-->

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องถาม "แล้วเมียพี่ล่ะ" ตอบน้องยังไงดี  (อ่าน 10065 ครั้ง)

soc32

• บุคคลทั่วไป

รบกวนถามกามเทพครับ ขอเป็นข้อๆ นะครับ
          1.  ช่วงนี้คึกจัดหาเรื่องจีบสาวไปทั่ว บางคนก็เคยคุ้นหน้า คุ้นตากันบ้างแล้ว  เวลาจะไปคุยกับสาวคนไหน น้องเค้ามักจะถามว่า แล้วเมียพี่ล่ะ ไปไหน หรือถามประมาณว่ามีเมียแล้วจะมาคุยกับเค้าทำไม ประมาณนี้ละครับ เราจะตอบว่าอย่างไรดี 

2. ชอบน้องเค้า ก็เติมเงินให้น้องเค้า ทุกวัน วันละ 30 บาท น้องจะว่าเราเวอร์ไปไหม  วิธีการนี้ดีหรือปล่าว 

3. เราไปจีบน้องเค้า  แล้วน้องจะมองเราเป็นคนยังไง หรือเราทำแบบนี้ดีหรือปล่าว

4. เวลาโทรหามักจะคุยกันประมาณ 3-5 นาที  วันละ 1-2 ครั้ง คำถามก็เดิมๆ อยู่ไหน กินข้าวหรือยัง พรุ่งนี้ไปไหน ไม่รู้จะคุยอะไร เพราะไลฟสไตล์เราต่างกัน แล้วเราก็ไม่รู้ข้อมูลอะไรของน้องเลย จะถามอะไรก็กลัวจะทำให้น้องลำบากใจในการตอบ  ทำไงดี

5. คนชอบกันก้อยากเห็นหน้ากัน แต่สังคมบ้านผมมันเล็ก  เวลานัดเจอน้องคุยกันก็กลัวคนรู้จักเห็น ทั้งกลัวเมียรู้ แล้วก็อายคนเค้าด้วย

แค่นี้ก่อนนะครับ  รอคำแนะนำจากท่านกามเทพทั้งหลายอยู่ครับ   

meaw_meow

Re: น้องถาม "แล้วเมียพี่ล่ะ" ตอบน้องยังไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 16:30:22 »

รบกวนถามกามเทพครับ ขอเป็นข้อๆ นะครับ
          1.  ช่วงนี้คึกจัดหาเรื่องจีบสาวไปทั่ว บางคนก็เคยคุ้นหน้า คุ้นตากันบ้างแล้ว  เวลาจะไปคุยกับสาวคนไหน น้องเค้ามักจะถามว่า แล้วเมียพี่ล่ะ ไปไหน หรือถามประมาณว่ามีเมียแล้วจะมาคุยกับเค้าทำไม ประมาณนี้ละครับ เราจะตอบว่าอย่างไรดี 

2. ชอบน้องเค้า ก็เติมเงินให้น้องเค้า ทุกวัน วันละ 30 บาท น้องจะว่าเราเวอร์ไปไหม  วิธีการนี้ดีหรือปล่าว 

3. เราไปจีบน้องเค้า  แล้วน้องจะมองเราเป็นคนยังไง หรือเราทำแบบนี้ดีหรือปล่าว

4. เวลาโทรหามักจะคุยกันประมาณ 3-5 นาที  วันละ 1-2 ครั้ง คำถามก็เดิมๆ อยู่ไหน กินข้าวหรือยัง พรุ่งนี้ไปไหน ไม่รู้จะคุยอะไร เพราะไลฟสไตล์เราต่างกัน แล้วเราก็ไม่รู้ข้อมูลอะไรของน้องเลย จะถามอะไรก็กลัวจะทำให้น้องลำบากใจในการตอบ  ทำไงดี

5. คนชอบกันก้อยากเห็นหน้ากัน แต่สังคมบ้านผมมันเล็ก  เวลานัดเจอน้องคุยกันก็กลัวคนรู้จักเห็น ทั้งกลัวเมียรู้ แล้วก็อายคนเค้าด้วย

แค่นี้ก่อนนะครับ  รอคำแนะนำจากท่านกามเทพทั้งหลายอยู่ครับ   

,mnnb ถ้าคิดจะลุยนะครับ ข้อ 5 ต้องตัดไปครับ

ต้องด้าน ต้องทน ไม่ก็เลิกคิดครับ เพราะการหากินใกล้

มันอันตรายถึงชีวิตครับ ท่าน  ljhgf

ส่วนข้ออื่น ๆ เดี๋ยวให้เหล่าเทพ TKR มาว่าดีกว่าครับ

Keijikung

Re: น้องถาม "แล้วเมียพี่ล่ะ" ตอบน้องยังไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 16:41:53 »

ดีที่เรายังไม่มีเมีย ปัญหาพวกนี้เลยไม่เกิด  uiuo uiuo

gosty

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 16:54:13 »

ไม่ใช่ TKR ก็จะตอบเอ๊กๆๆๆ
ข้อแรก  บอกความจริงไปครับถ้าไม่อยากมีปัญหาภายหลัง

ข้อสอง  เติมเงินให้น้องเค้าโทรหาคนอื่นหรอครับ ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้ครับ
            อยู่ห่างๆอย่างห่วงทำไรที่มันน่ารักไม่เข้ากะวัยบ้างก็ได้ครับ
            อย่าไปรู้ว่าน้องเค้าชอบไรซื้อดะๆไปกะได้

ข้อสาม  เข้าไปแบบ เบิทๆครับขี้เกียจอธิบายมีกะทู้สอนละของพี่จิ้น

ข้อสี่     พูดเรื่องเกมเรื่องไรกะได้ศึกษาไว้เยอะๆอย่าไปพูดเรื่องระดับโลกเลยครับ ouiy ouiy

ข้อห้า   งั้นก็แอบเจอเอ๊กๆๆๆๆๆ   ถ้าผ่านทั้งสี่ข้อที่ว่า น้องเค้าจะดอดมาเอง

ที่เหลือรอ จิ้นส้มมาไขต่อเอ๊ก

ปล   ผมมันเสี่ยว

ouiy

1ideal

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:05:17 »

น้องถาม "แล้วเมียพี่ล่ะ"

พี่ตอบ   "เมียพี่.....เลื่อนขั้นเป็นแม่แล้วจ๊ะ" zad zad zad

soc32

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:07:09 »

เพิ่มเติมนิ้ดนึงนะครับ กลัวกามเทพไม่เข้าใจคำถาม   อยากได้ประโยคเด็ดๆ ซักประโยคเวลา เด็กๆ  เค้าถามว่า "แล้วเมียพี่ล่ะ เมียพี่ไปไหน หรือไม่กลัวเมียพี่รู้เหรอ" เราจะตอบเค้าว่ายังไงดีครับ   ;khhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:21:03 »

-เมียนี่ผมไม่รู้แฮะ เพราะยังไม่ได้แต่งงานครับ แต่ผมว่ามีแล้วก็บอกไปเหอะ กันไว้กว่าแก้ครับ
-ส่วนเรื่องเติมเงินนั้นความคิดผมว่าอย่าดีกว่า น้องเขามีสังคมของเขาครับ ท้าได้เลยว่า 30 บาทไม่ได้โทรหาท่านคนเดียวหรอก
-เรื่องที่ไปจีบแล้วน้องคิดยังไง แน่นอนว่าคิดว่าท่านจะเอาเป็นกิ๊กหรือเมียน้อยแน่นอนครับ ขึ้นอยู่ว่าน้องเขารับได้ตรงจุดนี้หรือเปล่า
-โทรไปหาบ่อยๆ ทุกวัน แต่คุยไม่นานนี่แล้วแต่คนครับ บางคนก็ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ ผมเคยโดนบอกเลิกเพราะไม่โทรหาอาทิตย์กว่า ก็ช่างมันครับ
สุดท้าย การนัดเจอก็นัดเจอแบบลับๆ ครับ ขืนความแตกก็บ้านแตกเหมือนกันครับ

asset

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:26:04 »

ljhgf อันนี้ตอบยากนะ ถ้าน้องไม่แคร์ก็ตอบไปตรงๆ แต่ถ้าน้องแคร์ น้ำแตกแล้วแยกทางจ๊ะ  /jhtdc

mormor1973

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 18:37:00 »

เมียพี่อยู่กะพี่ ดิ

BOMBTOOL

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 20:58:15 »

จริงใจกะน้อง  แค่นี้น่าจะวัดใจกะน้องเค้าเลยครับ ท่าน ลองดู

meaw_meow

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 21:15:19 »

เพิ่มเติมนิ้ดนึงนะครับ กลัวกามเทพไม่เข้าใจคำถาม   อยากได้ประโยคเด็ดๆ ซักประโยคเวลา เด็กๆ  เค้าถามว่า "แล้วเมียพี่ล่ะ เมียพี่ไปไหน หรือไม่กลัวเมียพี่รู้เหรอ" เราจะตอบเค้าว่ายังไงดีครับ   ;khhg

ถ้าน้องยังไม่รู้ว่ามีเมียนะครับ ก็ตอบไปว่า "เมียพี่ก็อยู่ตรงหน้านี่ไงครับ"

หรือไม่ก็ไปอีก step "เมียพี่เขาอยากได้ผู้ช่วยอ่ะ เราสนใจไหม"  kjhg

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 21:21:56 »

อ่ะประโยคเด็ด

" ทำไหมต้องถามหาคนอื่นด้วยนี่เป็นเวลาของเราสองคนนะ "

khunny

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 21:43:05 »

ทำให้เค้ารับเราให้ได้ ถ้าเค้ารู้ว่าเรามีเมียแล้ว
  ถ้ายัง ก็ไม่มีสถานเดียวใครพูดยังไงไม่สน ตื้อเท่านั้น
  ถ้าเค้ามีใจให้เราละก็ อย่าปล่อยให้รอด kick

Phate

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 22:05:54 »

ไม่ใช่เทพครับ ซีไม่ถึง แต่อยากมาตอบ เผื่อใช้ได้บ้าง

1. ผมเพิ่งเปลี่ยนแนวใหม่ เมื่อก่อนตอบว่า "ไม่มี" แล้วมันไม่ค่อย work ตอนคบเรา  เพราะเค้าจะจริงจังแล้วเราก็จะบาป  ตอนนี้ผมเลยใช้  "เค้าอยู่ต่างจังหวัดครับ"  kjhg  แต่บางทีก็บอกไปตรง ๆ เลย "เค้าอยู่บ้านครับ" 
          2. เปลี่ยนเป็น เลี้ยงข้าว เลี้ยงเหล้า พาเที่ยว ดีไหมครับ

3. "เบิร์ด ๆ" ท่องไว้ หาได้จากกระทู้แถวนี้

4. แล้วแต่คนอะครับ บางคนก็ชอบให้เราถามคำถามสิ้นคิด ทำอะไรอยู่ กินข้าวยัง อาบน้ำยัง  เค้าบอกว่ารู้สึกเหมือนว่าเราแคร์เค้า   แต่บางคนมองคำถามแบบนั้นว่าเป็นคำถามสิ้นคิด ผมก็เลยเฉไฉไปเรื่อย เรื่องหนัง เรื่องเรียน เรื่องโอเน็ต (น้องๆเรียนอยู่อิอิ)  หรือบางทีก็คำถามปลายเปิดไปเลย ที่ให้น้องเขาเป็นฝ่ายเล่า  เช่น ได้ยินว่าเมื่อวานไปเที่ยววอมมา เป็นไงบ้าง เล่าให้ฟังหน่อย ?  อะไรแบบนี้ครับ

5. ไกล ๆ เลยครับ  ผมก็ทั่วเชียงใหม่แหละครับ  ไม่เคยพาใครเที่ยวแถวบ้าน ถึงแม้เขาอยู่แถวนั้นก็ตาม เราเซฟตัวเองไว้ก่อน!

Ferioboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 22:07:44 »

บางทีก็ตอบไปว่า อยู่ต่างจังหวัด บางทีก็บอกว่าแยกกันอยู่ครับ

khunny

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 22:25:30 »

ผมว่าไม่มีนั่นแหละ ถ้าเราบอกว่ามีเมียแล้ว เค้าไม่เอาเราแน่นอน
  ถ้าเค้าอยากได้เราเป็นแฟนนะ แต่ถ้าเค้าแค่อย่างอื่น เช่น หาคนเลี้ยง แก้เซ็ง
  ละก็ไม่แน่

prof.big

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 07:47:16 »

ข้อแรก   ตอบว่า มีแต่แฟนครับ ตอนนี้ก็ดูๆกันอยู่ครับ ไม่ได้อยู่ด้วยกัน

ข้อสอง  ไม่เคยเติมเงินให้ครับ ข้อนี้อย่าดีกว่า

ข้อสาม  ไม่แคร์สื่อครับ

ข้อสี่     พูดคุยเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็จับประเด็นที่น้องเขาชอบได้เอง

ข้อห้า   จะตีกรุงโรม นักรบต้องไม่กลัวบาดแผลครับ

เอาใจช่วยนะครับ

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 09:42:06 »

เมียพี่เหรอ ก็มีแล้วอ่ะ แต่น้องน่ารัก พี่ชอบน้องอ่ะ อิอิ

soc32

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 10:16:29 »

อ่ะประโยคเด็ด

" ทำไหมต้องถามหาคนอื่นด้วยนี่เป็นเวลาของเราสองคนนะ "
เยี่ยมครับ ได้ประโยคโดนๆ หนึ่งอย่างแล้วววววววววววว fhgj

virgin_killer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 13:15:11 »

สถานณการณ์คือน้องเค้ารู้แล้วใช่ป่ะครับว่า จข.กท.มีเมียแล้ว
อ๋อ!! ผมจำคุณได้ละ คุณเจ้าของร้านบัตรเติมเงินนี่เอง
งั้นเอางี้มั๊ยครับ..

สำหรับผู้เชี่ยวชาญด้านการเติมเงิน
ผมแนะนำหลักสูตรสื่อรักออนไลน์ครับ!!
1. ส่งเพลงรักผ่านมือถือ
มันทำได้นะครับ ทั้งทำผ่านระบบเครือข่ายที่ให้บริการ
หรือบริการจากเอกชนรายอื่นที่ชอบลงตามนิตยสารน่ะ แบบนั้นแหละ
หลักการมันก็คือ เมื่อเราส่งเพลงใดให้ใครไปแล้ว ซึ่งเราก็จะเสียเงินค่าใช้บริการ
มันก็จะมีเบอร์ประหลาดโทรเข้าไปในมือถือน้องเค้า
พอเค้ารับ ระบบมันจะบอกว่า "คุณได้รับเพลงจากหมายเลข08x-xxxxxxx(แล้วเพลงก็ดัง)"
คุณมีหน้าที่แค่หาเพลงโดนๆเข้ากับสถานการณ์ให้เธอ เสียเงินเล็กน้อยไม่น่าจะถึง20บาท
แล้วก็ค่าSMSตามตูดไปหลังจากทำรายการซัก20นาทีว่า "คืนนี้พี่ให้เพลง.. พูดแทนละกัน"
2. SMSกระท่อนกระแท่น
เทคนิคนี้ผมเคยเป็นคนโดนจีบครับ แต่มันน่ารักดีเลยเอามาเล่าให้ฟัง
เคยได้SMSที่มันมาไม่สุดมั๊ยครับ? แบบนั้นแหละครับ แล้วมันก็มาอีก มาอีก มาอีก
ภายใน10นาที เราจะได้SMSถึง6ครั้งโดยประมาณ ข้อความก็จะ.. นะ   น่ารักกิงๆ
เอ๊าส่งสิครับ ส่ง!!!
- วันนี้เสื้อสวยนะ
- เข้าก่ะหน้าเลย
- จีบได้ป่ะเนี่ย? หรือมีแฟนละ
- ถึงมีก็ไม่สนอ่ะนะ อยากรักก็ต้องเสี่ยง 
- เฮ๊ย!! ส่งผิดคน
- ลืมพี่ไปซะนะครับ
- ถึงพี่จะไม่มีวันลืมน้องได้ก็ตาม.. เง้อ
ประมาณนั้นครับ นี่ก็คิดเร็วๆพิมพ์เร็วๆไปตามที่คิดได้อ่ะนะ ไปลองกันดู เว้นช่วงการส่งซัก2-3นาทีนะ
3. ที่เก่าเวลาเดิม
ผมเคยทดลองโทรหาสาวคนนึงตอนเคารพธงชาติตอนเย็นครับ 
"เวลาสิบแปดนาฬิกา ประเทศไทยรวมเลือดเน้อ......"
ทำยังงั้นอาทิตย์กว่าๆครับ แล้วผมก็หายไป 2หรือ3วันนี่แหละครับ
เธอโทรกลับมาครับ ตอนหกโมงเย็นเช่นกันครับ
ลองสร้างความคุ้นชินในเรื่องเวลากับเธอดูครับ ในส่วนบทสนทนานั้น
ไม่ต้องคุยนานครับ ประมาณว่าเพลงชาติจบแป๊บนึงก็วาง
และของงี้นะครับ เมื่อคุยทุกวัน มันจะมีเรื่องสืบเนื่องจากเมื่อวานครับ เอามาคุยต่อ
เพราะเราทิ้งให้เธอเอาไปคิดทั้งวันของเมื่อวาน
วิธีนี้คือ เวลาเดิมทุกวันนะครับ จำไว้!!

ก็ประมาณนั้นครับ ไปของมันอย่างสบายๆนะครับ
ปัญหาของ จข.กท.ตอนนี้น่ะ ผมว่านะครับ
คุณไปกดดันตัวเองว่าต้องทำให้ได้ดี ในขณะที่คุณยังไม่ชำนิชำนาญด้านนี้เท่าไหร่นัก
ค่อยๆคุย ค่อยๆลองผิดลองถูกครับ เดี๋ยวเก่งเอง
เอออีกอย่าง... จีบทีละหลายๆคนครับ
จะช่วยแก้ปัญหาของคุณได้ดีทีเดียว ผมมั่นใจ!

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:13:14 »

ท่านจิ้นมาเองจดๆๆ uiuo

Varanus salvator

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:15:50 »

^
^
^
ท่านจิ้นนี่เมพขิง ๆ งับ

คำตอบของป๋มนะคับ

ข้อแรก เมียคืออะไรป๋มมะรู้จัก เพราะมะมี

ข้อสอง  สำหรับการเติมเงิน ผมจะไม่เติมให้ทุกวันนะ เติมให้เฉพาะวันที่น้องเค้าร้องของเท่านั้น ... เพราะเติมไปมันก็มะโทรหาเรา ...

ข้อสาม  ด้านได้อายอดงับ

ข้อสี่  คุยให้สนุก ๆ เป็นตัวของตัวเอง แซวบ้าง จริงบ้าง เรื่อย ๆ เดี๋ยวก็ดีเอง

ข้อห้า  อันนี้เจอบ่อย ...  ไปจัดด้านนอกเลยคับ นัดเจอกันนอกพื้นที่ ... อยู่ที่บ้านทำตัวให้เป็นแมวน้อย  แล้วค่อยไปแปลงร่างเป็นเสือที่อื่น  fsdg fsdg

Keijikung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:19:10 »

พูดยากครับเรื่องแบบนี้ ถ้าน้องรู้ว่ามี แต่ยังเล่นกะเราก้อไม่ต้องแคร์ บอกเมียอยู่บ้าน แต่ตอนนี้พี่อยู่กะน้องจะถามหาทำไมอ่ะ  mbvc

noikasu

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:22:03 »

อย่างนี้ต้องศึกษาอย้างแรงกับเทพๆทั้งหลาย.. hgjhg

soc32

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:24:14 »

ขอบคุณท่านvirgin_killer  มากนะครับ ที่ยังจำลูกศิษย์คนนี้ได้  fdgdfdf  เป็นเพราะทำตามคำแนะนำของท่านพี่ที่ให้ไว้เมื่อปีที่แล้วนั่นแหละครับ สมหวังบ้าง ฟาวล์บ้าง คละเคล้ากันไป บังเอญว่าช่วงนี้ปิดเทอมน้องๆ นักศึกษากลับบ้านกันมากหน่อย อยากจะอาศัยช่วงนี้ทำคะแนน ประมาณว่าคั่วไว้ก่อน แล้วตอนเปิดเทอมจะได้ตามไปเก็บที่หอน้องเค้าอ่ะครับ อิ อิ  .,mn (อันนี้ ผมทำตามคำแนะนำของท่านพี่ ไม่จีบคนเดียวแน่นอน หว่านไปทั่วเลย เติมเงินฟรี บางวันเกือบ 200 ghjk )

เรื่องของผมนี้มันเป็นเพราะว่า น้องๆ ส่วนใหญ่ที่เราไปจีบ เค้าคิดว่าเราจริงจังกับเค้า เค้าอยากคบเป็นแฟนเลย แต่เราอยากคบไว้ แทง เฉยๆ  ทำคนร้องไห้มาหลายคนแล้วววว ทำไงได้เรามีเมียอยู่แล้ว  ที่จริงกับแฟนคนนี้ก็ไม่ได้รักกันมากมายหรอกครับ บังเอิญว่าช่วงที่เปิดร้านใหม่ๆ คนเข้าร้านเยอะมาก ไม่มีคนช่วย พอแฟนคนนี้มาช่วย ก็เลยอยู่ด้วยกันซะ    มันอยู่ด้วยกันทุกวันอ่ะครับ ถ้าเลิกกันแยกกันไป เด่วลูกค้ามาถามหาแฟนแล้วไม่รู้จะตอบยังไง ไหนจะคนรอบข้างอีก มันจะเล่าขวัญเอาว่าอยู่กันไม่รอด  อายครับ

ปล.
      เสาร์นี้มีโอกาสขึ้นไปเชียงใหม่ เพื่อนๆ บอกว่าแถวหลังโลตัสคำเที่ยงมีร้านนั่งกินเยอะมากกกกกกกกกกก อยากไปเข้าคอร์สเรียนติวแบบตัวต่อตัวกับท่านจิ้นที่นั่นจังเลย ไม่รู้ท่านจิ้นจะว่างหรือปล่าว มีค่าเรียนด้วยนะ อยากจะเลื้ยงเหล้าท่าน ซักแก้ว ที่ให้คำแนะนำที่ดีเสมอมา  fsdg  

ขอบคุณมากครับ

eleanor

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:33:21 »

พี่จิ้นมาทีเดียว ดูเหมือนเจ้าของกระทู้นี่ได้เจอทางสว่างเลยนะเนี่ย เทพลงมาจุติจริงๆครับพี่

hgjhg hgjhg hgjhg

virgin_killer

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 14:44:57 »

^
^
แนะนำเสียจน จข.กท.เซียนไปแล้วนั่นเอง
รู้สึกดี(ที่ทำให้ท่านมั่นใจมากขึ้น) แต่ก็รู้สึกผิดเล็กๆ(ที่ทำให้สาวต้องโดนเสือจีบ) 5555++

งั้นปัญหาก็ไม่ได้อยู่ที่ฝีมือ หรือวิธีการแล้วล่ะครับ
มันอยู่ที่ข้อจำกัดของคุณเอง คือ การมีแฟน การอยู่ในสังคมที่ข่าวสารไปถึงกันได้ง่าย ฯลฯ
แบบนี้ต้องมุขหยอดนั่นแหละครับ หยอดหวังผล แล้วไปเก็บกินระยะไกล
ใช้มุขจำพวก
- มีปัญหากับแฟน
- คุยกับน้องแล้วสบายใจ
- เธอเหมือนแฟนเก่ามาก
- พาเที่ยวเชียงใหม่หน่อยสิ ไปบ่อยแต่ไม่รู้จักที่เที่ยว
ฯลฯ

สุดท้าย ที่สำคัญและ จข.กท. อยากรู้ สำหรับคำถามของน้องเรื่อง "แล้วเมียพี่ล่ะ?"
แนะนำเลยครับว่า ไม่ต้องตอบครับ เปลี่ยนเรื่องคุยซะ
ถ้าโดนเซ้าซี้ในบางกรณี ก็ค่อยบอกไปว่า ไม่อยากคุยเรื่องนี้ คนที่คบอยู่ มันยังไม่ใช่
แต่ผมว่าถ้าทำให้น้องชอบก่อนแล้วน่ะครับ น้องเค้าไม่เซ้าซี้หรอก เด็กสมัยนี้รับได้ครับ

ปล. วันเสาร์ ผมว่าจะไปดูบอลเชียงใหม่FCครับ ที่สนามกีฬาเทศบาล ตั้งแต่17.30น. เป็นต้นไป
ได้ข่าวจาก 9669 ว่าสาวที่ไปเล่นฟิตเนสที่โรงยิมฯ แจ่มเหลือเกิน

soc32

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 15:11:37 »

ไม่รู้จะมีโอกาสเจอท่านพี่จิ้นหรือปล่าวนะครับ  เพราะผมจะไปเชียงใหม่เพื่อไปรับน้องคนหนึ่ง ไปสอบตำรวจที่ลำปาง แต่เมื่อกี้น้องโทรมา บอกว่า สอบตำรวจปีนี้อาจเลื่อนไปก่อน  แย่จัง uilo  หวังว่าบุพเพสันนิวาสจะทำให้ผมได้เจอกับพี่จิ้นนะครับ    vbnn

jaydai

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 15:17:25 »

ในความเห็นของผม(ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่า)
แค่อยากรู้ว่า น้องเค้ารู้จักกับเมียของท่านหรือเปล่า ถ้ารู้จักก็...... ljhgf
ถ้าไม่รู้จัก ก็ลุยโล้ด..... kick

chitjaa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 15:21:14 »

เฮ่อๆ ได้ความรู้คับ

KopkE

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 15:50:14 »

ความรู้เพียบเลยขอบคุณมากครับ

;kljj ;kljj ;kljj ;kljj

Phate

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 16:08:59 »

อ้างถึง
เรื่องของผมนี้มันเป็นเพราะว่า น้องๆ ส่วนใหญ่ที่เราไปจีบ เค้าคิดว่าเราจริงจังกับเค้า เค้าอยากคบเป็นแฟนเลย แต่เราอยากคบไว้ แทง เฉยๆ  ทำคนร้องไห้มาหลายคนแล้วววว ทำไงได้เรามีเมียอยู่แล้ว  ที่จริงกับแฟนคนนี้ก็ไม่ได้รักกันมากมายหรอกครับ บังเอิญว่าช่วงที่เปิดร้านใหม่ๆ คนเข้าร้านเยอะมาก ไม่มีคนช่วย พอแฟนคนนี้มาช่วย ก็เลยอยู่ด้วยกันซะ    มันอยู่ด้วยกันทุกวันอ่ะครับ ถ้าเลิกกันแยกกันไป เด่วลูกค้ามาถามหาแฟนแล้วไม่รู้จะตอบยังไง ไหนจะคนรอบข้างอีก มันจะเล่าขวัญเอาว่าอยู่กันไม่รอด  อายครับ

คนมีปัญหาแบบนี้ เยอะจริง ๆ.........
วิธีสลัดดดยมิให้เธอร้องไห้.....  ให้เธอจากเราไปเอง..... แบบสุภาพบุรุษ.... ทำไงดีน้า

Lichen

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 13:34:06 »

อ้างถึง
เรื่องของผมนี้มันเป็นเพราะว่า น้องๆ ส่วนใหญ่ที่เราไปจีบ เค้าคิดว่าเราจริงจังกับเค้า เค้าอยากคบเป็นแฟนเลย แต่เราอยากคบไว้ แทง เฉยๆ  ทำคนร้องไห้มาหลายคนแล้วววว ทำไงได้เรามีเมียอยู่แล้ว  ที่จริงกับแฟนคนนี้ก็ไม่ได้รักกันมากมายหรอกครับ บังเอิญว่าช่วงที่เปิดร้านใหม่ๆ คนเข้าร้านเยอะมาก ไม่มีคนช่วย พอแฟนคนนี้มาช่วย ก็เลยอยู่ด้วยกันซะ    มันอยู่ด้วยกันทุกวันอ่ะครับ ถ้าเลิกกันแยกกันไป เด่วลูกค้ามาถามหาแฟนแล้วไม่รู้จะตอบยังไง ไหนจะคนรอบข้างอีก มันจะเล่าขวัญเอาว่าอยู่กันไม่รอด  อายครับ

คนมีปัญหาแบบนี้ เยอะจริง ๆ.........
วิธีสลัดดดยมิให้เธอร้องไห้.....  ให้เธอจากเราไปเอง..... แบบสุภาพบุรุษ.... ทำไงดีน้า

ง่าย ๆ ครับ ผมมีวิธี 

คือว่า   หาใครสักคนมาจีบเธอ  วน ๆ เวียน ๆ จีบไปเรื่อย ๆ แล้วลงทุนให้มันนัดเธอไปกิงข้าว แล้วเราทำเป็นไปเจอแบบบังเอิญ

แล้วเรากะร้องไห้ บอกเธอว่าเสียใจที่เธอนอกใจ ทำเป็นรับไม่ได้แล้วจากไปอย่างน่าสงสารที่สุด  lkkjjh  lkkjjh

p_be_aa

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 13:39:23 »

ต้องด้าน ต้องทน

p_be_aa

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 13:40:29 »

งานเข้าเลย

Black_Jack

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 19:47:25 »

ข้อมูลดีๆทั้งน้าน......ขอบคุณครับ

TORPIDO

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 20:01:56 »

dsgjsd  จะเสี่ยงหาใกล้บ้านก็เผื่อใจไว้กับเรื่องความแตกบ้างนะครับ จะได้ไม่ประมาท  gsdgdgs

vovo2009

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 13:23:13 »

ไม่มีผู้หญิงคนไหนอยากเป็นน้อยหรอก แม้แต่ผู้หญิงขายตัว
ผมว่าคุณเก็บเงินแล้วไปเอาหญิงขายตัวดีกว่า 800-1200 บาท ล็อคสเปคได้ด้วย หน้าตาตามราคา ไซด์ไลน์หน้าตาดีหน่อยก็ 2500-5000 (หน้าตาดีจนไม่คิดว่านี่เหรอขายตัว )
ไม่ต้องเสียน้ำมันรถไปหา ไม่เสียเงินโน้นนี่นั้น ไม่ต้องกลัวเพื่อนแฟนเห็นเวลาไปเที่ยว คุณคิดดูนะ เงินที่เสียไปผมว่ามันมากกว่า 800-1200 ซะอีกนะ ถ้าไม่เชื่อผมผลสุดท้าย น้องเค้าก็หาผู้ชายที่ไม่มีเมีย หรือคุณได้อยู่กับน้องเค้าแต่ต้องเลิกกับแฟน

soc32

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 16:06:05 »

ไม่มีผู้หญิงคนไหนอยากเป็นน้อยหรอก แม้แต่ผู้หญิงขายตัว
ผมว่าคุณเก็บเงินแล้วไปเอาหญิงขายตัวดีกว่า 800-1200 บาท ล็อคสเปคได้ด้วย หน้าตาตามราคา ไซด์ไลน์หน้าตาดีหน่อยก็ 2500-5000 (หน้าตาดีจนไม่คิดว่านี่เหรอขายตัว )
ไม่ต้องเสียน้ำมันรถไปหา ไม่เสียเงินโน้นนี่นั้น ไม่ต้องกลัวเพื่อนแฟนเห็นเวลาไปเที่ยว คุณคิดดูนะ เงินที่เสียไปผมว่ามันมากกว่า 800-1200 ซะอีกนะ ถ้าไม่เชื่อผมผลสุดท้าย น้องเค้าก็หาผู้ชายที่ไม่มีเมีย หรือคุณได้อยู่กับน้องเค้าแต่ต้องเลิกกับแฟน
[/quote]

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  เรื่องซื้อกินนี่ผมไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ แบบว่าถ้าไม่คุ้นเคย หรือรู้จักกันมาก่อน อยู่ๆ ก็เอากันเลย มันไม่ค่อยได้อารมณ์(อย่างนี้หรือเปล่าที่เค้าว่ากันว่า ผิดกลิ่น) นอกจากนั้นบ้านผมก็อยู่ไกลจากในเมืองครับ จะมาเชียงใหม่ เชียงรายทีค่าน้ำมัน ไป-กลับ ค่าที่พัก ค่าเสียเวลาการเดินทาง รวมๆ กับค่าตัวน้องอีก เยอะเหมือนกันครับ  ;khhg ;khhg

fangp007

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 23:26:55 »

เมียมีเมียพี่ต้องมา ถ้าเมียไม่มาก็เพราะว่าเมียไม่มี   jljhl

timmy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 13:02:56 »

บอกไปเลยครับ มีก็มี ไม่มีก็ตามนั้น pongz
สบายใจ

เด็กสมัยนี้ไม่มีปัญหาถ้าน้องเค้าชอบเราจริงๆ mbvc

แต่ต้องจัดการกับ ผบ ให้ลงตัวที่สุดครับเพราะคนนี้รู้ไม่ได้ ouiy

ฺBomu

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 00:25:39 »

เมียพี่มีเมียพี่ต้องมา นี่เมียไม่มาก้อเพราะว่าเมียไม่มี  mbvc

lpman

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 17:32:17 »

น่าเสี่ยง ป่าว

MyNameIS

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 16:56:19 »

คำตอบสุดฮิต
แล้วเมียพี่ละ
"เมียคนไหนล่ะ"(เห็นผู้ชาย เจ้าชู้ทุกคนรึไงว่ะ)
หรือ ไม่ก็
"หยาบคายนะเรา"(ไม่เชิงตอบว่า มี หรือ ไม่มี)
แต่ที่ผมชอบตอบคือ
"มีแล้วแต่เก็บไว้บ้านบ้านตอนนี้ขาดแต่เมียน้อย สนใจไหม"   kjhg

9669

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 19:52:30 »

แค่คำว่าแฟนยังสะกดไม่เปนเลย

แล้วเมียสะกดยังไงหรอ

เขิน

JIBI

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 14:11:31 »

ถาม    แล้วเมียพี่ล่ะ? ghfg

ตอบ   " เออแล้วไงล่ะ"   ss ss ss ss

powerdesigngirl

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 14:27:26 »

^
^
แนะนำเสียจน จข.กท.เซียนไปแล้วนั่นเอง
รู้สึกดี(ที่ทำให้ท่านมั่นใจมากขึ้น) แต่ก็รู้สึกผิดเล็กๆ(ที่ทำให้สาวต้องโดนเสือจีบ) 5555++

งั้นปัญหาก็ไม่ได้อยู่ที่ฝีมือ หรือวิธีการแล้วล่ะครับ
มันอยู่ที่ข้อจำกัดของคุณเอง คือ การมีแฟน การอยู่ในสังคมที่ข่าวสารไปถึงกันได้ง่าย ฯลฯ
แบบนี้ต้องมุขหยอดนั่นแหละครับ หยอดหวังผล แล้วไปเก็บกินระยะไกล
ใช้มุขจำพวก
- พาเที่ยวเชียงใหม่หน่อยสิ ไปบ่อยแต่ไม่รู้จักที่เที่ยว
ฯลฯ

สุดท้าย ที่สำคัญและ จข.กท. อยากรู้ สำหรับคำถามของน้องเรื่อง "แล้วเมียพี่ล่ะ?"
แนะนำเลยครับว่า ไม่ต้องตอบครับ เปลี่ยนเรื่องคุยซะ
ถ้าโดนเซ้าซี้ในบางกรณี ก็ค่อยบอกไปว่า ไม่อยากคุยเรื่องนี้ คนที่คบอยู่ มันยังไม่ใช่
แต่ผมว่าถ้าทำให้น้องชอบก่อนแล้วน่ะครับ น้องเค้าไม่เซ้าซี้หรอก เด็กสมัยนี้รับได้ครับ

ปล. วันเสาร์ ผมว่าจะไปดูบอลเชียงใหม่FCครับ ที่สนามกีฬาเทศบาล ตั้งแต่17.30น. เป็นต้นไป
ได้ข่าวจาก 9669 ว่าสาวที่ไปเล่นฟิตเนสที่โรงยิมฯ แจ่มเหลือเกิน

[b]รู้แล้ว[/b]  คำพูดที่มีคนมาพูดกับเรา มาจากนี้เอง

555555555555
บรรลุเลยตรู
ดีนะไหวตัวทัน  เล่นกะใครไม่เล่น

Phate

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 16:40:37 »

[b]รู้แล้ว[/b]  คำพูดที่มีคนมาพูดกับเรา มาจากนี้เอง

555555555555
บรรลุเลยตรู
ดีนะไหวตัวทัน  เล่นกะใครไม่เล่น

ผมใช้ "แฟนทำงานอยู่ ตจว นาน ๆ กลับมาที"   เคยเจอบ้างปะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2010, 17:34:44 โดย Phate »

powerdesigngirl

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 16:48:01 »

^
^
^
^

โอ้ย.......มุขนี้เจอประจำ 555555555555
แต่เผอิญไม่เคลิ้มตามอ่ะ 
ฮึ ฮึ ฮึ นี่แหล่ะ ผู้ชาย

fatpigger

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010, 12:47:38 »

พอดีอยู่ในวัย ที่น้อง ๆ ดูออกแล้วว่าไม่โสด  kjhg ก็เลยไม่ค่อยกังวล ถามมาก็ตอบตรง ที่ผ่านมาก็เห็นน้อง ๆ รับได้ทุกคน อยู่ที่เราใจถึงหรือปล่าว น้องบางคนยังท้าเราด้วยซ้ำ ว่าใจถึงจริงหรือปล่าว ถ้าพี่สะดวกไม่กลัวเมียก็นัดวันเวลามาได้เลยน้องไม่มีปัญหา  ttu