-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยใหุ้ึึคำแนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 2450 ครั้ง)

FIIAT

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
ช่วยใหุ้ึึคำแนะนำหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 01:43:22 »

พอดีว่าแฟนผมเค้าเป็นคนเซ้นซิทีฟอ่ะครับ ผมอยากขอคำแนะนำจากท่านเทพที่มีแฟนเป็นคนงอล
ง่ายอ่ะครับ และขอวิธีที่จะพูดให้เธอ สบายใจอ่ะครับ ผมเสียใจมากที่ผมชอบทำให้เสียความรู้สึกอ่ะึ
ึครับ เครียดๆ ยิ่งเคยทำให้เค้า้ เสียใจมากมาครั้งหนึ่งแล้ว คืนนี้นอนไม่หลับคิดมากครับ จึงมาขอคำ
ปรึกษารักเค้ามากครับ ไม่ิอยากเสียเค้าำไปอีก  ljhgf ljhgf ljhgf ouiy ouiy ouiy
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

[Mae]doo[Za]

• V.I.P.
  • แอบหื่น
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ช่วยใหุ้ึึคำแนะนำหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 04:36:47 »

เค้าร๊ากตะเองน๊าาาา

เขิน

AlBaTrOsS...XIII

• ....บุรุษผู้แพ้แสง..... I'm NighTMaN....
  • กรรมการเวป
  • เด็กทะลึ่ง
  • *
Re: ช่วยใหุ้ึึคำแนะนำหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 08:25:57 »

.....แร้วเหตุผลที่ทำให้เสียความรุสึกล่ะคับ.....ถ้าไม่รุเหตุผล แร้วจะให้คิดหาวิธีพูดยังไงล่ะคับ.....

ถ้าส่วนใหญ่ก็ต้องดูว่าเราไปทำให้ยังไงให้เค้าเสียความรุสึก......แร้วจากนั้นค่อยๆหาประเด็นที่น่าเชื่อมาพูดให้เค้าเข้าใจ....

คนเราถ้าเสียความเชื่อใจไปครั้งนึง.....ก็ยากที่จะทำให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมอ่ะ.....

....What to spare men to take a leave....จะเอาอะไรกับผู้ชาย ลั้น ลา....>.<

jaydai

• อัศวินจากด้านมืด
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 08:32:03 »

รอกามเทพมาตอบ แต่ตอนนี้ กามเทพ หายยยยยย.... lkkjjh

badboy

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 12:46:27 »

ต้องหาเหตุผลว่าเหตุเกิดจากอะไรครับ

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 15:02:34 »

กับคนขี้งอนนี้ คงจะใช้หลักการและเหตุผลยากหน่อย

เพราะบางทีเค้าใช้อารมณ์ตัดสินมากกว่า

ผมเคยมีแฟนขี้งอน ผมใช้หลักการ

จะผิดจะถูกง้อไว้ก่อน

พอหายงอนแล้ว ค่อยคุยเรื่องเหตุผลกันอีกที

เพราะถ้าหายงอนแล้ว อารมณ์เค้าจะดีขึ้น คุยง่ายครับ
แพ้คำว่า.............รัก

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 16:05:37 »

ปรับตัวเขาหาเขาครับ .,mn
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

where

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 23:54:05 »

น่านดิ ช่วงนี้หายไปเลย หรือว่า กามเทพ ไม่สนใจพวกเราแล้ว vbnn

FIIAT

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 23:57:17 »

น่านดิ ช่วงนี้หายไปเลย หรือว่า กามเทพ ไม่สนใจพวกเราแล้ว vbnn

คิดในแง่บวกครับ เค้าอาจมีธุระ
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

where

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 23:58:45 »

คิดในแง่บวกครับ เค้าอาจมีธุระ

แหะๆๆ ครับ ผมก็เด็กใหม่ เลยอยากเจอกามเทพ บ้างอะครับ

katangg

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 23:59:47 »

zad ตามใจมาก ถ้าไม่ตามใจก็งอล อะครับ ง้ออย่างเดว
1 หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
2 ความพยายามครั้งที่ 100ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทํา
3 ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา
4 อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด อย่ายึดติดถือติด
5 อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ
6  ตัดกระดาษต้องใช้กรรไกร แต่ตัดใจต้องใช้เวลา

กัว

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 09:45:36 »

กับคนขี้งอนนี้ คงจะใช้หลักการและเหตุผลยากหน่อย
ใช้3ง ให้มีประโยชน์เธองอนเราง้อเธอไม่ยอมเราเงียบเธอด่าเรายอมโง่ไม่โต้ดอบเเล้วจะดีเอง

เพราะบางทีเค้าใช้อารมณ์ตัดสินมากกว่า

ผมเคยมีแฟนขี้งอน ผมใช้หลักการ

จะผิดจะถูกง้อไว้ก่อน

พอหายงอนแล้ว ค่อยคุยเรื่องเหตุผลกันอีกที

เพราะถ้าหายงอนแล้ว อารมณ์เค้าจะดีขึ้น คุยง่ายครับ

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 14:15:20 »

ต้องมานั่งคุยและปรับตัวเข้าหากันไม่ใช่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งต้องปรับเข้าหา ss

Pooh7

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 11:18:03 »

จะผิดจะถูกต้องยอมไว้ก่อน บางครั้งยังต้องมาคิดนี่กูผิดอะไร
แต่นานๆไปเดี๋ยวก็ชิน

sanookman

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 10:24:24 »

จะผิดจะถูกต้องยอมไว้ก่อน บางครั้งยังต้องมาคิดนี่กูผิดอะไร
แต่นานๆไปเดี๋ยวก็ชิน

เห็นด้วยครับบบ