-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อย ครับ  (อ่าน 10133 ครั้ง)

FIGO

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำหน่อย ครับ
« เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:24:29 »

สวัสดี ครับ เพื่อนๆทุกคน
ผมได้อ่านกะทู้เก่าๆที่ผ่านมา ผมรู้สึกเป็นประโยชน์ต่อคนโสด + ไม่เคยมีแฟนอย่างผมมากเลย ครับ  pongz ผมขอบอกข้อมูลเกี่ยวกับตัวเองนิดนึง นะ ครับ เผื่อเพื่อนๆจะได้ให้คำแนะนำผมได้ตรงจุด คับ
ผมอายุ 25 ปี คับ เรียนจบแล้ว ตอนนี้มีธุรกิจส่วนตัวอยู่ รายได้ก็พอเลี้ยงตัวเองได้ + มีเงินเก็บนิดหน่อย ครับไ ม่มีรถยนต์นะ ครับ มีแต่ wave 100   เขิน ไม่มีภาระทางบ้านใดๆทั้งสิ้น ครับ เกิดมาไม่เคยมีแฟนสักคน อาจเป็นเพราะบุคลิกผมไม่ค่อยดีมั้ง ครับ คือ ผมเป็นคนนิ่งๆ เงียบๆ พูดน้อย แถม ขี้อาย ครับ ส่วนหน้าตาก็.... ผมว่าหน้าตาผมธรรมดานะ ครับ คือ ไม่ถึงกับหล่อ และ ก็ไม่ได้ขี้เหร่ ครับ  แถมผมเป็นคนไม่กินเหล้า + เบียร์ ( นิดหน่อย ) บุหรี่ก็ไม่สูบ ครับ  fdgdfdf
     ผมรู้สึกเหงามาก ครับ เวลาไปไหนก็ไปคนเดียวตลอด ครับ ทั้ง กินข้าว ดูหนัง  uilo ไม่ใช่ไม่มีเพื่อนนะ ครับแต่เพื่อนผมมีแฟนกันไปหมดแล้ว เลยไม่ค่อยมีเวลาให้ผมสักเท่าไหร่ ครับ
     จนไม่กี่วันที่ผ่านมาเพื่อนรักของผมพาผมไปเที่ยวสถานทูต ตอนแรกก็กล้าๆกลัว เพราะไม่เคยไป  เขิน พอเข้าไปนั่งสักพักก็รู้สึกดีขึ้น เพราะ ค่อนข้างมืด ตอนแรกเพื่อนผมจะขึ้นคนเดียว ส่วนผมจะนั่งทานน้ำรอ แต่เพื่อนดัน เซอร์ไพร์ โดยการจองน้องให้ผม  ghjk ผมตกใจมาก เพราะผมไม่ได้เตรียมใจมาก่อน มันขู่ผมว่า ถ้ามึงรักกู มึงต้องขึ้น แถมกูจ่ายเงินไปแล้ว เขาไม่ให้คืนด้วย ( ค่าเสียหาย 1,300 บาท ) อีกอย่างผมเลี่ยงมันหลายที่แล้ว ครับ ซวยแล้วกู มันบอกให้เลือกน้องเอง ผมก็ดูว่าคนไหนที่ใกล้เคียงสเปคผม พอผมเลือกเสร็จแล้วน้องเขาก็ออกมานั่งด้วยที่คาเฟ่ ผมตื้นเต้นมาก ครับ  ghjk เพื่อนผมมันหัวเราะ  kjhg แล้วมันก็จากไป ปล่อยผมให้อยู่กับน้องสอง คน ผมไม่รู้จะทำอย่างไร ก็เลยถามว่า " ทานอะไรหน่อยไหม ครับ " น้องเขาบอกว่า " ชาเย็นก็ได้ ค่ะ " ส่วนผมคนไม่ค่อยกินเบียร์แต่สั่ง ไฮเนเก่น มาแก้เขิน สรุป ดื่มไปสองแก้ว เมา ขนาด 555+ แต่มีสติอยู่นะ ครับ จากนั้นน้องก็พา ผมไปชั้นล่าง เข้าห้องไป ภายในห้องเล็กๆก็มี ทีวี เตียง อ่าง สักพักก็มีแม่บ้านเอาตระกร้ามาให้ ใจผมเต้นดังมาก ตัวร้อนนิดๆ ขาสั่น หน่อยๆ  ghjk  ( ผมไม่ได้เวอร์นะ ครับ ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีอะไรกับผู้หญิงเลย ) สิ่งแรกที่ผมพูดหลังจากล็อคประตู คือ " น้อง ครับ ( น้ำเสียงเบาๆ นิ่มๆ ) เราไม่ต้องทำอะไรกันได้ไหม ครับ "  เขิน " เราแค่นั่งคุยกันได้ไหม ครับ " น้องเขาถอดเสื้อพร้อมทำหน้า งง ๆ น้องเขาใจดีมาก ครับ  น้องเขาตอบว่า " แล้วแต่พี่ ค่ะ เอาอย่างนี้ไหม ค่ะ ไหนๆ พี่ก็เสียเงินแล้ว เดี๋ยวหนูอาบน้ำแล้ว นวดให้ ค่ะ " ผมก็บอกว่า " ได้ ครับ " หลังจากนั้นเราสองคนก็ถามสาระทุกข์ สุข ดิบ กัน สร้างความคุ้นเคย หัวเราะกัน บอกตามตรง ผมมีความสุขมาก ผมอยากได้ความสุขแบบนี้มานานแล้ว คือ มีคนอยู่เคียงข้างเวลาเราเหงา รับฟังความไม่สบายใจของเรา อีกอย่างน้องเขาพูดเพราะมาก ครับ และน่ารักด้วย  mbvc
      เกิ่นเรื่องซะยาวเลย ครับ ประเด็นอยู่ที่ถ้าผมอยากให้น้องเขาเป็น ปิ่นโต ของผมจะต้องทำอย่างไร บ้าง ครับ แบบว่าเป็นเพื่อนกันนะ ครับ เช่น อยากให้เป็นเพื่อนผมเวลาผมไปดูหนัง หรือ กินข้าว อะไรทำนองนี้ ครับ ไม่ต้องผูกหมัดอะไร มาก ส่วนอนาคตค่อยว่ากันอีกที ครับ ต้องบอกก่อนนะ ครับ ว่าผมไม่ได้หลง หรือ รัก น้องเขา นะ ครับ แค่รู้สึกดีกับน้องเขาเฉยๆ ครับ เพราะตอนนี้ผมเหงามาก ครับ ต้องการใครสักคน... zad  อีกอย่างผมโสด คงไม่เดือดร้อน ใคร ใช่ไหม ครับ คงไม่ผิดอะไรใช่ไหม ที่เราจะคบกันเป็นเพื่อน ครับผม
        ขอคำแนะนำดีๆ จากท่านเทพ ทั้งหลาย ด้วย ครับ
        กะว่าถ้าได้คำแนะนำดีๆ ผมกะไปซ้ำอีกรอบสิ้นเดือน นี้ ครับ ss
        แต่ถ้าน้องเขา มีแฟนแล้ว หรือ มีคนหิ้ว ปิ่นโต แล้ว ผมก็จะจากไปอย่างเงียบๆ ครับ  lkkjjh
        ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

Phate

Re: ขอคำแนะนำหน่อย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:41:40 »

อ่านแล้วรู้สึกเหมือนหักมุมตอนท้ายเลย
อ้างถึง
บุคลิกผมไม่ค่อยดีมั้ง ครับ คือ ผมเป็นคนนิ่งๆ เงียบๆ พูดน้อย แถม ขี้อาย ครับ ส่วนหน้าตาก็.... ผมว่าหน้าตาผมธรรมดานะ ครับ คือ ไม่ถึงกับหล่อ และ ก็ไม่ได้ขี้เหร่ ครับ  แถมผมเป็นคนไม่กินเหล้า + เบียร์ ( นิดหน่อย ) บุหรี่ก็ไม่สูบ ครับ
หัวอกเดียวกันเลยอะครับ ผมคนดี เขิน

อันนี้ เข้ามาอ่านแล้ว สนใจติดตามครับ ไม่ได้มีความรู้หรือเป็นเทพอะไรหรอก ยิ่งสถานทูตยิ่งไม่เคยไปเลย  fdgdfdf
ไม่มีความรู้จะตอบ เดี๋ยวกลายเป็นปล่อยไก่คาเว็บ

แต่ผมคิดว่า ถ้ารู้สึกดี ๆ จะเป็นเพื่อนกัน ก็ไม่เป็นไรนี้ครับ หมอนวดก็คนธรรมดาอย่างเรา ๆ จะมีเพื่อนก็ไม่แปลก
ไปคราวหน้าก่อนกลับก็บอกตรง ๆ เลยครับว่าอยากเป็นเพื่อนกัน อยากรู้จัก ขอเบอร์ติดต่อด้วยเลย เพื่อจะไปดูหนัง กินข้าวด้วยกัน (ถ้าลูกเพ่ แสดงความเป็นเพื่อน ให้ความรู้สึกดี ๆ แบบนี้ ใคร ๆ ก็อยากคบหา)

แต่คนกำลังเหงา ๆ ระวังใจตัวเองหน่อยนะครับ อาจจะเผลอใจ จากความรู้สึกดี ๆ ที่น้องเค้าให้ (อาจเพราะหน้าที่ที่ต้องทำ หรือความรู้สึกดี ๆ จากใจจริงก็ได้ ผมไม่รู้)
จะเจ็บไม่รู้ตัว   แล้วระวังไปพบผมที่ห้อง Heart Break นะ

เอาใจช่วยและจะคอยติดตามครับ ลูกเพ่เหมือนกับเพื่อนผมคนนึงเลย  จนทุกวันนี้ก็ยังเหมือนเดิม เคยถูกพาไปเที่ยวแบบนี้ แต่ก็ขอหมอนวดว่าไม่ทำอะไร  คนดี ถ้ามีแฟน แฟนรัก
ผมนับถือคนอย่างลูกเพ่จากใจจริงครับ  ;khhg  hgjhg

ilovesupreme

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:53:50 »

สมัยผมอาย 25 ก็ประมาณนี้แหละครับ เหงา เคว้ง มีทุกอย่าง แต่ไม่มีคนรู้ใจ
สุดท้ายก็ไปนั่งดื่มกินกับเพื่อนขาเที่ยว เจอผู้หญิงผ่านมาและก็ผ่านไปก็เยอะ
มารู้ตัวอีกทีอายุ 27 พอเลยครับ ตั้งหน้าตั้งตาทำงานต่อไป ลดเรื่องเที่ยว

แต่ทุกวันนี้ก็โสดเหมือนท่านเลยครับ
 zad

gosty

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 20:14:03 »

ความรู้สึกเดียวกันครับสมัยก่อนผมก็เป็นแบบนั้นครับจนถึงตอนที่ผมได้มาที่ร้าน

ฮอนบาร์ครับชีวิตผมก็เปลี่ยนไป

ลองแวะมาสิครับที่นี่มีกูรูเรื่องแบบนี้คอยแนะนำครับ

รับประกันครับแล้วชีวิตท่าจะเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิงครับ เขิน

man69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 21:05:45 »

,mnnb โฆษณาร้านทั้งปีเลยวุ้ย

llnn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 22:27:30 »

เข้าใจครับ...มันเหงา

tiaaui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 09:08:28 »

ความรู้สึกเดียวกันครับสมัยก่อนผมก็เป็นแบบนั้นครับจนถึงตอนที่ผมได้มาที่ร้าน

ลองแวะมาสิครับที่นี่มีกูรูเรื่องแบบนี้คอยแนะนำครับ

รับประกันครับแล้วชีวิตท่าจะเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิงครับ เขิน

แล้วร้านฮอนบาร์นี่อยู่แถวไหนอ่ะคับ

FIGO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 09:39:13 »

ขอบคุณ ท่าน Phate และ เพื่อนๆที่สละเวลามาอ่านกะทู้ของผม นะ ครับ
ผมได้ข้อคิดดีๆ หลายอย่างเลย ครับ ผมหลงรักเวปนี้ซะแล้วสิ ครับ  mbvc
แต่ก็ยังรอท่านเทพท่านอื่นๆให้คำแนะนำเกี่ยวกับ ถ้าผมไปหาน้องเขาอีกรอบควรทำอย่างไรดี ที่จะทำให้น้องเขายอมเป็นเพื่อนผม เวลาไปเที่ยวข้างนอกกัน ครับ ยังไงก็ช่วยๆ หนุ่มขี้เหงาคนนี้ด้วยนะ ครับ
ป.ล. ผมไม่ใช่คนดีอะไรมากมายหรอก ครับ แค่ไม่อยากทำอะไรที่ฝืนใจตนเอง ก็แค่นั้นเอง ครับ ขอบคุณ ครับ

virgin_killer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:31:28 »

ไปจีบคนธรรมดาเหอะครับ เสียเงินเสียเวลาปวดหัว..
น้องเค้าก็คนครับ ผมไม่ได้ดูถูก แต่ มันไม่ใช่คนที่ถูกออกแบบมาให้คู่กับคุณ
เดี๋ยวว่างๆ ผมจะเขียนหลักสูตรให้คุณโดยเฉพาะ

FIGO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:53:25 »

ไปจีบคนธรรมดาเหอะครับ เสียเงินเสียเวลาปวดหัว..
น้องเค้าก็คนครับ ผมไม่ได้ดูถูก แต่ มันไม่ใช่คนที่ถูกออกแบบมาให้คู่กับคุณ
เดี๋ยวว่างๆ ผมจะเขียนหลักสูตรให้คุณโดยเฉพาะ

ผมจะรอหลักสูตรจากท่าน นะครับ
ขอบคุณ ครับ

suksao

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 11:46:26 »

เหมือน ๆ เคยอ่านของใครสักคนก่อนหน้านี้อ่ะ

ที่หลงรักเด็กอ่างอ่ะ

p_nuin

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:04:26 »

ตอนให้น้องอาบน้ำให้"กระปู๋"ไม่ตื่นเหรอคร้าบ? fdgdfdf

timmy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:36:24 »

คงเพราะความเหงาน่ะครับ

อีกอย่างคือผมไม่ได้ดูถูกนะ คือถ้าไม่เคยได้สัมผัสกับการดูแลและเอาใจใส่จากผู้หญิงเลย

แล้วมาเจอคนเอาใจมันจะเกิดอาการหวั่นไหวแน่นอนครับ ดังนั้นสิ่งที่เกิดขึ้นผมเข้าใจว่าเป็น ความหลง น่ะครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าคุณลองไปหาสาวๆ อื่นก็ดีนะครับ คือด้านนอก เช่น ตามที่ท่องเที่ยวทั้งกลางวันและกลางคืนอ่ะ

ส่วนอีกเรื่องที่ต้องจัดการก็คือความกล้า เรื่องนี้ช่วยยากนะครับ มันไม่มีใครกล้าตั้งแต่เกิด ยกตัวอย่างผมก็ได้

ตอนเรียนมัธยม แล้วไปแอบชอบสาวคนไหนก็แอบมองๆๆๆ พอเข้ามหาลัยมันก็เริ่มกล้าขึ้นครับ มีสังคมใหม่ กล้าแซว กล้าขอเบอร์ กล้าจีบ มากขึ้น

หลังจากจบตรีแล้วเรียนต่อจนกระทั่งปัจจุบันทำงาน (ผม 28 นะ) ตอนนี้ลุยเป็นลุย บางคนผมดับเครื่องชนไปเลย (กรณีนี้ไม่ค่อยได้อ่ะ) ส่วนหนึ่งก็ค่อยๆตะล่อมไปครับติดก็มี แห้วก็เยอะ ลองเริ่มต้นดูครับ เดี๋ยวก้าวต่อไปมันก็คงจะไม่ยากเย็น มีข้อแม้คือ ถ้าแห้วแล้วห้ามท้อนะครับ

ส่วนถ้าใจมันอยากแบบที่คุณว่าจริงๆก็ลองคุยดูครับ แต่ก็เหมือนกับที่หลายๆท่านบอก คือมันเป้นงานน้องเค้าครับ

ลองตัดสินใจดูนะครับ โชคดีครับ

Phate

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 13:32:22 »

จากคอมเม้นข้างบน

ลองไปฝึกความกล้ากันไหมครับ

www.postjung.com/

มีให้เลือกสรรมากมาย แห้วแล้ว add ใหม่ แห้วก็ add ใหม่  มีให้ลองผิดถูกเหลือเฟือเลยครับ
ลองดู  ฝึกคุยกับสาว ๆ แล้วจะมีเพื่อนเป็นสาว ๆ เยอะแยะจากเว็บนี้
 อะไร ๆ อาจจะดีขึ้นครับ  pongz

timmy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 13:46:35 »

มีให้เลือกสรรมากมาย แห้วแล้ว add ใหม่ แห้วก็ add ใหม่  มีให้ลองผิดถูกเหลือเฟือเลยครับ
ลองดู  ฝึกคุยกับสาว ๆ แล้วจะมีเพื่อนเป็นสาว ๆ เยอะแยะจากเว็บนี้

ตอนเรียนมหาลัยแรกๆก็ได้เน็ตช่วยเหมือนกันครับ แต่สมัยนั้นไม่มี postjung อ่ะ
เห็นด้วยนะครับ ลองไปก่อน ฝึกๆดูน่ะครับ ก่อนเอาจริงละกันนะครับ

การสนทนาจะได้ไม่ติดขัด แถมอาจได้มุมมองการคุยกะสาวๆใหม่ๆด้วยครับ

FIGO

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 14:12:07 »

ตอนให้น้องอาบน้ำให้"กระปู๋"ไม่ตื่นเหรอคร้าบ? fdgdfdf

บอกตามตรงนะ ครับ
เชื่อหรือไหม ครับ ผมใส่ Boxser กับ กางเกงใน ลงอ่าง ครับ เพราะผมอาย ครับ   เขิน 
ตอนกลับบ้านผมถอดทิ้งหมดเลย เหลือแต่กางเกงยีน โคตะระ บ้าเลย เรา
แต่คราวหน้าถอดหมดแน่นอน ครับ  ss

gosty

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 21:11:27 »

มาร้านฮอนบา

ถามหาคนชื่อ กอสตี้

พร้อมแนะนำ

ร้านอยู่ติดตึกซีเอ็มคอมพิวเต้อ อิอิ

อ่ะเอางี้ง่ายๆๆๆ

ในกรณีผม

ทำให้ตัวเองไปอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่มีสาวๆ

เช่นไปสวนสาทาระนะวิ่งนั่งเดินมอง

แล้วจินตนาการให้เกิดความหื่นเข้าไว้ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ

แล้วหัวใจท่านจะพาร่างกายท่านไปสู่ทางที่ดี

ขอย้ำให้ความหื่นนำทางไปครับ

แต่ถ้านึกไรไม่ออกให้มาร้านฮอนบาร์ค่ะ

FIGO

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 10:05:44 »

มาร้านฮอนบา

ถามหาคนชื่อ กอสตี้

พร้อมแนะนำ

ร้านอยู่ติดตึกซีเอ็มคอมพิวเต้อ อิอิ

อ่ะเอางี้ง่ายๆๆๆ

ในกรณีผม

ทำให้ตัวเองไปอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่มีสาวๆ

เช่นไปสวนสาทาระนะวิ่งนั่งเดินมอง

แล้วจินตนาการให้เกิดความหื่นเข้าไว้ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ

แล้วหัวใจท่านจะพาร่างกายท่านไปสู่ทางที่ดี

ขอย้ำให้ความหื่นนำทางไปครับ

แต่ถ้านึกไรไม่ออกให้มาร้านฮอนบาร์ค่ะ

บอกตรงๆ นะ ครับ
ผมอยากไปนะ แต่ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบทานเหล้า ทานเบียร์ สักเท่าไหร่ คับ
พอจะมีอะไรอย่างอื่นที่พอจะอุดหนุนร้านท่านได้บ้าง ครับ
แล้วว่างๆ ผมจะไปอุดหนุน ครับ
ป.ล. พอถึงร้านผมต้องถามหาคนชื่อ กอสตี้ ใช่ไหม คับ
       แล้วสรุปท่านเป็นผู้หญิง หรือ ผู้ชาย ครับ เห็นแนะนำด้วย คับ ลง ท้ายด้วย ค่ะ ผม งง

gosty

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 11:47:29 »

อุอุอุอุ

ผมเปงเพศไรดีหนออิอิ

มากินข้าวดิ เลี้ยงกะได้อุอุอุ

ก็อยากมีคนให้ปรึกษาไม่ใช่รึ  ร้านนี้เปงคนในเวปร่วมกันเปิดง่ะ จะมีคนในเวปแวะเวียนกันมางับ

น่าจะมีคนแนะนำท่านได้ ท่านถามก็มีคนตอบประมาณนั้น

เลยแนะนำไปอิอิ 

ปล.ผมชื่อกอสตี้เปงชายทั้งดุ้นค่ะ

roonaldo

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 11:51:24 »

โคตร สะ นา แฝงงงง mbvc

Phate

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 12:02:17 »

ก็อยากมีคนให้ปรึกษาไม่ใช่รึ  ร้านนี้เปงคนในเวปร่วมกันเปิดง่ะ จะมีคนในเวปแวะเวียนกันมางับ

น่าจะมีคนแนะนำท่านได้ ท่านถามก็มีคนตอบประมาณนั้น

ผมขอไปขอคำปรึกษาด้วยได้ไหมครับ
สภาพการณ์ไม่ค่อยดี น้ำขัง ต่อเนื่องหลายวัน ไร้คู่ครับ
และมีปัญหาเสร็จกิจไวครับ ปรึกษาได้ไหมครับ

suksao

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 14:38:28 »

ผมขอไปขอคำปรึกษาด้วยได้ไหมครับ
สภาพการณ์ไม่ค่อยดี น้ำขัง ต่อเนื่องหลายวัน ไร้คู่ครับ
และมีปัญหาเสร็จกิจไวครับ ปรึกษาได้ไหมครับ

ขอไปรับคำปรึกษาด้วยคนครับผม น้ำขัง อยากได้สเต็ปเทพเหมือนกันครับ

j007

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 16:50:58 »

เหอะๆ และแล้วอีก๊อดก็ โคตร สะ นา ร้าน(ประจำ)

ส่วน จขกท. ตามความเหนผมนะ ผมว่า ควรทำตามคำแนะนำของท่านกามเทพ(ท่านจิ้น)
 ;kljj

FIGO

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 19:11:34 »

วันนี้ผมมีโอกาสเข้าไปทำธุระในเมือง + เพื่อนอยาก(อีกแล้ว) เลยนัดกัน
หลังจากที่ผมทำธุระ เสร็จ ประมาณบ่ายโมง ครึ่ง ผมกับเพื่อนก็แวะไปสถานทูต
วันนี้น้องๆไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ครับ อาจเป็นเพราะยังเช้าอยู่ ครับ แต่สักพักก็เริ่มทยอยกันมา คับ
ผมมีความหวังเล็กๆในใจว่า อยากเห็นหน้าน้องเขาอีกแค่นี้ก็ชื่นใจแล้ว แต่ก็ไม่มีวี่แวว เลย...
จนเพื่อนผมถูกใจ น้องคนหนึ่ง น่ารักดี หน้าเหมือน VJ วุ้นเส้น ( ผมคิดเองนะ ครับ ) ทั้งสองคนก็พากันไปขึ้นสวรรค์ชั้น 7  ปล่อยให้ผมเหงา อยู่ลำพัง
ผมเกรงใจเลย สักข้าวมากิน สักพัก เหมือนมีโชคเล็กๆ น้องเขาก็เดินเขามาในตู้พอดี ผมดีใจมากที่ได้เห็นน้องเขาอีก ครัง ถึงน้องเขาไม่เห็นผมก็ตาม...
ป.ล. ความสุขเล็กๆของใครคนหนึ่ง คือการคิดถึงใครบ้าง คน...

dahliaxxx

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 20:38:20 »

คล้ายๆผมเลยคับ ถ้าไม่รังเกียจ พีเอม มาชวนผมไปนั่งชิลลลล ด้วยก็ได้นะครับ จะได้มีคนช่วยหารค่าอาหาร อิอิ

FIGO

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 20:43:18 »

วันนี้ สามทุ่มผมจะไปนั่งดูบอลที่สถานทูต คับ
เพื่อนๆคนไหนว่างก็มานั่งเป็นเพื่อนกันได้ คับ
ผมยืมเหล้าเพื่อนไปช่วยมากินหน่อย เพราะผมไม่ชอบกิน
ป.ล. ผมใส่เสื้อที่น้ำเงินนะ ครับ

gunman7777

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 23:24:46 »

เหอะๆ เปงผม คงจัดไม่เหลือคับ  kjhg

Phate

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 23:41:11 »

วันนี้ สามทุ่มผมจะไปนั่งดูบอลที่สถานทูต คับ
เพื่อนๆคนไหนว่างก็มานั่งเป็นเพื่อนกันได้ คับ
ผมยืมเหล้าเพื่อนไปช่วยมากินหน่อย เพราะผมไม่ชอบกิน
ป.ล. ผมใส่เสื้อที่น้ำเงินนะ ครับ

รายงานผลด่วน!!

Varanus salvator

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 12:26:08 »

ผมว่าอย่าดีกว่าครับ ถ้าเกิดเผลอใจไปแล้วจะถอนใจมันยากนะครับ ยากมากด้วย ...

ทำไมไม่ลองมองดูรอบ ๆ ตัวผมว่ายังมีคนโสดอีกเยอะนะครับ ....

บางคนถูกออกแบบมาเพื่อเป็นคนที่คุณรัก บางคนถูกออกแบบมาเพื่อให้คุณเลือก บางคนถูกออกแบบมาให้คุณฟัน ....

เพราะฉะนั้น แค่มีอะไร ๆ แล้วจบดีกว่าสำหรับคน ๆ นี้

คนที่คุณจะรัก ผมว่ามีเยอะแยะ ว่าง ๆ ลองไปนั่งเล่นตามหน้ามหาลัย ดูซิครับ สาว ๆ โสด ๆ ก็มีเยอะ  lhgfr

ถ้าไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงละก็ ... ศุกร์นี้เจอกัน ไปนั่งดริ๊งกันไหมครับ 555

paholkarn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 14:13:22 »

จากคอมเม้นข้างบน

ลองไปฝึกความกล้ากันไหมครับ

สอน เค้า ด้วย จิ ตะเอง ช่วง เน้ ม่าย มี สาวๆ ตกถึงท้อง เรย อ่ะ เขิน

Phate

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 15:48:04 »

^
^
ถ้าไม่ตกถึงท้อง ของผมเรียกว่าอดอยาก กระหายเลยทีเดียว
รับผมเป็นครูฝึกสอนก่อน....
แล้วแบ่ง คอร์ส ให้สอนแทนบ้างก็ดี เช่น Phy กับ คณิต  ก็ดีนะครับ

FIGO

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:05:04 »

ผมว่าอย่าดีกว่าครับ ถ้าเกิดเผลอใจไปแล้วจะถอนใจมันยากนะครับ ยากมากด้วย ...

ทำไมไม่ลองมองดูรอบ ๆ ตัวผมว่ายังมีคนโสดอีกเยอะนะครับ ....

บางคนถูกออกแบบมาเพื่อเป็นคนที่คุณรัก บางคนถูกออกแบบมาเพื่อให้คุณเลือก บางคนถูกออกแบบมาให้คุณฟัน ....

เพราะฉะนั้น แค่มีอะไร ๆ แล้วจบดีกว่าสำหรับคน ๆ นี้

คนที่คุณจะรัก ผมว่ามีเยอะแยะ ว่าง ๆ ลองไปนั่งเล่นตามหน้ามหาลัย ดูซิครับ สาว ๆ โสด ๆ ก็มีเยอะ  lhgfr

ถ้าไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงละก็ ... ศุกร์นี้เจอกัน ไปนั่งดริ๊งกันไหมครับ 555

ศุกร์นี้ผมติดแข่งบอลนะ ครับ  zad
คงได้ไปอีกที่ก็คงสิ้นเดือนนะ ครับ ยังไงถ้าผมได้ไปชัวร์ๆผมจะโพสบอกนะ ครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:47:17 »

โห มีกระทู้ที่ร่วมกันแชร์ความคิดเห็นดีๆ แบบนี้แต่ทำไมผมเพิ่งเห็นนี่
เห็นด้วยกับท่านจิ้น เรื่องที่ว่าน้องเขาไม่ได้ออกแบบมาเพื่อท่าน
หาจีบคนธรรมดาเถอะครับ อีกประการหนึ่ง ผมมองว่าท่านอาจไม่มั่นใจในการคุยกับผู้หญิง
ของแบบนี้หัดกันได้ครับ พยายามออกสังคมให้มาก ไม่จำเป็นว่าต้องเที่ยวต้องกินเหล้าและก็ไปจีบสาว

ประมาณเที่ยวสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ พูดคุยกับคนต่างถิ่น เท่านี้ก็สร้างความมั่นใจกับท่านได้แล้วครับ

marathoner9

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 13:04:14 »

กระทู้ นี้ ดีจังเลย  ... uiuo

คิดถึง สมัย ยัง จืน........ จน ตอน นี้ หายจืน...

ไป สถาทูต มีแต่อารมณ์ หื่น ไม่ตื่นเต้นเหมือน จขกท. แล้ว

อยากใจเต้น ตุ๊บๆ อีกสักครั้ง จัง  เขิน

FIGO

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 13:08:39 »

โห มีกระทู้ที่ร่วมกันแชร์ความคิดเห็นดีๆ แบบนี้แต่ทำไมผมเพิ่งเห็นนี่
เห็นด้วยกับท่านจิ้น เรื่องที่ว่าน้องเขาไม่ได้ออกแบบมาเพื่อท่าน
หาจีบคนธรรมดาเถอะครับ อีกประการหนึ่ง ผมมองว่าท่านอาจไม่มั่นใจในการคุยกับผู้หญิง
ของแบบนี้หัดกันได้ครับ พยายามออกสังคมให้มาก ไม่จำเป็นว่าต้องเที่ยวต้องกินเหล้าและก็ไปจีบสาว

ประมาณเที่ยวสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ พูดคุยกับคนต่างถิ่น เท่านี้ก็สร้างความมั่นใจกับท่านได้แล้วครับ

ขอบคุณ คำแนะนำ ครับ

FIGO

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 13:19:38 »

สรุปว่าวันนั้นไม่มีท่านเทพท่านไหนมาเลย  ครับ 555 +  lhgfr นั่งเหงาดูบอลคนเดียว แต่ดีนะ ครับ ที่อังกฤษ ชนะ  .,mn
คงเป็นเพราะฝนตกด้วย ครับ ลูกค้าก็ไม่เยอะ ครับ ส่วนน้องๆปลากรอปก็มีอยู่พอสมควร ครับ แต่เสียดายน้องที่ผมชอบไม่มาทำงาน  uilo
แต่ไม่เป็นไร ครับ เพราะมีเรื่องตื่นเต้นอันใหม่รอผมอยู่ ครับ  kjhg
ต้องบอกก่อนนะ ครับ ว่าผมไม่เคยไปสถานทูตตอนดึกเลย วันนั้นที่ผมไปก็ประมาณ 4 ทุ่ม พอเดินเข้าไปในคาเฟ่ ตกใจเล็กน้อย ครับ เพราะว่า ดูมีสีสัน กว่าตอนเช้ามาก ครับ บนเวทีมีสาวๆมาร้องเพลง ด้วย  mbvc ผมก็อายๆนะ แต่ทำนิ่งเข้าไว้ + สายตาหาที่นั่งสุ่มๆ ลับตาคนหน่อย จนได้มุมเล็กๆที่นึง ผมก็นั่ง+สั่งอาหารตามปกติ บอกความรู้สึกตอนนั้นนิดนึงนะ ครับ ok ทีเดียว ดูสบายๆ ดูบอลไป + ดูนักร้องไป ไม่มีใครมาสนใจเรา ที่จริงบอลไม่ค่อยได้ดูหรอก ครับ ดูนักร้องมากกว่า  kjhg แต่บอกตรงๆนะ ครับ ว่านักร้องที่นี้หน้าตาดี หุ่นดีกันทุกคนเลย ครับ สักพักก็มีเชียร์แขกเข้ามาถามผมว่า " สวัสดี ครับ พี่ มาคนเดียวหรือ ครับ "
ผมก็ตอบไปว่า " สวัสดี ครับ มาคนเดียว ครับ " แล้วพี่ไม่ลงอ่างหรือ ครับ  ผมก็ตอบกลับไปแบบเขินๆว่า " ไม่ ครับ วันนี้มานั่งดูบอล ครับ " แล้วเชียร์แขกก็ถามผมต่อว่า สนใจนักร้องคนไหน ไหม ครับ " ในใจผมคิดว่าถ้าสนใจแล้วจะทำอะไรได้... ljhgf + เราไม่ใช่ป๋า เขาคงไม่อยากมานั่งด้วยหรอก ผมเลยตอบปฏิเสธไปว่า " ไม่มี ครับ " แต่เชียร์แขกก็ตื้อ ครับ  แล้วบอกผมว่า " มีน้องคนนึง อายุไล่เลี่ยกับพี่ วันนี้ยังไม่ได้งานเลย ครับ ยังไงก็ช่วยน้องหน่อยล่ะกัน นะ ครับ "
 fdgdfdf ใจอ่อนเลย ครับ + สงสาร เลยถามไปอย่างไม่อายว่า " แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่ ครับ " เชียร์แขกตอบว่า " 40 เอง ครับ พี่ " ผมก็เลยบอกว่า " ok จัดมาเลย ครับ "  บอกตามตรงนะ ครับ ว่าวันนี้ไม่ได้เตรียมใจจะมาลงเอย อย่างนี้ แค่อยากมาดูบอลเฉยๆ ระหว่างที่รอ ผมตื่นเต้นมาก (ไม่รู้ตื่นเต้นทำไมไม่ได้ลงอ่างสักกะหน่อย )  ghjk บอล เบิน ไม่สนใจแล้ว ครับ .......... สักพักเขาก็เดินมาพร้อมกับเสื้อ + กางเกงตัวน้อย (ในใจคิดว่า โป๊ ไปนะ ครับ  เขิน ) แล้วเธอก็มานั่งข้างๆผม จากสายตาวิเคราะห์ ทั้ง หน้าตา  หุ่น  ผมว่า โอ นะ น่ารักทีเดียว แต่เห็นหน้าไม่ค่อยชัด ครับ เพราะมันมืด  เราก็คุยกันไปเรื่อย ครับ ตามประสาคนเพิ่งรู้จักกัน ... ผมถามว่า " บอลโลกปีนี้เชียร์ทีมอะไร " เธอตอบว่า " เชียร์ตามนักเตะ ค่ะ 5555+ " ตอบตามประสาผู้หญิง เราก็คุยกันสักพัก แล้วเขาก็ขอตัวขึ้นไป ร้องเพลง ตอนเธอยู่บนเวที รู้สึกว่า น่ารัก กว่าที่ผมคิด แถมร้องเพลงเพราะเสียด้วย เริ่มรู้สึกแอบชอบนิดๆแล้ว สิ เรา  เขิน สักพักเชียร์แขกก็เข้ามาแซวว่า " เป็นไง บ้าง พี่ แจ่มไหม กอดเลยพี่ 555+ " ในใจ คิดว่า จะบ้า ..... เหรอ  เขิน เพิ่งรู้จักกัน จะไปกอดเขาได้ไง  zad หลังจากร้องเพลงเสร็จ เธอก็ลงมาคุยกับผม ต่อจนมาจบที่เธอบอกว่า เธอชอบเล่น Hi5 & Face book ผมเลยสวนไปว่า " ขอโทษนะ ถ้าไม่รังเกียจ ของ mail หน่อย ได้ไหม ( เพื่อนๆอาจจะคิดว่าทำไมไม่ขอเบอร์ล่ะ ผมก็ยัง  งง ตัวเองจนมาถึงทุกวันนี้ ว่า ทำไม? เราไม่ขอเบอร์ ง่าว ขนาด  lkkjjh ) เธอก็หยิบทิชชู่ แล้วก็เขียนเมล์ให้ผม แล้วเธอก็จากไป แถมทิ้งท้ายว่า " อย่าเอาไปทึ้ง ล่ะ " ผมก็ได้แต่ยิ้ม แล้วก็ตอบไปว่า " ครับผม " ผมก็บอกพนักงานเช็คบิล สรุป ค่าเสียหาย สำหรับค่ำคืนนี้ เป็นเงิน 180 บาท ( พระเจ้าทำไมถูกอย่างนี้  gsdgdgs นี่แหละที่ทำให้ผมรัก " สถานทูต " )
สรุปว่าค่ำคืนวันนี้( 23 / 06 / 53 ) เป็นวันที่ผมมีความสุขมาก  fsdg อย่างๆน้อยผมก็ได้พิสูจน์ความกล้าของตัวเอง + ได้เมล์สาวกลับบ้านด้วยฝีมือตัวเองถือว่าเป็นความภูมิใจเล็กๆ ของ ผม  .,mn
ป.ล. ผมขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ หน่อย ครับ ว่า ถ้าผมจะสานความสัมพันธ์ต่อแบบว่าเป็นเพื่อนกันเวลาไปดูหนัง ฟังเพลง กินข้าว
       เพื่อนๆคิดว่าจะดีไหม ครับ ในเหตุผลที่ว่า ถ้าเธอยังไม่มีแฟน  ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ  เดด

vrc

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 13:50:30 »

<a href="http://www.youtube.com/v/pcJqSP47GTI" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pcJqSP47GTI</a>

zad zad zad

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 13:59:09 »

จีบเลยๆๆๆ

paholkarn

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 14:22:11 »

จีบเลยๆๆๆ

หมายถึง ให้ จีบ ป๋าทัด นะงับ

ป๋าสาก ห้ามจีบ เพราะ นังรูน(ลูกชายผม) มาน กะลัง คั่วอยู่ jljhl

popcorn4202

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 14:22:17 »

เป็นผมก็ขอ e-mail เหมือนท่านแหละครับ คนไซเบอร์เดี๋ยวนี้นิยมแชทกว่าโทรศัพท์อีกนะครับ
(ดูอย่าง BB ซื้อมาเพื่อแชท) ljhgf

avman

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 14:54:52 »

น่าเห็นใจครับ แต่อย่าไปจริงจังมากนะครับ ผมก็เคยมาแล้ว  uilo

FIGO

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 15:57:36 »

zad zad zad
[/quote]

ขอบคุณสำหรับ MV เตือนใจ ครับ  zad
แต่ผมไม่ถึงขนาดนั้นหรอก ครับ
เตรียมใจไว้แล้ว ครับ ว่าต้องเจ็บ..แต่อยากลลองดู ครับ

FIGO

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 15:59:03 »

จีบเลยๆๆๆ
ท่านแซวผมใช่ไหม ครับ zad

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2010, 11:01:51 โดย virgin_killer »

timmy

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 17:45:45 »

รอบนี้ถ้าไม่จัดล่ะน่าดู สู้ๆนะคร้าบ ttu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2010, 19:42:30 โดย timmy »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 11:02:20 »

จีบเลยๆๆๆ
ท่านแซวผมใช่ไหม ครับ zad

ผมเชียร์คุณครับ อยากให้ลองจีบสาวที่คาเฟ่คนนั้นดู

noikasu

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 11:11:37 »

กระทู้นี่ท่าจะหนังชีวิตนะครับ...เอาใจช่วยครับท่าน hgjhg

kier3

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 21:29:03 »

ท่าน virgin_killer ผมว่าท่านหาน้องที่เหมาะสมกับน้อง Figo เค้าดีกว่าเพราะดูแล้วชีวิตน้องเค้าน่าสงสารมาก คิดดูใส่กางเกงบ๊กเซอร์ลงอ่างเพราะไม่อยากเสียตัวเนี่ย  เกิดมาไม่เคยพบไม่เคยเห็น  ถ้านายโด้มาอ่านคงแทบสลบแน่  ผมว่าน้องเค้าก็เรียนจบแล้วมีกิจการเป้นของตนเองมีอนาคตที่ดีในวันข้างหน้าแน่นอน  ควรจะให้น้องเค้าได้พบคนดี ๆ ไม่ใช่เด็กอ่างหรือเด็กดริงค์อย่างนี้  ถึงท่านเชียร์ไปเดี๋ยวเกิดน้องเค้ายุขึ้น  กลายเป็นว่าเราทำให้น้องเค้าเสียความบริสุทธิ์ให้กับคนที่ไม่คู่ควร  ครั้งแรกของชายจะต้องมีกับคนที่เรารักและเขารักเราเท่านั้น

ผมสนับสนุนให้ท่านหาเด็กมหาลัยที่ยังจิ้นครับ   ss  ส่วนเป้าหมายผมขอเสนอ  ให้ไปล๊อกเป้าหมายที่มหาลัยต่าง ๆ พวกเด็กหอน่ะ  จากนั้นให้ท่านแจงรายระเอียดมาว่าน้อง  Figo  ปิ๊งเด็กคนไหน  หน้าตาอย่างไร  ลักษณะเป็นอย่างไร  ผู้หญิงดูไม่ยากหลอกครับวิธีจีบมีเป็นร้อยวิธีขึ้นกับหญิงแบบไหน  เว๊ปนี้ขั้นเทพมีตั้งหลายคนท่านมีปัญหาไม่อยากให้ใครรู้มากนักท่านก็ Pm มาทุกปัญหามีทางแก้ไข  ท่าน virgin_killer ก็เป็นผู้มีความสามารถเป็นถึงขั้นเทพ  ส่วนผมไม่ใช่ขั้นเทพ(แล้ว)แต่จีบหญิงก็มีประสบกาณ์  ทีตอนหาหญิงหากิ๊กให้กับตัวเองยังทำได้  หาหญิงดี ๆ ให้น้องมันหน่อยจะเป็นไรไป  คิดดูจากที่น้องมันเล่าประสบการณ์ในชีวิตมาเนี่ยผมอ่านแล้วสะเทือนใจ  นึกถึงตัวเราตอนอายุเท่าน้องมันผมไม่อยากพูด...... 

เอาละล่ายมาซะยาวสรุป  เด็กที่น้องปิ๊งมีนั้นพี่ฟันธงเลยว่ามันเป้นการหลง  คิดดูถ้าน้องเอาเด็กพวกนี้มาเป็นแฟนจริง ๆ ครอบครัวน้องจะรับได้หรือ  คนที่เหมาะสมกับน้องยังมีอีกมาก  คิดดูอัตราของชายกับหญิงในประเทศมีผู้ชายสามารถหาผู้หญิงได้ถึง 3 คนถึงจะลงตัว  แล้วน้องจะไปหลงกับเด็กอ่างหรือเด็กดริงค์ทำไมให้เสียเวลาชีวิต  ถ้าน้องจะชอบเด็กพวกนี้ให้รอมีแฟนเป็นตัวเป็นตนเสียก่อน  แล้วค่อยหาเศษหาเลยมันก็ไม่มีใครว่า 

ส่วนวิธีการจีบสาวที่เหมาะสมไว้น้องล๊อกเป้าได้แล้วบอกมาแล้วพี่จะช่วย  (แต่ต้องไม่ใช่เด็กอ่างหรือเด็กดริงค์นะ)  ท่าน virgin_killer ท่านจะช่วยน้องเค้าไม๊   เดด   เดด

Phate

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 21:38:13 »

เอ่อ.. คือ..... อันนี้..
ผมสนับสนุนให้ท่านหาเด็กมหาลัยที่ยังจิ้นครับ
ผมหาไม่เจออะ T_T'

ระวังรักแท้ในคืนหลอกลวงนะจ๊ะ......
สาวคาเฟ่นั้น อาจจะเป็นฝึกประสบการณ์ที่ดีก็ได้ จีบคนนี้ได้ ต่อไปเราก็มีเลเวล มากขึ้น....  มีทั้งความกล้า  รู้จักกาพูด การสบตา การวางตัว ที่เหมาะสมยิ่งขึ้น

สุดท้ายจะเลือกใครนั้น คิดดูดี ๆ นะครับ ว่าเรา "อยากได้คนแบบไหน"   
ไม่ใช่ "ใครดีกับเราเราก็หลงรัก" นะ  ระวังจิตใจตัวเองให้ดี (คำว่าหลง ทำคนเจ็บมาเยอะ)

ผมไม่รู้ว่าใครต้องการแบบไหนหรอก ต่างกรรม ต่างวาระ..... 

(แต่ถ้า "ใครให้เราก็เอา" นั้นมันอีกประเด็น อย่าเข้าใจผิด)

kier3

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 22:08:20 »

เอ่อ.. คือ..... อันนี้..
ผมสนับสนุนให้ท่านหาเด็กมหาลัยที่ยังจิ้นครับ
ผมหาไม่เจออะ T_T'

ระวังรักแท้ในคืนหลอกลวงนะจ๊ะ......
สาวคาเฟ่นั้น อาจจะเป็นฝึกประสบการณ์ที่ดีก็ได้ จีบคนนี้ได้ ต่อไปเราก็มีเลเวล มากขึ้น....  มีทั้งความกล้า  รู้จักกาพูด การสบตา การวางตัว ที่เหมาะสมยิ่งขึ้น

สุดท้ายจะเลือกใครนั้น คิดดูดี ๆ นะครับ ว่าเรา "อยากได้คนแบบไหน"   
ไม่ใช่ "ใครดีกับเราเราก็หลงรัก" นะ  ระวังจิตใจตัวเองให้ดี (คำว่าหลง ทำคนเจ็บมาเยอะ)

ผมไม่รู้ว่าใครต้องการแบบไหนหรอก ต่างกรรม ต่างวาระ..... 

(แต่ถ้า "ใครให้เราก็เอา" นั้นมันอีกประเด็น อย่าเข้าใจผิด)

แต่ถ้าเริ่มจีบสาวคาเฟ่ในการเพิ่มเลเวล  จะทำให้เราออกนอกหลู้ทางได้  เพราะการจีบสาวคาเฟ่หญิงมันเต็มใจอยู่แล้วขอให้มีเงิน  แต่จีบสาวมหาลัยแม้มันจะยากแต่ขอให้มีใจก็พอ  จะได้หรือไม่ได้สิ่งที่เสียก็มีแต่ใจเท่านั้น  ผมเคยเห็นรุ่นน้องที่ลักษณะขาดความรักแบบน้อง Figo นี่มาแล้ว  ไปหลงสาวคาราโอเกะเสียการเสียงานหมดเนื้อหมดตัวขนาดผมเตือนเท่าไรก็ไม่ฟังสุดท้ายติดโรคมาดีนะที่ไม่ใช้ อ ไม่อย่างนั้นตาย  เริ่มที่สาวมหาลัยนี่ละ  ต่างคนต่างเลเวลต่ำคั้งคู่  เจอกันแบบใจถึงใจดีกว่า  เผลอ ๆ ได้คู่ชีวิตที่เหมาะกับตัวน้องเค้าด้วย

kier3

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 22:13:29 »

ยืนยันคำตอบเดิมน้อง  Figo  ว่าไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2010, 22:15:10 โดย kier3 »