-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเรื่องราวอกหักร่องลอยความช้ำอะไรมาเล่าแล้วเป็นกำลังใจไห้กัน มาอ่าน  (อ่าน 1366 ครั้ง)

12972116

• บุคคลทั่วไป

ผมก้อมีเรื่องหนี่งครับ มันเกิดขึ้นเมื่อปีที่แล้วนะครับ คือว่าผมมีแฟนนะครับเขาชื่อ เกตุ ส่วนตัวผมชื่อ เต้ย เราพึ่งคบหากันได้2-3เดือน

แต่เกตุเปงคนน่ารักมากๆๆครับ น่ารักจนแบบว่า เพื่อนที่สนิทของผมต้องมาจีบเกตุอะ เราคบกันอย่างมีความสุขมาก

มีปันหาอะไรก้อช่วยกันแก้ไข ไปดูหนังด้วยกันทุกอาทิต ไปรับกลับจาก รร คุยกันทุกคืน เป็นภาพแห่งความสุขที่ผมจะไม่มีวันลืม

จนกระทั่ง วันแห่งความจากลามาถึง ผมต้องมาเรียน สวีเดน กะแม่แล้วพี่ ผมเสียใจมาก ผมทำใจไม่ได้ที่จะไห้เรื่องราวของผมกะเกตุ

จบลงแค่นี้ แต่เกตุ บอกว่า เกตุสันยานะว่าจะรอเต้ย จะไม่มีไคร จะรอไห้เรามาสร้างความสัมพันอย่างเดิม เพราะผมได้กลับทุกปี

วันที่ 4 ทันวาคม ผมต้องขึ้นเครื่อง แต่ไม่ได้คุยกะเกตุสักคำ ไม่รู้เทอไปไหน แม่เทอบอกว่า เทอไม่อยากคุยกะไคร ผมก้อเข้าใจ

จนผมมาเหยียบที่สวีเดน พอผมถึงบ้าน ผมก้อรีบโทรหาเกตุทันที เราก้อได้คุยกันทุกวัน จนเวลาผ่านไป1เดือน เกตุเริ่มเปลี่ยนไปมากๆ

ผมไม่รู้สาเหตุว่าเพราะไร เพราะผมอยู่สวีเดน ทำไรไม่ได้

จนมาถึงวันที่13 มกราคม เกตุได้บอกกับผมว่า เราเลิกกันเหอะ เราไปด้วยกันไม่ได้ แล้วผมก้อเสียใจมาก ผมถามว่า เพราะไรหรอ

เทอบอกว่า เทอขาดผู้ชายไม่ได้ ผมไม่มีคำพูดใดๆนอกจากคำว่าเสียใจ ผมได้แต่พูดว่าแล้วตลอดเวลาทีคบกันละไม่มีความหมายเลยหรอ

เทอบอกว่า เกตุขอโทดนะ เปงคำสุดท้ายที่ได้ยินจากปากเทอ.....

จากวันนั้นผมกะ เกตุก้อไม่ได้คุยกันอีกเลย จนกระทั้งวันนี้ผมยังไม่เคยลืมเทอแม้แต่วันเดียวเลย ยังคงเฝ้าร้องเรียกหาเทอเสมอ

ทั้งๆที่เวลาก้อผ่านมา 9เดือนละ ผมยังไม่เคยลืมเทอ ยิ่งฟังเพลงของเรายิ่งคิดไปไหญ่เลย ....... เฮ้อ........