-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กลอน โดนๆ สละเวลามาอ่านกันนิดนึงนะครับ  (อ่าน 7056 ครั้ง)

unknower

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เป็นแฟนแล้ว "ไม่ใส่ใจ"...ถ้ากูถอดเสื้อแล้ว "ไม่ใส่อะไร" แล้วมึงจะ "ใส่ใจ" กูรึเปล่า !

:หลงทางเสียเวลา หลงนักศึกษาเสีย ค่าหน่วยกิต ^ ^

:ผู้หญิงมีสิ่งเดียวที่เห็นแก่ตัว คือไม่ยอมแบ่งผัวให้ใคร !

:คำบางคำคนพูดไม่เคยจำ แต่คนฟังจำไม่เคยลืม!!

:ที่กลับมา เพราะ "รักฉัน" หรือ "เธอกับมัน" ไปกันไม่ได้

:"ในโลกออนไลน์" คุยกับเธอได้ทุกสิ่ง
แต่ "ในโลกความเป็นจริง" .. เธอหยิ่งและไม่เคยสนใจ

:อย่าไปโฆษณาว่า "โสด" .. เพราะมันเป็นการ "โปรโมท" ตัวเองว่า "ไม่มีใครเอา"

:อย่า "อิจฉาชีวิตคนอื่น" ..แต่จง "ใช้ชีวิตให้สดชื่น" แล้วให้ "คนอื่นอิจฉา"

:คำว่า"เหงา"...คือ...นามธรรมที่แสนเศร้าจับหัวใจ!

:หัวใจ"ไม่ใช่ที่สาธารณะ คิดถึงก็กลับมา หมดรักก็จากไป...

:เธอรักใครชอบใครฉันไม่ว่า
แต่อย่าควงใครให้ฉันเห็น
ฉันไม่ใช่ผู้ ญ ที่ใจเย็น
ตบกระเด็นทั้งคู่ไม่รู้ตัว.....

:หมดรักเธอก็ไป เหงาใจเธอก็มา ความรักมันมีค่า กรุณาอย่ากวนตีน

:ผู้ชายทำทุกอย่างให้`ได้เอา` แต่!! ผู้หญิงทำบางอย่างให้รู้ว่า `เอาได้`

:รักขึ้นต้นด้วย "ร เรือ" รักจึงหมายถึงการรอคอย การรอคอยที่ไม่มีที่สิ้นสุด

:มั่นใจว่า "คนไทย" เกินล้านคน!! .. ชอบแอบอ่าน "status เฟสบุ๊ค" ของ แฟนเก่า..
ถึงแม้ จะไม่ได้โพสตอบก็ตาม...แล้วเราก็มานั่งเศร้าเพื่ออะไร!!

:เธอกลับมาฉันก็ "ดีใจ" แต่ขอถามอีกครั้งได้ไหม..
ว่าจะอยู่ "ตลอดไป" หรือแค่ "ชั่วคราว"

:ไม่ได้ชอบกินเหล้า แค่ตอนที่กินมันเมา แล้วทำให้ไม่เหงาเท่านั้นเอง

:ถ้ารอแล้ว "เธอกลับมา" .. เหมือนการ "วนของเข็มนาฬิกา" ก็คงดี

:ความรักไม่ใช่เรื่องบนเตียง ลองที่ระเบียงหรือในรถบ้าง

:การจูบของผู้ชายก้อเหมือนกับการชักกระบี่ ซึ่งกระบี่ชักแล้ว ต้องฟัน

:อย่าเอาความเหงา ไปลงกับเหล้า .. อย่าเอาความเศร้า ไปลงกับใคร

:อยากอกหัก....แต่อุปสรรคอยู่ที่......"หน้าตา"

://แฟนก็เหมือนแปรงสีฟัน ที่ผู้เชียวชาญเเนะนำให้เปลี่ยนทุกๆ 3เดือน

นั่งดูคนอวดผี นึกว่าเจอดีเข้าเเล้วกู ได้ยินเสียงเเว่วๆอยู่ข้างหู หันไปดู ...อ่อ เมียกูกรน!!!

commodity_turbo

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: กลอน โดนๆ สละเวลามาอ่านกันนิดนึงนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 16:04:02 »

บางตอน ขอยืมไปใช้หน่อย นะครับ...ขอบคุณคร๊าบบบบ.... uiuo

livestoned

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: กลอน โดนๆ สละเวลามาอ่านกันนิดนึงนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 20:40:53 »

ชอบคับชอบ ขอยืมไปใช้มั้งนะคับ  ;khhg

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 11:16:34 »

ขอยืมไปใช้หน่อยนะท่าน