-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สาวขายยาจะจีบยังไงเนี้ย  (อ่าน 14549 ครั้ง)

blue

• บุคคลทั่วไป
สาวขายยาจะจีบยังไงเนี้ย
« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 16:55:10 »

พึ่งไปซื้อยาเเก้ปวดท้องเเถวที่ทำงานมาครับเป็นร้านยามีเเบรด์ นะครับไม่ใช่ร้านยาหมอตี๋ คนที่ขายให้เป็นผู้ชาย เเต่ระหว่างรอเห็นเธออยู่หลังร้านกะลังทำไรสักอย่างรู้สึกว่าโลกหยุดหมุนเลยครับ  ขาว หมวย ใส เเต่ที รู้ว่าเป็นเภสัช ก็เพราะเห็นใส่ กราว นี้เเหละครับ ท่านใด พอจะเมตตา ให้ความรู้ได้

roonaldo

Re: สาวขายยาจะจีบยังไงเนี้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 16:56:14 »

อิอิที่ไหนครับ

หน้าดาราหรือเป่า

อันนั้นขอบอกว่า

อย่าไปยุ่ง

she เกบแต้ม

dabodabo

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 16:59:22 »

กิ๊กคนก่อนผมเป็นสาวเภสัชนี่ละครับ ..ho

ขอบอก แวร๊งงงงงง มากกก อิอิ  ;kljj ผมก็เข้าไปคุยเฉยเลย แล้วก็แลกเบอร์ ไปตามๆอยู่2-3 วัน แล้วไปเที่ยว เชียงรายด้วยกัน อิอิ เสร็จ

blue

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 17:00:52 »

ไม่ใช่หน้า ดาราครับ เเถวเเม่ริมนี้เอง หน้าดาราก็มีเหรอครับ ขอไปสำรวจหน่อยละกัน อิอิ

blue

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 17:03:53 »

คือมันไม่ใช่ เซเว่นที่จะไปบ่อยๆได้เเบบ ว่าขอซื้อพลาสเตอร์ยา 1 อันครับ ทุกวันนะครับ เเล้วทีมงานก็มีกัน 3-4 คนถ้าเราบุกเดี่ยวนี้มีเเววโดนกีกกันเเน่ครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 17:04:24 »

เภสัชกรเป็นอาชีพที่เหมือนไม่มีอะไรนะครับ แต่จริงๆ ความรู้ต้องแน่นมาก ดังนั้น ผลตอบแทนจึงค่อนข้างสูง
(20000+ อาจจะถึง 30000) ที่ผมรู้จักมานี่ส่วนมากมีแฟนตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ และน่าแปลกใจคือคบกันนานมาก
ดังนั้น ผมมองว่าสาวอาชีพนี้ต้องการคนที่สม่ำเสมอ จริงใจ เพราะเป็นอาชีพที่วันๆ อยู่กับยาตลอด ไม่ได้ไปไหนเลย

ส่วนวิธีเอาชนะใจนั้นบอกตรงๆ ผมไม่มีข้อแนะนำน่ะครับ อาชีพมันไม่สำคัญ สำคัญที่การวางตัวของเรามากกว่า
สมัยเรียนผมก็ปิ๊งสาวเภสัชแบบหลงไประยะหนึ่งเหมือนกัน เอาใจช่วยครับ
 ;kljj

gooloo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 17:06:27 »

ไปซื้อบ่อยๆ ชวนเธอคุยทุกครั้ง พอหลังจากนั้นสักพักก็แกล้งบ่นว่า .มาพักหลังร้านปิด. แล้วชิงขอเบอร์เลย บอกว่าจะได้โทรเช็คว่าที่นี่มียาโน้นยานี้ไหม เผื่อถ้าไม่มีก็จะได้ไม่ต้อง คริคริ พอได้เบอร์เสร็จเริ่มเลยครับ..อันนี้แล้วแต่คารมอีกทีเด้อ...

ผมเคยอยู่เป็นโปรแกรมเมอร์ให้กับร้านขายยายี่ห้อหนึ่ง เงินเดือนหมื่นกว่าๆ + คอมมิชั่นก็ราวๆนั้นละครับ

jaydai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 17:15:01 »

เภสัชกรเป็นอาชีพที่เหมือนไม่มีอะไรนะครับ แต่จริงๆ ความรู้ต้องแน่นมาก ดังนั้น ผลตอบแทนจึงค่อนข้างสูง
(20000+ อาจจะถึง 30000) ที่ผมรู้จักมานี่ส่วนมากมีแฟนตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ และน่าแปลกใจคือคบกันนานมาก
ดังนั้น ผมมองว่าสาวอาชีพนี้ต้องการคนที่สม่ำเสมอ จริงใจ เพราะเป็นอาชีพที่วันๆ อยู่กับยาตลอด ไม่ได้ไปไหนเลย

ส่วนวิธีเอาชนะใจนั้นบอกตรงๆ ผมไม่มีข้อแนะนำน่ะครับ อาชีพมันไม่สำคัญ สำคัญที่การวางตัวของเรามากกว่า
สมัยเรียนผมก็ปิ๊งสาวเภสัชแบบหลงไประยะหนึ่งเหมือนกัน เอาใจช่วยครับ
 ;kljj

หง่ะ....2-3 หมื่น

ผมเงินเดือนยังไม่ถึง หมื่น ทำไงดีอ่ะ....ชอบคนในชุดสีขาว
 zad

gosty

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 18:59:40 »

ชวนไปที่เปลี่ยวๆทุบจากนั้นก็ฝังทำพิธีเจ็ดวันจากนั้นก็เผาครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 19:00:38 »

ชวนไปที่เปลี่ยวๆทุบจากนั้นก็ฝังทำพิธีเจ็ดวันจากนั้นก็เผาครับ

ที่เปลี่ยวๆที่ว่า

สวนลำไยแกได้มะ

where

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 19:10:39 »

zadกามมันออกเรืออีกแหละ กัปตัน กอสตี้

dabodabo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 12:24:12 »

อันหลังๆนี่ไม่แนะนำเด้ว แรงไปหน่อย 555

gosty

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 12:30:14 »

มาตอบต่อไปอิอิ

ไปซื้อยาไรบ่อยๆก็ได้ครับมุขควายดี พราสเต้อแปะแผล ถูกดี

ไปบ่อยๆ จนเค้าถามแหล่ะครับถ้าเป็นผมนะ แล้วก็บอกอยากรู้จักไม่รู้ทำไง

TORPIDO

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 13:31:02 »

jljhl เอาใจช่วย ไปหาบ่อยๆครับ ถ้าเค้ามีใจเดี๋ยวก็สมหวังเองครับ

mormor1973

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 14:34:50 »

ถามซื้อซีดี เลยครับ
อิอิ

พอเค้าเอาให้ก็บอกว่าไซด์เล็กไปมีใหญ่กว่านี้ไหม kjhg kjhg

แล้วก็หาเรื่องคุยไปเลยอิอิ

hnow22

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 19:38:24 »

ร้านไหนครับบอกขุนแผนแม่โจ้หน่อยครับ  จะแวะไปดูว่าจะจีบยังไง อิอิอิอิ ;khhg

Varanus salvator

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 20:42:20 »

ก็ เดินเข้าไปถามขอซื้อยาบ้าสัก 10 เม็ด   lhgfr

พอน้องเค้าทำหน้างง ๆ กะลองบอกไปว่า อยากเป็นบ้า เพราะว่าเห็นหน้าน้องเค้าแล้วลืมไม่ลง

ม่ายรุ้จะทำงาย . . . ถ้ายาบ้าม่ายมี ขอยาอะไรกะได้ที่ทำให้ลืมหน้าน้องเค้าได้  hssd

ฮิฮิ  kjhg  kjhg  kjhg

pye

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 21:34:11 »

ถามซื้อซีดี เลยครับ อิอิ พอเค้าเอาให้ก็บอกว่าไซด์เล็กไปมีใหญ่กว่านี้ไหม แล้วก็หาเรื่องคุยไปเลยอิอิ

ฮะฮะ ตาโหลก แหมมมมมม

ก็ เดินเข้าไปถามขอซื้อยาบ้าสัก 10 เม็ด   พอน้องเค้าทำหน้างง ๆ กะลองบอกไปว่า อยากเป็นบ้า เพราะว่าเห็นหน้าน้องเค้าแล้วลืมไม่ลง ม่ายรุ้จะทำงาย . . . ถ้ายาบ้าม่ายมี ขอยาอะไรกะได้ที่ทำให้ลืมหน้าน้องเค้าได้  hssd

ฮิฮิ 

แหมแต่ละมุขของท่าน ได้ใจปรายใจมากเลย 55

ท่าน ชอบฟอร์มสีขาวกันเหงอคร๊า ปรายล่ะใช้ได้มั้ย หุหุ  09876
ถ้าจะทำเป็นไปซื้ออะไรนะคะ ในร้านนั้นมีเยอะแยะค่ะ นอกจากยารักษาโรค พลาสเตอร์อ่ะ เรื่องที่คุยก็พาเยอะไปด้วย หาช่องทางทะยอยส่งมุขจีบได้เยอะค่ะ
ร้านยาสมัยนี้นคะ มีอะไรเยอะค่ะ เช่น

ยาวิตามิน ลองยิงคำถามแบบปรึกษาดูนะคะ ว่ากินยาวิตามินแบบไหนดี เขาก้จะถามกลับแหละค่ะว่าต้องการยาแบบไหนต้องการกินเพื่ออะไร
เพื่อบำรุงร่างกาย นอนน้อย อะไรก็ว่าไป
ยาแนวสมุนไพรก็มีนะคะ ก็ลองถามเขาไปว่ากินอันไหนดี แม่เป็นเบาหวานแนะนำยาให้ที กินอาหารประเภทไหนดี ความดันล่ะต้องกินสมุนไพรตัวไหน
เยอะแยะค่ะคำถามน่ะ อยู่ในนั้นได้เป้นชั่วโมงอ่ะ

แล้วสาวๆอ่ะ เขาอยากให้คุนไปคุยนะคะ จิงๆ เขาอาจจะแสดงท่าหยิ่งไปงั้นแหละ ก็เขาไม่เคยหว่านสเน่ห์นิ้คระ
ก็ชวนคุยดูสร้างความสนิทสนมอ่ะค่ะ สาวๆเราชอบนะคะเวลามีหนุ่มๆมาชวนคุย ลองดูนะคะ 

smallworm

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 21:49:42 »

สาวขายยาผมไม่สนอ่ะคับ...แต่ผมสนสาว TKR ง่ะ mbvc

pye

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 21:59:20 »

สาวขายยาผมไม่สนอ่ะคับ...แต่ผมสนสาว TKR ง่ะ mbvc

อ่ะหูยยยยยย

บังเอิญว่า TKR คนนี้ก็เป็นสาวขายยาเหมือนกันอ่ะดิ้คร๊า

meaw_meow

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 22:07:48 »

อิอิที่ไหนครับ

หน้าดาราหรือเป่า

อันนั้นขอบอกว่า

อย่าไปยุ่ง

she เกบแต้ม

เก็บจริงป่าว คับท่านรู

ต้องไปลองดู เผื่อจะยอมเป็นแต้มให้เก็บ

acer2518

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 22:15:25 »

09876...จีบสาวไม่เก่งครับ แต่อยากมาแจมกระทู้นี้นิดหน่อย..เพราะเคยมีปมส่วนตัวกับสาวเภสัช มอขอ รุ่นพี่ บางคน แถวนี้..คริคริ
..ฝากไวนิดว่า คนที่ใส่ชุดกราวขาวในร้านยา ใช่ว่าจะเป็นเภสัชกีทุกคนนะครับ..อาจเป็นแค่เด็กจัดยา แต่ทางร้านทำเนียนให้ใส่ชุดนั้นเฉยๆเพื่อความน่าเชื่อถือ..
..เภสัชตัวจริง ถ้าไม่ใช่ร้านตัวเอง ก็ไม่ค่อยไปเฝ้าหรอกครับ แขวนป้ายกินเงินเฉยๆ นานๆไปที..อย่างเก่งก็ไปตามเวลาป้าย..
..แต่ว่าร้านแบรน์เนมที่ว่า อาจเป็นเภสัชจริงก็ได้เพราะว่า ร้านเค้าจะมีกฏว่าต้องมีเภสัชประจำตลอด (เดี๋ยวจะมีสาธารณะสุขจังหวัดมาตรวจครับ)

09876..ถ้าหาเรื่องคุย ก็เอาอย่างน้องปรายว่าครับ..เน้นไปที่ปรึกษาเป็นหลัก คิดโรคที่ยากๆเข้าไว้ จะได้คุยนานๆ (บอกว่าญาติที่ต่างประเทศเป็น แล้วจะซื้อยาส่งไปให้เค้าเพราะยาที่นั้นแพง)..เสร็จแล้วน้องเค้าก็จะพูดโน้นนี่ไป เรื่อยๆ และมักจะลงท้ายด้วยการถามเราว่า ญาติเราเป็นไง อาการ อายุ เคยกินอะไร กินอะไรอยู่..เราก็ทำเป็นงงๆครับ..แล้วบอกว่าจะกลับบ้าน คืนนี้จะโทรถามเค้า(เพราะเวลาต่างกัน) แล้วจะกลับมาคุยกับน้องเค้าอีกพรุ่งนี้(จะได้ไปบ่อยๆ)..เสร็จแล้ว ก็พยายามทำหน้าเครียดแบบว่า ไม่ค่อยเข้าใจ เรื่องที่น้องเค้าอธิบาย และบอกว่ากลัวอธิบายผิด หรือไรก็ว่าไป และขอเบอร์โทรน้องเค้าไว้ เผื่อฉุกเฉินจะได้โทรปรึกษาได้(ยิ่งถ้าน้องหลุดมาว่ามียาตัวไหนหมดหรือยังไม่มา ก็ยิ่งสบายครับ ถามเบอร์โทรไว้เลย บอก จะได้โทรมาถามว่ายามายัง)...

09876..แต่อย่างว่าครับ ผมจีบสาวไม่เก่ง..ไงก็ลองถามเทพๆดูนะครับ..ไปล่ะ

coolman

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 22:24:57 »

ใช่เเล้วครับ
เสื้อขาว มีทั้งเภสัช + เด็กจัดยาทางร้าน

สังเกตดีดี น่าจะดูออกนะครับ  เรียนสูงมามักมีรังสีออร่า
เอาชัวร์ก้อ ดูป้ายชื่อเลยครับ ..... ภก. xxx  xxxxxx   เเน่นอน    เดด

gosty

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 02:59:31 »

น้องเค้าก็คนครับไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว
มีความรู้สึกเหมือนคนทั่วไปครับ
เพียงแค่งานเค้าจะเจอแต่คนป่วยๆๆๆๆ
คนเจ็บๆๆๆๆๆ      เป็นคนปกติแต่อยากรู้จักแล้วลุยครับ

blue

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 10:33:03 »

ขอขอบคุณทุกคำเเนะนำครับ เมื่อวันศุกร์เวะไปมาอีกรอบ เกือบได้คุยละ เพื่อนเค้าดันมารับหน้าก่อน เเต่ไม่เป็นไรเริ่มคุ้นหน้าเราละ เพราะเริ่มมาซื้อบ่อย ต้องพยายามต่อครับ หมวย ๆ ขาว ๆ เห็นเเล้วอยากเหมา พารา ซัก 100 เม็ด มาเเก้ปวดใจ   ghjk

dabodabo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 15:57:31 »

ปราย พี่โดนสาวเภสัช ทิ้ง T T

ใจร๊ายยยยย lkkjjh

Keijikung

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:09:40 »

ไปซื้อถุงยางครับ แล้วถามวิธีใช้ครับ  jljhl jljhl

popcorn4202

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:25:09 »

ไปซื้อถุงยางครับ แล้วถามวิธีใช้ครับ  jljhl jljhl
เจอเภสัชกรสาธิตวิธีใช้แล้วจะอึ้งนะครับ สมัยผมทำงานที่เก่ารุ่นน้องผมขอปรึกษากับเภสัชกรหญิงเรื่องหนองในเทียม
คุณเธอให้คำแนะนำอย่างไม่เขินอายเลยนะครับ กลับกลายเป็นว่ารุ่นน้องผมที่ต้องอายเสียเอง
อาชีพนี้ก็ต้องเจอสถานการณ์แบบนี้ประจำครับ หากเภสัชกรอายเสียเองก็หมดความน่าเชื่อถือกันพอดี

pye

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:38:09 »

ปราย พี่โดนสาวเภสัช ทิ้ง T T

ใจร๊ายยยยย lkkjjh

ตัด! ทิ้งงงงง
หืออออ
อุ้ยช์.......... ใจหาย อ่านผิด หุหุ
นึกว่าตัดทิ้ง

โอ๋ ๆ ปลอบ ๆ ๆ ๆ

pye

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:44:45 »

ขอขอบคุณทุกคำเเนะนำครับ เมื่อวันศุกร์เวะไปมาอีกรอบ เกือบได้คุยละ เพื่อนเค้าดันมารับหน้าก่อน เเต่ไม่เป็นไรเริ่มคุ้นหน้าเราละ เพราะเริ่มมาซื้อบ่อย ต้องพยายามต่อครับ หมวย ๆ ขาว ๆ เห็นเเล้วอยากเหมา พารา ซัก 100 เม็ด มาเเก้ปวดใจ   ghjk

ก็ตีสนิทกับเพื่อนเขาดิ้คระ เพื่อนเนี้ยแหละสะพานตัวดีเลย ทำตัวน่ารักๆ ชวนคุย ตีซี้กับเพื่อนเขาเข้าไว้แล้วก็บอกว่าเราชอบเธอคนนั้น ปกติแล้วความเป็นมนุษย์อ่ะค่ะชอบโชว์พาว เพื่อนเขาน่ะแหละ จะเป็นคนคอยจัดการทุกอย่างให้คุณเอง ลองดูดิ้คระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 15:15:55 โดย pye »

shoots

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:50:00 »

กลัวว่าตีซี้เพื่อนแล้วจะได้เพื่อนอะสิครับ เข้าทำนองแม่สื่อแม่ชัก      jljhl        ว่าแต่ TKR สีชมพู ขายยาอะไรอะครับ น่สนดี (คนขายยา)     jljhl

coolman

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 13:16:04 »

น้องปราย  เป็นดีเทลยาหรือครับ
อยู่บริษัทรัยอ่ะ  เผื่อบางที่อาจเคยเดินสวนกันในโรง..บาล    uiuo

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 14:53:49 »

ถ้าเข้าหายากหรือโดนกีดกัน

ก้อเอาวิธีดิบๆเลยท่าน

รอเค้ามาอยู่หน้าร้าน

แล้วเข้าไปคุยซื้อนู่นถามนี่สักพัก

ตบตูดด้วย " เลิกงานแล้วท่าว่างไปทานข้าวด้วยกันไหมคับ "

ถ้าเค้าไม่ไปค่อยหาวันใหม่ไปชวน

ถ้าเค้าไปเด๋วก้อได้เบอร์โทรมาเองแหละคับท่าน pongz

pye

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 15:07:09 »

อ่า.... ยังไม่ทันได้ขายอ่ะค่ะ
ปี 3 อยู่เลย
เรียนเภสัชน่ะค่ะ ยังไม่มีสิทธิเต็มตัว หุหุ
(แค่ชอบไปป่วนร้านยาเฉย ๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 18:59:36 โดย pye »

soc32

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 17:27:50 »

สาวร้านขายยาแถวแม่ริม ถ้าหากว่า เป็นคนที่มีชื่อเล่น อักษรย่อ ต.  ยังไง PM มาคุยกันนะครับ ผมมีคำแนะนำให้  จริงๆ  ไม่ได้มุข dsgjsd

kodomoj

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 00:45:37 »

ถามหา อาหารเสริมรับประทาน บอกว่าอยากบำรุงสมอง เล่าอาการให้ฟังว่า ไม่รู้เป็นอะไรช่วงนี้ความจำไม่ค่อยดี จำได้อย่างเดียวคือต้องมาซือยาร้านนี้ อิอิ

pagedown

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 01:13:31 »

;kljj

หง่ะ....2-3 หมื่น

ผมเงินเดือนยังไม่ถึง หมื่น ทำไงดีอ่ะ....ชอบคนในชุดสีขาว
 zad

สถานการณ์เดียวกันเลยค้าบบบบ

เขิน เขิน

coolman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 09:27:47 »

สนุกจัง   
กิ้สสสส

smallworm

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 09:35:02 »

เรียนเภสัชน่ะค่ะ ยังไม่มีสิทธิเต็มตัว หุหุ

เอ่อ อันนี้ส่วนตัวนิดนึงนะคะ ไม่ต้องอ่านก็ได้ถ้าไม่สนใจ
มีรุ่นพี่ที่ร้านยาคนนึง ก็คุยกัน มันเป็นวงสนทนาของสาวๆเขานะคะ

พี่คนนั้น : ปรายมีผู้ชายมามอง ๆ หน้าร้านด้วย
ปราย : สายตาอ่ะ หมายถึงสายตามแบบไหนอ่ะค่ะ
พี่คนนั้น : ไม่รุ้เดาไม่ถูก มาเปิดร้านใหม่ฝั่งตรงข้าม
ปราย : อ้อ ... งั้นก็ไม่ใช่คนร้าย ระวังจะเป็นคนรักนะคร๊า... สบตากันบ่อยมั้ยอ่ะ
พี่คนนั้น : ก็มองหน้ากันบ่อยๆนะ
ปราย : แล้วมาที่ร้านพี่มั่งยัง
พี่คนนั้น : ก็เคยเห็นมาซื้อยาอยู่นะ แล้วก็ไป ไม่เห็นมีอะไร
ปราย : แต่มองมาบ่อยใช่ป๊ะ อ่า...งั้น พี่ ลองแบบนี้นะ เดี๋ยวครั้งต่อไปเขาสบตานะ พี่ก็ยิงยิ้มไปเลยทีนึง ปรายอยากรู้ว่าเป็นไง
พี่คนนั้น : บร้า พี่ทำไม่เป็นหรอก พี่ไม่ใช่คนแบบนั้นนะ
ปราย : อะไร คนแบบไหน แค่ยิ้มเอง ลูกค้าอ่ะไม่ผิดไรซะหน่อย อ่ะเพื่อนบ้านก็ได้อะ จะได้รู้จักรู้จักกันไว้ไง
พี่คนนั้น : เหรอ

แล้วก็ลืมถามว่าเป็นไงมั่งจนตอนนี้เลย ก็แค่อยากบอกว่า
สาว ๆ เขาขี้อายนะคะ พวกเด็กเรียนมันก็จะเรียนอย่างเดียว แล้วก็จะรู้แค่ว่าต้องไว้ตัวและไม่คุยกะผู้ชายง่าย ๆ แต่ก็อยากให้มีคนมาจีบนะ

อ่ะ มีอีกเคส คณะปรายมันก็ไม่ไกลจากคณะวิดวะเท่ารัยนะ (มข.)
เดินกลับหลังจากเรียนเสร็จ เดินมาพร้อมกับเพื่อน และจะแยกกันและ

เพื่อนคนนั้น : ปรายเอารถไว้ไหนอ่ะ
ปราย : เอ่อ....(หลับตา เอียงคอ นิดนึงให้สมองทำงาน นึก!) ฝั่งโรงพยาบาลอ่ะ ตะเองอ่ะ
เพื่อนคนนั้น : หน้าคณะวิดวะ
ปราย : โหไกลจัง
เพื่อนคนนั้น : ไม่ไกลน๊า คือจอดไว้อ่อยเวลากลับไง อ้อม่ายช่าย...รถมันเยอะน่ะเลยไปจอดไว้ตรงโน้น จะได้ออกง่ายๆไง
ปราย : อย่างมาแก้ตัว ไม่ทันแล้ว 55

นั้นน่ะเป็นไง ดูดิ๊จงใจเลยเห็นมั้ย 55
ไปจีบเขาเถอะค่ะ สู้สู้
รู้ไว้แค่ว่าต้องพูดกับเธอแล้วเดินไปเลยอย่าคิดอะไรทั้งสิ้น

เอ่อ...แล้วจะจีบน้องปรายอ่ะครับ ต้องทำยังไงมั่งง่ะ เขิน

ปล.ทุบแก๊งTKRทุกคนให้หมอบแล้วคุกเข่าขอความรักจากน้องปรายดีป่ะ ss

where

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 10:29:21 »

กระทู้ยอดฮิตไปแหละ งี้ก็ต้องมุข เถื่อนครับ
เข้าไปร้านยา แล้วถามซื้อ พรบ เลยครับ เหอ
เห็นช่วงนี้ ขายมันทุกที

virgin_killer

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 10:34:09 »

น้องครับ ขอขานึง  zad

pye

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 20:01:35 »

เอ่อ...แล้วจะจีบน้องปรายอ่ะครับ ต้องทำยังไงมั่งง่ะ เขิน

ปล.ทุบแก๊งTKRทุกคนให้หมอบแล้วคุกเข่าขอความรักจากน้องปรายดีป่ะ ss

ปรายว่าที่ทำอยู่นิ้ก็จีบแล้วนิ้คระ ยังต้องขออีกเหงอ หุหุ

coolman

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 20:13:03 »

ว้า....คนจีบเยอะจัง
เเง่มส์  เเง่มส์        ,mnnb

paholkarn

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 10:34:19 »

สังเกต ง่ายๆ

ถ้า เปน เจ้าพนักงานเภสัช(ผู้ช่วยขายยา) เค้า จาสวมเสื้อกราวด์ไปเรย มิได้ใส่ชุดอื่น

แต่ถ้า เปน เภสัชกร เค้า จาสวมชุดอื่น แร้ว สวมเสื้อกราวด์ ทับ อีก ชั้น นะคับ

ร้าน เชนสโตร์ แถวๆ แม่ริม มีสามร้าน (ที่ใหญ่ๆ นะ) ที่ท่าน ไป มา คง จา เปน ร้านเดว กัน

กะ ที่ผม ไป ซื้อ ยา บ่อยๆ อ่ะ คับ เพราะ เภสัชกร สวยมากๆ  mbvc

ช่วง เช้า เทอ จา อยู่ ที่ สาขา สวนดอก

ช่วงบ่าย ถึง จา ไป ประจำที่ สาขา แม่ริม

paholkarn

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 10:40:18 »

ง่าส์ .... ปราย เรียน เภสัช มข. หรอ  อาจาน "นุช" ยังสอน อยู่ อ่ะ ป่าว ปกติ เทอ จา สอน ฟามาค้อก อ่ะ ตัดเกรด โหด มาก

แร้ว หอ24 ตรง ข้ามตึก วิดวะโยธา เค้า ล้อม รั้ว รุยัง

man69

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 10:56:55 »

สังเกต ง่ายๆ

ถ้า เปน เจ้าพนักงานเภสัช(ผู้ช่วยขายยา) เค้า จาสวมเสื้อกราวด์ไปเรย มิได้ใส่ชุดอื่น

แต่ถ้า เปน เภสัชกร เค้า จาสวมชุดอื่น แร้ว สวมเสื้อกราวด์ ทับ อีก ชั้น นะคับ

ร้าน เชนสโตร์ แถวๆ แม่ริม มีสามร้าน (ที่ใหญ่ๆ นะ) ที่ท่าน ไป มา คง จา เปน ร้านเดว กัน

กะ ที่ผม ไป ซื้อ ยา บ่อยๆ อ่ะ คับ เพราะ เภสัชกร สวยมากๆ  mbvc

ช่วง เช้า เทอ จา อยู่ ที่ สาขา สวนดอก

ช่วงบ่าย ถึง จา ไป ประจำที่ สาขา แม่ริม
ljhgf ซื้อยาป๋ายังโปรซะขนาดนี้ ..........................  ouiy เคยมีแฟนเป็นสาวเภสัชเหมือนกันครับ  uilo แล้วเราก็ห่างกันไป  uilo ยังนึกถึงตอนไปกดออดเรียกกัยตอนไปกินส้มตำลูกชิ้นเฉาก้วยที่หอแพทย์ทางไปสวนสุขภาพอยู่เลย  เขิน อดูดที่แสนหวาน

acer2518

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 12:29:41 »

ง่าส์ .... ปราย เรียน เภสัช มข. หรอ  อาจาน "นุช" ยังสอน อยู่ อ่ะ ป่าว ปกติ เทอ จา สอน ฟามาค้อก อ่ะ ตัดเกรด โหด มาก

แร้ว หอ24 ตรง ข้ามตึก วิดวะโยธา เค้า ล้อม รั้ว รุยัง
..มาแนวแก่เลยคนเนี้ยย..เก็บบ้างๆๆ

otkungfu

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 00:44:41 »

mbvc

เป็นลูกค้าน้องแล้วท่านก็จะได้ใกล้น้องอีกขั้นครับ

ค่อยเป็นค่อยไป

true

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 01:23:45 »

แกล้งเป็นลมในร้านขายยา .,mn

pye

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 15:51:00 »

เอ๊... แปลว่าเคยเรียนเภสัช มข. รึว่า ....... เคยจีบ เภสัช มข.คร๊า... หือ หือ หือ
แล้วหอนั้นมันเคยไม่มีรั้วด้วยเหรอคะ เอิ๊กๆๆๆๆ