-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับ3ก็ยังหล่นได้ด้วยหรือ?  (อ่าน 4681 ครั้ง)

namman

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ระดับ3ก็ยังหล่นได้ด้วยหรือ?
« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 19:10:39 »

เพิ่งไปนวดในร้านที่ยังน้อยมีระดับ3แน่นอน เป็นร้านที่เปิดไม่กี่อาทิตย์ จะลองใช้บริการเป็ครั้งแรก แต่ที่นี่ไม่อยากบอกชื่อเพราะคงต้องให้เวลาปรับตัวบ้าง
หมอหุ่นดีมากหน้าตาก็สวยเป็นนักศึกษาปี3สถาบันแห่งหนึ่ง คุยกันพอใช้ได้ สรุปแล้ว ความหวังสูงพอสมควร
เริ่มนวดแล้วผมส่งสัญญานภาษามือเบ่าๆบ้างตามประสา รู้สึกว่าน้องสงวนตัวมาก ถอยนิดถอยหน่อย นึกในใจว่าน่าจะหล่นคราวนี้แน่กู
พอถึงเวลาและจังหวะผมแซกว่า น้องนวดพิเศษได้หรือครับ เสียงคำตอบดุคือ ได้แต่ต้องเสียห้าร้อยนะ ผมว่า OKไม่มีปัญหาแล้นอนต่อโดยหวังฝีมือปลุกตามระเบียบ แต่แล้วน้องแทนที่จะเริ่มบิวฉากต่อไปเขาก็บอกด้วยน้ำเสียงดุอีกว่า แล้วต้องให้เงิน500เสียก่อนเดียวนี้ ผมก็เริ่มเดือดภายในแต่ก็ยังยีนมือเพื่อหาเงินในกระเป๋า แต่มือไม่เถึงกระเป๋า เพราะจิตใจท้อเสียแล้ว จนได้ยินตัวเองพูดว่า ไม่ต้องนวดพิเศษก็แล้วกัน
ที่นี้ผมอยากถามผู้อ่านทั้งหลายว่า ในกรณีอย่างนี้ ผมน่าจะเป็นครูใจเย็นกว่านี้โดยเห็นใจน้องและเจ้าของร้าน (เด็กคนสวยบอกว่าเจ้าของร้านได้เตือนพนักงานหมอนวดว่าต้องขอเงินเสียก่อน) ที่ผมใจร้อนก็เพราะว่าไม่เคยเจอสถานการณ์แบบนี้ โดยทั่วไปเด็กใว้ใจผม (คงเพราะอายุข่อนข้างมาก!)
ผมรู้สึกไม่ค่อยสบายใจเหมือนกันเพราะสงสารเด็กที่หาเงินเรียนโดยปั่นความสุขให้เรา แต่ในขณะเดียวกันมีตั้งหลายที่ที่ไปโดยน้องพร้อมใจบริการอย่างดีมากจนคิดว่าจะไม่เข้าไปนวดในสถานแห่งนี้อีก
ที่ผมเล่าเรื่องนี้ก็เพราะว่าอาจจะมีเจ้าของร้านหรือผู้จัดการร้านที่ได้อ่านกระทุนี้แล้วจะไปเตีอนเด็กว่าก่อนที่ดุกับลูกค้าควรจะใช้สติปัญญานิดหน่อยแล้วดูว่าลูกค้าเป็นโจ๋น่าสงสัยหรือไม่ ได้ยินหมอเล่าเหมือนกันว่าเขาเคยถูกลูกค้าโกง แต่แล้วลูกค้าดังกล่าวเจ้าของร้านจะไม่ให้นวดอีก นโยบายแบบนี้อาจจะฉลาดกว่าเสียลูกค้าประจำในอนาคตตั้งแต่ตน... หรือผมคิดผิด?

ปู่พรามหณ์เดินดง

• แอบหื่น
  • Country: 00
Re: ระดับ3ก็ยังหล่นได้ด้วยหรือ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016, 14:17:05 »

เหมือนจะยังไม่จบรึเปล่าครับท่าน  แลดูคล้ายเนื้อความกับหัวข้อ ยังไม่ตรงกัน อิอิ

ขอเผือกเรื่องท่านพี่ นิสนุง  กรณีเช่นว่านี้  ถ้าจะเอาแบบหลักการ ก็น่าจะเข้าทำนองตามท้องเรื่องที่ว่า "ถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง  ถูกต้องแต่ไม่ถูกใจ" ครับ....(ความเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยความเคารพ)  เพราะ  ปัญหา ถ้าไม่เกิดขึ้นบ่อยๆ ซ้ำๆ ร้านก็คงไม่มีมาตรการออกมาเช่นนี้  แต่ในมุมมองของลูกค้าอย่างเราๆ  ความรุ้สึก และความพึงพอใจ  ก็เป็นสิ่งสำคัญครับ....

ขอท่านพี่ใจเย็นๆ นะครับ อย่าเครียดไปเลยครับ ถอยหลังกันคนละก้าวดีกว่าครับ  เราไปหาความสุขครับ บริการยังไม่ประทับใจ ก็หาร้านใหม่ไปเรื่อยๆ ครับ  เดี๋ยวเจอที่จูนเข้ากะเราได้เองจ้าาาาา....

ปล.ความคิดเห็นของเด็ก (ที่อายุเหลือน้อย) นะครับ ผิดถูกประการใด  ขอท่านพี่ได้โปรดอย่าถือสาจ๊ะ  จุพๆ   jljhl
กลับมาใหม่ เพราะใจมันเรียกร้อง อยากจะลองดี อยากให้น้องมาลองไมค์

lovelovechk

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
Re: ระดับ3ก็ยังหล่นได้ด้วยหรือ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016, 15:46:57 »

บางกรณี การจ่ายค่าทางด่วนพิเศษก่อน ทำให้การเดินทางสะดวกรวดเร็ว
เด็กคงมีประสบการ์ณแย่ๆ กับพระเอกบางคน  ถ้าไม่เจอกับตัวเอง ก็เพื่อนนั่นแหล่ะครับ
เล่นสายสาวน้อย ต้องอดทน กว่าจะได้กิน บางทีผมต้องซ๊ำถึงสามครั้ง

lnwhomework

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016, 16:17:21 »

สาย ซี ผมก็เคยเจอแบบนี้ครับ อาจจะไม่ชอบเราเลยไม่อยากรับ (แต่ปกติรับอยู่แล้ว) ถ้าเสียงแข็งๆแปลว่าไม่อยากทำ แต่ทางร้านมีนโยบายไม่ให้ปฎิเสธครับ เลยทำเสียงแข็งๆเผื่อลูกค้าจะไม่เอา จะได้ไม่ต้องทำ  kjhg
แนะนำให้เปลี่ยนคนคับ

jojogm

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016, 20:05:02 »

น้องไม่เต็มใจก็ไม่ต้องให้ทำให้ครับ ปกติ เจอแต่เด็กร้องขอทำให้ อันนี้งานดีแน่นอน 500 ไม่ใช่น้อยๆนะครับแปบเดียวเอง ขอคนเต็มใจดีกว่า

namman

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2016, 22:14:05 »

ขอบคุณทุกท่านครับ
ที่พูดเป็นทองเป็นคำ

Danado

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 01:06:12 »

คือ ร้านให้น้องเก็บค่าออพชั่นเองรึครับ บางทีอาจจะเคยโดนเบี้ยวก้อเห็นใจน้อง แต่ก้อเข้าใจครับว่ามันทำให้เสียอารมณ์ ลักษณะนี้ก้อต้องโทษพระเอกละครับ บ่อยและเยอะจนคนอื่นเดือดร้อน  eta30

namman

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 05:10:50 »

แน่นอนครับ ถ้าเทพไม่ทำตัวเป็นมารเทพธิดาทั้งหลายคงไม่กลัวไม่ดุ... น่าสงสารเหมือนกันแต่เขาน่าจะฝึกดูว่าใครเป็นเทพใครเป็นมารบ้าง

ปู่พรามหณ์เดินดง

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 07:41:36 »

eta32   แม้จะยังไม่ค่อยเข้าใจ แต่ก็พอจะนึกภาพออกแระ  .....  สู้ๆ นะท่านพี่  เป็นกำลังใจให้ค้าบ.... pongz
กลับมาใหม่ เพราะใจมันเรียกร้อง อยากจะลองดี อยากให้น้องมาลองไมค์

starblink

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 10:01:04 »

เป็นผม.. เลิกนวดครับ จ่ายเงินเต็ม แต่ไม่ทิป
อาจจะถึงวัยที่ต้องมีศักดิ์ศรี เด็กบางคนดูถูกผู้ชายในใจว่า ถึงเวลามีความต้องการแล้วจะยังไงก็ได้
หดครับ..

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-1
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 10:17:53 »

ก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายนะครับ
พี่เฒ่ามีเรื่องเล่าล่าสุดให้ฟัง แต่ไม่เกี่ยวกับ เจ้าของโพสนี้นะครับ
เรื่องที่ 1
หลายวันก่อน มีลูกค้าสองคนไปด้วยกันที่ร้านแห่งนึง 1 ในนั้นเป็นลูกค้าที่เคยใช้บริการเป็นประจำ
แต่งตัวดีทั้งคู่ ดูภูมิฐาน น่าเชื่อถือ  พอขึ้นงานก็ตกลงกันที่ระดับสาม ซึ่งปกติก็ สองเทารวมทุกอย่าง
แต่พอจบงานกลับจ่ายให้น้องเทาเดียว
อีกคนขอระดับหนึ่ง ซึ่งต้องจ่าย 9 แดง รวมค่านวด แต่พอถึงเวลามีแค่ 4 แดงซึ่งพอแค่ค่านวด
จะให้น้องทำอย่างไรครับ

เรื่องที่ 2
ชายหนุ่มอายุ 27 ปี แต่งตัวดี พูดจาดี หุ่นผอมสูง ผิวคล้ำ อ้างว่าทำงานบริษัทผลิตหลังคากะเบื้องชื่อดัง
ขึ้นงานกับเด็กใหม่ไม่ประสีประสา ไม่ทันเกมพวกเลวๆ พอเสร็จระดับสาม อ้างว่าจ่ายกับข้างล่างแล้ว
น้องก็มัวแต่เก็บห้อง พอลงมาถามด้านล่างไม่ได้จ่ายสักบาท หนีหายออกไปแล้ว
ร้านจำหน้าได้ น้องจำหน้าได้ เพราะก่อนขึ้นงานนั่งคุยกันนาน รายนี้พี่เฒ่ากำลังล่าหาตัว

แค่นี้เป็นเหตุผลพอที่จะทำให้บางร้าน หรือน้องบางคน ขอเก็บก่อนได้ไหมครับ
เรื่องแค่นี้จะซีเรียสทำไม พี่เฒ่าจะบอกให้ว่า พี่เฒ่าจ่ายก่อน ทิปให้ก่อน ยิ่งดีจะบอกให้ งานออกมาดีแน่นอน
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

tong7510

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 11:21:14 »

ผมคิดว่ามันอยู่ที่เรามากกว่าครับ ถ้าเราพอใจในสิ่งที่น้องเค้าพูดมา มันก็มีความสุข แต่ถ้าไม่พอใจก็ปฏิเสธเค้าไปก็ไม่เห็นเป็นอะไรนิครับ แต่ปกติแล้วผมก็เป็นคนจ่ายให้เค้าก็นะครับ น้องเค้าจะได้มั่นใจและบริการเต็มที่นอกซะจากเราไปซ้ำน้องเค้าบ่อยจนสนิทแล้วนี่จ่ายก่อนหลังแล้วแต่ตกลง

Bronn

• Dream as if u'll live 4ever, Live as if u'll die today
  • แอบจิต
  • **
  • Country: th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 21:08:00 »

ควักออกมาโชว์ก่อนเลยครับ สบายใจ  lowwww ควักตังนะครับไม่ใช่ควักอย่างอื่น  kjhg

frog11

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2016, 11:01:28 »

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ มองข้อมูลอีกด้านนึงของ พี่เฒ่า ก็น่าเห็นใจน้องๆ ครับ เสียตัวฟรีๆ แฟนก็ไม่ใช่ dsgjsd dsgjsd

namman

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2016, 19:14:43 »

ขอ อับ อายด้วยนะครับพี่น้อง วันที่ได้ตั้งกระทุนั้น ผมเขียน ระดับ "3" แต่ที่จริงผมหมายถึง ระดับ 1!
ไม่เป็นไร หลักการก็เหมือนกัน
ขอขอบคุณทุกคนที่ตอบและให้กำลังใจ
สักวันจะไปอีกและจะแสดงใบเทาร่วมหมดตั้งต้นดู

Zaxx

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2016, 08:32:07 »

แสดงความจริงใจให้กันดีกว่าครับตกลงกันให้เรียบร้อยสบายใจด้วยกันทั้งสอยฝ่ายแล้วการบริการแบบที่เราอยากได้ก็จะได้สมหวังดังตั้งใจครับ

v

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 10:26:53 »

คิดว่าน่าจะต้องจ่ายก่อนครับ ถือเป็นเรื่องปรกติ  นอกจากว่าจะไปซ้ำบ่อยๆจนน้องสนิทกับเรามากขึ้น  บางวันน้องอารมณ์ดีก็มีให้เบิ้ล(แต่อย่าเกินเวลา)   หลังๆมานี้ผมมักจะไปซ้ำกับน้องคนเดิมๆ  รู้สึกว่าน้องจะเอาใจใส่เรามากกว่าตอนแรกที่เจอกันครับ

game55nu

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 11:25:36 »

ใจร่มๆ  รอบหน้าขอให้ทอนครับ

hellgate

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016, 19:02:26 »

จ่ายก่อนก็เป็นเรื่องดีครับ เผื่อได้ทอนด้วย

deicide

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2016, 19:02:10 »

จ่ายก่อนครับ สำหรับผมนะ บางครั้งก็ทริปไปก่อนเลย รับรองน้องเค้า จะยอมทุกอย่าง อิอิ

สมทวย คงควรทอย

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2016, 21:21:53 »

ตกลงราคากันให้เสร็จจ่ายก่อนน่าจะถูกต้องครับ
เเต่ประเด็นคือ บางทีเราก็โดนน้องดูถูกพูดจาไม่ค่อยดี ตอนถามให้เราจ่าย บางทีเจอน้องๆวัยรุ่นใจร้อนไม่มีกาละเทศะเท่าไรพูดจาไม่ดี เราก็หมดอารมณ์ครับ อยากให้ ถ้าจะต้องจ่ายก่อน ก็ให้น้องพูดจาอ่อนหวานดีๆเชื่อว่าเราๆที่เที่ยวกันยอมจ่ายก่อนกันอยู่เเล้วครับ

sakarn45

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016, 13:29:07 »

.,mn
ทีไหนครับ ผมจะไปตรวจสอบ ให้อีกที

namman

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2016, 11:21:58 »

จ.ย. ครับ

งอแง

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2016, 17:35:11 »

ต่างกรรมต่างวาระ นะครับ ผมว่า ถ้าตกลง เรื่องความเข้าใจเกี่ยวกับคอส ในแต่ละร้านให้เข้าใจก่อนขึ้นพี่พี่ ท่านก็น่าจะทำใจเตรียมไว้ก่อนแล้ว นะครับ น้องบางคนก็น่าเห็นใจ นะครับ เพราะเจอลูกค้าเดินหนี ก็มี ไม่จ่ายก็มี เค้าคงเข็ด นะครับ ถ้าตกลงพูดคุยเข้าใจกันได้ก็เป็นผลดีครับผมว่า เอาใจช่วย พี่ท่านนี้ ในโอกาส ต่อไปครับ

libido

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2016, 21:28:06 »

ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์นะครับ ผมอยู่สายเส้นข้าง แต่ก่อนน้อง ๆ ก็มาเล่าให้ฟังเรื่องโดนเบี้ยวค่าตัวบ่อย ๆ ครับ เดี๋ยวนี้ผมเลยจ่ายก่อนทุกครั้งโดยที่น้อง ๆ ไม่ต้องเอ่ยปากบอกเลยครับ เราเที่ยวแนวนี้เราก็รู้ว่าเงินมาผ้าหลุด เงินมาได้ไต่ระดับครับ  fdgdfdf

ako

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2016, 10:22:10 »

ก็ไม่แน่นะครับ ต่างกรรมต่างวาระ น้องถือว่าได้ตังแล้ว การบริการอาจจะไม่ได้ตามที่คิดก็ได้

Icon

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2016, 14:24:34 »

การเที่ยวเดี๋ยวนี้นอกจากค่าใช้จ่ายมากขึ้นแล้วยังเสี่ยงสูงครับต้องหาข้อมูลไว้ก่อนครับ

Meteol2a

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2016, 16:31:49 »

ใจเย็นๆครับ แต่เป็นผมคงยอมจ่ายเพราะน้องอาจจะโดนเบี้ยวมาก่อน

dlux_4

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2016, 23:17:11 »

เคยคุยกับน้องบ้านการ์ตูนญี่ปุ่นว่า น้องมาทำงานวันแรก โดนลูกค้าหลอกให้ทำระดับ 1 แถมเบี้ยวค่านวดอีก น้องต้องจ่ายค่าชั่วโมงให้ทางร้าน (วันนั้นทำระดับ 1 จ่าย 500.- แถมให้น้องอีก 500.- ถือว่าบรรเทาทุกข์กันไป) ซึ่ง การที่น้องเรียกเก็บเงินก่อน ถ้ายอมน้องได้ก็ยอมไปเถอะครับ เราไม่รู้ว่าน้องเจอลูกค้าแย่ๆ แบบใหนมาบ้าง ค่าทำพิเศษยังไงเราก็ต้องจ่าย จ่ายเร็วกว่าเดิม 30 นาที แต่น้องๆ สบายใจ เราสบายใจ ก็ยอมไปนะครับ ถือว่าเอ็นดูเด็กๆ น่ะครับ  pongz

teMbEr

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 กันยายน 2016, 15:40:39 »

เด็กฝาง

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2018, 15:56:44 »

ต่างกรรมต่างวาระครับท่าน