-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองเปลี่ยนชะตาอย่างง่ายกันครับ  (อ่าน 1409 ครั้ง)

bbgatoonjj

• รอง Global Moderator
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
มาลองเปลี่ยนชะตาอย่างง่ายกันครับ
« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 10:19:09 »

ชะตาชีวิตหรือดวง เราสามารถเปลี่ยนได้นะครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับกรรมที่เราทำมาว่าจะเปลี่ยนได้มากหรือน้อย

ครั้งนี้ข้อเสนอหมวดที่ทุกคนสนใจเป็นพิเศษ

หมวดกิ๊ก

หมวดนี้ จะประกอบไปคร่าวๆ 3 อย่างคือ โรคภัยไข้เจ็บ พลาด/หลง และกิ๊ก

หากเรามีวิธีการที่ทำให้ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บได้ เช่นวิธีการออกกำลังกาย ซึ่งจะทำให้โอกาสเป็นโรคภัยน้อยลง ซึ่งมีโอกาสจะมาเพิ่มในการหลงผิด และกิ๊กมากขึ้นได้
วันหลังจะมาอธิบายเพิ่มคร้าบ

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed
Re: มาลองเปลี่ยนชะตาอย่างง่ายกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 11:18:46 »

อิอิ มาจั่วหัวไว้ให้ รอติดตามตอนต่อไป
 ;khhg
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

maverick crow

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: มาลองเปลี่ยนชะตาอย่างง่ายกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 16:16:43 »

พี่เคยทักผมเรื่อง ชะตาเกี่ยวกับ กิ๊ก มารอติดตามครับ อยากปรับตัวเหมือนกัน
 eta08 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 14:18:44 »

มาต่อให้อีกนะครับในเรื่องของหมวดเดิมคือหากเราออกกำลังกายแข็งแรงแล้ว กินของดีมีประโยชน์ร่างกายแข็งแรง แต่ดวงที่มันต้องประทะเรามันเป็นหมวดดนี้มันก็จะต้องประทะเราด้วยเรื่องอื่น สิ่งก็คือ การหลงผิด กับ กิ๊ก หลงผิดคืออารมทำอะไรก็ไม่ดี ทำดีได้ชั่ว ประมาณนั้น วิธีการคือการทำสมาธิ เพื่อให้มีสติรับรู้การกระทำของตน ซึ่งมันก็จะทำให้กรรมที่เราต้องชดใช้มาอยู่ในเรื่องของกิ๊ก ต้องมาทุกข์ใจในเรื่องของกิ๊กแทน จะต้องมีสาวๆมากมายมารุมล้อมให้ปวดหัวเล่น

สรุปคือนี้คือเรื่องพื้นฐานการเปลี่ยนชะตากันแบบง่ายๆ หรือใครปวดหัวเรื่องกิ๊กมากมาย ก็หาเรื่องตัวเองด้วยการทำงานหนักให้ปวดไปเลย คือฟังดูตลกนะจะทำร้ายตัวเองทำไม แต่จะบอกว่านี้คือกรรมที่เราต้องชดใช้ครับ มันเปลี่ยนรูปได้แต่หายไม่ได้ครับ

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 14:19:41 »

วันหลังจะมาต่อในหมวดใหม่ที่มันดีๆบ้าง เจอหมวดร้ายๆไปแล้ว

wow!!

• กรรมการเวป
  • แอบจิต
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 23:07:30 »

หมวดไรต่อดีน้า

Lifesboy

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2013, 19:20:11 »

จะลองนำไปปฏิบัติตามครับ  eta03

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 16:09:25 »

วันนี้เอาหมวดดีๆ ไปกันเลยดีกว่า ดีรึปล่าวไม่รู้ครับหมวดของ ญาติ ผู้มีพระคุณ พระ การทำบุญ พระเป็นองค์ หมวดนี้ก็ไม่มีอะไรมากครับ ถ้าหากมีผลกระทบอะไรในสิ่งเหล่านี้เราก็ทำอะไรในหมวดนี้มากๆ สิ่งที่กระทบในหมวดนี้ก็จะแบ่งเบาไปครับ เช่น ญาติเราทำไมใจร้ายกับเราจัง ก็ให้ทำอะไรสักอย่างในหมวดนี้ เช่น บวชเป็นพระ ก็จะเปลี่ยนดวงชะตาได้คือเราชดใช้กรรมในหมวดนี้ด้วยการบวช หรืออาจจะทำด้วยการดูแลพ่อแม่เราซึ่งเป็นผู้มีพระคุณของเรา ได้   
ถ้างงลองถามมาได้นะครับ

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 10:04:55 »

วันนี้เราจะมาขยายหมวดนี้กันดีกว่าว่าด้วยหมวดของความตาย การเริ่มต้น หายนะ ความท้าทาย หมวดนี้นะครับ ถ้าเป็นไปได้วิธีแก้บอกก่อนเลยคือทำบุญครับ ต้องเป็นบุญที่เกิดจากความตั้งใจมากกว่าการใช้เงินครับ เช่นการบริจาคเลือด บริจาคร่างกาย หรือช่วยสัตว์ก็ต้องลงมือช่วยเช่นเป็นผู้ไปเจรจาขอไถ่โคที่โรงฆ่าสัตว์ หรืออาศัยการบวชแบบตั้งใจ