-->

ผู้เขียน หัวข้อ: !!!! คุณรู้หรือไม่ว่า ยางรัดผมของผู้หญิงทำมาจากอะไร !!!!!!  (อ่าน 2347 ครั้ง)

Tred

• บุคคลทั่วไป

kjhgf ยางรัดผมทำมาจากถุงยางมาดูกัน  kjhgf

จิงมั้ยเรามาพิสูจน์กัน

มันจะเป็นไปได้ยังไง อี๋ ๆๆๆ

มันคืออะไรกันแน่ ??

เอะ หรือนี่มันเป็นถุงยาง

แล้วที่ศรีษะคุณละ ใช่ถุงยางรัดผมหรือเปล่า ???

จ๊าก! รีไซเคิล ถุงยางอนามัย มารัดผม

ข่าว แปลก จากประเทศ จีน ที่มีการนำ ถุงยางอนามัย ที่ใช้แล้ว กลับมาทำเป็นหนังยางรัดผม ซึ่งการใช้ยางรัดผมที่ทำมาจาก ถุงยางอนามัย ที่ใช้แล้ว อาจจะมีความเสี่ยงต่อการแพร่ของเชื้อโรคทางเพศต่างๆ  

เมื่อ 13 พ.ย. หนังสือพิมพ์ไชน่าเดลี่ของจีนรายงานว่า หนังสือพิมพ์เดลี่ เอ็กซ์เพรส ในเมืองกวางโจว มณฑลกวางตุ้ง ตีพิมพ์ข่าวเปิดโปงธุรกิจพิลึกพิลั่นที่นำถุงยางใช้แล้วไปรีไซเคิลเป็นหนังยางมัดผม ขายราคาถูกกว่าหนังยางทั่วไปอยู่ในเมืองต่งกวน ข่าวดังกล่าวทำให้ชาวบ้านชาวเมืองพากันโกรธและขยะแขยง นอกจากนี้ยังทำให้วิตกถึงปัญหาความปลอดภัยด้านสุขภาพด้วย

แพทย์ในพื้นที่เตือนว่า การนำยางรัดผมที่ผลิตจากถุงยางอนามัยใช้แล้ว เสี่ยงต่อการแพร่เชื้อโรคทางเพศต่างๆ รวมถึงเอดส์ เพราะยางที่นำมารีไซเคิลนั้นปนเปื้อนแบคทีเรียและไวรัสจำนวนมาก เมื่อนำมาทำเป็นยางรัดผม คนที่ใช้อาจงับยางไว้ที่ปาก เวลาจะผูกผม

นางเฉิน เหวินหลาน ชาวเมืองต่งกวน กล่าวว่า ขยะแขยงมากที่พบว่ายางรัดผมที่ร้านเสริมสวยแห่งหนึ่งที่เธอเข้าไปใช้บริการนั้นทำมาจากถุงยางอนามัยรีไซเคิล ตอนนี้เพื่อนหลายคนยังไม่รู้ข่าว เป็นเรื่องที่ทุเรศมาก

ด้านพ่อค้าแม่ค้าหลายคนไม่ยอมบอกว่าไปรับสินค้าถุงยางรีไซเคิลนี้มาจากที่ใด แต่คนวงในเผยว่าหนังยางเหล่านี้ได้วัตถุดิบเป็นขยะมาจากการนำเข้าสินค้ารีไซเคิล และยังพบเห็นวางขายอยู่ในย่านไป่หยุนและผันหยูของเมืองกวางโจว ขณะที่เจ้าหน้าที่ของกวางโจวกล่าวว่า การผลิตและค้าขายสินค้าที่ทำมาจากถุงยางใช้แล้วถือเป็นการกระทำผิดกฎหมาย ผู้กระทำผิดต้องถูกลงโทษ

mnb แล้ววันนี้คุณรัดผมด้วยถุงยางหรือยัง  mnb

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธันวาคม 2008, 12:34:12 โดย Tred »

golfmanu00

โหยๆๆจิงอ่ะขี้จ๊ะๆๆๆๆๆ oijuhgfd

ZOIDS

ของใหม่ หรือใช้แล้วน้า  yhb

3p

จิงหรือหลอกเนี่ย  jbv

Tred

จิงหรือหลอกเนี่ย  jbv
sdfกรุณายอมรับความจริงด้วยคับว่าคุณกำลังมันใช้อยู่    kjhg

DK3978

:D มิน่าล่ะทำไมมันถูกจังแถมคันด้วย

crono302

เง้อเล่นกันงี้เลยเหรอ
คูณผู้ หญิงทั้งหลายคงต้องระวังมาขึ้นละนะ หุ หุ

fdgdf