-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อายุ 40 จะจีบเด็กปีหนึ่งอายุ 18 ถามท่านเทพและทุกคนด้วยครับ  (อ่าน 26641 ครั้ง)

nattawut

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวผมชื่อพงศ์ครับ เพิ่งสมัครสมาชิกมา เพราะเจอเว็บไซต๋นี่เข้าแล้วก็ตอนแรกไล่อ่านกระทู้ต่างๆ

รู้สึกว่าได้ประโยชน์จริงๆ โดยเฉพาะคำแนะนำของท่านเทพที่มีเทคนิคการจีบหญิงในรูปแบบต่างๆ ตอนนี้ผมเองก็กำลังจีบคนหนึ่งอยู่

เลยอยากขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ  fdgdfdf

คือตัวผมเองอายุเพิ่งจะสี่สิบไปเมื่อสองเดือนก่อน ผมได้มีโอกาสเจอกับน้องคนหนึ่ง เราคุยกันมาประมาณหกเดือนแล้ว ตอนแรกน้องเขาเรียนมอหกอยู่น่ะครับ ก็ไม่เคยเจอตัวเจอหน้ากัน คือเราเจอกันในเว็บบอร์ดเกี่ยวกับศิลปะแห่งหนึ่ง  ตามประสาโลกออนไลน์ยุคนี้น่ะครับ ก็จากเว็บบอร์ดก็คุยกันทางเอ็มเอสเอ็น คุยกันผมก็ไม่ได้สนใจอะไรน้องเขาอ่ะนะครับ คืออารมณ์ว่าความสัมพันธ์ของเรามันแบบ เหมือนน้องเขานับถือผมที่ดูมีความรู้ดี เป็นคนทำอาชีพทางนี้ อะไรทำนองนั้นมากกว่า เหมือนเด็กๆ วัยรุ่นนับถือไอดอลอะไรแบบนั้นน่ะครับ อารมณ์ประมาณเด็กแนวนับถือ ผมที่เป็นผู้ใหญ่แนวแบบนั้นมั้ง ไม่รู้จะบรรยายยังไง

จนกระทั่งล่าสุดเมื่อเดือนเมษา เจ้าเว็บบอร์ดเนี่ยมันมีมีทติ้งเล็กๆ ที่ให้สมาชิกมาเจอกัน ผมก็ไปด้วย เลยได้เจอน้องเขาครั้งแรก แล้วก็ ตกใจเลยครับ โอ้แม่เจ้า ….. คือน้องเขาน่ารักมากครับ  mbvc ลืมเลยน้องเขาชื่อน้องมินิครับ (ไม่ใช่ชื่อเล่นจริงๆ น้องเขาหรอกครับ แต่ขอเรียกแบบนี้แล้วกัน)  คือผมก็คุ้นๆ นะครับว่าคนในบอร์ดเคยพูดๆ กันว่าน้องมินิเขาสวย แต่คือผมมันแบบก่อนหน้านี้ไม่ได้ใส่ใจ  คือเฟสบุคส์อะไรพวกนี้ก็ไม่เล่นเลย ไม่เคยรู้เลยว่าน้องเขาหน้าตายังไง คุยกันในเอ็มน้องเขาก็ใช้ภาพการ์ตูนไม่เคยโชว์หน้าตัวเองน่ะครับ

คือมินิเนี่ย หน้าเขาเหมือนแพทตี้ (คนที่เล่นหนังปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ่น ) เปี๊ยบเลยครับ คือเหมือนจริงๆ ครับทุกอย่างเหมือนโคลนกันมาเลย  น้องเขายังบอกเลยว่ามีคนทักผิดประจำ  คือถูกสเป็กผมมากเลย  แบบผมชอบอ่ะครับหน้าตาแบบเด็กๆ ใสๆ ดี  แล้วผมก็ชอบนิสัยเขาที่ร่าเริงแต่ก็คุยกับเราก็รู้เรื่องอ่ะครับ ไม่ง๊องเง้งเกินไป  ผมเดาว่าน้องเขาเป็นเด็กฉลาดอยู่แล้วมั้ง คือตอนนี้น้องเขาเอนท์ติดเรียนอยู่จุฬาปีหนึ่ง เวลาคุยกับเราที่เป็นผู้ใหญ่ เขาก็เลยแบบพยายามพูดจาในเรื่องมีสาระ อาจจะไม่อยากให้ผมมองเป็นเด็กก็ได้  (แต่ยังไงก็ยังรู้ว่าเป็นเด็กอ่ะนะครับ และผมก็ชอบน้องเขาตรงเป็นเด็กนี่แหละ หะหะ)  

จากบรรทัดนี้เป็นเหตุผลแบบไร้สาระ ตามประสาเพศชายล้วนๆ เอ่อ เหตุผลที่สามที่ผมชอบมินิคือ น้องเขาเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่นด้วย (แม่เขาเป็นญี่ปุ่นน่ะครับ) ผมคิดไกลว่าถ้าผมจีบติดได้คบกันถึงขั้น,,,,, นั้นๆ  คงจะดีเพราะผมอยากมีอะไรกับสาวญี่ปุ่น เหตุผลข้อที่สี่คือ ผมอยากมีแฟนเป็นนักศึกษามานานแล้ว และข้อห้าคือ ถึงแม้น้องเขาจะหน้าเหมือนแพทตี้ แต่หุ่นน้องเขาไม่เหมือนน้องแพทตี้เลยครับ คือโค้งเว้ามากๆ หุ่นแบบ 37-24-37 แบบนั้นเลยครับ ตอนผมเห็นแอร์แบ๊กของน้องเขา ผมตื่นใจสุดๆ มือสั่นเลยแต่พยายามเก็บอาการ  ผมเคยแอบๆ ฟังพวกเด็กสาวๆ คนอื่นในบอร์ดคุยกัน เวลาแอดเอ็มเอสเอ็นหลายคน แล้วน้องผู้หญิงคนหนึ่งเขาเคยแซวว่า ตอนเมษาที่ผ่านมา มินิเขาไปญี่ปุ่นกับแม่เขา แล้วซื้อยกทรงกลับมาเยอะ เลยได้รู้เลยว่าน้องเขาใส่คัพ F  แม่เจ้าใหญ่จริง!

ก็นั่นแหละครับ นับเหตุผลครบห้าข้อแล้ว ผมก็รู้สึกว่าอยากจีบน้องเขามาให้ได้ อยากได้เป็นแฟนจริงจัง ที่จริงแล้วอยากได้เป็นแม่ของลูกเลยด้วยซ้ำครับ เพราะคิดว่าน้องเขาก็ดีนอกจากรูปลักษณ์แล้วเขาก็ฉลาดเรียนเก่งดี โอเคเลยอ่ะครับ (ผมเคยมีแฟนมาก่อนหน้าแล้วแต่เลิกกันไปนานแล้ว จนโสดมาตลอดไม่ได้แต่งสักที จนสี่สิบเนี่ยแหละครับ พ่อแม่ก็บ่นอยู่)  คือผมก็เลยจู่โจมด้วยการ คุยเอ็มกับน้องเขาเหมือนเดิม แล้วผมก็ไปสมัครสมาชิกห้องสมุดหอกลาง ที่จุฬา  แล้วก็บอกกับน้องเขาว่าพี่จะไปหาข้อมูลมาทำงาน แล้วคือผมก็จะไปแทบทุกวัน ก็ทำฟอร์มเป็นไปหาข้อมูลทำงานเนี่ยแหละครับ แล้วแบบมีเบอร์น้องเขา ก็โทรหาบ้างว่าอยู่ไหน บางทีถ้าน้องเขาว่างโอกาสเหมาะ ก็ไปนั่งกินข้าวด้วยกันแถวมหาลัยหรือในสยามอะไรทำนองนั้น  คือเราก็เข้ากันได้ดีอ่ะนะครับ แล้วมีจุดได้เปรียบอยู่อย่างของผมตรงที่ น้องเขาเพิ่งเข้ามหาลัย  คนในคณะส่วนมากเป็นเพื่อนใหม่ สภาพแวดล้อมใหม่ๆ น้องเขาก็เลยเหงาๆ  เจอซ้อมเชียร์ เจอรุ่นพี่ดุๆ เขาก็บ่นเบื่ออะไรแบบนี้อ่ะครับ ผมเลยกลายเป็นเหมือนกับเพื่อนเก่ามากที่สุดที่น้องเขาเคยรู้จัก (อย่างน้อยก็รู้จักกันมาหกเดือน มากกว่าเพื่อนๆ ที่เขาเพิ่งเปิดเทอมกันมาอาทิตย์สองอาทิตย์)  เขาเลยเหมือนสบายใจเวลามาคุยและปรึกษาอะไรกับผม  

ก็เนี่ยแหละครับ  สภาพความสัมพันธ์ของผมในตอนนี้ กับน้องมินิ เลยอยากจะถามท่านเทพและทุกคนในบอร์ดว่า

1.   ผมกังวลเรื่องอายุคือ 40 กับ 18 มันห่างกันพอดูเลย มันจะเป็นปัญหาไหมครับ คือยอมรับว่าอารมณ์ตาแก่ลามก แต่ก็ไม่อยากให้น้องเขามองแบบนั้น ทำยังไงให้น้องเขายอมรับได้ และรับเราเป็นแฟนครับ โดยไม่คิดเรื่องอายุห่าง

2.   คือมินิไม่เคยมีแฟนเลยครับ เท่าที่คุยมา น้องเขาเป็นลูกสาวคนเดียวและเรียนหญิงล้วนมาตอนมัธยม พ่อแม่ก็ไปรับไปส่งตลอด พอมหาลัยเพิ่งเป็นครั้งแรกที่พ่อแม่เขาปล่อยให้กลับเองบ้างครับ  และได้มาเรียนกับพวกผู้ชายด้วย  คือผมว่ามันก็เหมือนกับน้องเขาเปิดตัวสู่ตลาดครั้งแรก ซึ่งแน่นอนมันดีกับผม แต่แม่งไม่ดีเลย  คือไอ้พวกหนุ่ม ทั้งในคณะและนอกคณะน้องเขาเริ่มมาจีบน้องเขาหลายคนแล้วครับ จากที่รู้มาๆ ขนาดเปิดเทอมมาแป๊บเดียวเอง ผมจะทำยังไงถึงจะเอาชนะไอ้พวกเด็กวัยเดียวกันกับน้องเขาได้ครับ  ผมไม่อยากให้น้องเขาโดนชิงไปก่อน เพราะคู่แข่งเยอะมากๆครับ

3.   ลามกนิดหนึ่งนะครับ คือผมอาจจะเป็นผู้ชายหัวเก่า หรือคิดแบบชายไทยโบราณไปหน่อย แต่คิดว่าน้องมินิยังซิงอยู่  เพราะแบบที่เล่าพ่อแม่เขาหวงมากอ่ะครับ ตอนนี้เห็นว่าพ่อเขาก็ยังพยายามไปรับไปส่งอยู่บางวัน อารมณ์หวงลูกสาว คือถ้ามีโอกาสจีบติดจริงๆ  ถ้าผมอยากหาโอกาสเปิดซิงก่อนเลยเพื่อเป็นหลักประกันแบบว่า กูได้แล้ว กูจอง อะไรแบบนี้มันจะดีไหมครับ คือใจมันอยาก แต่เกรงใจพ่อแม่เขาเหมือนกันแบบเขาเลี้ยงลูกสาวมาหวงๆ แต่คือผมก็ชอบน้องเขามากจริงๆอ่ะนะครับ และสิบแปดแล้วคงไม่ผิดกฎหมายมั้ง

เอ่อ ขอถามแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ เล่าไปเล่ามายาวเลย ยังไงใครมีข้อแนะนำอะไรนอกเหนือจากนี้ บอกได้เลยนะครับ และผมคิดอะไรออกอีกจะถามอีกครับ

อ้อข้อมูลเพิ่มเติมคือ ผมทำงานอาชีพศิลปินอิสระน่ะครับ (ขอไม่บอกเจาะจงแล้วกันนะครับ แต่ทำนองว่า ทำภาพยนตร์ ขายงานศิลปะ ทำเพลง ทำนิยาย อะไรพวกนี้น่ะครับ) ก็งานประสบความสำเร็จพอสมควร แต่ไม่ได้ดังในไทยนะครับ คือผมเป็นพวกขายงานให้ต่างประเทศ  มีรถยนต์ขับ มีรายได้ดีพอสมควรหาได้ปีหนึ่งเยอะพอดู ข้อดีอีกอย่างคือผมมีเวลาไม่จำกัด เพราะไม่ต้องเข้าออฟฟิศ มีเวลาจีบน้องเขาได้ตลอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2010, 19:11:04 โดย nattawut »

gon47

ไม่มีอะไรถ้าหัวใจเด็กอยู่ในร่างคนแก่

kanriya

ถ้ามีเงินผมว่าไม่ยากคับ

nattawut

fdgdfdf  เงินก็พอมีนะครับท่าน แต่เงินอย่างเดียว มันจะพอเหรอครับ

คือบ้านน้องเขาก็ฐานะดีพอควร

รู้สึกตอนมัธยมก็จบพวกโรงเรียนค่าเทอมแพงๆ แบบพวกคุณหนู มาอ่ะครับ

อีกอย่างเท่าที่คุยดู ผมว่าน้องเขาเป็นวัยรุ่นอยู่ ผมกลัวว่าเขาจะไม่คิดเรื่องฐานะหรือเงินเป็นใหญ่อ่ะครับ

astray

dsgjsd เคสนี้ ยากเอาการเลยละท่าน รอเทพมาตอบดีกว่า กระผมมิกล้าให้คำแนะนำสักเท่าไร เป็นกำลังใจให้ครับ

nattawut

fdgdfdf  ขอบคุณมากครับท่าน แค่กำลังใจก็มีค่าแล้วครับ

ยังไงใครคิดอะไรออกก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

man69

ว่ากันตรงๆในความเห็นของผมนะครับ ท่านต้องเริ่มทำใจก่อนเป็นอย่างแรกครับ เพราะเรื่องนี้ในความเป็นจริงแล้วยากมาก ท่านอาจจะจีบน้องเค้าได้ แต่จากประสบการณ์ของผมที่ผ่านมาบทสรุปบทจบไม่เคยสวยงามเลย ความแตกต่างมีมากเกินไปครับท่าน ทั้งด้านครอบครัวของน้องเองและโดยอายุของตัวท่านเอง ถ้าให้ผมเสนอ ผมบอกท่านตรงๆนะครับ ให้ท่านทำดีที่สุดกับน้องเค้าก็แล้วกันครับ เป็นพี่เป็นเพื่อนเป็นคนที่อบอุ่น แล้วปล่อยให้มันเป็นไปอย่างที่มันควรจะเป็นอย่าไปฝืนอย่าไปหึงอย่าไปต้องการ อย่าไปหวังอะไรทั้งนั้น แล้วมันจะไปอย่างที่มันควรจะเป็นเองครับ  09876 น้องเค้าเหมือนดอกไม้ที่กำลังเริ่มบานแต่คนวัยอย่างเราเหมือนแจกันเก่าๆ หรือทุ่งหญ้าที่เริ่มหมดความเขียวขจี   09876 ให้ดอกไม้บานในที่ๆเป็นของเค้าเถอะครับ

jiggolord

ลองค้นกระทู้กามเทพเก่าๆดูสิครับ จีบแบบผู้ใหญ่อบอุ่นน่ะครับ
อายุท่านก็ห่างจากน้องเยอะพอควร (เยอะมากเลยแหละ)
แต่เด็กสาวหลายๆคนก็ชอบแบบผู้ใหญ่ที่อบอุ่น ไว้ใจได้ อยู่ใกล้แล้วรู้สึกปลอดภัย
พึ่งพิงได้ตลอด อะไรประมาณนี้ครับ ผมว่าท่านก็ควรวางตัวให้ถูกต้องด้วย ไม่แสดงความหื่นเกินไป
ลองพัฒนาความใกล้ชิดไปเรื่อย จนเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตเธอโดยที่เธอไม่รู้ตัว
คงมีจังหวะบอกความในใจกันซักวันนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป

ปล.เผื่อใจไว้หน่อยก็ดีครับ
ดอกไม่สวย ไม่จำเป็นต้องได้ครอบคอง แค่มีให้มองก็สุขใจครับ

nattawut

พอฟังท่านๆ ด้านบนพูดเรื่องน้องเขาเป็นดอกไม้กำลังบาน แต่เราเป็นทุ่งหญ้าเหี่ยวๆ แล้วเห็นภาพเลยครับ  uilo

แต่น้องเขาน่ารักมาก ถูกสเป็คสุดๆ จนผมอดใจไม่อยู่เลยครับ ไม่สามารถห้ามใจได้  แต่ก็กังวลเหมือนกันกลัวว่าหนุ่มๆ จะคว้าเขาไป ouiy

tanickovic

ใส่ใจดูแลเยอะๆๆครับ--" เอาใจช่วย pongz ss

AZURA3232

อกหักยามแก่  หาย ยาก เน้อ ท่าน อิอิ  kjhg kjhg

dabodabo

ออกแนว เป็นผู้ใหญ่ดูแลน้องได้กันไปละกันครับ....ผมว่าคุณคงเป็นศิลปิน ไม่แต่งตัวแก่หร๊อกก เด็กแนวปะ อิอิ

racegal

โอ้วโห่วว .. ห่างเยอะจัง หนูกับแฟนเก่า ๒๑ กับ ๓๕  ยังมีแต่คนว่า คนมอง เลย

ตอนแรกๆ ก็คิดว่าไม่มีอะไร เข้ากันได้ แต่นานๆไปก็ ต้องเลิกกัน เพราะ อายุ และ ความคิดความอ่านๆ นานๆ ไปมันไม่เหมือนเดิมแล้ว

เราก็ มีคนมาจีบ หนุ่มๆ มีหวั่นไหว อะไรกันไป .. สำหรับหนู ถ้าระยะสั้นและไม่เปิดเผยอะไรมาก คงไม่มีปัญหา
แต่ถ้ามีคิดขนาดนั้น หนูว่ายากพอควร เลยอะคะ ,,

ถ้าพี่ ๔๐ ไปแต่งไปมี กับ สาว ๓๐ ยังดูดีกว่าเลยนะคะ
น้องเค้าอยู่รั้วมหาวิทยาลัย แถมรั้วดีซะด้วย  คงมีอุปสรรคเยอะแน่ๆ ค่ะ หนุ่มๆหล่อๆ รวยๆ ตรึมมมมมมมม

virgin_killer

โอ้วโห่วว .. ห่างเยอะจัง หนูกับแฟนเก่า ๒๑ กับ ๓๕  ยังมีแต่คนว่า คนมอง เลย

ตอนแรกๆ ก็คิดว่าไม่มีอะไร เข้ากันได้ แต่นานๆไปก็ ต้องเลิกกัน เพราะ อายุ และ ความคิดความอ่านๆ นานๆ ไปมันไม่เหมือนเดิมแล้ว

เราก็ มีคนมาจีบ หนุ่มๆ มีหวั่นไหว อะไรกันไป .. สำหรับหนู ถ้าระยะสั้นและไม่เปิดเผยอะไรมาก คงไม่มีปัญหา
แต่ถ้ามีคิดขนาดนั้น หนูว่ายากพอควร เลยอะคะ ,,

ถ้าพี่ ๔๐ ไปแต่งไปมี กับ สาว ๓๐ ยังดูดีกว่าเลยนะคะ
น้องเค้าอยู่รั้วมหาวิทยาลัย แถมรั้วดีซะด้วย  คงมีอุปสรรคเยอะแน่ๆ ค่ะ หนุ่มๆหล่อๆ รวยๆ ตรึมมมมมมมม

น้องคนนี้เป็นบ่อย 555++

ผมมาละ เดี๋ยวผมจะตอบพี่บ่ายนี้นะครับ
อ่านแล้วทำตาม ติดชัวร์!!
ปล. พี่อยู่กรุงเทพฯหรือว่าเชียงใหม่?

-อภิมหากามเทพ-

nattawut

ขอบคุณน้องผู้หญิงที่มาให้ความคิดเห็นด้วยครับผม   mbvc  ได้ฟังมุมมองผู้หญิงไ้ว้ดีมากๆเลย

ผมเองก็พยายามจะไม่ให้มีปัญหาความต่างของอายุครับ จริงๆ งานผมมันเกี่ยวกับศิลปะและบันเทิงก็ค่อนข้างเกี่ยวกับวัยรุ่นระดับหนึ่ง

ไม่ได้อยู่กับคนแก่ด้วยกันตลอดเลยคิดว่าเราคงไม่ดูแก่มาก ทั้งความคิดและอายุไม่ให้มีปัญหาครับ

pongz ขอบคุณท่านเทพที่จะแนะนำด้วยครับ ผมจะรอคำตอบนะครับ เดี๋ยววันนี้ก็ว่าจะแวะไปหาน้องเขาอีก

nattawut

fdgdfdf  อ้อลืม ตอนนี้อยู่กรุงเทพครับผม ยังไงรอฟังท่านเทพนะครับ

อ้อ คนอื่นใครมีประสบการณ์หรือพอรู้อะไรแบบนี้ ช่ืวยแนะด้วยนะครับ

ผมรับฟังความคิดเห็นทุกคนครับ แล้วคืบหน้าเป็นไงจะมารายงานให้ฟัง

faifai

ฝ้ายว่าคิดหนักแน่ๆๆรุยคะ อายุก้อห่างกันมาก  อันนี้น่าเปนอุปสรรคใหญ่ แล้วน้องเค้าก้อเพิ่งเข้าปีหนึ่งอาจจะเจออารัยใหม่ๆๆก้อได้ ยังงั้ยก้ออยากให้เพ่ตัดใจบางน่ะคะ แต่ถ้าถามว่าผิดหราที่รักเด๊ก

ก้อไม่ผิดน่ะคะ แต่เราต้องคิดหลายๆๆด้านคะ เปนกำลังจัยให้น่ะคะถ้าเกิดเพ่กะน้องคนนั้นทำบุญรวมกันมา อาจจะเปนเนื้อคู่กันก้อได้คะ อย่าเพิ่งไปซีเรียสคะ

timmy

ผมรออ่านอยู่นะครับ ท่านกามเทพ ghfg

สำหรับพี่ จขกท ส่วนตัวผมคิดไม่ออกเลยครับว่าจะทำไง uilo (ผม 28 จีบน้อง 23 ผมยังรู้สึกเลยว่า อืม อายุเราห่างกันเกินไปป่าว แต่ก้เรื่อยๆนะครับ fdgdfdf)

นี่ 40 กะ 18  lkkjjh

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละกันครับ เดด

1ideal

ผมเชื่อมั่นในกามเทพครับ  สู้ๆครับท่าน  ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้  ถ้าใจคิดจะสู้ ss

A Tung

พี่คับ ผมว่าน่าจะมีแต่คนอิจฉานะครับ

shoots

อุปสรรคมีไว้ให้แก้ข เป้าหมายมีไว้พุ่งชน (ไม่ต้องรู้หรอกว่าคนขับชื่ออะไร) ทำให้เต็มที่และดีที่สุดก็พอแล้ว ผลลัพธ์มันจะออกมาเป็นอย่างไรก็ให้ยอมรับมัน ความรักไม่จำเป็นจะต้องครอบครอง หรือเป็นเจ้าของ มันจะมีวิถีทางของมันต่อไป     ss

kento

ถ้าตอบแบบไม่เกรงใจ คือคุณอยู่ในอารมณ์ หลง หื่น อยาก จนแทบจะลืมความรักไปเลย ดังนั้นก็ไม่ต้องคิดอะไรมาก ลุยไปตามอารมณ์ที่คุณมี แต่ถ้าคุณรักก็ต้องทำใจ โอกาสอกหักมีอยู่มากถึง 90 เปอร์เซนต์ เพราะเธออายุยังน้อย โอกาสที่เธอจะเจอคนก็เยอะ สามารถเลือกได้อย่างเต็มที่ ไหนจะรุ่นพี่ที่มหาวิทยาลัย ไหนจะสังคมไฮโซที่เธออยู่ ไหนจะเพื่อนๆ ในเอ็มที่คุณไม่รู้ว่าเขาคุยอะไรกันก็ตั้งมากมาย ถ้าคุณแค่ฝันถึง "กันชน" ขนาดมหึมา ก็ลองเสี่ยงคุกดูซักหน ทำตามใจอยาก จากนั้นก็ค่อยว่ากัน

คิดถึงเมียที่บ้านแล้ว... ผมอิจฉาคุณจริงๆ ที่หัวใจกระชุ่มกระชวยตอนอายุสี่สิบ

dannyfd

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่  ฐานะคนหัวอกเดียวกัน  55+   จีบเด็กต้องทำใจครับ   เค้ายังมีโอกาสเจอใครอีกเยอะในชีวิต

ความต่างเรื่องวัยนี้  เป็นปัญหามากพอดู   แต่ถ้าทำได้  พี่จะเป็นคนที่น่าอิจฉาที่สุด

nattawut

fdgdfdf  ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความเห็นกันนะครับ

อิอิ ต้องยอมรับว่านอกจากเรื่องรักจริง อย่างว่าเพราะน้องเขาคุณสมบัติครบ สวย น่ารัก เซ็กซี่ โนตมคัพเอฟแล้ว ดูฉลาดเรียนเก่ง แล้วยังซิงอีกต่างหาก

มันก็คงเป็นความหลงด้วย เลยอยากครอบครองเป็นเจ้าของ

ยังไงผมจะพยายามดูครับ  รอกลยุทธจากทุกคนและท่านกามเทพต่อไป เดี๋ยวเย็นนี้ก็ว่าจะแวะไปหาน้องเขาดู

ผมขอเลื่อนส่งงานก่อนนะครับพี่
งานเยอะมากเลยครับ
เอางี้นะครับ เสาร์อาทิตย์นี้ก้หาเวลาโทรหามั่ง ถ้าน้องบอกเบื่อๆเหงาๆก็ชวน
ถ้าไม่บอกก็ลองดูว่าจะชวนดีมั๊ย
เดี๋ยวันจันทร์ผมคงว่างส่งงานครับ
คอนเซ็ปต์พี่ตอนนี้ ควรจะเป็นผู้ชายอบอุ่นนะ ผมว่า

ติดไว้ก่อน ไปก่อนละครับ

aletter005

3.   ลามกนิดหนึ่งนะครับ คือผมอาจจะเป็นผู้ชายหัวเก่า หรือคิดแบบชายไทยโบราณไปหน่อย แต่คิดว่าน้องมินิยังซิงอยู่  เพราะแบบที่เล่าพ่อแม่เขาหวงมากอ่ะครับ ตอนนี้เห็นว่าพ่อเขาก็ยังพยายามไปรับไปส่งอยู่บางวัน อารมณ์หวงลูกสาว คือถ้ามีโอกาสจีบติดจริงๆ  ถ้าผมอยากหาโอกาสเปิดซิงก่อนเลยเพื่อเป็นหลักประกันแบบว่า กูได้แล้ว กูจอง อะไรแบบนี้มันจะดีไหมครับ คือใจมันอยาก แต่เกรงใจพ่อแม่เขาเหมือนกันแบบเขาเลี้ยงลูกสาวมาหวงๆ แต่คือผมก็ชอบน้องเขามากจริงๆอ่ะนะครับ และสิบแปดแล้วคงไม่ผิดกฎหมายมั้ง

ผมว่า"เปิดซิง"ไม่น่าจะเป็นหลักประกันอะไรได้เลยนะคับ
อีกอย่างเคยได้ยินมาว่า 18 ปี ยังผิดอยู่คับถ้าผู้ปกครองเค้าไม่ยินยอม  ljhgf

dahliaxxx

ปลูกใบบัวบกรอเลยครับ ผมสังเกตจากพวกเพื่อนๆของผม เด็กมหาลัยจีบเด็ก ม ปลาย   เรียน มช พอเค้าจบม ปลาย แต่ไม่ไ้ดเรียนที่เดียวกัน ไม่ต้องบอกต่อล่ะครับ เป็นเจ้าของไร่แห้ว ไร่ใบบัวบกตรึม

เนื่องจากเด็กมันเจอคนใหม่กว่า หนุ่มกว่า ถึงแม้ว่าการศึกษาจะด้อยกว่าก็ตาม  แต่ก็ไม่เป็นแบบนี้ทุกคนหรอกนะครับ

nattawut

กลับมาแล้วครับ มารายงานความคืบหน้าครับ  เพิ่งไปเจอน้องเขามาตอนเย็น

วันนี้ไม่โทรหาแต่ผมรู้อยู่แล้วว่าน้องเขาทำกิจกรรม พวกซ้อมเชียร์อยู่ตรงไหน เลยไปดักรอแถวนั้น

พอน้องเขาเห็นเราก็ทำหน้าดีใจนะครับ วิ่งมาหาอย่างร่าเริงเชียว   mbvc น่ารัก แต่ว่าวันนี้พ่อเขามารับเลยได้คุยกันแป๊บเดียว

ผมก็แค่แกล้งฟอร์มว่าเหมือนแวะมาดูเล่นๆ ว่าเขาทำกิจกรรมเป็นไง

ก็คงต้องลุยต่อไปครับ แม้ว่าทางเป็นไปได้น้อยหรือมากก็ตาม

pongz ยังไงขอบคุณทุกคนนะครับที่ให้ความเห็น 18 ยังผิดกฏหมายเหรอเนี่ย แต่ถ้าได้เมื่อไหร่ ค่อยคิดดีกว่า  kjhg ฮ่าๆ ยังไงตอนนี้ก็ยังไม่ได้อยู่แล้ว ได้แต่จ้องหน้าสวยๆ นมโตๆ ของน้องเขาอย่างเดียว

เดี๋ยวรอท่านเทพว่างมาแนะนำครับ ระหว่างนี้จะพยายามไปก่อนตามที่ให้มาสั้นๆ

pulohid

สัก20กำลังเหมาะ   18 นี้ยังร้อนๆหนาวเหมือนกัน ghjk

varanus_deaw

คิด มาก ครับ    lhgfr

ผม 41 แล้ว ส่วนน้องเขา พึ่งครบ 20 เอง

เวลา เดินด้วยกัน ก็ ปกติ มี คนมอง

แต่วันไหน น้องใส่ ชุด นักศึกษา ผม จะเดินห่างๆ 

แต่บางที น้องเขาก็มาเดินเกาะแขนเรา ทั้งชุดนักศึกษา นั่นแหละ

คบ ตั้งแต่ น้องเขาเข้าปี 1  นี่ก็ ขึ้น ปี 3 แล้ว คับ

fdgdfdf

ilovesupreme

มองมุมกลับ ระวังน้องจะหลอกกินนะครับ เผื่อใจไว้ด้วยก็ดีครับ

singha2517

รักไม่จำกัดอายุครับ
เอาใจช่วยครับ

cm1956

ไม่แปลกครับ
ผมมีเพื่อน อายุมากกว่าผมอีก แต่งกับเด็กรุ่นลูก
ตัวเพื่อนเป็นปลัด(ตอนนั้น) ผู้หญิงเป็นลูกสาวกำนัน
ตอนนี้มีลูกสาวโตแล้ว น่ารัก
เวลากินเหล้ากับพ่อตา ก็จะมีประโยค ที่เพื่อนคุยกับพ่อตา
"พ่อ พ่อ เชื่อพี่เหอะ"
----------
อยากมีมั่ง แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้แล้ว

hovnan

ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก ss
 ตื้อยากนักก็ฉุดเลย
อ๊ะอ๊ะล่อเล่งนะ  /jhtdc

timmy

ทำไปเถิดครับ หากว่ามันทำให้เรามีความสุข ;kljj

nattawut

มารายงานประจำวัน วันนี้เพิ่งคุยกับน้องเขาทาง MSN มา

คุยเล่นทั่วไป แล้วลองๆ ถามเรื่องหนุ่มๆ ว่ามีมาจีบบ้างไหม ทำเป็นแซวเขาเล่นๆ

มินิเขาก็ตอบว่ามีเหมือนกัน ทั้งรุ่นเดียวกันและรุ่นพี่ในคณะ ตอนนี้มีราว 5-6 คนแล้ว  ghjk คู่แข่งเยอะจริงๆ

แต่น้องเขาบอกว่ายังไม่ได้สนใจใคร เพราะธรรมดามีแต่เพื่อนผู้หญิงมาไม่ค่อยชินกับการจะคบกับใคร

ผมก็หวังว่าน้องเขาจะยังไม่เลือกใครต่อไป หะหะ และเปิดโอกาสให้ผมบ้าง jljhl

Varanus salvator

ถ้าเป็นพี่ชายแล้วหลอกฟันมันก็ไม่ยากนะครับ แต่เอาจริงเอาจังถึงขนาดจะเป็นแฟน หรือเป็นแม่ของลูกเลยนั้น

ผมว่านาน ๆ ไปจะมีปัญหานะครับ  .  .  .

ข้อได้เปรียบของเราคือ มีเงิน และถ้าเราวางตัวดีเป็นผุ้ใหญ่เขาก็จะไว้ใจเรามากครับ . . .

ข้อเสียเปรียบคือ อายุเรามากกว่าเค้าเยอะ เค้าอาจจะไม่ได้คิดอะไรมากไปกว่าเป็นพี่ชายอะครับ

แต่ก็ไม่แน่นะครับ ลองพยายามดูก่อนครับ แต่ผมว่าเอาเป็นกิ๊กก็พอ  ,mnnb

nattawut

jljhl  คิดแบบชั่วร้าย ถ้าไม่ได้ตลอด อย่างน้อยก็อยากเปิดซิงนะครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้ไม่อยากได้แค่เป็นกิ๊กเท่าไหร่ เพราะอยากครอบครองไว้น่ะครับ

น้องเขา perfect มากเลย ไม่อยากให้คนอื่นมีโอกาสได้ ฮ่าๆ  kjhg แต่ก็นะครับ ไม่รู้แค่เปิดซิงนี่จะได้หรือเปล่าเลย

erawan1

อ่านแล้วน้องเค้าคงสวยหุ่นดีมากเลยแฮะ

โดยส่วนตัวผมคงไม่รู้จะแนะนำยังไงเพราะไม่ใช่เทพ และเคยโดนเด็กหลอกมาหลายทีอยู่

แต่ยังไงก็สู้ต่อไปนะครับ  ได้เป็นแฟนเมื่อไหร่ก็มาบอกวิธีผมด้วยแล้วกันล่ะ

ผมไม่ได้โม้นะ แต่ที่ผมดึงไม่ตอบกระทู้พี่ก็เพราะว่าอยากให้พี่รับรู้ในหลายๆความคิดครับ
ตัวผมก็คิดไม่ต่างๆจากท่านอื่นๆที่เข้ามาแสดงความเห็นแหละครับ นั่นคือ "ยาก"
น้องเค้ากำลังเจอโลกกว้างแล้วแหละครับ กำลังจะโบยบินเหมือนนกน้อยออกจากกรงทอง (พูดซะเวอร์)
ดังนั้นน่ะ ถ้าทำใจไว้คงจะดีไม่น้อย ซึ่งพี่ก็แก่ละ 555 น่าจะเข้าใจในตรงนี้

ผ่านพบโดยไม่ผูกพัน บางที อาจลึกซึ้งยั่งยืนกว่าร้อยหัวใจเข้ากับทุกอย่าง
ด้วยโซ่ตรวนที่มักตั้งชื่อผิดๆ ว่า " ความรัก "

ดังนั้น เรามาฟังวิธีฟันสาวน้อยดีกว่าครับ!!!
ใน "สเตปสัปดาห์นรก"
แนวคิดของวิธีนี้คือ การเดินหน้าลุยแบบเป็นคอมโบ
เป้าหมายของเราคือการได้แอ้ม
เราจงเลิกสนใจสาวๆคนอื่นในช่วงสัปดาห์นรกนี้ แล้วทุ่มทุกอย่างกับเธอคนเดียว
ทั้งเวลา ทั้งเงิน ทั้งหัวใจ ทั้งหัวนม เย๊ยย!!

หาเรื่องให้เราไปแทรกอยู่ในทุกอณูความคิดของน้องเค้าในช่วงนั้นให้ได้ ตลอดเวลา
นั่นคือเป้าหมายของเราครับ เราจะเป็นทุกอย่างในชีวิตของน้องเค้า
และแน่นอน น้องเค้าจะเผลอใจในที่สุดครับ
โทรหา ไปหา ชวนกินข้าว ส่งsms คอมเม้นต์Facebook ซื้อของน่ารักๆให้ ฯลฯ
ทำทุกอย่างที่บอกข้างบน ในช่วงเวลาติดๆกัน เป็นชุดๆๆๆ ไปเป็นชุดครับ!!
สำหรับโจทก์ของพี่ที่ต้องกลับบ้านทุกวัน แนะนำให้ในที่สุดแล้ว พี่สามารถพาน้องเค้าไปบ้านพี่ได้ในที่สุด
ไปนั่งเล่น ไปดูงานของพี่ ในเวลากลางวันให้ได้
แล้วก็จัดการ!!

เอาคอนเซ็ปต์ไปคร่าวๆนะครับ รายละเอียดไม่ลงนะ โตละ
เอาไปอะแด๊ปใช้เองครับ แต่ถ้าทำได้
รับรอง ได้ฟัน!!

riviara

ผมว่า..คุณเล่นบทพี่ชายที่แสนดี น่าจะเหมาะสมกว่าน่ะ มีความสุขทางใจได้ แม้ไม่ได้ครอบครองก็ตาม

toey2010

ให้มันเป็นไปตามธรรมชาติครับ ถ้าได้ก็ได้ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร อย่าคิดเรื่องอายุมาก
คนเราถ้าไม่คิดเรื่องอายุมาก แล้วเรายังคงความเป็นเด็กไว้ได้ ทางกายภาพเราก็จะแก่ช้าลงด้วย
เชื่อผมสิครับ

ผมอายุ 37 เกือบเท่าคุณพี่ เรียนจบทำงานอาชีพก็ตั้งสิบกว่าปีมาแล้ว
ผมยังเล่นเกมอ่านการ์ตูนอยู่เลยสบายๆเป็นปกติเหมือนที่เคยเป็นมายี่สิบปีครับ

ไม่นานมานี้เจอเด็กเที่ยวอายุประมาณนี้แหละ ยังชวนผมไปกินเหล้าต่อ สานต่อมาได้พักใหญ่
เด็กให้เหตุผลว่า "นายดูเด็ก ไม่เห็นจะแก่เลย" ให้ทายอายุก็ทายว่าผมอายุยี่สิบกว่าไปฉิบ
พอรู้อายุจริงเค้าก็ไม่เห็นว่าอะไร คบเราต่อ

ผมว่าของแบบนี้ขึ้นกับรูปร่างหน้าตาภายนอก แล้วก็วิญญาณข้างในครับว่า
เรายังเป็นวัยรุ่นอยู่ไหม ตอนทำงานเราก็เปลี่ยนโหมดเป็นตามวัย
ส่วนตอนเวลาส่วนตัว - กรูก็ยังเหมือนเดิมตามปกติ - แล้วมันยังจะมีปัญหาอะไรอีก

อยากคบก็คบ ไม่คบก็ไม่ต้องคบ เอาง่ายๆแบบนี้แหละผม

tamon9

มีตติ้งใหญ่หัวใจว้าวุ่น เห็นด้วยกับกามเทพนะคับ จีบก่อนได้เปรียบ คบระยะยาวคงยาก เเต่ถ้าฉาบฉวยไม่เเน่มีลุ้น เเต่หลังจากนั้นคงไปต่อกันยาก  ss ตอบเเบบผู้ชายคนหนึ่งคับ

piyatracker

kick ตามอย่าให้ห่างครับ สักวันก็ สอยชะ  แต่คงไม่ได้นาน จะให้นาน ต้องบทพี่ชายครับ เงินมีนะดีคับ แต่ก็ได้ไม่หมดใจ ผม ว่าความอบอุ่น และเข้าถูกจังหวะ น่าจะดีนะคับ ให้กำลังใจครับ ถามนิดคับ มีหนุ่มคนไหนเทียว กทม บ่อย ๆ บ้างคับ อยากได้ความรู้นะคับ

kvin

ผมว่าถ้าอยากจะเปิดน้องเค้าจงจะง่ายกว่าคิดจะให้เข้ามาเป็นแม่ของลูกนะครับอุปสรรคพี่มีมากเลยคับ น้องพึ่งเรียนก็มีหนุ่มๆมาจีบแล้วแรกๆเขาก็ไม่ชอบอย่างนี้ละคับเจอตื้อนานๆหน้าตาดีๆมาจีบละก็ 4ปีผมว่าต้องเจอสักคนนะผมว่าพี่รีบเปิดเลยคับจะได้ตามที่หวังใว้   หรือว่าน้องอาจจะชอบคนมีอายุก็ได้นะคับ gsdgdgs gsdgdgs /jhtdc

gosty

โอ้แม่เจ้าเราพลาดกะทู้นี้ไปได้ยังไง

มีคนแนะนำเยอะแล้วผลเป็นไงบ้างครับ

แนะนำครับ ถ้าอายุพี่ สี่สิบและ

น่าจะเคยดูเรื่อง สามใบเถานะครับ

อารมพี่จะเป็นประมาณนั้น

หาเรื่องนั้นมาอ่านครับ

nattawut

เขิน  ขอบคุณกามเทพ และทุกๆ คนมากครับที่แนะนำ

ถ้าอย่างนั้นข้อแนะนำของท่านเทพเดี๋ยวผมจะเอาไปปรับใช้ดูนะครับ ลุยแหลก

ยังไงขั้นแรกเอาเป็นว่าจะพยายามเปิดน้องเขาให้ได้ หะหะ

แล้วต่อไปเป็นไงว่ากันอีกที แล้วจะมารายงานผลเรื่อยๆครับทุกท่าน

kier3

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับถ้าเราไม่แคร์คนรอบค้างน้องเค้า  และสร้างฐานะให้มีความมั่นคงพอสมควรสามารถเลี้ยงดูลูกสาวเข้าได้ไม่เดือดร้อนพ่อแม่เค้าคงไม่ว่าอะไร  แต่ต้องทำใจข้อนข้างมากขนาดผม อายุ 30 มีแฟนเป็นเด็ก 19 เรียนปริญญาปี 2 ยังมีคนแทงอยู่เลย  แต่ทั้งหมดมันขึ้นอยู่กับจิตใจครับ

candy3000

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับถ้าเราไม่แคร์คนรอบค้างน้องเค้า  และสร้างฐานะให้มีความมั่นคงพอสมควรสามารถเลี้ยงดูลูกสาวเข้าได้ไม่เดือดร้อนพ่อแม่เค้าคงไม่ว่าอะไร  แต่ต้องทำใจข้อนข้างมากขนาดผม อายุ 30 มีแฟนเป็นเด็ก 19 เรียนปริญญาปี 2 ยังมีคนแทงอยู่เลย  แต่ทั้งหมดมันขึ้นอยู่กับจิตใจครับ

pongz