-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับและอยากให้เป็นอุทาหรณ์  (อ่าน 976 ครั้ง)

crv

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

เรื่องนี้เป็นเรื่องระหว่างลูกน้องในที่ทำงานผม ผมได้ยินรู้สึกงงๆเลยมาถามความเห็นเพื่อนๆสมาชิกนะครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าเพื่อนรวมงานผมก็แฟนมีเรื่องขุ่นเคืองกันแล้วแฟนของเพื่อนรวมงานผมก็บอกว่าตัวเองถูกทิ้งให้อยู่คนเดียวจนมีคนเข้ามาฉุดจากในบ้านไปเข้าโรงแรม พอเพื่อนรวมงานผมได้ยินดังนั้นก็ซักถามได้ความดังนี้ครับ

จากคำบอกเล่าของผู้หญิง
เมื่อ3-4วันก่อนตนเองผู้ชายคนหนึ่ง(แค่คนเดียวแต่รู้จักกันได้ไม่นานเพราะเรื่องงาน)ใช้กำลังฉุดผู้หญิงคนหนึ่งจากข้างในบ้านของผู้หญิงที่อยู่ในเขตชุมชนผู้คนเยอะแยะมากมายพาไปเข้าม่านรูดแล้วใจอ่อนปล่อยมาโดยไม่ข่มขืน

จากนั้นผ่านไปอีก1-2วันมีโทรศัพท์โทรมาหาแฟนเพื่อนผม แฟนเพื่อนผมก็บอกว่าไอ้นี้แหละที่ฉุดเค้าไป เพื่อนผมจึงรับโทรศัพท์และบอกให้เลิกยุ่งกับผู้หญิงซะ ทางด้านผู้ชายที่เป็นคนฉุดผู้หญิงก็รับปาก   จนกระทั้งเย็นวันศุกร์ที่ผ่านมาเพื่อนผมได้หยิบเอาโทรศัพท์ของแฟนมันขึ้นมาดูปรากฏว่าที่สายโทรออกเป็นเบอร์ของผู้่ชายที่แฟนมันอ้างว่าทำได้ทำการฉุดผู้หญิงไปแล้วปล่อยมาเพื่อนผมนึกสงสัยจึงได้ลองโทรไปสอบถามผู้ชายคนนั้นถึงเรื่องที่เกิดขึ้นได้ความว่าดังนี้ครับ

จากคำบอกเล่าของฝ่ายชาย
ตนเองไม่ได้ใช่กำลังฉุดฝ่ายหญิง เพราะถ้าหากตนเองใช้กำลังฉุดจริงคงไม่ปล่อยผู้หญิงมาง่ายๆคงอยู่เอาแบบว่าเอาจนหน่ำใจก่อนแล้วค่อยปล่อย  แต่ตนเองชวนผู้หญิงไปกินข้าวเย็นฝ่ายหญิงก็ยอมไปด้วย ระหว่างทางก็ชวนพูดคุยต่างๆนาๆและได้จับมือฝ่ายหญิงซึ่งฝ่ายหญิงไม่ได้ปัดหรือเอามือหลบหลีกและถึงแม้ฝ่ายหญิงจะไม่จับมือตอบแต่เธอก็ยอมให้ฝ่ายชายจับมือไปเรื่อยๆตลอดระยะทางทั้งขาไปทานข้าวและขากลับฝ่ายชายคิดว่าผู้หญิงมีใจจึงได้ลองพาเข้าม่านรูด แต่ฝ่ายหญิงปฎิเสธขัดขืนฝ่ายชายไม่อยากบังคับใจผู้หญิงจึงปล่อยกลับมา

พอผมได้ยินมันเล่าให้ฟังก็มีคำถามต่างๆนาๆตามมา

1.ผู้ชายคนนั้นไม่มีเซ็กกับผู้หญิงจริงหรือถ้าตามฝ่ายชายว่าเข้าม่านรูดแ้ล้วแต่กลับไม่ทำอะไร แ่ต่ถ้าตามฝ่ายหญิงว่าถึงขั้นกล้าใช้กำลังฉุดแต่กับปล่อยมา ทำไม
2.ผู้หญิงคนนั้นทำไมไม่ร้องตะโกนขอความช่วยเหลือจะว่าผู้่ชายทำร้ายก็ไม่ได้เพราะว่าเนื้อตัวของผู้หญิงไม่มีร่องรอยการโดนทำร้ายอะไรเลย
3.ระยะทางจากบ้านถึงโรงแรมทำไมผู้หญิงไม่ต่อสู้ขัดขืนทำอะไรอยู่(ที่รู้ว่าไม่ต่อสู้ขัดขืนเพราะเนื้อตัวของผู้หญิงไม่มีร่องรอยการโดนทำร้ายอะไรเลย)
4.ทำไมผู้ชายคนนั้นยังกล้าโทรหาผู้หญิงคนนั้นอีก* 4.1เพราะว่ามีอะไรกันเรียบร้อยแล้ว หรือ4.2ต่อให้มีเซ็กหรือไม่มีเซ็กกับผู้หญิงแต่ฝ่ายหญิงคงมีท่าทีมีใจด้วยจึงกล้าติดต่อโทรมาอีก
5.ทำไมผู้หญิงคนนั้นจึงถูกฉุดจากในบ้านตัวเองไม่ใช่จากสถานที่เปลี่ยวล่อแหลม เธอทำตัวอย่างไร มีปฎิสัมพันอะไรกับผู้ชายคนนั้นจึงทำให้เค้าคิดว่าเธอมีใจด้วยกับเค้าหรือผู้ชายนั้นชั่วมากเห็นใครพอใจใครรู้จักถูกใจใครก็ฉุดเอาดื้อๆ
6.หลายวันต่อมีทำไมผู้หญิงคนนั้นจึงยังติดต่อไปหาผู้ชายคนนั้นอีก แม้ว่าจะติดต่อเรื่องงานก็ตามแต่ 6.1แสดงว่าผู้ชายน่าจะไม่ได้ใช้กำลังทำร้ายอะไรให้ผู้หญิงเ็จ็บช้ำน้ำใจ หรือ 6.2 เธอคิดว่าไม่น่าจะมีอะไรอีกแล้วผู้ชายคนนั้นคงไม่กล้าทำอีกจึงกล้าติดต่อไปเรื่องงาน
7.แต่ฝ่ายหญิงก็อ้างว่าไม่ได้โกหกเพราะเรื่องดังกล่าวตนเองเป็นผู้พูดให้แฟนตนเองรับรู้เอง

ตัวผมเองได้รับฟังเรื่องราวจากเพื่อนผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงดีจะเชื่อฝ่ายไหนดีทุกวันนี้เพื่อนผมมันกลุ่มมากไม่รู้จะเอายังไงต่อไปดี แต่เรื่องนี้ก็อยากให้เป็นอุทาหรณ์กับผู้หญิงหลายๆคนว่า ถ้าไม่มีใจกับผู้ชายคนไหนก็อย่าใกล้ชิดให้มากนักเดียวจะเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันขึ้นได้

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: ขอความเห็นหน่อยครับและอยากให้เป็นอุทาหรณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 08:10:29 »

ผู้หญิงก็แค่เผลอใจ แต่ลึกๆ ในใจยังรู้สึกผิด เลยเล่าให้แฟนฟัง อยากเลิกแต่เรื่องแบบนี้มันเลิกยาก ก็จะอยู่ในภาวะกลืนไม่เข้าคายไม่ออกเช่นนี้แล..... dsgjsd dsgjsd

manop

• แตกหนุ่ม
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ขอความเห็นหน่อยครับและอยากให้เป็นอุทาหรณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2013, 19:44:22 »

พูดกันคนละอย่างแบบนี้ เชื่อใครดี เท่าที่ผมอ่านมานะครับ ฉุดจากในบ้านไปโรงแรม เป็นผมไม่เชื่ออะครับ

nemoboyzaaa

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2013, 12:26:07 »

สำหรับความคิดผมนะครับ

ผมคิดว่า เรื่องการฉุดนั้น คงจะเป็นการที่ฝ่ายหญิงโกหกมากกว่า เพราะว่า การที่คนๆนึง โดนฉุด มีหรือ ที่เค้าจะไม่ตะโกนขอความช่วยเหลือ อีกทั้ง ชุมชนนั้นเป็นชุมชนที่มีคนเยอะมาก ถึงแม้ว่าฝ่ายหญิงจะถูกทำให้สลบ อย่างน้อย ก็ต้องมีคนเห็นบ้างแหละครับ

แต่ผมคิดว่า เรื่องที่ทั้งสองคนไม่ได้มีอะไรกัน อาจจะเป็นเรื่องจริงก็ได้นะครับ เนื่องจากว่า ทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงตอบได้ตรงกัน ว่าไม่ได้มีอะไรกัน แต่ก็อาจจะมีอีกกรณีนึง ที่ทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงตกลงกัน ให้ตอบผู้อื่นว่า ไม่ได้มีอะไรกัน ก็เป็นไปได้นะครับ

********* ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  fdgdfdf fdgdfdf fdgdfdf fdgdfdf *********