-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ ปรึกษาแกมระบาย หน่อยนะครับ  (อ่าน 3452 ครั้ง)

maverick crow

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เรื่องเพิ่งเกิดขึ้นได้ไม่นาน
อันเนื่องมาจาก เห็นการบ้านสาย นกป. พอตามไปลอก กลับกลายเป็น ความรู้สึกดีๆ(น่าจะเป็นของผมคนเดียวรึเปล่าไม่แน่ใจ)
นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ที่ไปแล้ว คุยกับน้องจนถูกอกถูกใจกัน แล้วก็มีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันเรื่อยมา

แต่ครั้งนี้ ที่ต่างไปคือ น้องคนนี้เค้าแนวๆเรียบร้อยครับ แล้วก็สงวนท่าทีอยู่พอสมควร เราต่างก็คุยกันว่า ต่างก็มีแฟน กันทั้งคู่ แต่ผมก็ไม่สามารถเก็บความรู้สึกดีๆที่มีให้เค้าได้ครับ น้องเค้าก็ให้เบอร์มานะครับ บอกว่าโทรไปคุยก็ได้ แต่เค้าอาจจะไม่ค่อยได้รับ เพราะเป็นคนไม่ค่อยชอบพกโทรศัพท์ติดตัว
บางทีก็ไลน์ไปหาบ้าง
เมื่อลองโทรไป ก็เป็นดังคาดครับ คือ เค้าก็ไม่ได้รับ ผมก็เลยไปหาที่ร้าน แต่เราก็ไม่ได้ว่าอะไร ก็ไปใช้บริการตามปกติ คุยกันปกติดี ก็มีทวงบ้างว่าโทรหาไม่รับเลย เค้าก็บอกว่า เล่นเกมส์บ้างอะไรบ้าง
ก็เป็นอยู่แบบนี้ คือ โทรหาไม่รับแต่ผมก็อดคิดถึงเค้าไม่ได้ จนต้องไปหาถึงร้าน จนครั้งล่าสุด เค้าก็บอกผมว่า ทำไมมาบ่อย มาเดือนละครั้งก็ได้(เค้ารู้ว่าผมเงินเดือนไม่เยอะ แต่ช่วงนี้ที่มาบ่อยเพราะใช้เงินเก็บ) ผมก็บอกว่า เพราะผมคิดถึงจริงๆ อาจจะเพราะ ช่วงนี้ผมเครียดๆมั้งครับ ทั้งจากงานและการเตรียมไปสัมภาษณ์งานที่ใหม่ น้องเค้าก็บอกว่า งั้นต่อไปจะรับสายแล้ว เราก็นัดแนะเวลากันว่า ปกติ เค้าจะเลิกงานกี่โมง เวลาประมาณไหนโทรได้ เมื่อคืน เค้าก็รับ(แต่ก็โทรไปหลายสายพอสมควรเลย) แต่ก็คุยกันไม่นานครับ สักพักก็วาง ผมก็กังวลใจเล็กๆครับ คือ
 น้องเค้าจะรำคาญเรามั้ย เพราะ เหมือนๆเราล้ำเส้นเค้าเหมือนกัน แต่ทุกครั้งที่ไปเจอกันเค้าก็บอกว่า ไม่เลย อย่าคิดมาก (หรือเค้าพูดแค่เป็นมารยาท)

ทุกครั้งเมื่อเสร็จคอร์ส เราก็จะนอนกอดกัน คุยกันเล็กน้อย จับมือกัน หรือบางที ถ้าเค้าหลับ ก็จะเอาหัวมาซบที่อกผมบ้าง กอดแขนผม ผมมีความสุขมากเลยครับ จนบางทีผมคิดว่า เรากำลังเสพย์ติดกับสิ่งเหล่านี้อย่างหนัก จนเกินห้ามใจ ผมไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าจะทำยังไงต่อไป ขอถามความเห็นท่านๆเลยนะครับว่า
1.น้องเค้ารู้สึกดีๆแบบที่เราเป็นรึเปล่าเพราะ (ซึ่งก็คิดอยู่เหมือนกันว่า เค้าก็คงทำไปตามหน้าที่)ครั้งสุดท้ายที่เจอกัน น้องเค้าไม่ค่อยสบาย แต่พอดีผมจองไว้ น้องเค้าบอกว่า กำลังจะขึ้นมาขอให้เปลี่ยนคนแต่พอเจอเป็นผมก็โอเค แล้วพอจบคอร์สก็ไม่เอาทิป อีกต่างหาก
2. การที่น้องเค้าบอกผมว่าไม่ต้องมาบ่อย และ ยอมที่จะพยายามรับโทรศัพท์ตามเวลาที่ผมนัด เพราะ เค้าไม่อยากนวดให้ผมแล้ว เพราะเริ่มรำคาญ หรือ เค้าเป็นห่วงเรา เรื่องที่เราเอาเงินเก็บของเรามาใช้เยอะมากในช่วงนี้ (สองอาทิตย์มานี้ ผมไปนวดกะน้องเค้า 5 ครั้งแล้วครับ)
3. ผมควรจะทำยังไงดี ผมอยากจะถอยออกมาเหมือนกัน บางทีผมก็รู้สึกว่า ทรมานใจเหลือเกินกับความรู้สึกที่ว่า กังวลไม่รู้วันนี้เค้าจะรับสายมั้ย อยากไปหา แต่เงินเก็บก็เริ่มจะร่อยหรอแล้ว

ท่านๆทั้งหลาย โปรดชี้แนะผมด้วย
อาจจะงงๆหน่อยนะครับ ผมสับสนมากจริงๆ อาจลำดับเหตุการณ์ไม่ค่อยดีนัก
 eta08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2012, 15:36:52 โดย maverick crow »

crv

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ขออนุญาติ ปรึกษาแกมระบาย หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 01:27:02 »

ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่ามาน้องคนนี้เป็นคนดีคนหนึ่งไม่เห็นแก่เงินเกินไป
แต่ถ้าท่านอยากจะพิสูจน์ใจตัวเอง(และน้องเค้า) แนะนำให้ท่านลองไปเที่ยวที่อื่นๆและแบบอื่นๆดูนะครับ
ลองเงียบหายไปนานหรือไม่ไปหาแต่โทรไปคุยสั้นๆส่งข้อความให้ชวนเป็นห่วงแต่อย่าถี่จนเกินไป แล้วดูว่าน้องเค้าโทรกลับหรือแสดงอาการอย่างไรบ้าง จะได้รู้ว่าน้องเค้าแค่เป็นคนดีหรือมีใจให้ท่านบ้างไหม

แต่แนะนำอย่าถล่ำลึกไปกว่านี้เลยครับ เพราะคิดว่าอย่างไรน้องเค้าคงมีแฟนแล้วละครับ ถ้าไม่น้องเค้าคงมีความจำเป็นที่ต้องมาทำงานนี้ อย่าผูกพันให้มากเดียวน้องเค้าจะลำบากใจ ถ้าท่านไม่รังเกียจและจริงใจกับน้องเค้าจริง ควรห่วงใยอยู่ห่างๆ รอวันน้องเค้าเลิกทำงานนี้แล้วค่อยรุกเต็มกำลังดีกว่าครับ

• V.I.P.
  • *
Re: ขออนุญาติ ปรึกษาแกมระบาย หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 07:33:58 »

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ ก็หลายอย่างที่ท่านวิเคราะห์มาก็จริงครับ เค้ามีความจำเป็นบางอย่างที่มาตรงนี้
ผมก็กำลัง ตัดสินใจจะถอยห่างออกมาแล้วล่ะครับ บางทีหลายคร้ง มันก็เหมือนกับเราวิ่งอยู่คนเดียว เหนื่อยใจ เปล่าๆครับ
ที่ผ่านมาก็คงคิดไปเองมากกว่า ก็ยอมรับสภาพครับ เรื่องแบบนี้ มันมีเส้นแบ่งอยู่ ถ้าเราล้ำเส้นเมื่อไหร่ ก็เจ็บ
ผมก็คงทำใจสักพัก แล้วกลับไปใช้บริการตามปกติ และบอกตัวเองให้ จบทุกอย่างในคอร์ส อย่าเอามาคิดต่อ ก็น่าจะโอเค ครับ
แต่บอกตรงๆ ตอนนี้ผมไม่มีกระจิตกระใจจะทำงานเลย สิ้นเดือน ก็ต้องไปสัมภาษณ์งานอีก ผมหวังว่าจะผ่านสภาวะนี้ไปให้เร็วที่สุดครับ  eta08

hippoo

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 08:16:51 »

เป็นกำลังใจให้ครับ     ouiy ouiy ouiy

cmman573

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 20:34:09 »

พยายามและสู้ต่อไปนะครับท่าน

panyacome2526

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 21:01:31 »

เดินหน้าต่อเลยครับ จขกท  น้องเขามีความรู้สึกดีๆให้ท่านเเล้ว ที่เหลือ สานต่อเองนะครับ

prince

• กรรมการเวป
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 21:41:49 »

เท่าที่อ่านดูน่ะครับ
น้องเค้ารู้สึกดีกับท่าน ถึงบอกท่านว่าไม่ต้องมาบ่อยก็ได้ (แอบเอ็นดูท่านอ่ะเพราะท่านใช้เงินเก็บมาเที่ยว)
ท่านควรรักษาระยะห่างระหว่างท่านกะน้องเค้าครับ โทรบ่อยก็ไม่ดีเด๋วน้องจะรำคาญกันเปล่าๆ
ท่านลองไปเที่ยวที่อื่นบ้างแล้วลองชั่งใจดูว่าท่านรู้สึกดีกะคนอื่นหรือไม่

ผมก็เคยมีความรู้สึกดีๆกะน้องที่ออนด้วยซ้ำไปแต่ก็ต้องถอยห่างออกมาเพราะมันไม่ใช่คำตอบสุดท้ายของเรา

เป็นกำลังใจให้ครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 21:58:11 »

ผมไม่แนะนำให้ปันใจให้น้องๆสายนี้นะครับ

เข้าใจว่าคนดีๆก็มีอยู่ แต่ก็นั่นแหละครับ ความเป็นจริงมันโหดร้าย ouiy

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 00:23:31 »

eta08 eta08 eta08
ขอบพระคุณงามๆ ในน้ำใจและคำแนะนำจากท่านๆ
ผมไปพบกับน้องแล้วครับ เมื่อเสร็จคอร์ส เราคุยกันแบบเปิดอก
เค้าก็ถามว่าทำไม ผมถึงไม่ลองเลือกคนอื่นดูบ้าง ผมกอดน้องเค้าแล้วพูดว่า ที่ผมทำไปทุกอย่าง ผมรู้ว่า มันเป็นไปไม่ไ้ด้อยู่แล้ว เรื่อง เรา ผมแค่อยากให้น้องเค้ารู้ว่า ความรู้สึกที่ผมมีให้ มันต่างจาก คนอื่น ผมไม่ได้ทำแบบนี้ให้กับทุกคน ผมคิดว่าน้องเป็นคนที่มีความหมายกับผมมาก และผมแค่อยากมีความหมายกับน้องเขาบ้าง
น้องเค้าไม่เชื่อว่า ลูกค้าจริงใจหรือมีความรู้สึกลึกซึ้งกับน้องเขาเลย แต่ถึงที่ผมพูดมันจะจริง มันก็เป็นไปไม่ได้ เราทั้งสองต่างก็มีแฟนแล้ว
เค้าไม่ได้มองว่าผมต่างจากลูกค้าคนอื่นเลย และยังคงบอกด้วยว่า มีลูกค้าคนอื่นที่ โทรหา ไลน์มา ตลอด แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร
อยากให้เรามีความสัมพันธ์กันเพียง ลูกค้า-พนักงาน
แค่นั้นจริงๆ ไม่อยากให้ผมคิดมาก ไม่อยากให้ผมต้องเป็นทุกข์เรื่องของเขาแล้ว
ซึ่งผมก็ต้องทำให้ได้ ผมก็ได้แต่พยักหน้ารับฟัง และเมื่อหมดเวลาก็แต่งตัว วันนี้ผมก็รู้สึกว่า อย่างน้อยๆเราก็ได้บอกสิ่งที่เราคิดไปแล้วและก็ได้คำตอบมาค่อนข้างชัดเจน (แม้มันออกจะเจ็บปวดสักหน่อย) eta07
เรายังคงจากกันด้วยรอยยิ้่มอย่างเช่นทุกวัน น้องโบกมือลา พร้อมส่งจูบมาให้ ผมโบกมือตอบกลับ โดยครั้งนี้ผมคิดว่า ผมคงจะต้องเข้มแข็งให้ได้ ที่จะเดินต่อไป ลึกๆผมก็ยังแอบหวังว่า สักวัน ผมคงได้มีโอกาสที่จะมีความหมายกับน้องบ้าง แต่ระหว่างนี้ ผมคงไม่อาจเอาแต่ใจตัวเองแล้วสร้างความอึดอัดใจให้น้องเค้าอีก แล้วผมก็คงจะไปหาเค้าอีก แต่คงเป็นเพียงความรู้สึกของ ลูกค้าคนหนึ่ง กับพนักงานคนหนึ่ง ผมหวังว่าผมคงจะเข้มแข็งพอ

ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ eta08

crv

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 01:09:28 »

ดีใจด้วยครับที่ท่านตัดสินใจได้

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 09:29:22 »

ครับผม จนถึงตอนนี้ผมก็ยังมีว้าวุ่นใจอยู่บ้าง
อดคิดถึง ช็อต ส่งจุ๊บ ตอนโบกมือลาให้กันไม่ได้อยู่ดี
แต่ผมคิดว่า น้องเค้าน่าจะทำไปเป็นมารยาทหรือเป็นแบบนี้กับทุกคนอยู่แล้ว มากกว่า wq

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 15:27:52 »

แต่ละวันยังคงผ่าน อย่างยากลำบากครับ
มันกังวลไปหมด กลัว กลับไปแล้ว น้องเค้าไม่อยู่แล้ว
อยากรู้ว่าที่เค้าไม่สบายหายรึยัง เป็นยังไงบ้าง  eta07 eta07
 wq ยิ่งพยายามจะลืม มันยิ่งยากขึ้น  uilo

berbaboss

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 23:14:46 »

เหมือนน้องเค้าไม่มีใจให้ท่านนะครับ โทรไปก็ไม่รับ บอกว่าไม่ต้องมาบ่อยท่านอาจคิดว่าเป็นห่วงเรื่องการเงินของท่าน แต่ก็อาจเป็นข้ออ้างเพราะไม่อยากเจอท่านบ่อยๆ   ความเห็นส่วนตัวอย่าว่ากันนะครับ ผมก็เคยสุดท้ายก็ต้องตัดใจ

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 12:32:56 »

จริงของท่านครับ คิดแบบนี้ น่าจะช่วยให้อะไรๆง่ายขึ้นด้วย  eta08

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 13:47:34 »

ยังมีอะไรๆที่ท่านยังไม่เห็นอีกเยอะครับผม eta08
สุคุง คนเดิมครับ

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 14:23:37 »

ยังมีอะไรๆที่ท่านยังไม่เห็นอีกเยอะครับผม eta08

อะไรๆ นี่คือ อะไรเหรอครับพี่ สุคุง เห็นพี่มานาน โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วย

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 17:03:02 »

ฮ่าๆๆๆ เพิ่งได้เห็นว่า มีลิงค์กระทู้ผมไปแปะหน้าแรก
 เขินนนนนน เขินนนนนน
ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ที่อย่างน้อยก็ยังมีพื้นที่นี้ ให้ผมได้ระบายความรู้สึกออกไปบ้าง jljhl jljhl

cansupermuay

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 17:24:32 »

mbvc mbvc สู้ต่อไปครับ ต่างคนต่างแฟน........... ttu ttu ttu ttu ttu

jcmx

• Super Guest
  • **
  • Country: au
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 17:53:54 »

น้องกับท่านอายุห่างกันมากไหมครับ
ไม่สนับสนุนให้คนมีเซ็กซ์กัน กรุณาอย่าเอาเรื่องจริงมาโพส ขอเฉพาะเรื่องที่แต่งขึ้นเท่านั้น

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 22:41:49 »

อายุใกล้เคียงกันครับ ไม่ห่างกันมาก ทำไมเหรอครับ

pong

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 07:39:30 »

อาจจะเป็นไปได้ทั้งสองอย่างครับ
ว่าน้องอาจจะมีใจให้ท่าน หรือ
น้องอาจจะเริ่มรำคาญที่ท่านวอแวเกินขอบเขตลูกค้าก็ได้
ที่สำคัญคืิอทั้งสองมีแฟนแล้ว

แนะนำให้ท่านถอยออกมาครับ
เป็นลูกค้าที่ดีของน้อง
เป็นแฟนที่ดีของแฟนท่าน

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 17:11:37 »

น่าจะจบลงด้วยดีแล้วครับ ผมปรับทัศนคติใหม่ เราไม่ไปบีบคั้นเค้าแล้ว (แต่ในคอร์ส เราก็เค้น เหมือนเดิม  kjhg) ล่าสุด ก็ไปนวด ละคุยกัน เค้าก็บอกว่า ทำไมถึงชอบคิดในแง่ร้าย เค้าโอเคดี กับการขึ้นคอร์ส กับผม เค้าไม่อยากให้ผมเครียดและ คิดมาก เมื่อเสียเงินมาแล้ว ก็น่าจะมีความสุขกลับไป (ไม่รู้นะครับ รู้สึกครั้งนี้ น้องเค้าจะพูดคุยกับเรามากขึ้น เหมือนๆเค้าเริ่มยอมรับความจริงใจของเราแล้วเหมือนกัน) แต่ผมก็ตัดสินใจ หยุดความรู้สึกไว้เป็น ลูกค้าที่ดีของเค้า ช่วงหลังมานี้ ผมใช้วิธีว่า ถ้าคิดฟุ้งซ่านเรื่องเค้ามาเมื่อไหร่ ก็จะหาอะไรที่มีประโยชน์ทำ เช่นไปวิ่ง ออกกำลัง หรือ อ่านหนังสือ เราเข้าใจกันดีครับ และ เดือนหน้า ผมก็จะย้ายไป กทม ละ น้องเค้าก็ ให้กำลังใจกับงานใหม่ เราก็คุยกันทางเฟซบุ๊คบ้าง ผมเลิกคาดหวังในการตอบกลับใดๆของน้องเค้าแล้วครับ เค้าก็บอกว่า เค้าไม่ว่างจริงๆ แต่ทุกข้อความที่ส่งไป เค้าได้รับ และ อ่านมัน ผมไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ แต่ผมเลือกที่จะเชื่อ เพราะแบบนี้มีความสุขที่สุดแล้วครับ สุดท้ายแล้ว มันก็เหมือนกับการ ทิ้งคำถามปลายเปิดไว้ ครับ คือ เราก็ไม่ได้ตัดความสัมพันธ์กันถึงขนาดมองหน้ากันไม่ติด และ เราก็ไม่ได้ ลึกซึ้งมากไปกว่า การเป็น ลูกค้าและพนักงานที่ดีต่อกัน ผมต้องสารภาพเลยว่า ตอนนี้ผมมีความสุขกับเค้าที่สุด ไม่ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไง แต่ผมเชื่อว่า สิ่งต่างๆที่เราคุยกัน เวลาที่เราอยู่ด้วยกัน มันจะเป็นความทรงจำดีๆ ของผม และ หวังว่าของเค้าด้วย
ผมขอขอบคุณทุกคำ ปลอบใจ คำปรึกษา ไม่ว่าผมจะนำไปปฏิบัติตามได้บ้างหรือไม่ได้ แต่มันก็ทำให้ผมคิดเสมอว่า ชีวิต ราตรีของผมนี้ ผมไม่ได้เดียวดาย พี่ๆเพื่อนๆ ทุกคน ในที่นี้ ยังคงหยิบยื่น มิตรภาพให้ผม แม้ว่าเราจะไม่เคยพบกันก็ตาม ขอบคุณจริงๆครับ ;khhg ;khhg ;khhg

crv

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 17:48:25 »

ดีใจด้วยครับ

ท่านทำถูกแล้ว ที่เลือกทำสิ่งดีๆมีประโยชน์กับตัวเอง

เพราะถ้าเราทำทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อคนที่เรารัก เวลาเค้าจากไปเราก็ไม่เหลืออะไรเลย แต่ถ้าเราทำสิ่งดีๆเพื่อคนที่เรารัก อย่างน้อยถ้าเค้าจากไป เราก็ยังเหลือสิ่งดีๆเอาไว้ และถ้าเรามุ่งมั่นทำสิ่งที่ดีต่อไปสักวันเค้าอาจกลับมาหาเราก็ได้

AZURA3232

• กรรมการเวป
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 20:44:04 »

การไปเที่ยว  ไปแล้ว ต้องกลับมาได้ ครับ
กลับมาได้ ทั้งตัว และหัวใจ .. จะหายไป ก็เพียงสตางค์   kjhg kjhg

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 09:51:50 »

ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ ครับ    เรื่องนี้น่ะถ้าท่านตัดความรักได้ท่านก็จะมีแต่ความสุข  เพราะถ้าจะริเที่ยวสายนี้   เราก็หวังความสุขแต่ต้น  เมื่อท่านหวังในความรัก มันจึงเป็นเรื่องทุกข์ครับ

lovely_pimnara

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2012, 20:56:26 »

ผมกำลังมีความรู้สึุกนี้อยู่เลยครับ อยากลบออกไป  ความจริงมันโหดร้ายจริง ๆ ครับ  ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเค้าไม่ได้คิดอะไรกับเรา  ....... ผมก็พยายามจะต่้อสู้กับใจตัวเองอยู่ครับ.......  ouiy

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2012, 22:37:23 »

การไปเที่ยว  ไปแล้ว ต้องกลับมาได้ ครับ
กลับมาได้ ทั้งตัว และหัวใจ .. จะหายไป ก็เพียงสตางค์   kjhg kjhg

ถูกต้องแล้วครับ  ตัวกลับมา แต่หัวใจหล่นไปนี่ลำบากเลยนะ

ผมก็ยังเคยเลย มันเป็นอารมณ์ชั่ววูบที่เรารู้สึกว่า เราได้สิ่งดีๆ

มาจากสิ่งที่เขาทำให้ แล้วทำให้เรามีความสุข ซึ่งสิ่งนี้เราไม่เคยได้

จากคนอื่นเลย หรือว่าเคยได้แต่มันได้ผ่านไปนานแล้ว มันเรียกว่า

เป็นความหลงในชั่ววูบ จนอยากไปหาเขาเห็นหน้าเขา ได้ยินเสียงเขา

และสุดท้ายให้เขาทำที่ให้เรารู้สึกมีความสุข แต่สุดท้ายก็มานั่งทบทวนดู

ว่าเราอยู่ในสถานะเช่นไร เขาอยู่สถานะเช่นไร แล้วก็ต้องมาปรับความรู้สึก

กันใหม่ ว่ารู้สึกกับเขาแค่ไหน ทุกวันนี้ถ้ามีเวลาก็ยังไปหาเขา แต่ความรู้สึก

ที่หลงแล้วอยากคบเป็นแฟนมันหายไปแล้ว แต่ปรับความรู้สึกคิดว่าเขาคือเพื่อน

หรือคนที่มอบความสุขให้กับเราในฐานะลูกค้า และผู้ให้บริการ

.,mn .,mn
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

jojogm

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 00:17:35 »

lkkjjh เศร้า จังอ่านจนจบ

CescBalo

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012, 23:44:45 »

เศร้ามากกก สงสาร จขกท

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012, 13:06:26 »

ขอบคุณทุกๆเสียงตอบรับ และ
กราบสวัสดี ทุกท่านอีกครั้ง เนื่องจาก สุดสัปดาห์ที่ผ่านมา กลับมาเชียงใหม่
เลยไปหาเค้ามา

เป็น คืนที่ฝนพรำ เหมือนกับ คืนแรก ที่เราได้เจอกัน ทุกอย่างเป็นไปอย่างราบรื่นและมีความสุขมากครับ อาจเป็นเพราะ เราชัดเจนกับความรู้สึกกันแล้ว ผมไม่รู้นะ ว่า น้องเค้าคิดยังไง
แต่สำหรับผม ตอนนี้ เค้าเหมือน น้องสาวคนหนึ่งที่เรารู้สึกดีด้วย ซึ่งน้องเค้าก็แฮปปี้ดี ที่เราคิดแบบนี้
เราขึ้นคอร์สกัน นอนคุยเล่นกัน เป็นช่วงเวลาที่มีแต่ รอยยิ้ม และ เสียงหัวเราะ ของเราทั้งคู่ น้องเค้าก็สบายใจที่จะคุยเรื่องต่างๆกับเรามากขึ้น
โดยเราไม่ต้องสนใจเลยว่า พรุ่งนี้ เราจะได้เจอกันอีกมั้ย เรามีความสุขกับปัจจุบัน ก็พอแล้ว และ ทุกครั้งเมื่อเรานึกถึงเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน เราก็ยิ้มได้ทุกครั้ง
เรื่องราว ทั้งหมด มันสอน อะไรๆผมเยอะมาก สิ่งสวยงามทุกอย่าง เราอย่าพยายาม ยึดมั่นถือมั่นมันให้มากไปนัก อย่าไปพยายาม เหนี่ยวรั้ง และ กอดมันเอาไว้ เราจะเป็นทุกข์เปล่าๆ

ผมหวังว่าเรื่องราวทั้งหมดนี้ จะเป็น อีกหนึ่งกรณีตัวอย่างให้พี่ๆเพื่อนๆ รับมือ กับ สิ่งที่ผมเชื่อว่า เกิดขึ้นได้กับทุกคน และ ขอให้ทุกท่านผ่านพ้นเวลา ว้าวุ่นใจไปได้อย่างมีความสุขครับ  eta08

ptnp

• เที่ยวสนุกตามวัย ให้เกียรติผู้บริการ
  • V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 11:27:05 »

เวลา เยียวยา ทุกสิ่ง

romeochan

• *
  • Country: th
    • I, console gamer
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 14:09:50 »

จบด้วยดีนะครับแบบนี้ อิอิ