-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนทำความรูจักพยาบาลหน่อยดิครับ  (อ่าน 10737 ครั้ง)

schlemmz

• บุคคลทั่วไป
สอนทำความรูจักพยาบาลหน่อยดิครับ
« เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 19:02:15 »

พอดีผมเป็น นักเรียนแพทย์ (ยังไม่จบนะ)

เจอพี่พยาบาลที่จบใหม่ อายุเหมือนพี่เค้าอายุมากกว่าเราประมาณ 1 ปี

เคยคุยกัน แต่ไม่ใช่เรื่องส่วนตัว อ่ะครับ

อยากจะจีบ แต่กว่ากลัวเรื่องมันดังในวอร์ด จะลำบากใจทั้งคู่อ่ะครับ

เคยไปสืบมา มีคนบอกว่า เค้าอ่ะเลือกผู้ชายเยอะเหมือนกัน

ผมเองก็ไม่หล่อด้วย บ้านก็ไม่ค่อยรวย

ควรเข้าไปตีสนิทอย่างไรดี ให้เนียนๆ แบบคนอื่นไม่รู้ว่าเรากำลังจะจีบพี่คนนั้นอยู่อ่ะครับ

ปล ผมค่อนข้างขี้อาบนะครับ

mormor1973

Re: สอนทำความรูจักพยาบาลหน่อยดิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 21:06:06 »

ถ้ากลัวเรื่องดังก็เลิกเหอะ kjhg
เรื่องแบบนี้เค้าไม่เล่าให้ใครฟังหรอก

Phate

Re: สอนทำความรูจักพยาบาลหน่อยดิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 22:13:45 »

ไม่อยากให้เรื่องดัง ก็ตกลงกันดิครับ"เรื่องนี้ รู้กันสองคนนะ"     kjhg
ส่วนวิธีจีบ  มารอฟังเช่นกัน  ttu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2010, 00:01:53 โดย Phate »

schlemmz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 22:58:59 »

รอต่อไป เทพๆ คงออกไปล่ากันอยู่แน่เลย

man69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 23:55:30 »

fdgdfdf จะไปคิดมากทำไมครับจีบก็คือจีบเรื่องแบบนี้มันปิดกันไม่ได้หรอกครับ น้องไม่จีบเค้าคนอื่นก้จีบ ลุยไปเลยครับ ช้าเกินไปเค้ามีคนอื่นจีบไปก่อนจะมานั่งเสียใจทีหลัง ลุยไปเลยครับจีบตืดไม่ติดก้รู้กันไปดีกว่าไม่ได้จีบแล้วมาบ่นทีหลังว่าตอนนั้นทำไมกูไม่จีบวะ  เดด ขอให้โชคดีครับ

schlemmz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 00:29:33 »

ถาสมมติ เรามีเบอร์คนนั้นอยู่แล้ว

ควรจะเริ่มจากโทรไปก่อนดีไหม หรือ ไปคุยต่อหน้าดีอ่ะครับ

evolution

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 00:36:05 »

ส่งข้อความไปก่อนครับ จากนั้นค่อยโทรไปก็ได้ครับ ถ้าไม่กล้าจีบซึ่งหน้า หมอกับพยาบาลกิ๊กกันเยอะแยะไปครับ ซื้อขนมฝากเพื่อนเขาไปให้ก็เข้าท่านะครับ มีวิธีเยอะแยะครับ

ปล. ผบ ผมเป็นพยาบาลครับ หุหุ ตอนเจอกันผมเป็นคนไข้

09876 09876 09876

innosen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 00:47:59 »

เห็นด้วยกะพี่ man69 เลยว่า สมควรที่จาจีบถ้าเราสนใจ ญ เขาจิงๆๆ ไม่ต้องคิดมากครับไม่ต้องแคร์สื่อ เป็นตัวของตัวเองไม่ต้องสนใจใครเดินหน้าทำความรู้จัก

schlemmz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 08:03:44 »

ผมจะลองพยายามดูนะครับ

uppermost

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 08:07:20 »

อืมมม คล้ายๆ ผมเลย เปลี่ยนจาก พยาบาล

ส่วนผม เป็น สาวใหม่ เพิ่งเข้ามาทำงานใหม่

ผมซื้อ นม ให้ก่อน

หลังจากนั้น ส่ง ข้อความไป

หลังจากนั้น ยิ้มให้ ทักทายกันตลอดครับ

รอเวลาเหมาะ จะลองชวนไปเที่ยวซักหน่อยครับ ....

Phate

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 10:58:07 »

ถาสมมติ เรามีเบอร์คนนั้นอยู่แล้ว

ควรจะเริ่มจากโทรไปก่อนดีไหม หรือ ไปคุยต่อหน้าดีอ่ะครับ
ได้เบอร์มายังไงครับ
ขอเอง?
ขอเพื่อนเค้า?
หาเอาจากเอกสาร?
ฯลฯ

gosty

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 12:49:54 »

โอยๆๆๆๆๆมันก็ง่ายๆๆๆๆๆๆๆ

สาวพยบาลมันก็คน     

ง่ายๆครับ   ท่านเปง นร แพทย์ แม่นก่อ ส่วนเค้าเปงพยาบาล   

มีเบอแล้วก้ง่าย  โทรไปถามเกี่ยวกับโรงบาลส่วนงานต่างๆหรือเรื่องเกี่ยวกับงาน (บ้างไม่ใช่เอาเปงหัวข้อหลัก) หลังจากนั้นก็ยิงไปเรื่องอื่นว่าชอบไปไหนบ้าง

จากนั้นก็วางสายบอกขอบคุณ(ไม่ควรคุยเกินห้านาที) ก่อนวางสายก็บอกขอบคุณ แล้วก็บอกว่าจะเลี้ยงข้าวเลี้ยงหนังเปงการขอบคุณ

หาซื้อข้าวกล่อง หาชั้นลอยหรือดาดฟ้าที่วิวดีๆในโรงบาลกะได้แล้วชวนเค้าไปกิน 

จากนั้นก็ทำตัวให้ห่างกันในโรงบาล  อย่าไปหนิดหนมมากในโรงบาลนา  บางทีเค้ากะแครืสื่อเปงกัน

ได้เรื่องไงบอกด้วยปวดหัวมีแต่งานนน

ZEED

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 13:15:15 »

โอยๆๆๆๆๆมันก็ง่ายๆๆๆๆๆๆๆ

สาวพยบาลมันก็คน     

ง่ายๆครับ   ท่านเปง นร แพทย์ แม่นก่อ ส่วนเค้าเปงพยาบาล   

มีเบอแล้วก้ง่าย  โทรไปถามเกี่ยวกับโรงบาลส่วนงานต่างๆหรือเรื่องเกี่ยวกับงาน (บ้างไม่ใช่เอาเปงหัวข้อหลัก) หลังจากนั้นก็ยิงไปเรื่องอื่นว่าชอบไปไหนบ้าง

จากนั้นก็วางสายบอกขอบคุณ(ไม่ควรคุยเกินห้านาที) ก่อนวางสายก็บอกขอบคุณ แล้วก็บอกว่าจะเลี้ยงข้าวเลี้ยงหนังเปงการขอบคุณ

หาซื้อข้าวกล่อง หาชั้นลอยหรือดาดฟ้าที่วิวดีๆในโรงบาลกะได้แล้วชวนเค้าไปกิน 

จากนั้นก็ทำตัวให้ห่างกันในโรงบาล  อย่าไปหนิดหนมมากในโรงบาลนา  บางทีเค้ากะแครืสื่อเปงกัน

ได้เรื่องไงบอกด้วยปวดหัวมีแต่งานนน
ผมว่าหมอจีบพยาบาลน่าจะง่ายนะคับ
เพราะว่าพยาบาลเค้าชอบหมออยู่แล้ว
ภาษีหน้าที่การงานดีกว่าอยู่แล้วคับ
ลุยไปเลย

schlemmz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 14:10:19 »

เบอร์ที่ได้มาได้มาจากเพื่อนเขาอ่ะครับ แต่เพื่อนเขาไม่ช่วยผมนะ

timmy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 15:34:55 »

โทรไปก่อนครับ

อย่าอาย เขิน
ถ้ายังอายเด๋วมาบ่นเสียดายทีหลัง คราวนี้คงช่วยยากครับ dsgjsd

ใจกล้าเข้าไว้ครับ

เป็นหมอเครดิตดีอยู่แล้ว ;kljj

อย่าลืมดูเรื่องรอบๆตัวเค้าด้วยนะครับว่าชอบอะไร mbvc
เผื่อจะได้ทำตัวถูก

ลุยครับ ลุย ;kljj

ที่เหลือก็สุดแล้วแต่ล่ะครับ โชคดีครับ khjhgg

schlemmz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 16:56:55 »

ถ้าคืนนี้ได้เบอร์  ผมจะจัดแล้วครับ

shava.tommy

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 17:38:15 »

รออีกปี พอจบ น้องเค้าจะมาเองครับ  ;khhg
เป็นหมอ ยังไงก็ได้เปรียบครับ  vbnn

Phate

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 17:44:15 »

ถ้าคืนนี้ได้เบอร์  ผมจะจัดแล้วครับ

อ๋อ คือยังไม่ได้
กล้าขอ แล้วโทรไปเลยครับพี่น้อง!!!!!!!!
เรื่องคุยมี มากมาย   ถึงเวลามันก็ไหลเองแหละ  ยิ่งเป็นหมอ พยาบาล อยู่ด้วย  เข้ากั๊น เข้ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2010, 00:00:25 โดย Phate »

schlemmz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 21:55:46 »

พอดีขอเบอร์ที่เพื่อนเขามาแล้วครับ โทรไปเขาอารม งงๆที่ผมโทรไปอ่ะครับ

ทำผมไปไม่เป็นเลย แถไปได้สามนาทีกว่าเองอ่ะ ไม่กล้าโทรรอบต่อไปเลย

kaitom

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 22:25:07 »

พอดีขอเบอร์ที่เพื่อนเขามาแล้วครับ โทรไปเขาอารม งงๆที่ผมโทรไปอ่ะครับ

ทำผมไปไม่เป็นเลย แถไปได้สามนาทีกว่าเองอ่ะ ไม่กล้าโทรรอบต่อไปเลย

รอบแรกก็งี้ครับ  ouiy โทรต่อไปจนกว่าเค้าจะไม่รับ ไม่คุยครับ

ชวนไปกินข้าว ดูหนัง ฟังเพลง แรก ๆ ให้พาเพื่อนไปด้วยก็ได้

เพื่อนผมบอก "วิชาบังคับของนร.พยาบาล คือ "จับหมอ" ครับ" ลุยเลย ไม่ต้องกลัว

ฺBomu

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 00:18:58 »

สมภารไม่กินไก่วัดนะครับ ghjk

mormor1973

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 02:11:50 »

พยาบาลอยากได้หมออยู่แว้ววว ghfg

albatross

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 02:31:00 »

........ม่ายเคยรู้จักเลย พยาบาลอ่า............แนะนำให้มั่งดิ

timmy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 12:08:44 »

เป็นธรรมดาครับที่ความประหม่ามันจะมาครับ
 ghjk
สำหรับคนที่เราชอบแบบมากๆ

fdgdfdfโทรต่อครับ
ตามข้างบนเลย
จนกว่าจะไม่รับ dsgjsd

Phate

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 14:52:12 »

........ม่ายเคยรู้จักเลย พยาบาลอ่า............แนะนำให้มั่งดิ
เดี๋ยวแนะนำให้ครับเพ่  อิอิ    jljhl
เป็นซินเดอร์เลล่า วิ่งหนีเจ้าชาย หลังเคารพธงชาติ 1 ชม.   ttu

schlemmz

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 17:03:53 »

ไม่รู้จะโทรไปคุยไรกับเค้าดีอ่ะครับ

แนะนำหน่อยได้มะ 555555+

godgundam

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 00:41:19 »

จีบได้ครับ แต่ต้องวางตัวให้เหมาะสม

timmy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 13:50:01 »

เรื่องเที่ยว อาหาร เพื่อน และความสนใจเฉพาะส่วนตัวของเธอ nears

ที่เหลือคงต้องรอประโยคตอบกลับอ่ะครับ
อย่าลืมนะครับว่าเรื่องคุยกับการถามคำถามต้องเป็นแบบปลายเปิด dsgjsd
ตามที่เทพๆแนะนำไว้

ไปตามสถานการณ์ครับ ,mnnb

เรื่องยังงี้ผมไม่ค่อยถนัดรูปแบบที่แน่นอนอนนะครับ
ผมคิดว่าคนจีบจะมีเซ้นออกมาเองครับว่าควรจะพูดอะไร
ใส่มุขเข้าไปด้วยไหม

หรือต้องคุยซีเรียส .,mn

ลองดูครับ uiuo

noikasu

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 14:09:07 »

แล้วผู้ช่วยพยาบาลล่ะครับจะจีบทำไงดีครับ...และผมก็ไม่ใช่หมอด้วย uilo

schlemmz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 19:12:00 »

ได้ลองโทรไปแระ

เค้าก็ตอบกลับมาดี ส่งเมดเสดไป ส่งกลับมาดว้ย 5555+

แต่เวลาโทร  เหมือนผมจะเล่นมุขเยอะไปหน่อย เหมือนเค้าจะ งงๆ ต้องเปลี่ยน ใหม่แล้วแหละ

unknower

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 19:20:12 »

เล่นมุข ตามสถานะการณ์ครับ มุขเยอะไปมันจะเหมือนเด็ก
พยาบาล=ชอบหมอ   /  หมอ=เป็นผู้ใหญ่
ทำตัวให้ดูเป็นผู้ใหญ่ดูแลเค้าได้ก็ดีครับ มุขเยอะๆไปมันต๊องเกินนะ
แต่ถ้าเค้าเล่นมุขด้วยบ่อยๆก็ยาวไป  jljhl

mmppp

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 23:38:59 »

อยู่วอร์ดไปเรื่อยๆ เดี๋ยวพอมีจังหวะ อย่าให้พลาดนะครับ  jljhl

ultraman-oho

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 01:36:27 »

ผมว่าคุยกับเค้า เหมือนเราคุยกับเพือนคนหนึ่ง  จะสนิทกันเร็วกว่าคุยแบบไปจีบเค้านะครับ

virgin_killer

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 11:39:01 »

ได้รึยังครับ จข.กท. เพิ่งมาอ่านเจอครับ อัพเดทหน่อย เดี๋ยวจะปล่อยของให้

popcorn4202

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 11:56:30 »

ผมว่าพยาบาลหลงหมอกันจะตายนะครับ เพื่อนผม(สนิทด้วย) เป็นพยาบาลยังพร่ำเพ้อถึงหมอแทบทุกครั้งที่เจอผมเลย
แต่ก็แอบบ่นว่า หมอส่วนมากเป็นเกย์ หากท่านเป็นชายแท้ก็ลุยเลยครับ ภาษีดีลอยมาเห็นๆ

timmy

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 14:18:25 »

ได้ลองโทรไปแระ

เค้าก็ตอบกลับมาดี ส่งเมดเสดไป ส่งกลับมาดว้ย 5555+

แต่เวลาโทร  เหมือนผมจะเล่นมุขเยอะไปหน่อย เหมือนเค้าจะ งงๆ ต้องเปลี่ยน ใหม่แล้วแหละ
แบบนี้
หนทางสดใส ;kljj

schlemmz

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 16:28:15 »

ได้รึยังครับ จข.กท. เพิ่งมาอ่านเจอครับ อัพเดทหน่อย เดี๋ยวจะปล่อยของให้

ยังครับเฮียจิ้น พอดีช่วงนี้ เขา อยู่เวรดึกบ้าง สลับเวรบ่ายบ้าง

พ่อแม่เค้ามารับส่ง รอสนิทอีกนิด ว่าจะลอง ขอไปส่งเค้าให้

เขาเป็นคน ไม่ค่อย พูดมั้ง หรือ ผม คุยโทรศัพท์ไม่เก่งไม่รู้อ่ะ เฮีย

coolman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 17:07:15 »

ยังครับเฮียจิ้น พอดีช่วงนี้ เขา อยู่เวรดึกบ้าง สลับเวรบ่ายบ้าง

พ่อแม่เค้ามารับส่ง รอสนิทอีกนิด ว่าจะลอง ขอไปส่งเค้าให้

เขาเป็นคน ไม่ค่อย พูดมั้ง หรือ ผม คุยโทรศัพท์ไม่เก่งไม่รู้อ่ะ เฮีย
งั้นต้องคุยเเบบ ให้เขาไว้ใจครับ
คงมีซักวัน น้องใจอ่ออน ให้ไปส่ง
ถ้าชอบจริง  ก้อจริงจังเปิดตัวไปเลยครับ

ใจเยนเยนครับ อย่าพึ่งหื่น เด๋วน้องตกกาจายยย   ghjk

schlemmz

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 22:24:29 »

เื่มื่อกี้ ลองส่งเมดเสดไปว่าจะโทรไปหาหลังเลิกงาน

เจอส่งกลับมาว่า

ไว้ค่อยคุยกัน  ง่วงง่ะ

ไปไม่เป็นเลยครับ

man69

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 22:32:40 »

เขิน ใจเย็นๆครับท่าน ท่านก็เป็นคนในสายสุขภาพ งานในสายนี้เข้ากะเช้า บ่าย ดึก คนย่อมมีเหนื่อยเป็นธรรมดาครับ ยิ่งเจออาจารย์หมอจู้จี้ลายมือมหากาฬเอาแต่ใจ พี่พยาบาลอาวุโสวัยทองขี้บ่น  แถมพยาบาลสาวๆนะขึ้นเวรบ่ายกับดึกเยอะมาก  jljhl ให้เวลาเค้ามั้งครับ จีบสาวก็เหมือนนวดมะนาวต้องค่อยๆคลึงครับ  เดด ขอให้โชคดีจากใจคนมีแฟนพยาบาลมาแล้วสามคน  kjhg

dahliaxxx

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 23:53:37 »

อย่าไปกลัวครับ ภาษีดีอยู่แล้วได้เปรียบเห็นๆ หากไม่รีบอพไรรอเรียนจบเป็นคุณหมอเต็มตัวก่อนค่อยจีบพวก เดนท์ เภสัช หรือ หมอด้วยกันยังได้เลยยยยย
สมัยผมเรียนอยู่ในมอแอบเห็น นศ แพทย์น่ารักเยอะแยะเลย ส่วนผมต้องเข้าไร่แม่เหี๊ยะเหอะๆเห็นแต่พวกเดียวกัน

ZOIDS

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 01:15:58 »

เวปนี้มีแต่เทพวุ้ย  เขิน

virgin_killer

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 09:47:12 »

ผมไม่ชอบให้คำแนะนำแบบครึ่งๆกลางๆจริงๆครับ
จำพวกค่อยๆ ใจเย็นๆ อะไรแบบนี้
จะบอกให้นะครับว่า (ทำท่ากระซิบ) "พยาบาลน่ะ ตัวแรงเลย"

อ่ะแนะนำ แบบตัวพ่อ!!
1. เปลี่ยนข้อความที่คุณส่งsmsที่เป็นประโยคคำถามทั้งหมด เช่น
โทรหาได้มั๊ย? ทำอะไรอยู่? กินข้าวรึยัง? เปลี่ยนหมด!!
เปลี่ยนเป็น ประโยคปลายปิดที่ไม่ต้องการคำตอบ
เป็นหมอหนิ ต้องเก็ทแหละนะ ว่ะตะเองน่ะ ชอบส่งsmsแบบนั้นไป สาวเค้าอึดอัด
และแสดงวุฒิภาวะของเราที่ต่ำด้อยกว่าออกไปน่ะครับ

"อย่ายุ่งจนลืมกินข้าวเที่ยงนะครับ ผอมไปเดี๋ยวปลิวตกตึก"
"เค้าว่ากันว่าตึก...(สถานที่ที่เธอทำงาน)... ผีดุ เรามีข้าวสารเสกนะ ขายต่อเอาป่ะ?"
"ช่วงนี้งดจีบ3วัน!! งานเยอะมากอ่ะ" ทิ้งไว้5นาทีแล้วตบไปอีกอันว่า "เดี๋ยววันจันทร์จะจีบใหม่"
ประมาณนั้นครับ ไปมันประมาณนั้น

2. ปรับเปลี่ยนทัศนคติตัวเองหน่อยนะ บางทีเรื่องของเหตุ-ผล มันใช้ไม่ได้ในการจีบสาว
ผมสำรวจแล้วแหละครับว่า หมอ เป้นอาชีพที่จีบสาวไม่เก่งที่สุด
ที่ได้ๆน่ะ เค้ามาชอบก่อนครับ แต่คุณคือปรากฏการณ์ใหม่ของวงการ
หมอจีบสาว!!! 5555++
ดังนั้น แนะนำว่า อย่าไปเครียดกับมัน อย่าคิดว่าหว่านพืชอะไรจะได้ผลแบบนั้นในเวทีจีบสาว
เคยเพราะถั่วเขียวตอนเรียนวิทย์สมัยประถมป่ะครับ ยังได้ถั่วงอกออกมาแทนเลย.. เง้อ!!
ดังนั้น อย่าไปคิดมาก  บางทีเราต้องการแบบนั้น แต่มันได้แบบนี้ มันเป็นแบบจั่งซี่แหละ น้องหมอเอ๊ย..

3. เรื่องที่คุณปวดหัวที่สุด คือ โทรศัพท์คุยก่ะเธอไม่เก่งชิมิ?? ก็อย่าไปโทรดี๊!!!
จีบสาวไม่ใช่ pattern มองหน้า>ขอเบอร์>โทรคุย>สนิท>ชวนกินข้าว>จับมือ>หอมแก้ม>จับนม>รักกัน ฯลฯ เสมอไปนะครับ
ถ้าไม่รู้จะโทรไปคุยอะไร ก็ไม่ต้องโทรไป โทรไปก็ทำคะแนนตัวเองตกพอดี
เอาไว้มีธุระก็โทร คิดถึงก็โทรไปคุยซัก2-3นาทีก็พอ
อย่าให้ความน่าเบื่อของประโยคสนทนาเป็นเหตุผลของการวางสายเป็นอันขาด!! 

4. ของเซ่นไหว้อาร์ตตัวแม่เหล่านี้ ต้องมีบ้างอย่าให้ขาดตกบกพร่อง
ฝากเพื่อนเอาไปให้ ฝากบุรุษพยาบาล เอาไปให้เอง ฯลฯ ไม่ต้องถึงขั้น ชวารอฟสกี้ หรือเชแนลหรอกนะครับ
ทาร์ตไข่แดงร้านขนม นิมมานซอย17 หรือ น้ำผลไม้ปั่นสูตรต่างๆของร้านสวีตปากซอยนิมมาน5ก็พอแล้ว

เฮ๊ออ!!! ยากไปป่ะครับ...

man69

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 09:50:10 »

;kljj มหาเทพมาตอบแล้วครับจัดไปตามนี้เลยครับ  fdgdfdf พี่ก้ใช้สเต็ปตามมหาเทพนี่แหละครับ  pongz รับรองไม่ผิดหวัง

ilovesupreme

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 14:19:30 »

เห็นด้วยว่าพยาบาลกับหมอนี่ตัวแรงเลย
อาจเป็นเพราะสภาพการทำงานที่เครียด ไม่ได้ออกไปไหนมาไหนมากนัก
ยังไงเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยครับ

schlemmz

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 21:33:17 »

เกทไอเดียขึ้นมาเยอะเลย

แต่มันไม่ค่อยกล้าส่งเมดเสดแบบนั้นเท่าไหร่ 555555+

timmy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 12:24:28 »

เกทไอเดียขึ้นมาเยอะเลย

แต่มันไม่ค่อยกล้าส่งเมดเสดแบบนั้นเท่าไหร่ 555555+
ขนาดส่งแมสเสจยังอาย แล้วยุงจะไปเหลืออะไร

gosty

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 12:56:45 »

โคตรเทพมาตอบแล้วถ้ายังไม่ได้ก็มุดโอ่งละกันนะครับ

schlemmz

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 14:16:58 »

จะรู้ได้งัย ว่าเค้ามีแฟนยังอ่ะครับ

เพื่อนเค้า บอกว่า เค้ายังไม่มีนะ

ที่ผ่านมาเริ่มคุยโทรศัพท์กันนานบ้างแล้วครับ

gosty

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 14:24:50 »

อย่ามัวแต่เดาเสะของแบบนี้ดูไม่ยากหรอกมีแฟนไม่มีแฟน

ลองดูเวลาทำงานมีคนมาส่งมารับมั้ย

ต่างๆๆๆนาๆจะช่วยให้เราดูออกหัดสังเกตูบ้างเสะ

แล้วก็โทรไปแล้วเค้าคุยด้วยแล้วก็เปงสัญญาณที่ดีนิลุยๆๆๆ