ซึ่งนี่แหละสเป็คเลย  หลังจากนั้นผมกับน้ำก็ไปหาอะไรกิน
กันในตัวเมือง Lp ทั้งทับทิมกรอบซอย ส้มตำยกครก ลูกชิ้นโบ๊ ร้านข้าง ๆ  ไปเดินคลองถม  จนสักประมาณ 4 ทุ่มกว่า ๆ น้ำก็บอกว่าดึกแล้วไปส่งน้ำหน่อยได้ไหม  ผมก็โชว์แมนบอกได้สิ แต่ในใจนี่ Devil ชัด ๆ  kjhg
พอไปส่งก็ดึกพอสมควรหอพักก็ปิดแล้ว แต่ด้วยน้ำเป็นคน ง่าย ๆ เลยสนิทกับยามที่เฝ้าหน้าหอเรื่องเข้าหอเลยไม่ใช่ ปัญหาแต่ปัญหาคือห้ามคนนอกเข้า เพราะว่าหอพักเป็นหอพักหญิง  ผมก็ว่างแผนว่ากะจะขอเข้าไปใช้ห้องน้ำห้องท่าซะหน่อย เจอหอหญิงไปนี่ หมดมุขเลย แต่เหมือนวันนี้จะเป็นวันที่พระเจ้าประทานมาให้ผม ซึ่งผมบอกน้ำไปว่าขอเข้าห้องน้ำหน่อยได้ไหมไม่ไหวแล้ว น้ำก็บอกว่าเขาห้าม ผช เข้า แต่ผมก็บอกไปว่าไม่ไหว จริง ๆ กินไปเยอะมาก
น้ำดูท่าทางจะสงสารก็เลยไปคุยกับพี่ยาม บอกว่าให้เพื่อนน้ำไปเขาห้องน้ำในหอแปปเดียวนะ ด้วยความที่สนิทกันเพราะว่าเวลาน้ำกลับบ้านหรือไปไหนมาไหนก็จะ ซื้อ ขนมหรือของฝากมาฝากพี่ยามคนนี้ประจำ พี่ยามก็เลยให้ผมเข้าไป
ผมกับน้ำก็เดินเข้าไปในห้องพร้อมกัน ผมก็ sham ว่าเข้าห้องน้ำ สักพักผมก็ออกมา น้ำก็บอกว่าดึกแล้วนะ กลับหอได้แล้ว ผมก็เลยบอกว่าขอพักในนี่ก่อนนะ ขอให้หายเหนื่อยแปปเดียวจะกลับนะ น้ำก็ไม่ว่าอะไร
บรรยากาศในห้องก็เริ่มเงียบเพราะว่า ผมกับน้ำอยู่กัน 2-2 ผมก็เลยบอกน้ำขอดู ทีวีหน่อยได้ไหม น้ำก็บอกได้สิ น้ำก็ลุกขึ้นแล้วก็ไปเปิดทีวีให้ผม เราสองคนก็นั่งดูกันไปสักพัก ผมก็เลยคิดแผน devil ขึ้นมาอีกละ บอกว่าน้ำผมปวดตรงแขนจังตรงที่โดนรุมมาวันนั้น ผมก็เลยบอกน้ำว่าน้ำช่วยนวดให้ผมสักนิดได้ไหม น้ำก็ทำหน้านิ่ง ๆ ก่อนจะเข้ามาจับแขนผมเบา ๆ แล้วค่อย ๆ นวด   สัมผัสแรกที่น้ำจับผมนี่ให้ความรู้สึกเหมือนว่าโลกนี่ช่าง อ่อนโยนอะไรเช่นนี้  หลังจาก
เนื้อสัมผัสเนื้อ ฟีโรโมน ก็เริ่มหลั่งออกมาโดยที่ผมกับน้ำคงไม่ทันรู้สึก ... ในทันใดนั้นเองผมก็แกล้งบอกน้ำไปว่า มีอะไรจะบอกเอาหูมาใกล้ ๆ สิ  น้ำก็เชื่อแล้วก็เอียงหูมาไว้ตรงหน้าผม  จังหวะนี้ละครับผมก็หอมตรงซอกหูน้ำเบา ๆ
ซึ่งก็เหมือนน้ำเองจะรู้สึกเช่นเดียวกัน น้ำก็ไม่ไม่ผลักผมออกมาแต่อย่างใด  หลังจากนั้นริมฝีปากของผมก็เริ่มอยู่ไม่สุข เริ่มเลื่อย ๆ ๆ  ๆ และก็เลื่อย จนในที่สุดมือไม้ผมก็ ตวัด ผ่านเนินอกนมที่กลมโตที่เด้ง ดึ้ง ๆ
ในไม่ช้าผมก็คว้ามือไปปลดตระขอชุดชั้นในออก หลังจากปราศจาก อาภรณ์ของทั้งผมและน้ำแล้ว ผมก็ดูดหัวนมที่เป็นสีชมพูแปล่งประกาย ประมาณ ไฟซีนอล 8000 วัตต์ เพราะสว่างและใสมาก ก่อนที่อีก 1 มือจะลวงลงไปในถ้ำที่มีป่ารกร้างเล็กน้อย ช่วงล่างที่เน้นยิ่งกว่า BT-50 ทำให้น้องชายผมยืนตรงยิ่งกว่า 90 องศาซะแล้วตอนนี้  จนในที่สุดผมก็อดกลั้นอารมณ์ลูกผู้ชายไว้ไม่ไหว ผมเลยจับน้องชายสุดที่รักกดลงยังปากถ้ำนั้น ทันใดนั้นผมกได้ยินเสียงน้ำร้อง บอกว่าเจ็บ ผมก็เอนตัวลงไปกระซิบข้างหูน้ำบอกว่า ทนหน่อยนะครับเดียวก็เข้าไปหมดแล้ว น้ำก็สีหน้าเจ็บปวดพร้อมกับกัดฟัน จนในที่สุดน้องชายผมก็เข้าไปจนสุดทางเดิน หลังจากนั้นผมก็เริ่มซอย ช้า ๆ เพราะว่า ชิมิของน้ำรัดน้องชายผมมาก
กลัวว่าถ้าซอยเร็วไปจะหยักไว้ไม่ทัน หลังจากซอยไปได้สักพัก ผมก็เร่งเครื่อง ๆ แล้วน้ำก็เริ่มคราง ดังขึ้นเรื่อย ๆ ในใจผมก็กลัวว่าคนในหอจะได้ยิน แต่ในใจก็คิดว่าเอาว่ะนาทีนี้ไม่สนอะไรละ  ก่อนที่ผมก็เปลี่ยนมาเป็นกวางเหลียวหลัง

cowboyz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 20:37:40 »

หลังจากผ่านไปสัก 2-3 นาที ผมก็จับน้ำมานั่งหันหน้าชนกัน ซึ้งบอกได้คำเดียวครับว่าเสียวสุด ๆ ท่านี้ ก่อนที่ผมกับน้ำจะแลกลิ้นกันอย่างดูดดื่ม พอสักพักผมรู้สึกเสียวจนเกินจะต้านทาน ก็จับน้ำนอนลงไปบนที่นอนต่อด้วยท่า basic
แล้วเร่งเครื่อง F360 ด้วยความเร็วและแรง ก่อนที่กระสุนผมจะพุ่งทะยานเข้าไปในถ้ำอย่างจัง ด้วยความเสียว ตัวผมสั่นสะท้านไปทั้งตัวด้วยความเสียวซ่าน ขนลุกไปทุกอนูของร่างกาย ก่อนที่น้ำจะทำหน้าตกใจ เพราะผมดันแตกข้างใน
น้ำก็บอกทำไมไม่ปล่อยข้างนอก ผมก็บอกของน้ำมันรัดแน่นเกินผมดึงออกไม่ทัน น้ำก็มองหน้าผมแต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร หลังจากนั้นผมก็ลุกขึ้นหยิบกระดาษ ทิชชูมาเช็ดให้น้ำและของผม ก่อนที่ผมกับน้ำจะเดินไปใส่เสื้อผ้า แล้วผมกับน้ำ
ก็ลงมานอนกอดกันต่อที่เตียง ผมก็บอกน้ำปว่าผมขอโทษที่ทำแบบนี้  น้ำก็เงียบก่อนจะบอกผมว่า "เราเป็นแฟนกันแล้วใช่ไหม"  ผมก็ยิ้มให้น้ำและตอบกลับไปว่าอืม เรากับน้ำเป็นแฟนกันแล้ว
ผมจะดูแลน้ำเองเชื่อใจผมนะ หลังจากผมพูดเสร็จน้ำก็เอาหัวมามุดที่หน้าอกผม แล้วผมกับน้ำก็นอนด้วยกันไปในคืนนั้น .......

แต่ผมขอไม่ขอเล่านะครับว่ากลับหอยังไงตอนเช้าขอตัดจบ แค่นี้ เลยละกัน 

ผมอยากให้ทุกท่าน รอติดตาม ปักมุดลำปาง ชุด 3 special Edition + Pix ให้ได้นะครับ เพราคราวนี้มีรูปมาให้ท่าน ๆ ได้ดูได้ชมกันอย่างแน่นอน แต่ผมก็อยากจะขอกำลังใจจากท่านผู้อ่านทุกท่านด้วย
อย่างน้อยขอสัก 10 Like ก็ยังดีช่วยพิมพ์ให้กำลัง เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนครั้งต่อไปด้วยนะครับ
  ss

where

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 21:09:16 »

เยี่ยมครับ นำมาเป็น วิทยาทานอีกนะครับ dsgjsd

cowboyz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 21:11:20 »

มาละครับ 1 Like แรกของวัน รอต่อไปอีกนิสครับ  pongz

darkloard99

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 21:47:01 »

ขั้นเทพ ต้องหล่อด้วยนะเนี่ยสาวถึงยอมตั้งกะทีแรกเรย  pongz

cowboyz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 22:41:30 »

ไปว่าจะอั่น ... ท่าน Dark หน้าตาผมก็ธรรมดาครับ แต่เวลาคุยก็ยิงไปเรื่อยตามประสา นั้นแหละครับ มีได้บางไม่ได้บางก็ว่ากันไป อันไหนได้ก็มาแบ่งปันกัน นี่แหละครับ

pton

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011, 09:59:45 »

คิคิ น่าสนๆ hgjhg

น้ำไหนหว่าาาาา
เป๋าตุง แฟนตรึม

yindee

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011, 12:31:52 »

;kljj ;kljj ;kljj  สุดยอดจิง...จิงคับผม

cowboyz

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011, 16:31:09 »

มาละ 4 Like 5 Like ได้อีกสักนิด เดี๋ยวจะจัดชุด 3 ให้ต่อเลย .....

yes1968

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011, 23:21:52 »

กระทู้ชวนติดตาม รอลุ้นๆ pongz pongz pongz

cowboyz

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 00:57:50 »

มาละ 5 Like เอาไงดี งั้นเปิดชุด 3 ไปเลยละกัน... เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา  ss

macpro

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 03:36:22 »

ลำปางเทพมากพี่

patw

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 15:34:50 »

สุดยอดครับท่าน
ปูเสื่อรอครับ    zad

MAXKY

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 15:45:50 »

สุดยอดครับ ขั้นเทพจริงๆ mbvc ยกนิ้วให้ น่าติดตามจริงๆ

avanza

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 15:46:38 »

hgjhg นายยอดมาก

kant

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 20:18:54 »

สำหรับเราคงจะมีอย่างงี้สักวัน

zippo54

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 23:31:22 »

ghjk   อ่านแล้วตื่นเต้นจังวุ้ยยยย uilo  ว่าแล้วก็อยากดื่มน้ำขึ้นมาทันใด  ghjk

jobza

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 21:17:58 »

สุดยอดครับท่านสักวันเราคงได้เจอกันนะครับ

ฟ้ามุ้ย

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 23:58:26 »

อ่านซ่ะเพลินเลย...อื่ม..เยี่ยมเลยครับ

bored-family

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 02:56:18 »

ลำปางร้ายมาก ฮาฮา

sbet

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 16:38:07 »

แจ๋วเลยครับ วันที่ 5 เดือนหน้าผมจะไปอยู่พอดีเลยครับ

handnew

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 16:05:21 »

ลำปางร้อนแรงมาก

bannok

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 16:57:13 »

โอ้โฮ ..คุ้มค่ากับการติดตาม

firstblood

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 16:08:45 »

ลำปางเหมือนกัน แต่ท่านเทพโครต ส่วนผมแค่โคอ่อนไม่เคยกินหญ้า  piuyty

teng028

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: 00
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 16:41:48 »

ยังไม่เคยลองที่ลำปางเลย ว่างๆ ต้องขับไปลองบ้างแล้ว

Mdline

• ดีไม่ดีก็แล้วแต่จะมอง
  • V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 01:56:31 »

อยู่ลำปางเหมือนกัน อยากไปเที่ยวกับท่าน cowboy หรือ Super99 จังเลยครับ หุหุ
ไม่ทราบว่าร้างวงการไปรึยังครับ

mokoro_s

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 14:57:11 »

เขินนนนนน ต้องหาเวลาไปแล้วครับ มีเยอะเหลือเกิน